Results 1 to 6 of 6

ชื่อกระทู้: สอดแนมไม่เห็นกำลังเสริม + เสริมกำลังให้เมืองฟาร์ม

Default สอดแนมไม่เห็นกำลังเสริม + เสริมกำลังให้เมืองฟาร์ม

คือผมไปปล้นเมืองที่คิดว่าเค้าไม่ได้เล่นแล้ว (pop 20 กว่า ไม่ขึ้นมาเป็นสัปดาห์แล้ว) แล้ววันหนึ่งก็มีกำลังเสริมมาจากไหนไม่รู้
    ผมเห็นว่ากำลังเสริมเค้ายังตายไม่หมดก็เลยส่งตัวสอดแ นมไปดูอีกทีแต่ก็ไม่เห็นแล้ว

คำถามคือ
    1 สอดแนมไม่เห็นกำลังเสริมเหรอครับ
    2 จะรู้ได้ยังไงว่าใครส่งกำลังเสร้มให้
    3 เค้าจะเสริมกำลังให้ทำไม หรือเป็นเทคนิคทำให้รู้ว่าใครมาแอบตีเมืองฟาร์มเดียว กับเรา

อาจจะไร้สาระไปหน่อยเพราะพึ่งเริ่มเล่น
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ:d

1. เห็น, ที่จะไม่เห็นก็แค่ตัวสอดแนมเราตาย (ฝ่านโน่นมีตัวสอดแนมมากกว่าเรา)
    2. ไม่มีทางรู้ (ระบบเกมคงทำมากัน ฝ่ายรับไม่งั้นจะโดนหมายหัวไปหมด)
    3. มี 3 กรณี 1. อย่างที่คุณสงสัย 2.กั๊กฟาร์ม 3. ส่งผิดจะส่งมาตีแต่ลืมเลือกกลายเป็นส่งมากัน (อันนี้โอกาสเป็นไปได้สูง)

ู^
    ^
    ^
    ปกติส่งกำลังเสริมแล้วเมืองที่เราเสริมกำลังให้ถูกตี มันจะบอกแค่ว่ามีคนโจมแต่ไม่บอกว่าใครนี่ครับ
    แล้วมันจะช่วยให้รู้ได้ไงล่ะ ว่าใครเป็นคนมาแย่งเราฟาร์ม ?
    การปล้นกัน/โจมตีกัน มันก็เป็นระบบของเกมอยู่แล้ว อย่ามัวมาเรียกร้องความสงสารอยู่เลย
    สู้เอาเวลาไปคิดหาวิธีรอดจากสภาพ ฟาร์ม ดีกว่าตั้งเยอะ

^
    ^
    ก็มันไม่รู้ไงครับ เราเลยต้องเดาเอาเอง แล้วก็ไปไล่กดเมืองที่ไหญ่ๆเอาเอง

และตอบคำมข้อ 1 นะครับ
    1 สอดแนมไม่เห็นกำลังเสริมเหรอครับ
    ตอบ เห็นครับ แต่ตอนที่ไปสอดแนมเค้าอาจจะไม่มีทหาร หรือทหารไม่อยู่เมืองครับ

ทหารเผ่าไหนที่สามารถสอดแนมฆ่าศึกได้
    ถามเป็นข้อนะครับ

1.ทหารเผ่าไหนที่สามารถสอดแนมฆ่าศึกได้

2.ถ้าจะยกทหารหนีต้องทำอย่างไร

3.หลุมที่ซ่อนทหารได้ต้องสร้างอะไรก่อน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kid2010 อ่านข้อความ
    ทหารเผ่าไหนที่สามารถสอดแนมฆ่าศึกได้
    ถามเป็นข้อนะครับ

1.ทหารเผ่าไหนที่สามารถสอดแนมฆ่าศึกได้

2.ถ้าจะยกทหารหนีต้องทำอย่างไร

3.หลุมที่ซ่อนทหารได้ต้องสร้างอะไรก่อน
    1. ทุกเผ่าครับ ต่างกันแค่ชื่อเรียก
    2. ก็กดทหารไปปล้นเมืองอื่น ให้ทหารไม่อยู่ในเมือง แค่นั้นเค้าก็สอดแนมไม่เห็นทหารเราแล้วครับ
    3. ไม่มีหลุมซ่อนทหารนะครับ มีแต่กับดัก ที่ถ้าคนเอาทหหหารมาตีจะโดนขัง อันนี้ของกอลส์ครับ

Tags for this Thread