Results 1 to 6 of 6

ชื่อกระทู้: สอบถามเกี่ยวกับ Wonder of The World

Default สอบถามเกี่ยวกับ Wonder of The World

สวัสดีครับเพื่อนๆ ทุกคน ผมขอสอบถามเกี่ยวกับเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ที่เคยผ่านช่วง WW
    หรือเพื่อนๆ ที่ทำการสร้าง WW หรือเพื่อนๆ ที่ทำการดูแลส่งข้าวเข้า ID WW และถือ ID ส่งข้าวหน่อยครับ

จากตอนนี้ทางผมที่กำลังเล่นอยู่ Sever 8 อยู่ตอนนี้กำลังประสบปัญหาที่เรียกว่า WW โดนแบนกันเป็นกระบิ
    ตอนนี้โดนไปแล้ว 2 WW ที่เป็นกลุ่มผู้นำอยู่ซึ่งรวมผมอยู่ด้วยซึงสร้างอยู่ ในอันดับ 1

ข้อหาที่ผมโดนแบนนั้นคือ ข้อหามัลติ ID และข้อหาการที่คนอื่นรู้พาสเวิร์ดของตัวผมเอง
    ผมเล่นเกมส์นี้ไม่ได้เล่นคนเดียวครับ เรายกมากันทั้งทีมซึ่งการที่คนอื่นจะรู้พาสผมนั้น กฏของเกมส์ห้ามให้คนอื่นรู้พาสเวิร์ดก็จริง แต่ผมลองถามกลับดู แฟน เพื่อน พี่น้อง ของคุณ คุณกล้าปิดบังความจริงแม้กระทั่งพาสเวิร์ดเกมส์หรอคร ับ เรื่องแค่นี้ยังปิดแล้วเรื่องใหญ่ๆ มันจะไม่ปิดบังหรอ จริงไหม แล้วการที่คนอื่นรู้พาสเราเนื่ย เพราะต้องการให้คนอื่น(เพื่อนพี่น้อง หรือแฟน) เพื่อที่จะได้ช่วยเหลือเราในกรณีฉุกเฉิน อีกอย่างซิทมันส่งได้แค่ปล้น มันส่งโจมตีไม่ได้ หากว่าผมไม่ว่างช่วงเวลาใด เวลาหนึ่งแล้ว ใครจะเป็นคนทำการส่งทัพตีให้ผม ก็ต้องมีเพื่อนเราเอง หรือพี่เป็นคนส่งให้จริงไหม

แล้วที่ผมส่งสัยคือ ทำไมไม่เข้าพาสเวิร์ดทางผู้ช่วยเหลือบัญชี
    ผมอยากถามกลับเหมือนกันครับ WW ดูกัน 3 คนบางทีมันไม่ไหวเพราะว่าผู้เล่นในเกมส์นั้นส่วนมากเ ป้นกลุ่มคนที่ทำงาน และเรียนหนังสือเป้นส่วนมาก ไม่มีใครหรอกครับที่มีเวลาว่างตลอด บางท่านอาจต้องไปทำธุระส่วนตัวบ้าง จริงไหม การที่เพื่อนของเราที่จะดูแลไอดีเราต้องมีมากกว่า 3 คนอยู่แล้วยิ่งเป็น WW แล้วบัญชีผู้ช่วยดูแลเนี่ยมันมีแค่ 2 ตำแหน่งมันพอหรอครับ ???

ส่วนเรื่องเข้ามัลติ ID จากที่ผมโดนแบน ผมขอสอบถามหน่อยครับว่า ผมนะเป็นคนไม่มัลติตั้งแต่แรกอยู่แล้ว แฟร์ๆ ครับ ตอนผมโดนแฮคและทำการติดต่อไปยัง Admin ทาง Admin ยังสอบถามผมเลยว่ารู้พาสใครบ้างแล้วใครรู้พาสบ้าง ผมก้บอกไปหมดว่าใครรู้พาสบ้างและผมรู้พาสใครบ้าง ซึ่งผมก็อธิบายไปว่า ผมเล่นแฟร์ๆ ครับเล่นเป็นทีม เราไม่ได้ทำการส่งแร่ให้กัน แต่มีบ้างที่เข้า ID กันเพราะเป้นเพื่อนเป็น แฟน ซึ่งทาง Admin ก้ไม่ได้แบนหรือว่าทำอะไรผมในส่วนเรื่องนี้ และได้รับการแก้ไขเกี่ยวกับการโดนแฮค

แต่มาวันนี้เนี่ย ผมถือ WW ผมถือพาสเวิร์ดของเพื่อนๆ หลายคนมากครับหลายสิบ ID เลย
    ผมบอกได้เลยว่า ผมไม่ได้เป็นเจ้าของเลย แต่ว่าเพื่อนให้พาสเวิร์ดผมเพื่อทำการส่งแร่เข้า WW
    ซึ่งตามกฏที่เกมส์เขียนไว้มันผิดกฏจริงๆ แต่ผมขอลองถามกลับหน่อยว่า ถ้าคุณเป็นคนถือ WW แล้วต้องหาข้าวเลี้ยง WW คุณจะทำยังไงครับ ต้องรอให้เพื่อนเราออนไลน์ก่อนแล้วส่งข้าวให้ WW หรอครับ

ถ้างั้นผมมี 50 ID ต้องรอเพื่อน 50คน ส่งข้าวหรือไงครับ???
    มันมีหรอแบบนี้ ส่วนใหญ่ก็ต้องเอาพาสเวิร์ดเพื่อน ไม่เป็นพาสซิท ก็เป็นพาสจริงทำการส่งข้าว
    เอาง่ายๆ ยังไงมันก็ต้องถือ ID เพื่อทำการส่งข้าวเข้า WW จริงไหม มันเป็นสถาการณ์พาไปของเกมส์ช่วงท้ายๆ
    ยิ่งช่วงท้ายก็รู้ๆ กันอยู่ว่าผู้เล่น เลิกกันเป็นแถบๆ เพื่อนที่ไม่ว่างก้ย่อมส่งต่อไอดีให้กับเพื่อนตนเพื่ อเอา ID ไปใช้ประโยชน์ต่อจริงไหม

สสรุป ผมไม่ได้เป็นเจ้าของ ID ส่งข้าว แต่ผมจำเป็นต้องเข้า ID ทั้งหมดเพื่อส่งข้าวแต่ผมโดนแบน
    ถ้างั้นตอนท้ายเกมส์ก็แบนมันทั้งเซิฟเวอร์เลยดีไหมคร ับ คนที่ WW คนไหนบ้างหรือว่าคนดูแล WW คนไหนบ้าง
    ไม่ถือ ID เป้นสิบเป็นร้อย ID เพื่อทำการส่งข้าว มันไม่มีหรอก

มาแบนกันข้อหาแบบนี้ ผมรับไม่ได้ครับ แล้วมาแบนแค่ ID ผมคนเดียวกับเพื่อนที่ถือ WW อีกอัน
    ID ส่งข้าวไม่แบน ต้อองการอะไรกันแน่ครับ ต้องการให้ผมเติมทองซ่อมเมืองหรือว่าเป็นการตลาดให้ผ มเติมทองหรือเปล่า เปิดบริษัทก็แฟร์ๆ หน่อยครับ

ขวานผมเป็นแสนๆ ครับ ราบรวมกัน 250K ม้า 70K แรม 10K แมว 10K ข้าวหลวงลบเป้นแสน เมืองทหารลบสองแสนมา 4 เดือน มี WW อีก ทองผมก็เติมครับร่วมหมื่นครับท่าน

กฏบางกฏหวังว่าจะเข้าใจกันบ้างครับ บางข้อบางจุดมันหย่อนได้ ตามสถาการณ์ไม่ใช่ฟิคกันแบบนี้
    ผมพูดให้มองภาพง่ายๆ ไอ้ศิลห้าข้อ ที่ห้ามพูดปด มุสาวาทาเวระมณีฯ เนี่ย สมมติเพื่อนคุณกำลังหนีจากการโดนคนอื่นทำร้าย แล้วคนร้ายเข้ามาถามคุณว่าเห้นไหม คุณจะตอบไปว่า ไม่รู้ หรือว่าบอกที่ซ่อนละครับ
    มันก้ต้องโกหก ให้เพื่อนรอด แล้วเพื่อนเราเป้นคนดีคุณจะไม่โกหกช่วยเหลือหรอครับ อะไรมันหย่อนได้มันก็หย่อนครับ

ผมเข้าเพราะจำเป็นต้องส่งข้าว พ่อค้าผม 37 เมือง มันส่งข้าว WW ไหมนั่น รอบละ 60K
    มันต้องเล่นเป็นทีมจริงไหม ต้องถือ ID เพื่อช่วยส่งอยู่แล้ว มาแบนกันได้ข้อหานี้ สุดๆ เลย

แล้วที่ผมเติมทองเยอะๆ ผมไม่ได้ต้องการอภิสิทธิ์พิเศษอะไรเลยจากทางคุณ ผมก็เป้นลูกค้าที่ดีเติมเป้นหมื่นๆ
    แล้วไอ้คนที่เติมทองแบบผม มันก็กลัวแบนกันทั้งนั้น ไม่ใช่เติมเยอะไม่โดนแบน หรือว่าไม่กลัวโดนแบน
    ไอ้คนที่เติมเยอะๆ นี่สิ กลัวโดนแบนมากกว่าเยอะ แล้วเขาจะไปมัลติ ID ทำไม

แค่ ID ผม ID ก็ดูจะตายแล้ว ไม่มีปัญญามานั่งดู ID คนอื่นหรอกครับ แค่ส่งข้าวก็เต็มกลืนไม่ต้องทำมาหากินแล้วเนี่ย

คนที่มาอ่านหวังว่าจะเข้าใจผมนะครับ เอามาแชร์กัน ใครถือ WW หรือดูแล WW ไม่มัลติ ผมอยากรู้ทำยังไงให้ชนะครับโดยไม่มัลติ นี่ผมสร้างอีก ไม่เกินวันอาทิตย์นี้ ก็เซิฟจบแล้ว มาแบนกันได้ สุดๆ เลย

แล้วก็ขอร้องคุณ mod ทั้งหลายครับอย่าปิดกระทู้ผม ผมไม่ได้มีเจตนาทำร้ายองค์กรคุณหรือไม่
    ผมก็แค่อยากให้คุณเข้าใจสถาการณ์บ้างและความเหมาะสม กฏบางข้อต้องดูสถาการณ์ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ ซี ID V-tamin-C เซิฟ 8

Super Moderator Super Moderator Ferrero's Avatar
    สถานที่
    Australia

Hello / สวัสดีค่ะ

จากการที่มีการ PM มาสอบถามทางทีมงานว่า การที่ผู้เล่นถือ WW สามารถนำ Password ของผู้เล่นที่ถือ WW มา login เพื่อช่วยเหลือในการเล่นนั้นสามารถทำได้หรือไม่ ทีมงานขอตอบว่าไม่ได้น่ะค่ะ ซึ่งการจะเข้าช่วยเหลือผู้เล่นที่ถือ WW ต้องเข้าผ่านระบบผู้ช่วยดูแลบัญชีเท่านั้น

ส่วนโทษ *** ของการที่ผู้เล่นถือ WW เกิดการ Multi id เกิดขึ้น ทีมงานจะทำการ ลบ เมืองแทนการ ลดประชากรโดยรวมเพื่อไม่ให้กระทบต่อ เมือง WW น่ะค่ะ และ ทั้งนี้ทั้งนั้ันสำหรับประเด็นเรื่องของ WW ที่มีการถกเถียงกัน การแบนบัญชีของ WW จะมีข้อแตกต่างกับบัญชีธรรมดาเพียง คือ จะไม่มีการแบนค้าง และจะมีการตอบจดหมายในทันที สำหรับข้อปฏิบัติต่างๆ ที่เจ้าของบัญชีต้องทำตามยังยึดตามกฎของเกมที่ระบุเอ าไว้ไม่มีข้อยกเว้น

สำหรับบัญชี WW ขอให้ทราบโดยทั่วกันว่าจะมีการตรวจสอบอย่างสม่ำเสมอเ พื่อสร้างความเท่าเทียมกันในการแข่งขัน และ ขอให้พึงระวังว่าถ้าบัญชีใดมีการทำผิดกฎย่อมจะถูก แบน และ ได้รับบทลงโทษตามความเหมาะสม

ขอบคุณค่ะ

Ferrero

อ้างอิงจาก : http://forum.travian.asia/showthread...E8%B6%D7%CD-ww
    สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา คือชีวิตเรา...
    สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา คือหัวใจเรา...

อย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปยกให้ใคร
    อย่าเอาใจทั้งใจไปให้ใครคนเดียว

อย่ายกสิ่งที่มีค่าที่สุด และ ดีที่สุดของเราไปให้ใครดูแล
    เพราะไม่มีใคร...ที่จะดูแลมันได้ดีไปกว่าตัวเราเอง

เรื่องเร่งด่วนแจ้ง MSN : buttertravianteam@hotmail.com / Skype™ : buttertravian

ไม่อนุญาติสอบถามเกี่ยวกับบัญชีที่ถูกแบนในเกมส์ ทีมงานอนุญาติให้สอบถามปัญหา ที่เกิดเกี่ยวกับเกมส์ หรือ รูปแบบการเล่นได้เท่านั้นค่ะ

ครับขอบคุณมากครับผม คุณ Mod สุดน่ารัก
    ผมเข้าใจกฏเป็นอย่างดีและไม่ต้องการอภิสิทธิ์อะไรพิเ ศษจากผู้ดูแลหรือว่ามัลติ
    ผมยอมรับบทลงโทษทุกอย่าง แต่ก็อยากให้คุณเข้าใจในมุมมองของทางผมบ้างเท่านั้นค รับ
    ว่าผมจะส่งข้าวยังไง ได้ถ้าไม่ช่วยกันหลายๆ คนส่งข้าวครับ มันเป็นหลักสัจจะธรรมประจำทราเวียนแล้วที่ต้องมาถือ ID หลักร้อยตอนสร้าง WW เพื่อส่งข้าว

ขอบคุณที่มาให้ความกระจ่างครับ

Ww ผมไม่มัลติคับ ซี อยากรุวิทีหลังไม นะ เอิ้กๆ
    S.2 [2009] @UN-WaR ชนะ
    S.3 [2009] หัวสหภาพ WW แพ้
    S.7 [2010] Elite แพ้
    S.8 [2010] ผบ.กิล STR-NE-A ชนะ http://travian-reports.net/th/report/450388f0d7f
    TS.6 [2011] FOR ชนะ http://travian-reports.net/th/report/519827edc6f
    TS.5 [2015] NongYaO ชนะ
    Tour คัดเลือกกลุ่มA [2015] InThaRaShiT ผบ.สหภาพ GG Pop#16 Attack#28 Defend#2 WW Level91
    https://www.youtube.com/watch?v=Ba1T...ature=youtu.be
    Tour Final [2015] ยอมพี่เถอะจ๊ะ ผบ.สหภาพ ND-TH Pop#39 WW-ND Level99 (เรน 71ล้าน)

Banned

ตั้งแต่ผมถือ WW ผมไม่มี มัลติไอดี และทีมงานผมจะเฝ้าเมือง WW ตลอด มี igm เตือนส่งข้าวตลอดเวลาที่เล่น
    นี้เป็น เซิฟที่ 2 ที่ผมถือ แต่ไม่เคยชนะ เพราะผมเล่นตามกติกา จึงทำให้ WW โตช้าครับ

Banned

การเล่นตามกติกา มันจะทำให้เกมส์สนุกกว่านี้เยอะ และเป็นการพิสูจน์ทีมงาน และพันธมิตรของเราด้วยว่าพร้อมเพียงใด
    ถ้าพันธมิตรดี ทีมงานดี คนในทีมก็คงไม่มีใครลบไอดี หรือเลิกเล่นหรอก พิสูจน์ได้ ครับ