ชื่อกระทู้: ข่าวทางทวีป -/-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ castlevaniax อ่านข้อความ
    เหอๆๆใครชนะได้เป็นพระเจ้า แพ้โดนหยาม ไว้โอการหน้าแล้วกันครั้งนี้ท่านแพ้ครั้งหน้าไม่แน่ ยังคงสโลแกนเดิมนะย้ายเซิฟเถอะ มันกัดไม่ปล่อยแน่

ต้นเกมส์ยังรีบย้าย

สัก10-20 เซิฟผมว่า ยังไง ก็ไปไม่รอดนะแบบนี้
    -S1- Srph-FR -S3- WW
    -S6- WW-UN -S7- Elite
    -S8- Legend
    สิ่งที่ได้จากTravian แค่มิตรภาพ ก็เพียงพอ ที่จะเล่นแล้ว

In GamE Only

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ castlevaniax อ่านข้อความ
    เหอๆๆใครชนะได้เป็นพระเจ้า แพ้โดนหยาม ไว้โอการหน้าแล้วกันครั้งนี้ท่านแพ้ครั้งหน้าไม่แน่ ยังคงสโลแกนเดิมนะย้ายเซิฟเถอะ มันกัดไม่ปล่อยแน่
    ไม่ครับแพ้ก็แพ้สิครับ ชนะก็ชนะครับไม่ใช่ผมเป็นคนประเภทคนล้มแล้วซ้ำ ครับกลับไปอ่าน ข้อความที่คุณโพสดูดีๆ ครับ
    โชว์เหนือ ทั้งนั้น แมวเข้าบ้าง ทัพแรกกวาดทหารไปเกือบหมดบ้าง ตื่นมาแมวเข้าสองเมืองบ้าง
    คือถ้าเป็นผมเนี่ยถ้าแพ้หรือผิดพลาดเนี่ย ก็ควรเอาตรงนั้นไปปรับปรุงแก้ไข ไม่ใช่ออกมาแพล่มไม่เข้าเรื่อง

แล้วที่ย้ายเซิฟเนี่ย มันต้นเกมส์นะครับไม่สู้เลยหรอครับถอดใจแล้ว การบริหารงานกับการวางแผนและประสานงานกันไม่ดีเองครั บ
    อย่าคิดว่าตัวเองมีทหารคนเดียวสิครับท่าน คนอื่นเข้าก็สร้าง ค่ายทหารได้ ทองก็มี ปล้นก็ปล้นได้อาจมากกว่าคุณด้วยซ้ำ

เคยได้ยินตำนานเซิฟสามเก่าไหมครับ แต่ก่อน SHOT[A] กับ Legend ตีกันแทบเป็นแทบตายครับ เขาไม่มีคำว่าถอดใจเขาสู้กันในเกมส์อย่างสมศักดิ์ศรี พอเกมส์จบสิ่งที่ได้คือมิตรภาพที่ดี ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตาม

สรุปสั้นๆครับ
    .............คุณแพ้ยังมาโชว์เหนือยโชว์กร่าง กับความสมองบวม
    .............คุณมาตั้งกระทู้ปั่นเอง จะเลียนแบบ +/+ หรอครับ
    คุณก็เป็นคนที่รู้นี่ว่าทำสงครามกับ KickAss แล้วจะไปเที่ยวไล่ถามคนอื่นทำไม

เป็นไงครับผลที่ออกมาแพ้ราบคาบจากการมาทำเป็นโชว์เหน ือกว่าคนอื่น และผมก็พอดีเห็นรีพอร์ทไงเห้นข้อมูลที่คุณเอามันมาตก แต่งสร้างเรื่องให้ตัวเองเหนือ ถามจริงครับ AYO แท้เปล่าครับ ผมว่า AYO เขาสุภาพบุรุษนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ascorbic : 10-07-2010 เมื่อ 12:59 PM

Travians
    สถานที่
    Lampang

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ascorbic อ่านข้อความ
    ไม่ครับแพ้ก็แพ้สิครับ ชนะก็ชนะครับไม่ใช่ผมเป็นคนประเภทคนล้มแล้วซ้ำ ครับกลับไปอ่าน ข้อความที่คุณโพสดูดีๆ ครับ
    โชว์เหนือ ทั้งนั้น แมวเข้าบ้าง ทัพแรกกวาดทหารไปเกือบหมดบ้าง ตื่นมาแมวเข้าสองเมืองบ้าง
    คือถ้าเป็นผมเนี่ยถ้าแพ้หรือผิดพลาดเนี่ย ก็ควรเอาตรงนั้นไปปรับปรุงแก้ไข ไม่ใช่ออกมาแพล่มไม่เข้าเรื่อง

แล้วที่ย้ายเซิฟเนี่ย มันต้นเกมส์นะครับไม่สู้เลยหรอครับถอดใจแล้ว การบริหารงานกับการวางแผนและประสานงานกันไม่ดีเองครั บ
    อย่าคิดว่าตัวเองมีทหารคนเดียวสิครับท่าน คนอื่นเข้าก็สร้าง ค่ายทหารได้ ทองก็มี ปล้นก็ปล้นได้อาจมากกว่าคุณด้วยซ้ำ

เคยได้ยินตำนานเซิฟสามเก่าไหมครับ แต่ก่อน SHOT[A] กับ Legend ตีกันแทบเป็นแทบตายครับ เขาไม่มีคำว่าถอดใจเขาสู้กันในเกมส์อย่างสมศักดิ์ศรี พอเกมส์จบสิ่งที่ได้คือมิตรภาพที่ดี ไม่ว่าจะเป็นใครก็ตาม

สรุปสั้นๆครับ
    .............คุณแพ้ยังมาโชว์เหนือยโชว์กร่าง กับความสมองบวม
    .............คุณมาตั้งกระทู้ปั่นเอง จะเลียนแบบ +/+ หรอครับ
    คุณก็เป็นคนที่รู้นี่ว่าทำสงครามกับ KickAss แล้วจะไปเที่ยวไล่ถามคนอื่นทำไม

เป็นไงครับผลที่ออกมาแพ้ราบคาบจากการมาทำเป็นโชว์เหน ือกว่าคนอื่น และผมก็พอดีเห็นรีพอร์ทไงเห้นข้อมูลที่คุณเอามันมาตก แต่งสร้างเรื่องให้ตัวเองเหนือ ถามจริงครับ AYO แท้เปล่าครับ ผมว่า AYO เขาสุภาพบุรุษนะครับ
    พี่คับ ถูกจัยผมจิงๆ เล่นซะพูดกันไม่ออกเลย
    ผมเห็นเมืองของKickAss เค้าโตเอาโตเอา แล้วจะโดนแมวได้ไง ผมงงจิงๆ
    อธิบายให้ผมฟังทีสิคับ

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pukka อ่านข้อความ
    พี่คับ ถูกจัยผมจิงๆ เล่นซะพูดกันไม่ออกเลย
    ผมเห็นเมืองของKickAss เค้าโตเอาโตเอา แล้วจะโดนแมวได้ไง ผมงงจิงๆ
    อธิบายให้ผมฟังทีสิคับ
    ขอสรุปสั้นๆ นะครับเป็นข้อๆ....
    1. AYO มี ปัญหา กับ BD เรื่องโจมตีหรือชายแดนอะไรเนี่ยแหละครับก็เลยต่างคนต ่างแยกออกมาเพื่อป้องกัน สปาย KickAss = BD

2. หลังจากนั้นไม่นานก็เกิดการโจมตีกัน คุณ nnn คะแนนพุ่งมาสองพันกว่าเกือบสามพัน ต่อมาทาง AYO ก็มาตั้งกระทู้นี้ครับเพื่อโชว์ตัวเองว่า "ส่งทัพไปชนตอตายมาครับ คะแนนพุ่งเต็มที่" ยอมรับครับว่าแมวเข้า แต่มันเข้าเท่าไรละถ้าเข้าจนถึงขั้น nnn ออกเมือวใหม่ได้ทั้งๆ ที่โดนตีมาหมาดๆ ลองพิจารณาดูครับ ที่มันเข้าก็แค่เศษแมวหรือเปล่า

3. แล้วก็มีพวก AYO นี่แหละครับ ต้องลองไปอ่านดูนะครับว่าตั้งแต่แรกพวกเขาแพล่มอะไรไ ปบ้าง คือผมไม่เข้าใจก่อสงครามเองไปเที่ยวถามคนอื่นทำไม ว่ารู้เรื่องไหม

แหมะ....เหตุผลมันง่ายนิดเดียวครับ อย่าไปมองอะไรให้มันยาก

ก็อยากโชว์ว่าแมวเข้า KickAss คะแนนพุ่งเลย มาโชว์เหนือทัพแรกกวาดเรนไปเกือบครึ่ง 15 % ถึงเปล่าครับเศษทหารอย่างนั้น 500 กว่าตัว ทัพที่สี่ 600 กว่าตัว มีม้าด้วย ยังชนตอตาย

4. เกิดการมาสาธยายว่า ตัวเองอย่างโน้นอย่างนี้ แมวเข้าบ้างทัพนั้นบ้าง พอเขาเอาความจริงมาพูดก็หาว่ารู้มาก รู้ได้ไงเขาคงคิดว่าคนอื่นจะไม่รู้เรื่องพวกนีสุดท้า ยเอาทหารไปชนตอตายอย่างที่เห็น

สรุปเกรียนหนีย้ายเซิฟไปแล้วครับ แพ้ไง แพ้แล้วไม่เกรียนนี่น่าเคารพว่าเออสู้เต็มที่นะ เราทำเต็มที่แล้วสู้ไม่ไหวเขาเก่งจริงอะไรประมาณนี้ย ังโอเคครับ แต่นี่เหอะๆ มาพูดโน่นนี่นั่น อะไรก็ไม่รู้

ทัพเปิด 3 ทัพ 1,000+ มันยังตีเรนไม่แตกเลย ทัพส่งไปก็เยอะกี่ทัพเนี่ยส่งไปติดๆ กันใครก็เดาออกว่าทัพจริง
    อ่อนด้อยแล้วมาโชว์อย่างนี้ คุณแม่มะชอบนะตัวเอง 3 ทัพนั้นจะเท่าทหารปกติของ ทาง Legend ทัพเดียวหรือเปล่าครับ

Travians
    สถานที่
    bangkok

อ่อ เรื่องเปิดกระทู้อ่ะ ผมอยากรู้จริงๆ เพราะทางayo ผู้บริหาร เค้าก็ไม่ได้บอกเลยทัพเข้าเป็นไงบ้าง อะไรพวกนี้ ผมก็แค่ อยากรู้ฝั่งไหนตีกันเป็นไงบ้าง ก็ต้องเข้าใจนะครับ ผมพึ่งมาเล่นเดียว เดียวเองนะครับ จะบอกว่าเรนbd หน่าไหม หน่า สามัคคีมีไหม มี
    แต่พวกผมก็กล้าที่จะเจอกับสิ่งที่อยากจะลองดู ก็เท่านั้นเอง

ใครจะคิดไง ผมไม่รู้ แต่เท่าที่ผมรู้คือ ผมสนุกกับเกมนี้มาก

555+

ส่วนเรื่องประวัติกิลayo เป็นมายังไงผมไม่รู้ ผมพึ่งมาเซิฟนี้ครั้งแรก

ส่วนเรื่อง+ +

นี้ผมก็ไม่ได้ตามนะครับ แค่อยากลองเปิดกระทู้ครั้งแรกเท่านั้นเอง

เชิญดราม่าต่อเลยครับ^^

ผมจะอ่านอยู่ตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sadness : 10-07-2010 เมื่อ 01:58 PM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sadness อ่านข้อความ
    อ่อ เรื่องเปิดกระทู้อ่ะ ผมอยากรู้จริงๆ เพราะทางayo ผู้บริหาร เค้าก็ไม่ได้บอกเลยทัพเข้าเป็นไงบ้าง อะไรพวกนี้ ผมก็แค่ อยากรู้ฝั่งไหนตีกันเป็นไงบ้าง ก็ต้องเข้าใจนะครับ ผมพึ่งมาเล่นเดียว เดียวเองนะครับ จะบอกว่าเรนbd หน่าไหม หน่า สามัคคีมีไหม มี
    แต่พวกผมก็กล้าที่จะเจอกับสิ่งที่อยากจะลองดู ก็เท่านั้นเอง

ใครจะคิดไง ผมไม่รู้ แต่เท่าที่ผมรู้คือ ผมสนุกกับเกมนี้มาก

555+

ส่วนเรื่องประวัติกิลayo เป็นมายังไงผมไม่รู้ ผมพึ่งมาเซิฟนี้ครั้งแรก

นี้ผมก็ไม่ได้ตามนะครับ แค่อยากลองเปิดกระทู้ครั้งแรกเท่านั้นเอง

สิ่งที่ทำคือการปลุกกระแสครับ

ถ้าคุณเป็นสมาชิกของกิลayo

การที่คุณจะออกสื่อหรืออะไรก็ควรที่จะรอบคอบ

เพราะมันเสียทั้งกิล

คุณรักกิลคุณหรือเปล่า?

กิลเดียวกันเองยังไม่คุยกัน

แล้วคุณมาคุยนอกกิล คนก็มองว่าป่วนนั้นละครับ

ayo นี้ผมไม่รู้ว่ามาจากไหนแต่ayo s3 ผมรู้แต่ว่าโหด

สำหรับคนไม่รู้อย่างผมแค่ชื่อ มันก็ สามารถ สร้างมุมมองต่างๆนาๆออกมาได้

อีกทั้ง คนที่อยู่ในนามว่าayo [ตัวจริง] เค้าอาจจะเสียก็ได้

บางทีออกมายอมรับผิดรับความจริง ขอโทษมันก็ จบนะครับ
    -S8- Legend
    สิ่งที่ได้จากTravian แค่มิตรภาพ ก็เพียงพอ ที่จะเล่นแล้ว

Travians
    สถานที่
    bangkok

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ demolishor อ่านข้อความ
    สิ่งที่ทำคือการปลุกกระแสครับ

ถ้าคุณเป็นสมาชิกของกิลayo

การที่คุณจะออกสื่อหรืออะไรก็ควรที่จะรอบคอบ

เพราะมันเสียทั้งกิล

คุณรักกิลคุณหรือเปล่า?

กิลเดียวกันเองยังไม่คุยกัน

แล้วคุณมาคุยนอกกิล คนก็มองว่าป่วนนั้นละครับ

ayo นี้ผมไม่รู้ว่ามาจากไหนแต่ayo s3 ผมรู้แต่ว่าโหด

สำหรับคนไม่รู้อย่างผมแค่ชื่อ มันก็ สามารถ สร้างมุมมองต่างๆนาๆออกมาได้

อีกทั้ง คนที่อยู่ในนามว่าayo [ตัวจริง] เค้าอาจจะเสียก็ได้

บางทีออกมายอมรับผิดรับความจริง ขอโทษมันก็ จบนะครับ
    ข้อแก้นิดนึง ไม่ใช่ไม่คุยนะครับ แต่ขอปิดเป็นความลับก่อน แล้วค่อยแจ้งทีหลัง

- -"

+1 Ascorbic ครับ ดราม่าได้มันส์จิง ๆ ผู้เสพมีความสุข

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sadness อ่านข้อความ
    ข้อแก้นิดนึง ไม่ใช่ไม่คุยนะครับ แต่ขอปิดเป็นความลับก่อน แล้วค่อยแจ้งทีหลัง

- -"
    ครับในเมื่อคุย

การออกมาตรงนี้ก็ต้องทำอะไรที่ระมัดระวัง

เพราะผมมองรวมๆยังไง ทางพวกคุณก็เสียครับ

เพราะมันเป็นการตั้งแต่ และ ปั่น

คนที่ไม่พอใจ มองออก และไม่เข้าใจย่อมมี

ถ้าคุณไม่ใช่คนของayo แล้วมาตั้งก็คงไม่มีปัญหาหรอก
    -S8- Legend

Banned

555+

"อ่อ เรื่องเปิดกระทู้อ่ะ ผมอยากรู้จริงๆ เพราะทางayo ผู้บริหาร เค้าก็ไม่ได้บอกเลยทัพเข้าเป็นไงบ้าง อะไรพวกนี้ ผมก็แค่ อยากรู้ฝั่งไหนตีกันเป็นไงบ้าง"
    แถ !! IGM มีก็ถามสิครับถ้าผมเป็นสมาชิกขอผู้บริหารดูรายงานการ โจมตี หากโจมตีไปแล้วจะขอดูรีพอร์ทก็ไม่ว่ากันครับมันเรือง ปกติ อย่าบอกนะว่าผู้บริหารสมองบวมอีก ไม่ยอมบอกขอดู ไม่ให้ดู โอว์ลิซ่ามันยอดมากเลยนะเนี่ย ความลับยังไง ตีพลาดตีชนะ ก้ต้องเอามาให้ดูครับเพื่อเป็นแนวทางแก้ไขว่าเพราะว่ าอะไรทำไมแมวเข้าน้อย
    อะไรก็ว่าไป ทัพบุกน้อยไป ประเมินกำลังต่ำไปไหม อะไรทำนองนี้ ข่าวสารสำคัญครับ หัวเดียวกระเทียมลีบนะตัวเอง

"แต่พวกผมก็กล้าที่จะเจอกับสิ่งที่อยากจะลองดู ก็เท่านั้นเอง "
    หัวข้อนี้เราต้องมาดูกันครับว่า เจตนาเป็นอย่างไร
    ท่านนี่เขามองว่าอยากลองสู้ดู ว่าไหวไหม สำหรับผมแล้วมองว่าก็ดีครับกล้าในสิ่งที่กล้าดีกว่าน ั่งซิมไปวันๆ แต่ที่ผิดพลาดเนี่ยโอ้ยผมเมื่อยละ ยังมานั่งแถกันอีก คุณจะแพ้หรือชนะเนี่ยผมไม่รู้หรอกนะครับ แต่การเอาข้อมูลที่ไม่ตรงกับความจริงสร้างความโอเวอร ์ เนี่ยมันไม่ควร เป็นผมหรอครับทัพเซตแรก ชนตอแมวเข้านิดเดียวผมก็จะออกมาพูดว่า "เรนเขาหนา เจาะเข้านิดเดียว" ไม่ใช่มาพูดว่าทัพแรกก็กวาดเรนไปเกือบครึ่ง หือ.... จะอวดตัวเองไปทำไมครับเนี่ยไม่เข้าใจแล้วมาบอกทัพอย่ างนั้นอย่างนี้ หึหึ รีพอร์ทผมมีข้อมูลผมมี เวลาจะพูดอะไรออกมาเนี่ยต้องพร้อมที่จะยอมรับด้วยครั บว่าผลที่ตามมาคืออะไร

ไม่ใช่อุ๊ยหนูปวดขี้ ขี้ตรงนี้แล้วกัน มันไม่ใช่ครับโตแล้วครับ สมองมีครับคิดสิครับ ทำอะไรไว้ก็ออกมารับผิดชอบ ไม่ใช่ขี้เยี่ยวเสร็จ แล้วต้องมาให้คนอื่นตามเช็ดเนี่ย นั่นมันเด็กครับ

เอ๊ะ หรือว่า...... หรือว่า โตแต่ตัวกับอายุสมองไม่โต ดาวน์ซินโดรมหรือเปล่าเนี่ย คิคิ

ส่วนที่บอกว่าอยากเปิดกระทู้ โอเคครับทุกคนมีสิทธิืที่เปิดกระทู้ทุกคนครับ มีเหตุมีผลที่อยากเปิดแน่นอน
    แต่เหตุผลคืออะไรละครับ อันนี้ หากว่าหวังให้ผลมันดีก็โอเคครับ คนก็สรรเสริญออกมาไม่ว่าอะไรแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกั น
    แต่ถ้าเปิดมาสร้างกระแสเนี่ย คนอื่นเขาก็อาจมองมุมกลับกันก็ได้ดังนั้นก่อนทำอะไร

คิดครับคิด สมองเรามีต้องใช้เดี๋ยวรอยหยักในสมองไปขึ้นบนหางตาหม ดหรอก

ไม่ต้องมาแถแล้วครับ ผิดก็ว่าไปตามผิด พูดโอเวอร์เองอะไรเอง สร้างกระแสเอง โอยคนอ่านเค้าอ่านก็คงคิดละครับว่า
    ดูดิ๊มันจะแถ...........ไปได้ขนาดไหน นี่ผมลงทั้งรีพอร์ทอะไแล้วเนี่ยถ้ายังเอ่อ เถียงข้างๆคูๆ เนี่ย

ก็นะ........ผมก็คงว่าอะไรไม่ได้หรอกครับ สติปัญญาท่านเองคิดทำได้แค่นี้ก็ไม่ต้องอะไรแล้วครับ ไม่ต้องมาแถกระทู้นี้เขาจะได้เงียบๆ
    ไป กลายพันธุ์ไป ให้คนอื่นมานั่งแลกเปลี่ยนแนวคิดดีๆ กัน แถมันอยู่ได้ตลอดอาทิตย์ เจ่งจริงๆ
    อย่ามาดูถูกสติปัญญาครับ เพราะว่าสมองเรามีจำเอาไว้