ชื่อกระทู้: ไครเล่นดอทเอคับ

Travians
    สถานที่
    ไม่บอก

หมายเหตุ: ห้าม ซื้อตัวที่ไม่สามารถซื้อ 2 อย่างที่กล่าวมาข้างต้น
    แก้งต่อต้านไวรัสของบอร์ด

ถ้าคุณยังโพสคุณต้องโดนแบน ไอพวกไวรัสบอร์ด

อยากเก่งมาเล่นกะเราสิ เราเล่นเก่งน๊า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ponaduct อ่านข้อความ
    ขอบคุนงับ ^^

แล้วพวกตัวประชิดเเบบ ว่องไว พลังปานกลาง-น้อย อาคับ

เช่น ริคิมารุ

เพราะเล่นตัวพวกนี้ทีไรนั่นลหะงับ โดนป้อมยิงตายตลอด-*-

ปล. สเลเยอร์ผมเลนไม่ยากงับ ผมป๊อด จับคู่กะเพื่อนไห้มัน คอยเปิด ผมแจมสตัน กะยิงนกอย่างเดียว กรั่กๆๆๆๆ ตายชัวๆ

แต่ เวลาเล่นตัวประชิดทีไม่รู้จะฆ่าคนยังไง
    วิ่งเข้าไปทีไร จอดทุกที - -
    ริกิ เล่นให้เกิด ก่อนอื่น ก่อนที่จะเลือกออกมาจากบ้าน น ดูทีมตรงข้ามก่อน ถ้าสาย Str เยอะ อย่าไปเล่น เกิดยากชิบหั. . .

ส่วนใหญ่เวลาผมเล่นอย่างน้อย ทีมตรงข้าม ต้องมี สาย agi หรือ int 2 ตัว ก็ สเต็บง่ายๆ ครับ ไล่ Q สาย เอจี กับ อินท์ ไปก่อน

สาย อินท์นี่ ถ้าเจอ สเลเยอร์ รีบๆ ไล่ q ครับ ฆ่าง่ายมาก ก วิธี ตุ๋ยให้สำเร็จ ช่วงแรกๆ ยังไม่ต้อง สกิว blink แล้ว smoke ให้เดิน เข้าไปตุ๋ยหลัง ธรรมดาก่อน น แล้วค่อยปล่อยหมอก ถ้ามันยืน+ . . .แต่ถ้ามันหนี ค่อย blink ตามเก็บ พอได้เงิน อย่างแรกที่ควรออกครับ (สูตรผมนะ)

1.ขาไม้
    2.โล่ + agi 6
    3.เบอเซิก (Berserk) ครับ ของชิ้นนี้ รีบๆออก มีประโยชน์ต่อการไล่ q มากๆ ช่วยในการดูดเลือดและตีเร็ว(มาก) เมื่อกดใช้ เมื้อได้ เบอเซิก แล้วไล่ q ถี่ๆ เลยครับ พอมีเงิน ออกชิ้นต่อไป คือ
    4.ค้อนสตั้น น << ออกนี่ได้ ก็จะเกิดแล้วแล้วครับ พอได้นี่มาปุ๊ป เวลาไล่คิว ก็ blink แล้ว smoke กด เบอเซิก มันติด สตั้นแน่นอน ติดเพียงครั้งเดียวคือ ดับ บ
    5.Butter fly
    6.คริติคอล ใหญ่

ออกได้เท่านี้ก็เกิดแล้วครับ ต่อให้ + กับ เซนทอล เลือด 4 พัน + ก็เหอะ เซนก็ดับ

ปล. ช่วงต้นเกม lv 1-7 บางคนอาจ ออก หน้ากาก ราซอ + agi 6 จะออกก็ได้ครับ ก็ดี แต่ตัวผมไม่ออก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย P4lmZ : 11-13-2010 เมื่อ 06:03 PM
    ย้อนกลับไปดู กระทู้เก่าๆ ที่เคยเล่น เคยตอบ แล้วคิดถึงจริงๆ สมัยที่ ทราเวี่ยน ยังฮอตๆ ปี 2009 นี่ก็ผ่านมา 7 ปี แล้วสินะ .

ครั้งแรกที่เริ่มเล่น Sv1 สังกัด กิลด์ CB ตีกับ AM ยังมีคนที่เคยอยู่ 2 กิลด์นี้หลงเหลือในบอร์ดมั้ยครับ??

Banned