ชื่อกระทู้: จองพื้นที่ ??? จองได้ด้วยหรอ นี่เกมส์นะ

จอง ไม่จอง มันไม่สำคัญหรอกครับ

มันสำคัญตรงที่ว่า
    คุณ madookandede คิดว่ามันเป็นของๆคุณ คุณมาก่อนต้องได้พิกัดนั้น เพราะมันเป็นของ "ของคุึณ"

ประกอบกับ
    คุณ YENZEA เค้าก็คิดเหมือนกันว่ามันเป็นของๆเค้า เค้ามาทีหลังแต่กำลังเยอะกว่าต้องได้พิกัดนั้น เพราะมันเป็นของ "ของเค้า"

ผมอยากถามจังเลยว่าที่คุณ madookandede เรียน ปตรีเนี่ยเค้าไม่ได้สอนสัจจธรรมบ้างเลยรึไงครับ เคยเข้าวัดเข้าวาบ้างไหมให้ยอมรับความจริงซะบ้าง
    ไปฝืนธรรมชาติ คุณนั่นแหละจะเป็นคนที่เจ็บทั้งกาย และใจเองครับ

อย่าไปเครียดกับมัน ให้รู้ไว้ว่าไม่มีเพียงคุณที่โดนกระทำเยี่ยงนี้
    และให้คุณรู้ว่าไม่มีเพียงเค้าผู้นั้นที่กระทำเช่นนี ้ มันคือสิ่งที่คุณต้องยอมรับในการเล่นเกมส์นี้ครับ (ส่วนตัวผมมองว่า"แมว"มันทำให้เกมส์นี้ต่างจาก Sim Cityนะ)
    ด้วยความหวังดีจากเพื่อนทราเวียนด้วยกัน^^

Travians
    สถานที่
    BKK Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ coolzix อ่านข้อความ
    แบบว่า...โดน +100

แต่คงไม่มีไครไปไล่ดูหรอกว่าไครจองตรงไหนกันมั่ง น่าจะมีระบบ ปักธง จองกันเลยเนาะ
    ปกติ ถ้าเป็นตำแหน่งตั้งเมือง ผมเองไม่เขียนจองไว้ในโปรไฟล์หรอกครับ

แต่ถ้าเป็นโอเอซิส ก็เขียนไว้ แล้วก็ igm หาเมืองในระยะ 7x7 ของโอนั้น แจ้งความประสงค์ให้รู้ว่าผมจะเอาโอนั้น เผื่อเค้าไม่อ่านโปรไฟล์ของผมอ่ะนะ

เกมส์ นี้ ง่ายๆ อ่านะ
    "ปลาใหญ่กินปลาเล็ก ถ้าไม่อยากเป็นปลาเล็กต้องเป็นปลาใหญ่"

ธรรมดาของ โลก

อะนะ ปลงๆเถอะครับ

ผมเองก็เคยเขียนจองไว้ แต่พอมีคนไปเอาแล้วก็คิดว่าชั่งมัน มีอีกหลายที่ แต่ถ้าผมลงรากเมืองหลวงแล้วละก็ ผมไม่ยอมนะ

อิอิ ผมnoob

เค้าใหญ่กันจริงๆ

ยังคงความเห็นเหมือนเดิมครับ ถ้า1ต่อ1 พิมพ์แบ็งเองไม่ได้(เติมทอง)อย่าไปกลัวฝึกหาวิธีต่อส ู้ไปเรื่อยๆครับ
    แต่ถ้าเป็นพวกมากลากไปไม่มีความอายยกกิลมาตีก็ย้ายเซ อเวอเถอะครับ

Exclamation

ขอเล่าต่อครับ

จากหัวกระทู้ก็มีหลายท่านได้ส่งกำลังใจมาให้ ผมซาบซึ้งและขอขอบคุณทุกๆท่านเป็นอย่างสูง

............................................

เหตุการณ์ยืดเยื้อมาจนถึงตี 5 วันนี้ ซึ่งผมได้คุยกับ พี่ๆหัวกิล dragon_s และ _a รวมถึงผู้ออกกฏของ กิล ดราก้อน

ก็ทำให้ผมจับใจความได้ว่า

เมืองข้าวแห่งที่สองที่ผมไปสร้างขึ้นนั้น YENZEA ได้จองไว้แล้ว ซึ่งเขาต้องการที่จะออกฮีโร่ 3 ตัว (จองอีกล้ะ)

แล้วผมก็ได้ติดต่อกับ พี่ๆหัวกิล dragon_s แล้วขอ msn มากะว่าจะเจรจา

เนื้อหาข้อความที่ผมจับได้คือ YENZEA เป็นผู้ไต่อันดับประจำสัปดาห์ ยังไงๆ พี่ๆกิลดราก้อนก็จะไม่ยอมเสีย YENZEA ไป จึงพยายามบอกผมให้ยกเมืองข้าวให้แล้วจะช่วยสร้างเมือ งให้ใหม่

ผมก็เลยข้องใจว่า ตกลงเมืองข้าว นี่คนอื่นไม่มีสิทธิ์ได้เล่นเลยหรือไร ก็เลยถามพี่ๆในเอ็มว่า เมืองข้าวต้องเป็นของกิลดราก้อนทั้งหมดใช่ไหมเนี่ย คำตอบจากพี่ๆ คือ ใช่

ท่านผู้อ่านคิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ

สุดท้ายนี้ผมก็ขอบคุณ TenG_JaR และอีกหลายๆท่านที่จะช่วยผม แต่ผมก็เข้าใจแล้วว่ากิลดราก้อน เค้าเล่นเกมส์กันอย่างจริงจังเอาเป็นเอาตาย มีมีทติ้ง พี่ๆคงช่วยผมไม่ได้หรอก

ผมขอให้พี่ๆกิลดราก้อนประสบความสำเร็จในโลกของเกมส์ม ากๆนะครับ และไปให้ถึง WW

และขออภัยหากมีข้อความใดไม่เหมาะสม

ปล.ถ้าใครอยากอ่านบันทึกสนทนาระหว่างผมกับพี่ๆกิลดรา ก้อน ขอให้ทิ้งเมลหรือส่งข้อความมาบอกนะครับ
    และท่านจะได้รู้ว่า คนมาทีหลังและไม่ได้เ้ข้ากิลดราก้อน ไม่ต้องเล่นให้เสียเวลาหรอกครับ

ปลาใหญ่กินปลาเล็ก ทำมะดาครับ

ถึงสร้างไป เค้ากำลังมากกว่า ก้อสร้างตัวยึดเมือง มายึดอยู่ดี

จะหนักกว่าเดิมด้วยซ้ำ

ถ้าคุณกลัวก็ยกที่ให้เขาไป ถ้าไม่กลัวก็ปลูกข้าวเยอะ ๆ ทำยุ้งให้เยอะ เอาทหารมากันเมือง ใครจะแย่งคุณได้

จองคือเตือนความจำ ใช่ว่าจองแล้วจะได้ เผลอ ๆ การจองจะป็นการบอกคนอื่นอีกว่าที่ตรงไหนทำเลทองต้องไ ปแย่งมาให้ได้ก่อนคนที่เขียนจอง

มันตีเรา เราก็ตีสวน คิดทำไม มากมาย ทำไม่ได้ หาพันธฯ อยู่ แล้วก็ไม่ใช่ไปเกาะเขากิน

ต้องแอ๊คทีพมาก ๆ เพราะ พันธมิตรก็ช่วยเราไม่ได้เสมอไป หมั่นสร้างทหารป้องกันไว้

หากเวลาแอ๊คทีพไม่มากพอ ไปเรียน ออนผ่านโทรศัพท์ ออนยังไง หาดู ในเว้บนี้มี

Tags for this Thread