ชื่อกระทู้: สอบถามจร้า

Default สอบถามจร้า

ทำไมเห็นมีกิล กอลล์ กิลทูทั่นโหดๆ แต่ไม่ยักกะเห็น กิลโรมันเลยอะ

เหตุผม ปล้นก็ไม่ดี ทหารก็โคตรแพง
    ยูนิทต่ำสุดของเผ่านี้ใช้แร่ 400 แล้ว
    แต่อย่าให้โตน้ะ โหดโคตรๆเหมือนกัน
    ทหารราบโรมันโด่งดังเป็นที่เลื่องลือ
    แต่กว่าจะมีได้ต้องใช้เวลา
    ฉนั้นใครเล่นโรมันต้องมีเพื่อนคอยหนุน

ผมว่าโรมันต้นเกม สบายกว่ากอลอีกนะ อย่างน้อยก็ทหารโจมตีสูง กอลเอาฟารังไปเจอหนูก้ตายละ แถมแบกแร่ได้น้อยอีก ><

ถ้าไม่นับตัวแปรอื่นๆ เผ่าแรกที่จะถูกปล้นคือโรมัน ตามมาด้วยทิวทั่น และกอลล์เป็นอันดับสุดท้าย

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

ผมว่าทูทั่นโดนก่อนครับ แล้วตามมาด้วยโรมันและกอลส์ เพราะโรมันช่วงแรกคนส่วนใหญ่จะคิดคล้ายๆกันว่า ซิมช่วงแรกโหดช่วงหลังเลยดูไม่เป็นภัย แต่ถ้าทูทั่นหมดคุ้มครองเมื่อไหร่มันจะปล้นเราแหลก ดังนั้นทูทั่นจะโดนกวาดก่อนครับ ส่วนกอลส์ตีไปก็ติดกับดักไม่คุ้มครับ
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

เห็นด้วยครับว่าทิวทั่นต้องโดนกดแต่ต้นไม่ให้มาปล้นเ ราและฟาร์มของเรา ถ้าท่านมองในมุมนั้นก็ควรปล้นทิวทั่นก่อนครับ ปล้นทิวทั่นสนุกแน่นอนครับแต่ระวังเจอของแข็ง จากที่ผมเล่นมาปล้นโรมันง่ายสุดและได้แร่เยอะสุ ด จากนั้นค่อยเก็บทิวทั่นแล้วก็กอลล์ครับ

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

555ผมนี่ไงปล้นทิวทั่นแล้วไปเจอทิวทั่นโหด(ไม่เชิงหร อกแต่พวกมันเยอะ เลยโดนรุมกดซะเอง)
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

เล่นเผ่าไหนถ้าไม่รอบคอบก็โดนเหมือนกันหมดแหละเพ่

Banned

ที่ผมจะบอกก็มีแค่...
    แมวของโรมันยิงแรงที่สุดนะครับ
    สวนก็ไม่ได้ กำแพง Level20 ป้องกัน +80%
    หมายความว่า Praetorian ไม่อัพเกรดมีพลังป้องกันถึงตัวละ 117 โอ้...เข้ มั้ยล่ะครับ !!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ 5n4s_News อ่านข้อความ
    ที่ผมจะบอกก็มีแค่...
    แมวของโรมันยิงแรงที่สุดนะครับ
    สวนก็ไม่ได้ กำแพง Level20 ป้องกัน +80%
    หมายความว่า Praetorian ไม่อัพเกรดมีพลังป้องกันถึงตัวละ 117 โอ้...เข้ มั้ยล่ะครับ !!
    ครับ เห็นด้วยครับ
    มิได้แสวงหาสงคราม...แต่เราทำเพื่อปกป้องเพื่อนพ้อง

เซิฟไหนๆ ก็ ไอดี BoOoM_BoOoM