ชื่อกระทู้: โซน -/+ ประกาศสงครามปราบกบฐ Moochit

Default โซน -/+ ประกาศสงครามปราบกบฐ Moochit

นำทัพโดย Civilroom ( ดราม่าเรื่องเก่ายังไม่จบ มีเรื่อใหม่อีกแล้วหรือเนี้ย T_T )

เพื่อปราบกฎบ Moochit
    ใครไม่ออกกิล STR-NW-Z
    ถือว่าเป็นผู้สมรู้ร่วมคิด

ผมเชิญสมาชิกที่อยู่ในกิล
    STR-NW-Z
    ทุกท่านแล้ว
    ให้กดออกกิลแล้วไปที่สถานทูต
    หากตอนนี้แปรพักร์มาอยู่กับผม
    แล้วร่วมกันปราบกฏบ
    HD จะไม่ถือว่าท่านคือกฎบ

และขอให้พันธมิตรทุกท่านยกเลิกสนธิสัญญาต่างๆด้วย

เหตุผลของการปราบกบฐ

เมื่อ Moochit ก่อกบฎ

ผมในฐานะผู้รับรองความประพฤติของเขา
    ได้เคยลั่นวาจาในที่ประชุมว่า

"หากวันไหนเขาหักหลังเรา ผมจะเป็นคนที่หันคมดาบฟาดฟันเองโดยไม่ต้องมีคนสั่ง"

บัดนี้ Moochit เขาไม่ได้หักหลัง HD
    เพราะเขาไม่ใช่ HD
    แต่เขาหักหลังตัวผมต่างหาก
    S-3 เดิม โซน-/+ กิล TK/WW
    S-7 โซน-/+ กิล TK/TGV/อิลิท/WE
    S-8 โซน-/+ กิล MD-HD

ปกติผมไม่ได้อะไรกับเกมส์นี้มากมาย ถ้าไม่ใช่เพราะน้องอ้อยบอสผมอารมเสีย ผมก้ออาจจะแค่จัดการไอดีเจ้ากายในเกมส์
    แต่ดูคำขอบคุณของน้องอ้อยสิ ไม่มีชื่อพี่โหน่งเลย T_T

กาย แกตายแน่!!!!!

นี่คือนิสัยผู้บริหารคนหนึ่งใน s5 นะครับ

สวัสดีครับเพื่อนๆ ZePhyR ทุกท่านน

ผมเปนหัวกิลที่แท้จริงของ ZP อยากมาขอชี้แจ้งเลือกต่างๆน้ะครับ

เนื่องด้วย s.8 ของเรานั้น ได้มีการจับกันทั้ง 4 ทวีป ทำให้เกมการเล่นเปนไปอย่างน่าเบื่อมาก แล้วด้วยทีว่า ผู้บริหารกิลหลัก ของทวีปนี้ ไม่ได้แจ้งเป้าหมายในการโจมตี เสียแต่อย่างใด ส่งแต่จดหมายส่งแร่ ผมจึงจัดการต้อนรับด้วย ทัพห่วยๆของผม

http://www.travian-reports.net/th/report/431390ab3b5

ถ้าใครที่คิดว่าอยากเอาทหารเราที่มี ออกไปโชวความสามารถบ้าง ก้อจัดได้ที่พิกัด WW-HD™ (-181|72) ไม่งั้น ทัพของคุณก้อคงไม่ได้ออกไปแน่ครับ คงโดนเอาไปทำเรนหมด ถ้าใครที่ไม่สนใจก้อไม่เปนรัยครับ มีเรื่องมาแจ้งให้ทราบเพียงเท่านี้

ส่วนตอนนี้ เปนผู้บริหารยุกิล Phoenix S.5 ใครเล่นยุมาทักทายกันได้น้ะครับ

เคารพ

Moochit

Original ZP Team™

เดี๋ยวสักพักผมจะเอาไปลงที่ s5 อยากรู้ว่าเขาจะยืนอยู่ใน s5 ได้ไหม ห้าๆๆๆๆๆๆ
    S-7 โซน-/+ กิล TK/TGV/อิลิท/WE

อ่อหรอครับ hd มันก้อแค่พวกเหนแก่พวกเดียวกัน ผมเปนคนหนึ่งที่ทำทุ่งได้ในระดับสูงๆในต้นเกม ขอต่อโกดังตั้งแต่ ได้อาติโกดังมา มีใครเลยสนใจ คำผมมั้งไหมครับ บอกให้ผมรอไปก่อน รอถึงตอนไหนครับ WW ออกมันหรือยัง

แล้วก้อจับกัน 4 ทวีป จะให้ไปยิงอันไหนกันหว่า ??

จะมาปราบก้อมาปราบ ทัพก้ออกไปหมดแล้ว เหลือไอดีลับใน Suppress รอเวล 90 ไปยิง อีกที 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moochit : 06-13-2011 เมื่อ 08:00 AM
    เพราะหลักการของนาย คือเล่นด้วยปาก :P

S.1-Lazin(R) 2nd Round-End
    S.8-MD™-ZP™ 1st Round-End
    S.5-ALP™Phx 2st Round-End
    S.4-[UN]-AP™ 3st Round-Playing

ผมได้รู้จัก HD ก่อนที่พวกเขาจะมาอยู่ s8
    เขามาเพียง สามคน ถ้ารวมผมก็สี่คน
    เขาเริ่มรู้จักกันจาก s7 กิลเล็กๆ TK Gw และ V&V
    ก่อนจะรวมตัวเป็น TGV แล้วเข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของอิลิทในตอนนั้น

เราหนีทัพมาจากที่นั่น เพื่อหามิตรสหายใหม่
    เราได้พบพรรคพวกมากมายใน HD ที่เราร่วมก่อตั้งนี้
    เราได้ก่อรัฐประหาร ปลดอิสรภาพจาก MD ร่วมกัน
    เราได้ศตรูจาก MD มาเป็นมิตรแท้
    เราสู้อย่างเปิดเภย
    เรามีความจริงใจ
    เราจึงมีพันธมิตร STR ขึ้นมาได้

จงหาพันธมิตรของเจ้า ปลุกแนวร่วมของเจ้ามาสู้กับเรา
    หากไม่มีแล้วข้าขอประหารชีวิตเจ้าเพื่อให้ทุกสารทิศร ู้ว่าข้าถือ "สัจจะ" มากเพียงไร

ดร่าม่า หลายกระทู้แร้วครับลุง เอาเยอะๆเลยน้ะครับ ตลกดี 555+
    เพราะหลักการของนาย คือเล่นด้วยปาก :P

S.1-Lazin(R) 2nd Round-End
    S.8-MD™-ZP™ 1st Round-End
    S.5-ALP™Phx 2st Round-End
    S.4-[UN]-AP™ 3st Round-Playing

กาย เบื่อ s8 ที่จับมือกันทั้งทวีปเลยออกมาสร้างสีสัน

พี่ก็ต้องออกมาร่วมสร้างสีสันบ้างสิ ^ ^

ถ้ายังเล่นเกมส์นี้อยู่ลองบริหารทั้งทวีปดู

แล้วกายอาจจะรู้ว่าทำไมบางคนถึงไว้ใจได้ทั้งๆที่เป็น คตรูกัน

แล้วทำไมบางคนเคยร่วมกิลกันมา แต่เขาไม่เคยได้รับความไว้วางใจเลย

ลองดูนะกาย สร้างทีมบริหารดีๆให้พี่ดู แล้วกายจะได้เรียนรู้อะไรจากมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย civilroom : 06-13-2011 เมื่อ 08:59 AM

- - อะไรหว่า ผ่านมาแล้วก็ผ่านไป

ไม่ได้เข้ามานานพอดู ประกาศสงคราม 1 คน ก็บอกตียกกิล ดุร้ายจัง แต่ก็น่ะ เรื่องของเขาเราไม่เกียว

เดี๋ยวสักพักผมจะเอาไปลงที่ s5 อยากรู้ว่าเขาจะยืนอยู่ใน s5 ได้ไหม ห้าๆๆๆๆๆๆ

ได้ครับเพราะคนละ server กัน และการกระทำผมเชื่อว่าน้องเค้าคงเบื่อซะมากกว่า เลยทำอะไรไปแบบนั้น

แต่ที่ S5 คงยาก เพราะ สงครามมันยังมีให้ตลอด ไม่ว่างมากถึงขนาดทำอะไรแบบนี้

เออนิดนึงน่ะครับ ทางที่ดี IGM บอกลูกกิลเขาด้วยน่ะ ว่าจะตียกสหภาพอะเพราะหลายคนไม่ได้เข้ามาอ่านฟอรั่ม

อย่ามาบอกน่ะว่าผมเข้าข้างน้องเขาอะ ผมเฉยๆเพราะไม่เกียวกับผม

เกมนี้วันนี้เราตีกัน วันหน้า เราจับมือกัน อะไรก็เกิดขึ้นได้

อย่าเครียดครับ ที่ผมเห็นใจก็แค่ลูกกิล เล่นประกาศแต่ในนี้ ไม่ IGM บอก สงสัย มีนอนตายคากิลเยอะเลยละ

ดีน่ะที่เราสมัครลง S8 แล้วมันบอกเต็ม ไม่งันคงได้เจอจับ 4 ทวีป เกมมันจะเหลืออะไรอะ - -

คุณสุ๋ย คุณแม๊ก คุณอรรถ เล่นอีกหรือป่าวเนี้ย สงสัยคงเลิกไปละมั่งมันไม่สนุกน่ะหากไม่มีการตีกันเล ย ไม่มีไอดีเข้าไปดูซะด้วยสิ มีแต่คนบอกมาให้ฟัง

คงน่าเบื่อพิลึก

เรื่องส่วนตัวไปคุยกันเองน่ะครับ ผมแค่ แสดงความคิดเห็นของผมซึ่งไม่เกียวกับน้องเขา แต่เกียวกับลูกกิลเขา ที่ไม่รู้เรื่อง IGM บอกกันสักนิด

ก็คงช่วยได้อีกหลายไอดีเลยละ
    Server 7 Elite ~ Re & WE
    Server 5 Nb ~ PhX™
    Server 7 NEW LHW™ อันนี้เป็น sit ให้น้องสาว Nuts

ซิมไปวันๆ ตีโอไปเรื่อยๆ
    นี้ละซิม
    อย่าแจกโบสีเขียวน่ะ ไม่อยากได้

ความรู้สึกช้า http://image.ohozaa.com/show.php?id=...5b18af221abc91

กายเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า เค้าจับแค่ 3 ทวีป สงครามมันยังไม่เกิดหรอก เพียบแต่คุณต่างหากทำตัวไม่น่านับถือ หนูว่าคุณคงรู้ตัวเองนะว่าทำอะไรอยู่ คุณคงสนุกกับการได้ทำลาย ww ของ HD คิดหรือว่า จะกลัว หนูบอกตามตรง ถ้าไม่มีพี่โหน่ง พี่อ่ะเละไปตั้งแต่ ยังไม่ตีกับ MD แล้ว ไม่ปล่อยมาถึงวันนี้หรอก แต่ถ้าแน่จริง ก็มาเจอกัน อย่ามุดอยู่รู้ไม่ค่อยชอบ ซึ่งๆ หน้ามากกว่า

หนูก็ไม่มีทัพเหมือนกัน แถมสายเรน เจอกันได้นะ ถ้าอยาก วัดตัวต่อตัว

ปล.ใครเล่นเซิฟ 5 ก็ระวังเค้าหน่อยนะ เพราะเซิฟ 1 เค้าก็ทำตัวแบบนี้แหละใครเล่นกันเค้าก็คงรู้ เพราะชื่อเสียงเค้าดัง 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoijung : 06-13-2011 เมื่อ 11:26 AM
    เซฟ 3 first class support FS all union win wonder of the world
    เซฟ 8 first class HD & STR-HD ไอดี ooi win wonder of the world
    เซฟ 7 first class TGV & Elite ไอดี aoi ไม่จบ โดนยิงยับเลย อิอิ
    เซฟ 7 second class initial & GP ไอดี aoi win wonder of the world
    เซฟ 8 ปัจจุบัน เลิกแล้วจร้า ปล่อยให้ k ตีกับ NB
    เซฟ 1 โดนแบนไอดีไม่สุภาพ
    เซฟ 3 ปัจจุบัน มาดูเค้าตีกันครับ สนุกดี

eden ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

ผมเชื่อว่าถ้าเขาเบื่อ เขาคงไม่ชวนเชิญเอาคนในกิลมาเป็นพรรคพวก

ผมเชื่อว่าถ้าเขาเบื่อ เขาคงไม่ยึดอำนาจกิล แตะผู้บริหารในกิลออกจนหมด ทั้งๆที่ผมเป็นคนมอบอำนาจให้ทุกๆอย่างเพียงแต่ไม่ตั้ งตำแหน่งให้

ผมเชื่อว่าถ้าเขาเบื่อ แล้วเอามาเป็นเหตุผลข้ออ้างการตี ww คนในกิลนั้นคงตัดสินใจได้ว่าจะอยู่ต่อกับเขาหรือมาเข ้าร่วมทัพกับผม

แปลกใจ ดราม่าเรื่องแรก พูดถึง s7 ก็มีคนจาก s7 มาสร้างสีสัน ห้าๆๆๆๆ

แปลกใจ ดราม่าเรื่องที่สอง พูดถึง s5 ก็มีคนจาก s5 ที่ไม่ค่อยเข้ามาอ่านมาอ่าน ห้าๆๆๆๆ

น้องเขาคงคิดว่า img ของเขาที่เขียนอาจจะส่งผลกระทบต่อตัวเขาในกิลของพวกค ุณที่อยู่ใน s5 และอาจจะทำให้ภาพพจน์ในกิลตกต่ำในสายตาสหภาพอื่นๆ

จึงได้แจ้งท่านให้มาดูและช่วยแก้ไขสินะ ไม่ต้องห่วงหรอกท่านสิ่งนี้จะเป็นบทเรียนของตัวน้องเ ขาที่จะทำให้เพื่อนๆเชื่อใจเขาให้ได้ แล้วเขาจะได้เรียนรู้มิตรภาพที่แท้จริงระหว่างพวกท่า น

ถึง Moochit

จากการประกาศการปราบกบฐ ตั้งแต่เก้าโมงเช้าวันนี้จนถึงห้าโมงเย็น ได้มีไอดีจากกิลเจ้าย้ายมาเข้าร่วมกับข้าแล้ว สิบสามไอดี

เจ้าจงวางอาวุธและยอมแพ้ซะ อย่าเอาทหารของลูกกิลมาตายแทนเจ้า ปลดตัวเองออกจากกิลซะ

แล้วทำการ อารคีรีตัวเอง ลบไอดีซะ อย่าให้ข้าต้องเปลืองทหารเลย

นางสนมทั้งหลายของข้าที่เจ้าจับขังไว้ปล่อยพวกนางออก มาเดี๋ยวนี้ หากเจ้าแตะต้องนางเพียงปลายเล็บ ข้าจะไม่ให้เจ้าตายดีๆแน่นอน

ป่าวเลย ผมวนไปวนมาอยุ่ตลอดต้องการดูเพือนๆ จากกิลที่เคยร่วมรบกันมาดูว่าเขาเป็นอย่างไรกันบ้างแ ล้ว เพียงแต่ เขาไม่ได้ IGM มาหาแต่อย่างใด

และด้วยความคิดถึง ก็กดเข้ามาดูเพื่อที่จะได้เจอกับเพือนๆ ก็เท่านั้นเองแล้วมาเห็นหัวข้อเลยเข้ามาอ่านดู ก็แสดงความคิดเห็นไปตามที่รู้สึก ผมไม่ได้ เข้าข้างใครหรอกน่ะ งิงิ แล้วกิล พวกผมใน S5 คงไม่มีผลกระทบอะไร เพราะผู้บริหารมีกันหลายคน ผมก็ 1 ในผู้บริหาร เพียงแต่ มีหน้าที่เฉพาะวิง ของผม ที่ดูแลดุจเดียวกับที่ได้รับการดูแลจาก เพือนๆ อิลิสหลักใน S7 เพราะการดูแลแบบนั้นมันอบอุ่น + เป็นกันเอง ผมแว่ะเวียนเพื่อมาหาเพือนที่ผมรักแล้วก็มาเจอแค่นั้ นเอง

อื่มๆๆๆ ไม่ต้องพาดพิงถึง S อื่นๆก็ดีน่ะครับ เพราะมาคาดเดาว่า สหภาพเขาจะตกต่ำ มันไม่สามารถทำได้หรอก เพราะคุณจะโจมตีแค่ 1 คน อย่ายกสหภาพ srever
    อื่นๆ มาเกียวเลย เพราะหากให้อ้าง เดี๋ยวจะกลายเป็นสงครามน้ำลายซะป่าวๆ เดี๋ยวเจอกัน S ต่อๆไปจะมองหน้ากันไม่ติด

เท่าที่ผมบอกได้คือ IGM ไปบอกลูกกิลเถิด เดี๋ยวจะไม่รู้ข่าวสารเพราะบางคน ที่เล่น มันก็เล่นแต่ในวงแคบๆ ไม่มี MM MG ก็ไม่รู้เรื่องอะไร ดังนั้นก่อนจะทำการโจมตียกกิล คุณได้แจ้งเขาหรือยัง หากแจ้งแล้ว ก็แล้วไป เขาก็ไม่สามารถบ่นได้ คุณก็ได้มีสงครามย่อย สนุกสนานทำกัน แต่หากเขาไม่รู้เรื่อง เขาก็จะเอาเรืองไปพูดกัน แต่เขาไม่รู้หรอกสาเหตุจากอะไร เขารู้แต่ว่าพวกคุณโจมตีเขา ทั่งที่เขาส่งเรนส่งแร่ ให้ตลอด ระวังนิดน่ะครับ

อิอิ

จะว่าไป คิดถึงกิลที่อบอุ่นแบบนั้นจังเลย

ยังคิดถึงเพือนๆ ทกคนน่ะครับ
    Server 7 Elite ~ Re & WE
    Server 5 Nb ~ PhX™
    Server 7 NEW LHW™ อันนี้เป็น sit ให้น้องสาว Nuts

ซิมไปวันๆ ตีโอไปเรื่อยๆ
    นี้ละซิม
    อย่าแจกโบสีเขียวน่ะ ไม่อยากได้

ความรู้สึกช้า http://image.ohozaa.com/show.php?id=...5b18af221abc91