ชื่อกระทู้: รวมคำถามเกี่ยวกับกฏ ทราเวียน

Default รวมคำถามเกี่ยวกับกฏ ทราเวียน

เห็นถามกันบ่อยเหลือเกินครับ ขี้เกียจตามไปตอบทีละคำถาม มาถามในนี้เลยครับ คนรู้ทั้งหลายจะได้มาช่วยกันตอบ *-*
    ( ขอบคุณครับ เห็นถามกันบ่อยจริงๆ >.< )
    อันนี้คือ กฏขอเกมส์ แบบมาตรฐานนะครับ
    http://www.travian.asia/spielregeln.php
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sanooktou : 04-09-2009 เมื่อ 05:13 PM
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน
    เกิดมาด้อยกำลัง อย่าคลานแคลน
    เจ็บจำแค้นให้ฝังไว้ ได้เอาคืน

ช่วยปักครับ ^ ^
    อยู่ในช่วงพักงาน

โฮ่ๆ กระทู้มีสาระอีกกระทู้ +_+

รอตอบ หงุงหงิง~

ประเดิมคนแรก การส่งทรัพยากรให้เมือง 2 ของตัวเองสามารถส่งได้ไม่จำกัดใช่ไหมครับ ^___^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ whotow อ่านข้อความ
    ประเดิมคนแรก การส่งทรัพยากรให้เมือง 2 ของตัวเองสามารถส่งได้ไม่จำกัดใช่ไหมครับ ^___^
    ใช่คร้าบป๋ม ส่งททรัพหาไอดีเดียวกันเท่าไหร่ก็ได้ตามสบายไม่โดนแบ น ฟันธง

ถ้าส่งหาไอดีอื่นห้ามเกินกำลังการผลิตต่อชม. ไม่งั้นโดนแบน ฟันธง

เช่นผลิตได้ 100 100 100 120 ก็ส่งออกได้ไม่เกิน 420 ต่อวัน ฟันธง ^^

ปล.ตอบประเดิมซะเลย อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kurobakaito อ่านข้อความ
    ใช่คร้าบป๋ม ส่งททรัพหาไอดีเดียวกันเท่าไหร่ก็ได้ตามสบายไม่โดนแบ น ฟันธง

ถ้าส่งหาไอดีอื่นห้ามเกินกำลังการผลิตต่อชม. ไม่งั้นโดนแบน ฟันธง

เช่นผลิตได้ 100 100 100 120 ก็ส่งออกได้ไม่เกิน 420 ต่อวัน ฟันธง ^^

ปล.ตอบประเดิมซะเลย อิอิ
    ไม่ได้ดูที่คนรับเหรอครับ

&#167;3.1 ทั่วไป
    ใน 24 ชั่วโมงใดๆ การถ่ายโอนโดยไม่สมดุล(หนักไปทางผู้เล่นใดผู้เล่นหนึ ่ง)ผู้เล่นอาจได้รับทรัพยากรเท่ากับกำลังการผลิตในหนึ่งชั่วโมง

อืมนั่นสิ ข้อนี้น่าคิดน่ะ แต่เท่าที่เข้าใจกันโดยส่วนมากคือ นับอัตราการผลิตของผู้ส่งน่ะ
    ซึ่งแบบนี้ก็อาจจะหมายความว่า จะส่งจากกี่ที่ก็ตาม แต่ไม่ให้เกินกำลังการผลิตของทุกหมู่บ้านของผู้รับรวมกั น -0-
    อืมๆ อันนี้ต้องรอแอดมิน มาวินิจฉัยดู เพราะบางทีการแปล อาจจะคลาดเคลื่อน เลยดูกำกวมนิดนึง -0-
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน

การส่งทรัพยากรณืจะคิด จากยอดรวมของผู้ส่งเท่านั้นครับ ^ ^
    อยู่ในช่วงพักงาน

Mod มาเฉลยล่ะ ตามที่เข้าจัยกันมาก็แบบนั้นน่ะ
    แต่พออ่านกฏดีๆ ก็พามึนได้เหมือนกัน ^^ ต้องไปอ่านเวอร์ชั่นภาษาอังกฤษดูครับ ถ้าใครสันทัด

อ้างอิงทำไงอะครับ
    ทำไม่เป็น
    ที่ตรงตัวเลือก
    "[]อ้างอิงข้อความเดิมไหม?"
    ก็กดไม่ได้อะครับเวลาเอาข้อความคนอื่นเค้ามา
    ช่วยบอกทีน่ะครับ
    กอลส์เน้นsim
    ทูทั่นเน้นลุย
    โรมันเน้นตุย
    แล้วผมก็คุย
    เลยโดนครูตี
    555+ เกี่ยวกันมั้ย