ชื่อกระทู้: Nb & [k]

55555555555555555555555 สะใจจังเลย มีใครหน้าหักบ้างไหม น๊า ^_____^ เห็นไหม คนเราอะมีมือก็พิมพ์ไป มีปากก็พูดไป พูดได้ทั้งนั้นแหละ ใครกันเเน่ที่ร้อนตัว หุๆๆๆ บอกเเล้ว เด็กกว่าเเล้วไง คนเเก่ก็โง่ได้ คืนนี้เซิฟจะจบหละ (จบจริงใช่ปะ Mod) ฟอรัมก็จะถูกลบ ไปหละ รีบมาดราม่ากันก่อน จะจบดีก่า ^____^

รักน้องมากอะวันนี้ (ข้อความน้องครบมาก ไม่ตกหล่น สักอัน) บอกตามตรงเช้านี้ พี่กินกาเเฟดำไม่ใส่น้ำตาลได้อร่อยมาก มีเรื่องขำๆๆเเต่เช้าเลย ^^
    ความเเน่นอน คือความไม่เเน่นอน

ใครที่เคยกล่าวหาว่าปู่เป็นคนสั่งยิง ก็เคลียแล้วนะ
    ทุกคนคงเข้าใจจะแจ้งตามที่ บิ๊กชี้แจ้งนะครับ
    ขอบคุณครับ
    buja

Black™ of S6.asia
    MIA™ of S5.asia
    @@@
    ............ ทหารคือผู้มีเกียรติ ...........
    @@@ แด่วีระชนผู้กล้าทุกท่าน @@@

เกมส์จะจบแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเล่นกันมา เสียสละ เวลา เงินทองกันมาไม่ใช่น้อย
    เกมส์นี้มันพลิกกันไปมาได้ตลอด แต่มันจะมีอยู่หนึ่งแกนวัดว่า อะไร แค่ไหน แต่สำหรับผม ย้ำว่าผม แนวทางการเล่นตลอดมา ถ้าไม่เชื่อใจใคร ไม่ให้ใจคนอื่น มิตรภาพคงไม่เกิด สิ่งนี้สำคัญยิ่งยวดสำหรับผม ในเกมส์ จริงอยู่ไอดีเราเล่นคนเดียว แต่เพื่อนร่วมเล่นอยู่และโตด้วยกันมานาน ผมไม่เชื่อว่ามีใครเทพได้คนเดียว คุณต้องอาศัยคนรอบข้างในการช่วยเหลือและสนับสนุน ถึงแม้พอเราโตถ้าคิดจะทำอะไรไปคนเดียวมันทำได้อยู่แล ้วแหละ แต่สำหรับเพื่อนและมิตรภาพ ผมเอามาชั่งด้วยและให้ค่ามันมากกว่า หลายเกมส์ที่เรานับถือคนเล่นเก่งเล่นเทพ โดยรูปแบบของเกมส์มันไม่ได้สื่ออะไรออกมามากกว่านั้น เลย เราเลยชื่นชมแค่นั้น แต่เกมส์นี้ มันมีการพูดคุย และ เวลาที่เสียสละ ดังนั้นหากได้คุย ย้ำว่าได้คุยกัน เพราะเราไม่มีทางรู้จักกันถ้าไม่คุยกัน เหมือนอย่างที่ผมไม่รู้จัก NB และอีกหลายคน แต่ใน K เองอย่างน้อยๆ เราก็รู้กันว่าหลายคนเป็นใคร ทำอะไรที่ ไหน แอด fb กันทุกคน โทรคุยกันก็เยอะ ซึ่ง NB เองก็คงเหมือนกัน เกมส์มันคือคือหัวโขน พอถอดออก ผมเชื่อว่าหลายคน ทุกทวีป ที่สู้กัน คงเป็นมิตรและน่าคบด้วยอย่างยิ่ง ผมนับถือคนที่ความสัมพันธ์ เก่งไม่เก่งไม่ว่ากัน เปิดใจคุยกัน อยู่ด้วยกัน ไม่ทิ้งกัน มีอะไรคุยกัน มากกว่าการเล่นเกมส์อย่างเดียว ^^ ขอบคุณทุกท่านสำหรับ เซิฟ 8
    Delalez

Black™ of S6.asia

Special Weapons and Tactics

ทราเวียนเป็นเกมส์เสียสละ ทุกคนคือผู้เสียสละ จงอย่าลืมที่จะ ขอบคุณ ทุกๆคน

ครับ พูดถูกกันทุกคนครับ
    ผมต้องกราบอภัยทุกคนอีกครั้งจริงๆนะ ซึ่งผมอะเป็นเด็กพึ่งจะอายุ21เมื่อเร็วๆนี้

เวลาผมเล่นแต่ก่อน พวกผู้บริหารเขาก็ชอบบอกผมว่าผมเป็นเด็กมั้ง โตก่อนค่อยจะค่อยกับผู้ใหญ่ จะได้คุยกันรู้เรื่อง ง่ายขึ้น
    ส่วนตัวผมก็ไม่ได้ถือสาอะไรใครเลยครับ
    เพราะตะก่อนเกมเนี่ย เพื่อนชวนกันเล่นประมาณ 20คนทั้งกิลกัน แล้วผมอะไม่เล่น และผมก็ว่าเกมเนี่ยเป็นเกมปัญญาอ่อน ไร้สาระ เกมอะไรมีแต่หน้าเพจ
    บอกเพื่อนประจำ หลังๆ พอลอง แต่เพื่อนเล่นแค่1-2เซฟก็เลิกเลย เพราะหลายๆคนสร้างบอกว่าเสียเงิน เสียเวลา
    ผมก็ไม่รู้หรอก ว่าอะไรเป็นสิ่งที่ทำให้เป็นแรงดลใจให้ผมเล่นต่อ เป็นเพราะผมอยู่หน้าคอม มากกว่าการใช้เวลานอนอีก เลยมีเวลาเข้าเว็ปอีกอื่นๆ แล้วก้เลยเล่นทราเวี่ยนควบ
    จริงๆ ผมก็เคยคิด ผมก็เป็นคนนึงที่คิดมากก่อนทำอะไรซักอย่าง การที่เข้าไปทำความรู้จักหลายๆโซน แล้วพอวันนึงก็ต้องเกิด เพราะ WWออก มีแค่3-4โซน เราก็ต้องเลือกยิง เซฟก่อนๆนะผมยิ่งตัดสินใจยากที่จะยิงWW เพราะต่างเคยคุยโทรศัพย์ ประชุมสไกด์ ห้องรวมใน msn ผมนั่งคิดแล้วคิดอีกว่าจะยิงหรือไม่ยิงดี จนได้กะจะไปยิงนาทาร์เอาคะแนน แต่ตอนนั้นยอมรับว่าเสียดายมากๆ ถ้าได้ยิง เพราะแมวเกือบ20k ทางผู้ใหญ่ในทวีปนึงก็เลยให้ผมเป็นคนตัดสินใจเอาเอง เพราะตอนนั้น อายุ18แล้ว (เกี่ยวกันไหม 555) หลังๆการยิงใครก็เลยคิดไว้ตั้งแต่ตอนที่สมัครไอดี ลงทวีปไหน อยู่ฝ่ายไหนแล้ว
    เซฟนี้ผมไม่ได้กะมาลงหรอกครับ เพราะทองเหลือจากs6รอบที่แล้วผู้ใจดีเขาเติมให้ เลยเหลือ3พันว่าทอง เราก็เสียดายเลยกะจะเอามาสมัครลงเซฟนี้แล้วไล่ยิงพวก ต้นๆ ตอนอัลติเฟตเกิด แต่พอซิมไปซิมมา มีแววน่าจะเกิด เพราะตีอัลติเฟตได้3อัน ใหญ่1 เล็ก2 ช่วงก่อนนั้นก็เลยจะหาเมืองฟาร์ม ผมก็ขี้เกียจส่องแล้วเมมตามนิสัยผม เลยจะเข้าไปในแต่ละวิง แล้วก้อปปี้พวกปล้นมาเลย (555 น่าเกียจไหมละ) แต่ถ้าขอเข้าเกมใหญ่ เขาต้องขอตรวจซิซดูทหาร แต่ตั้งแต่เล่นมา ยังไม่เคยซิซใส่ใครดู เลยไม่อยากเสียไป งกวิชาอะนะ 555 เลยต้องเข้ากับกิลเล็กๆ ตอนนั้นก็เลยติดต่อไปทางปู่defก่อน ละไป Sulidineพี่แป๋ว ละก็รุ้จักเรื่อยๆ แล้วก็ไหลไปโซนอื่นๆ ซึ่งถ้าบอกจริงๆก็เป็นการเสียมารยาทนะ ที่ผมทำไป แต่ก็เพราะเป็นการเอาตัวรอดของตัวเองด้วย เพราะคดีเซฟเก่าก็เยอะแยะ แอบเข้าไปดูidเขา พอไม่มีเรนก็ถือวิ่งไวไปยิงมั้งก็มี ประวัติ คดีเยอะกว่าเซฟนี้มากครับ เซฟนี้แค่น้ำจิ้มกดส่งตีพันธมิตร เซฟเก่าๆเนี่ยดราม่าได้ทิตนึงก็ได้เปลี่ยนเรื่องแล้ว ผมเลยไม่ค่อยได้ใช้ชื่อเดิม เคยโดนเซฟนึง สมัครปุ้ป ไม่กดเมือง2กัน กดแมวมารุมยิงกันสนุกเลย 555 ดีนะทิ้งเมือง1ทัน ผมเลยปฏิฏานตนไว้ว่าจะยิงแค่3เรื่อง
    1.อัลติเฟต 2.WW 3.พวกที่เป็นตำนาน ที่เจ๋งๆหน่อย เพื่อนมาฟ้อง Ex. พี่โป้ง Speedy9 ป๋านนท์แห่ง Alliance Creator ยิงพวกนี่ก็ตื่นเต้นนะ ถ้าได้ยิงคนดังๆที่คนทั้งโซน ทั้งเซฟเขายอมรับกัน คือเซฟเนี่ย ผมไม่อยากให้คิดว่าเป็นการหลอกกัน หรือการโกหก แค่ว่าเก็บไว้เป็นบทเรียน และประสบการณ์ทั้งที่ไม่ดี และทั้งดีไว้ดีกว่า ครับผม ยาวอีกแล้วววว ขอบคุณครับ
    GoodGame Kids

http://image.ohozaa.com/view2/wwJ1ZV6QE6mZlOLM <<<< S.6 Right now

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Finbar008 อ่านข้อความ
    อืมม์ ให้กับคุณ Sulidine

ส่วนเรื่องข้อความสุดท้ายที่ ส่งมาหลังจากจบเซิพ ถ้ามันไม่ได้ขึ้นชือว่า WW ไหน เป็นผู้ชนะ แต่มันกลับขึ้นชื่อเจ้าของ WW แทน
    ก็ช่างมันเถอะครับ ผมไม่ได้ใส่ใจอะไร คิดในแง่ดีเข้าไว้ คิดแบบปลุกเร้าคุณธรรม ว่าผมชนะใจตัวเองได้
    ถ้ามัวไปคิดว่า นี่ไม่ใช่เรื่องของเรา อย่าไปช่วยคนอื่นเลย ช่วยตัวเองคนเดียวก็พอ แบบนี้ผมจะไปชนะด้านมืดในจิตใจของผมได้ไง ถ้ามีคนที่รักแล้วจะไปช่วยคนนั้นได้ฤา จะเสียใจมั้ยถ้าช่วยคนที่เรารักไม่ได้
    แล้วถ้าเป้าหมายของผมไม่ใช่ WW หล่ะ แต่คือการฝึกฝนหล่ะ ก็นี่ไงผมได้ฝึกฝนแล้ว มีเหรอที่ผมอยากได้มากกว่านี้
    ผมเล่นเกม ผมไม่เล่นในกรอบหรอกครับ ผมจะเล่นนอกกรอบ XD
    ผมชอบความคิดคุณครับ

อย่าเม้าท์เยอะสิ เสียเวลาเสพย์รีพอร์ท นี่ก็คุยกันมาตั้งเยอะแยะ บลาๆๆ ขอรีพอร์ทบ้างจ้า จะตีกัน หักหลังหักหน้าหรือดั้งหัก(เอ๊ะ เกี่ยวกันไหม) ก็ช่างเหอะ รีพอร์ทจ๋า กระหายมากๆ5555555

Banned

โอเค ปู่ไม่สั่งยิง ผมก็ดีใจแล้ว 555+ ยังไงผมก็เคารพปู่นั้นแหละ

ชนะไม่ชนะ ผมไม่สนหรอก สนแค่ มันหรือไม่มันแค่นั้น เอง 5555+

Travians
    สถานที่
    Thailand

ไม่ได้สนุกในสัปดาห์สุดท้ายด้วยเลย เสียดายจัง ผมคงแค่ได้รอดูผลว่าจะออกมาเป็นยังไง โชคดีทุกๆคนทุกๆฝ่ายครัย
    Monster ~ Now S.3 2015-2016
    ...คนไม่เก่ง..อยู่นิ่งนิ่ง..ใครจะว่า.......คนไม่เก ่ง..แต่ปากกล้า..ช่างน่าขัน
    เก่งแล้วกล้า..เข้าท่า..ค่อยว่ากัน.......นี่ไม่ทัน. .ได้ทำ'ไร..ก็คุยโว
    ...ทั้งโจมตี..ป้องกัน..ไม่สำเร็จ.......แต่ทีเด็ด.. ที่ปาก..นั้นมากโข
    ขึ้นโปรไฟล์..สเตตัส..เสียใหญ่โต.......ถุย!อ้ายโง่. .xxแค่กบ..ในกะลา

รอรายงานกันนะครับ id ผมีเยอะมากมายเลยครับ อิอิ ชอบๆ
    เดียวจะเอามาโพสกันให้ดูนะครับ

ลองจินตนาการดู ถ้าเกิดเป็นไปได้ เพื่อนๆเซิฟนี้ทุกโซนนัดกันไปลงเซิฟใหม่พร้อมกัน โซนเดียวกัน แล้วช่วยกันเล่น จากตีกันเลือดอาบมาช่วยกันเล่น อะไรจะเกิดขึ้น ผมล่ะสงสารโซนอื่นจริงๆ อิอิ รอชมรีพอร์ทจ้า โทษทีเพ้อฝันไปหน่อย 5555555555

หน้าที่ 134 จากทั้งหมด 148 หน้า แรกแรก ... 3484124132133134135136144 ... LastLast