ชื่อกระทู้: เมืองไหนควรปั้มทหารครับ ข้าว15 หรือ4446

Default เมืองไหนควรปั้มทหารครับ ข้าว15 หรือ4446

ควรปั้มทหาร 4446 เเล้วส่งไปอยู่ข้าว 15 หรือส่งเเร่จาก 4446 ไปปั้มทหารที่ข้าว 15
    หรือปั้มทั้ง 2 เมืองเเล้วส่งไปข้าว 15 อ่ะคับ

แล้วแต่ชอบครับ ข้อดีข้อเสียต่างกัน

ส่งแร่จาก4446ไป 1 1 1 15 ครับ
    เคยมีไหมกับความรู้สึกที่บอกไม่ถูก
    เคยมีไหมกับความรู้สึกที่สะท้อนใจ
    เคยมีไหมกับความรู้สึกที่ต้องเดียวดาย
    เคยมีไหมกับความรู้สึกที่อยากออกมาจากใจ
    สำหรับผมมันคือ ความเหงา

เป็นผม ผมปั้มจาก4446 เพราะเวลาโจมตีใคร ส่วนใหญ่เค้าจะดักทัพจากเมืองข้าว เพราะคิดว่าเป็นทัพใหญ่

4446 จะมีทหารเยอะกว่า 3339 หรือ 111 15 ได้ยังไงครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ (ps)smart อ่านข้อความ
    4446 จะมีทหารเยอะกว่า 3339 หรือ 111 15 ได้ยังไงครับ
    ได้ครับ ก็สร้างยุ้งไว้หลายๆอัน แล้วก็ส่งข้าวจากเมืองข้าว15มาไงครับ

พวกนี้เขาข้าวติดลบกัน หลักหมื่นครับ บางคนอาจถึงแสนครับ

ถ้าจะใช้เมือง 4446 เป็นเมืองทหาร สิ่งก่อสร้างในเมืองควรมีอะไรบ้าง

อาคารหลัก
    ที่พักอาศัย
    ตลาด
    ค่ายทหาร
    โรงม้า
    ห้องเครื่อง
    โรงสี
    เบเกอร์รี่
    คฤหาสฮีโร่
    ลานประลอง
    โกดัง (ซัก2อัน)
    ยุ้งฉาง (ช่องที่เหลือทั้งหมด)

สถานศึกษา กับ ช่างตีเหล็ก พออัพครบตามต้องการแล้วก็ทุบทิ้งครับ

คนที่แร่เยอะๆบางคน อาจจะสร้างโรงม้าใหญ่ กับ ค่ายทหารใหญ่ ไว้ด้วย

Travians
    สถานที่
    Thailand

ยุ้งเมืองทหารควรมีสัก6-8อย่างต่ำไม่งั้นจะหนื่อยมากๆ
    ที่เขาเอาเมือง4446ทำเมืองทหารเพราะจะได้อัพบ่อข้าวเ มืองหลวงให้ได้เวลสูงๆโดยที่ไม่ต้องมีอาร์ติแฟคโกดัง ใหญ่
    เซิฟ 1 รอบที่ 1 ชัยชนะ สุดท้าย
    ที่เหลือเข้ากิลใครนี่แพ้ยับ

แบบนั้นก็ได้ครับ แต่ผมว่าไม่ยุ่งยากไปหน่อย

เพราะถ้าเล่นแบบนี้ก็ต้องเอาเมือง 4446 เป็นเมืองหลวง

ผมก็ต้องดักไว้อยุ่แล้ว หรือ ไม่ถ้าโดนหลอกก็โดนแค่ครั้งเดียว

เอาข้าวขนไปขนมาเสียเวลาแย่