ชื่อกระทู้: รวมคำถามเกี่ยวกับกฏ ทราเวียน

-0- ให้มาถามเรื่องกฏ แง่ว
    ตรงข้อความโพส ของเขาอะครับ ตรงมุมขวาล่าง จะมีเขียนว่า quote ตรงนั้นละครับ ไว้ใช้อ้างอิงข้อความเดิม
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน
    เกิดมาด้อยกำลัง อย่าคลานแคลน
    เจ็บจำแค้นให้ฝังไว้ ได้เอาคืน

-0- ให้มาถามเรื่องกฏ แง่ว sanooktou
    ตรงข้อความโพส ของเขาอะครับ ตรงมุมขวาล่าง จะมีเขียนว่า quote ตรงนั้นละครับ ไว้ใช้อ้างอิงข้อความเดิม
    ขอบคุณมากเลยครับ
    กอลส์เน้นsim
    ทูทั่นเน้นลุย
    โรมันเน้นตุย
    แล้วผมก็คุย
    เลยโดนครูตี
    555+ เกี่ยวกันมั้ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chargath อ่านข้อความ
    1. ถ้าบ้านเราเล่นกันหลายคน อันที่จริง คอมก็มี 2 เครื่อง เน็ตเป็นแบบ lan แล้วสลับกันไปมา คือสลับทั้งเครื่อง บางทีก็ฝากดู แต่ไม่ได้ใส่ชื่อในรายชื่อ เพราะเพิ่งเห็น แบบมือใหม่หัดเล่น ก็โดนแบนด้วยช่ายป่าวค่ะ

2. แล้วในกรณีที่ โดนโจมตี ของในเมือง มีเยอะ ยกเว้น ขาดข้าวงี้ ถ้าใช้ ตลาดสินค้า ให้พ่อค้าตั้งขาย เป็นวิธีหลบ แต่พ่อค้า 1 คนตั้งได้ 1 อย่าง จะเอาของไปสร้างเมือง ก็ไม่ได้ แล้วจะโอนของให้ id อื่นที่เป็นเพื่อนกันได้ป่ะ แล้วเพื่อนต้องส่งของคืนเท่าเดิมด้วยป่าวค่ะ

3. ในกรณีเดียวกับข้อ 2 ของ 3 อย่างเยอะ ขาด 1อย่าง สร้างอะไรไม่ได้ มีเมืองอื่นมาโจม พ่อค้ามีคนเดียว ถ้าเราสร้างอีก id ขึ้นมา เพื่อรอรับของ จะโดนแบนป่าวค่ะ

4.จาก ข้อ 3 กว่า id ใหม่จะสร้างตลาดได้ เกิดนาน กว่าจะส่งคืนก็นาน แล้วจะโดนแบนป่าว

5. จาก ข้อ 3 โอน แต่ เมืองที่โอนอยู่ไกล แล้วกว่าจะโอนกลับ เมืองอื่นก็มารอตี อยู่แล้ว วันละ 4 รอบหลังอาหาร + รอบเที่ยงคืน โอนส่งมาช้า จะโดนแบนอีกป่ะ

6. แล้วเคยโดนเมืองอื่น มาโจมตี บ่อย จนเบื่อ เลยสร้างไอดีใหม่ รอรับของ เพราะไม่งั้น เมืองคงไม่ได้เกิดแน่ แต่ดันเอาของไปอัพเมืองโน้น เพราะกลัวว่า สักวัน เมืองเดิม จะเดี้ยงแน่ๆ แล้วไม่อยากเสียเวลาสร้างใหม่บ้างป่าวค่ะ
    1.ถ้าเล่นเครื่องเดียวกัน ผิดครับ แต่ถ้าคนละเครื่องแม้จะในระบบแลนเดียวกัน ไม่ผิดครับ ^^ เพราะเขาวงเล็บมาให้แล้วว่าไม่รวมระบบเน็ตเวิร์ก
    2. ถ้าตั้งขายโดนปล้น ของจะเด้งมารวมในโกดังและยุ้งฉาง หากส่งไปฝากเพื่อนทำได้ครับ แต่ต้องส่งคืนภายใน 24 ชม. ต้องเท่าเดิมครับ
    3. โดนครับ
    4. ข้อ 3 ผิด มาข้อ 4 ก็ผิดครับ เพราะ 1 คนสามารถ มีได้แค่ 1 ไอดี ต่อเซิพเวอร์ครับ
    5. เนื่องด้วย ข้อ 3 ผิดอยู่ดีครับ
    6. ต้องลบไอดีเดิมก่อนนะครับ ถึงจะสร้างไอดีใหม่ได้ ไม่เช่นนั้นก็จัดเป็น มัลติ ครับ *-* ( มัลติ คือการที่ 1 คนมีมากกว่า 1 ไอดี )
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน

1 ไอดี ต่อเซิพเวอร์ แล้ว ถ้าคนละเมล มันก็เล่นได้อ่ะดิ

ส่ง เสบียงเท่ากับกำลังการผลิตใน 1ชั่วโมง 50 50 50 50 เราจะส่งไปแต่ข้าว200

ได้หรือป่าว ถ้าเมืองฟาร์มยอมขอส่งมาไห้เอง จะผิดหรือป่าว

-1 เมลล์ สมัครได้แค่ 1 ไอดี อยู่แล้วครับ ที่เป็นมัลติ เพราะเขาใช้หลายเมลล์สมัคร ไงครับ เข้าใจหรือยังเอ่ย
    -ไม่ผิดครับ ส่งได้ แต่ถ้าบ่อยๆ ก็แล้วแต่ mh จะพิจารณาครับ เพราะเขาไม่ให้เอนเอียงไปทางผู้เล่นใดผู้เล่นหนึ่ง

Mh มีวิธีตรวจสอบ การ เข้าใช้คอมพิวเตอร์ครับ
    ต่อให้คนละเมล์เล่นเครื่องเดียวกันก็ไม่รอดครับ
    อยู่ในช่วงพักงาน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rexe อ่านข้อความ
    Mh มีวิธีตรวจสอบ การ เข้าใช้คอมพิวเตอร์ครับ
    ต่อให้คนละเมล์เล่นเครื่องเดียวกันก็ไม่รอดครับ
    แล้วถาเล่นเครื่องเดียวกันแต่ไม่มีการโอนทรัพยากรและ ไม่มีการทุจริตใดๆทั้งสิ้นอย่างนี้จะโดนไหมครับ
    ขาใหย่ ไม่ใส่เส้น มัวแต่เล่น เพื่ออะไร
    @speed.travian.rs พิกัด 41/-25
    @speed.travian.com.au พิกัด 68/10

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dreamkub อ่านข้อความ
    แล้วถาเล่นเครื่องเดียวกันแต่ไม่มีการโอนทรัพยากรและ ไม่มีการทุจริตใดๆทั้งสิ้นอย่างนี้จะโดนไหมครับ
    ต้องตั้งเป็น ใช้คอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกันครับจะไม่โดน

dognet
    Travians

--------------------------------------------------------------------------------

เช่นผมซื้อขายกับเพื่อน

ผมส่งข้าวให้เพื่อน 1000

เพื่อนส่งเหล็กให้ผม 1000

โดนส่งตรงหากันเลย ไม่เข้าตลาดอันนี้ผิดไหมครับ คนรู้ช่วยตอบทีนะครับ

เพิ่มเิติม1

ส่งโดยไม่เข้าตลาด

คือ กดส่งทรัพยากรเลยครับ ไม่ได้กดเสนอ ผมกดส่งให้เพื่อน แล้ว เพื่อนก็กดส่งให้ผมเลย

ไม่ผิดครับ จะส่งในฐานะอะไรก็ได้ครับ ตราบใดที่ยังอยู่ในอัตราส่วน 1:1 ไม่ถือว่าผิดกฏครับ แต่ส่งแลกเปลี่ยนให้เสร็จภายใน 48 ชม.น่ะครับ

เกี่ยวกับกฎใช่มั้ยครับ ok งั้นผมขอถามว่า

ผมเล่นเครื่องเดียวเลย 4ID

เพราะมีIDของผม กับพี่อีกสองคน บวกน้องอีกคน

ทั้งบ้านมีคอมตัวเดียว แบบนี้ผมไม่แย่เหรอครับ - -"