ชื่อกระทู้: -44 90 คนไทยโดนมันปล้นทุกวัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pn656 อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับคุณflukelg ผมเข้าใจนะเรื่องการเล่น ว่าต้องเป็นอย่างที่คุณบอก แต่บางครั้งเกมส์สามารถสร้างอะไรได้หลายอย่าง มากกว่าความสะใจ เป็นการสร้างให้รู้จักคำว่ายอม หรือละเว้น หรือสู้กับคนที่ทัดเทียม ถึงจะเรียกว่าแมนครับ ขอบคุณจริง ๆ ที่แนะนำ แต่ผมว่า ถ้าเล่นเกมส์แล้ว เราต้องยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ชนะเท่านั้น มันไม่ใช่ครับ เกมส์ต้องให้อะไรมากกว่าคำว่าแพ้ชนะเท่านั้น ถ้าเพียงแค่เล่นเกมส์แล้วยังห้ำหั่นโดยไม่สนใจอะไรเล ย หากเด็กมาเล่น ก็จะกลายเป็นการปลูกฝังให้เขาไม่รู้จักคิดว่าอะไรควร หรือไม่ควร อันนี้ฝากไว้กับผู้เล่นเกมส์ทุกคนนะครับ ฟังดูอาจฟังโง่ ๆ แต่อยากให้คิดให้ดีครับ
    ไม่เข้าใจเลยปล้นเเล้วมันไม่เเมนตรงไหน

เล่นก็เล่นพร้อมๆกัน มือก็มีเท่ากัน เเล้วมันไม่เท่าเทียมกันตรงไหน

หรือเซิฟนี้เปิดให้เค้าเล่นก่อนคนถึงสู้เค้าไม่ได้มั นก็ไม่ใช่

???

ถามจริงๆเลยน่ะครับ คุณไม่ทัดเทียมกับเค้าตรงไหน

ก็คนที่มาสร้างเมืองทีหลัง โอกาสที่จะได้ก่อตั้งตัวแทบจะไม่มี ท่าเล่นปล้นทั้งวันทั้งคืนถูกมั๊ย ไม่ใช่ว่าเซิฟเปิดปุ๊บทุกคนมาลงเล่นพร้อมกันหมด หรือคนมาทีหลังแล้วเซิฟให้สถานเท่ากัน เข้าใจหรือยังล่ะครับคุณ ผมไม่ได้ว่าเรื่องปล้นตามปกติ แต่ถ้าหื่นเหลือเกิน ปล้นมันทั้งวันทั้งคืน วันหนึ่งเจ็ดแปดครั้งจากเมืองเมืองเดียวนี่มันแปลก ๆ นะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pn656 อ่านข้อความ
    ก็คนที่มาสร้างเมืองทีหลัง โอกาสที่จะได้ก่อตั้งตัวแทบจะไม่มี ท่าเล่นปล้นทั้งวันทั้งคืนถูกมั๊ย ไม่ใช่ว่าเซิฟเปิดปุ๊บทุกคนมาลงเล่นพร้อมกันหมด หรือคนมาทีหลังแล้วเซิฟให้สถานเท่ากัน เข้าใจหรือยังล่ะครับคุณ ผมไม่ได้ว่าเรื่องปล้นตามปกติ แต่ถ้าหื่นเหลือเกิน ปล้นมันทั้งวันทั้งคืน วันหนึ่งเจ็ดแปดครั้งจากเมืองเมืองเดียวนี่มันแปลก ๆ นะ
    ดูจากพิกัดเเล้ว

ผมว่าก็เล่นห่างกันไม่เกินวัน สองวัน

เเค่นั้นมันไม่ได้สร้างความเเตกต่างหรอกครับ

คุ้มครองคนเริ่มเล่นเค้าก็มีให้

มันจะมี3ประเภทครับ ความ Active

1.บ้าพลังโครตๆ เล่นแม่งทั้งวันทั้งคืนปล้นกระจุยกระจาย นำพวกมาเล่นก่อนก็มี

2.เรื่อยๆ สบายๆ ปล้นได้ก็ปล้นกลับ ซิมไปเรื่อยๆ โดนปล้นก็ขุดหลุมไม่ได้อะไรมาก

3.ไม่ Active เลย เข้ามาดูอ่าวแร่กุไปไหน โดนปล้นนี้เองทิ้ง แทนที่จะหาเวลาที่แร่พออัพที่ซ่อน ไม่ใช่ให้ปล้นอยู่นั้น

เรามีที่ซ่อนถ้ามาแล้วมาอีก ไข่ทุกลูก มันก็ไม่รุ้จะมาทำไมครับซึ่งในช่วงนี้ เขาไม่สามารถทำอะไรได้เลย เพราะแมวก็ไม่มีกัน (ในกรณีที่เขา pop ยังไม่เกิน 300) คุณปลูกๆไปเถอะครับ รอเวลาได้ทีเราก็ไปกดเขากลับ มันอยู่ที่ความ Active แล้วละครับ ผมเห็นบางคนที่เล่นทูทั่น มาเล่นหลังคนอื่นเป็นอาทิตย์ ตอนนี้เขาติดหน้าแรก 1-20 pop แล้ว ออกเมือง 2 แล้วก็มี อย่างเช่นนาย pugna นี้ขาโหดเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Fluk|ELG อ่านข้อความ
    มันจะมี3ประเภทครับ ความ Active

1.บ้าพลังโครตๆ เล่นแม่งทั้งวันทั้งคืนปล้นกระจุยกระจาย นำพวกมาเล่นก่อนก็มี

2.เรื่อยๆ สบายๆ ปล้นได้ก็ปล้นกลับ ซิมไปเรื่อยๆ โดนปล้นก็ขุดหลุมไม่ได้อะไรมาก

3.ไม่ Active เลย เข้ามาดูอ่าวแร่กุไปไหน โดนปล้นนี้เองทิ้ง แทนที่จะหาเวลาที่แร่พออัพที่ซ่อน ไม่ใช่ให้ปล้นอยู่นั้น

เรามีที่ซ่อนถ้ามาแล้วมาอีก ไข่ทุกลูก มันก็ไม่รุ้จะมาทำไมครับซึ่งในช่วงนี้ เขาไม่สามารถทำอะไรได้เลย เพราะแมวก็ไม่มีกัน (ในกรณีที่เขา pop ยังไม่เกิน 300) คุณปลูกๆไปเถอะครับ รอเวลาได้ทีเราก็ไปกดเขากลับ มันอยู่ที่ความ Active แล้วละครับ ผมเห็นบางคนที่เล่นทูทั่น มาเล่นหลังคนอื่นเป็นอาทิตย์ ตอนนี้เขาติดหน้าแรก 1-20 pop แล้ว ออกเมือง 2 แล้วก็มี อย่างเช่นนาย pugna นี้ขาโหดเลย

ยอซะผมลอยเลย = =

ไม่โหดหรอกครับ ทหารผมมีนิดเดียวเอง

อิอิ ผมเล่นกอลนี่โดนฟามตั้งแต่popน้อยๆเลยละครับ ตแนแรกปั้มทหารไป แต่Activeน้อยกลับมาออนอีกทีตายเรียบ ก็เลยเน้นขุดหลุมไปเรื่อยมันละเลเวลสองเลเวล จนจุได้เกินโกดังกับยุ้งฉางอะครับ หลังๆเขาก็ปล้นไม่ได้แล้วก็จะไม่ค่อยมาปล้น ทีนี้เราก็พัฒนาต่อไปอิอิ จนตอนนี้pop100+สามารถปั้มทหารปล้นสบายละครับ

เป็นปกติครับ เป็นผมผมก็ทำ ติวตันก็โรคจิตแบบนี้แหล่ะครับ 7x7 13x13 21x21 ต้องคุมให้ได้ไม่ให้คนอื่นมีทหาร ถ้าอยากเล่นโรมันจริงๆก็ต้องทำใจครับ เกิดยากเหลือเกิน ผมแนะนำเหมือนคนอื่นๆครับ ลบไอดีเล่นใหม่ เพราะยิ่งนายยิ่ง คุยก่ะเค้าแล้วเค้าเกิดรำคาญเค้ามาทดสอบแมวแน่นอนครั บ ทางที่ดี เหมือนกับที่คนอื่นบอก เก็บประสบการณ์ครั้งนี้ เริ่มต้นใหม่ จำชื่อมันไว้ แก้แค้น 10 ปียังไม่สาย ฮี่ๆ

ป.ล. ผมไม่เห็นด้วยกับความคิดจทกท คนเราควรแยกชีวิตจริงกับเกมให้ออกเกมนี้มันเกมสงคราม นะครับ แล้วส่วนใหญ่เด็กๆไม่ค่อยเล่นหรอกครับเกมนี้เท่าที่ผ มสังเกต เกมมันระยะยาวเป็นปี เกรียนทนไม่ได้ ถึงสองสามเดือนหรอก ฮี่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Alezxan : 07-30-2010 เมื่อ 07:25 AM

555 ขำดี เป็น สี สันของ พวก ที่ไม่มีวุฒิภาวะ นะครับ น่าจะโตแต่ตัว แต่ สภาวะทางด้านอารมณ์ ไม่สามารถควบคุมได้ ก็ เลย มาระะบาย อย่าง นี้แหละ ครับ

คน ดี ชอบแก้ไข คน จัญไร ชอบ แก้ตัว ครับ

Banned

มือใหม่ก็งี้แหละ

เล่นโรมัน ซิมโหดๆ ก็มีนะ

แต่การเล่น มันอยู่ที่ว่า มีเวลาพอหรือป่าวเถอะ

ใครที่กำลังเรียนอยู่ ช่วงมัธยม แนะนำให้เลิกเล่นดีกว่า

หาเกมอื่นเล่น ไม่ก็หันมาตั้งใจเรียน ยังดีกว่า มัวแต่มาเล่นเกมนี้

เพราะเกมนี้มันจะสูบชีวิตความเป็นอยู่ของคุณเปลี่ยนไ ปเยอะ ไม่แน่อาจไม่เหลืออะไรเลย

เอาแค่คนทำงาน ยังตกงานเพราะเกมแบบนี้มีเยอะ แล้วเด็กละ จะเหลืออะไร

และมันก็อยู่ที่การแบ่งเวลาให้เหมาะสมด้วย ถ้าคิดจะเล่นกันจริงจัง

ส่วนความรับผิดชอบในเกม เห็นพูดบ่อยมาก ซึ่งความจริง ไม่จำเป็นต้องใส่ใจด้วยซ้ำ ถ้าคิดว่าชีวิตคุณยังเอาตัวไม่รอดพอนะ
    การเล่นเกมนี้ไว้ เพื่อความสนุกสนาน เพื่อฆ่าเวลาไปวันๆ ถ้าเวลาคุณว่างจัด มันก็ไม่เป็นผลเสียแก่ใครๆ
    และเกมนี้ไม่ได้ออกไปแข่งทัวนาเมนท์บางรายการซะหน่อย ถ้าออกรายการโทรทัศน์ช่องไหนที่มีแข่งเกมทราเวียน ให้กระทืบผมได้เลย แฮะๆ

ปล.เกมนี้ ไม่เหมาะสำหรับเด็กนักเรียน และผู้ไม่มีเวลา มาเล่น มิฉะนั้นจะเกิดอาการเกรียนแตกในบอร์ด

พูดถึงโรมัน คุณซิมบ่อแร่เด้งๆไวๆ

จะกลายเป็นเมืองที่โหดมากๆ เลยนะครับ