ชื่อกระทู้: -44 90 คนไทยโดนมันปล้นทุกวัน

Default -44 90 คนไทยโดนมันปล้นทุกวัน

คนไทย เล่นได้ไม่กี่วัน สร้างอะไรก็ไม่ค่อยทันเพราะถูกปล้นทุกวัน ๆ ละหลาย ๆ ครั้ง แหม...นี่มันจะไม่ให้เราตั้งตัวยเลยนะเนี่ย ใครจะช่วยมาตี -45 86 หน่อยสิ เราจะได้สร้างเมืองมั่ง:d

เขา อยู่กิลผม .. ครับ อิอิ

มันกำลังมาอีกแล้ว วันละสองสามรอบจริง ๆ

Default noonim

เวลามีข้อความจะโจมตีก็เอาทรัพยากรไปเสนอแลกเปลี่ยนแ บบโหดๆสิจะได้ไม่เหลืออะไรให้ปล้น (ต้องไม่มีทหารด้วยนะ)

Default คนไทย

วันนี้่ส่งข้อความไปด่า WcfriendBoy เพราะเหลืออดจริง ๆ ผมเพิ่งเล่นได้ประมาณอาทิตย์เดียว ทีแรกที่ตัดสินใจเล่นเกมส์นี้ เพราะคิดว่าเป็นเกมส์การรบ ที่มีการปล้น การตี ซึ่งเป็นเรื่องปกติ ถามว่าทุกวันนี้ถูกปล้นมั๊ย ถูกปล้นจากหลายหมู่บ้าน แต่ทุกหมู่บ้านเขามีมารยาทพอควรคือไม่ได้มาปล้นซ้ำซา กมันทุกวัน วันละสี่ห้ารอบเหมือนWcfriendBoy ทั้ง ๆ ที่ส่งข้อความไปบอกว่าขอเวลาหน่อย ให้ตั้งเมืองก่อน มันก็ไม่ฟัง ปล้นได้ปล้นดีทุกวันไม่ต่างไ่ปจากโจร ตกลงนี่คือเกมส์การรบหรือเกมส์สร้างโจรกันแน่...ขอบค ุณข้อความข้างบนที่บอกให้เสนอขายของจะได้ปล้นไม่ได้ แรก ๆ ก็ทำครับ แล้วก็ปล้นไปไม่ได้จริง ๆ แต่ไม่รู้ว่าทำไมวันนี้ ทั้ง ๆ ที่เปิดหน้าจอดูอยู่ และเอาของไปเสนอขายไว้ แต่พอมันมาตี มันเอาไปได้เฉยเลย โกงหรือเปล่า
    ทำไมไม่กำหนดว่าเมืองที่สร้างใหม่ควรถูกโจมตีได้กี่ค รั้ง หรือไม่ควรถูกตีซ้ำจากเมืองเดิมวันละหลาย ๆ รอบ ไม่งั้นใครมาสร้างเมืองก่อน ก็เล่นคนเดียว คนอื่นไม่ต้องเล่น แล้วจะมีเกมส์ออนไลน์ไว้ทำไม โหลดไปเล่นออฟไลน์ที่บ้านไม่ดีกว่าเหรอ ผมโดนหมู่บ้านอื่นตีวันละรอบบ้าง สองวันรอบบ้าง มีแต่ไอ้เวร WcfriendBoy หมู่บ้านเดียวที่ตีวันละหลายหน ส่วนข้อความที่เขาเขียนบรรยายสรรคุณของเขาไว้ว่า ถ้าเราไม่เข้าเล่นสองวันติดต่อกันจะขอเข้าตีอะไรของเ ขานะ โกหกทั้งเพ แม่.....ตีซ้ำซากน่าเบื่อ

ถ้าสังคมออนไลน์เป็นแบบนี้ก็น่าห่วง แต่ผมเชื่อว่าทุกคนไม่ได้เป็นคนเห็นแก่ตัวแบบนี้

ผมอยากจะบอกว่าคุณWcfriendBoyถ้าเล่นแบบนี้ ก็เล่นไปคนเดียวเถอะ ลูกผู้ชายเขาไม่เล่นแบบนี้หรอก ควา...จริง ๆ ขอโทษนะครับที่อาจใช้คำไม่สุภาพ แต่มันรำคาญจริง ๆ

นีี่คือข้อความที่ส่งไป ถ้าแอมินอยากแบนผมก็ตามใจนะ แต่ถ้าคุณปล่อยให้สังคมคุณเป็นแบบนี้ มันก็จะมีแต่โจร ไม่มีนักรบหรอก

เราไม่แน่ใจว่านายได้รับข้อความเมื่อกี้หรือเปล่านะ แต่ถ้าได้รับก็ดี ถ้าไม่ได้รับก็ขี้เกียจพิมพ์เพิ่ม เราเล่นไม่เก่งว่ะ เพราะเพิ่งเล่ืนอาทิตย์เดียวเองมั๊ง แล้วก็เริ่มเซ็ง เพราะเจอคนชั่วมันปล้นลูกเดียว ไม่คิดจะทำมาหาแ....เอาเป็นว่านายเล่นให้สนุกไปคนเดี ยว
    อย่าลืมคำว่าสุภาพบุรุพ แต่เราก็ไม่แน่จว่านายเป็นตัวผู้หรือตัวเมียนะ แต่จะอย่างไรก็ควรมีคำว่าสุภาพบุรุษบ้าง คนอื่นเขามาปล้นถามว่ามีไหม มี แต่ไม่มีพฤติกรรมแบบนาย ที่ปล้นซ้ำซากจนน่ารำคาญ เราว่าคนอย่างนายไม่น่ามาเล่นเกมส์ออนไลน์หรอก น่าจะไปเล่นเกมส์ออฟไลน์อยู่กับบ้านคนเดียวจะดีกว่า เพราะเล่นแบบนี้มันเรียกว่าไม่มีน้ำใจนักกีฬา ถ้านายปล้นเราวันละครั้ง แล้วเรามาบ่น นั่นเราตัวเมีย แต่นี่นายปล้นทุกวัน ๆ ๆ วันละหลายครั้ง แสดงว่านายตัวเมียวะ
    ก็ขอให้เล่นอย่างมีความสุข โดยไม่มีเพื่อนเพิ่มก็แล้วกันนะไอ้น้อง ตามสบาย

ไปเสนอขายแต่ถ้าแร่ยังไม่แลกเปลี่ยนกันก็โดนปล้นอยู่ ดีครับ ต้องส่งอย่างเดียวอะครับ ^^ ไม่ก็ขุดหลุมให้ลึกๆ

คือเคยเสนอขายไว้แล้วยังไม่มีคนซื้อแลกเปลี่ยน พอถูกตี คนตีเอาไปไม่ได้ แต่ของจะเด้งกลับคืนมาบนหน้าจอครับ ต้องไปเสนอขายใหม่ ไม่แน่ใจนะ แต่ที่ผมลองเล่นมันเป็นแบบนี้ครับ

แต่คิดว่าคงจะเลิกเล่นแล้วล่ะครับ เจอพวกไม่แมนนี่เซ็ง

ถือว่า มันเป็นเคราะห์ละกันครับ คนเก่งๆ ที่เกิดขึ้นมาได้ เขาก็โดนมาหมดแล้วทั้งนั้นแหละครับ
    ถ้าเล่นไม่ไหว คือลบไอดี แล้วเอาประสบการณ์จากที่คุณโดนไปเป็นบทเรียนเล่นไอดี ใหม่ดีกว่าเนอะ ในเมื่อเกมส์นี้เป็นเกมส์ที่ต้องแข่งกับคนอื่น เขาไม่ตีคุณ เขาก็ไม่รุ้จะเอาไรกินเหมือนกันเนอะ เพราะถ้าคุณเกิด เมื่อถึงเวลานั้น ผมก็เชื่อว่าคุณต้องกดเขา ไปให้เขาเกิด เหมือนที่เขาทำกับคุณตอนนี้ (มันเป็นสัจธรรมอยู่แล้วละครับ ผมไม่เชื่อว่าคุณจะไม่ทำ)

ลองเสนอไปหาเขาดูสิครับ ว่า เขาต้องการเรนไหม เขามาปล้นคุณ เขาก็ต้องการแร่คุณอยู่แล้ว คุณไปขอให้หยุดปล้นโดยเขาไม่ได้ไรเลย เขาจะยอมรึเปล่า คิดดูใหม่นะครับ เล่นไม่ไหวก็ ลบไอดีแล้วเล่นใหม่สัก ล้มแค่ครั้งเดียว ไม่ได้แปลว่าคุณล้มเหลวในการเล่นเกมส์นี้นิครับ

ผมอาจจะพูดไม่ค่อยดีทะไหร่เนอะ แต่ลองคิดดูฮะ ผมก็เคยเป็นแบบคุณ :d

ขอบคุณครับคุณFlukELG ผมเข้าใจนะเรื่องการเล่น ว่าต้องเป็นอย่างที่คุณบอก แต่บางครั้งเกมส์สามารถสร้างอะไรได้หลายอย่าง มากกว่าความสะใจ เป็นการสร้างให้รู้จักคำว่ายอม หรือละเว้น หรือสู้กับคนที่ทัดเทียม ถึงจะเรียกว่าแมนครับ ขอบคุณจริง ๆ ที่แนะนำ แต่ผมว่า ถ้าเล่นเกมส์แล้ว เราต้องยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ชนะเท่านั้น มันไม่ใช่ครับ เกมส์ต้องให้อะไรมากกว่าคำว่าแพ้ชนะเท่านั้น ถ้าเพียงแค่เล่นเกมส์แล้วยังห้ำหั่นโดยไม่สนใจอะไรเล ย หากเด็กมาเล่น ก็จะกลายเป็นการปลูกฝังให้เขาไม่รู้จักคิดว่าอะไรควร หรือไม่ควร อันนี้ฝากไว้กับผู้เล่นเกมส์ทุกคนนะครับ ฟังดูอาจฟังโง่ ๆ แต่อยากให้คิดให้ดีครับ