ชื่อกระทู้: Nb & [k]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh yeah อ่านข้อความ
    เราเองให้เกียรติฝั่งนั้นมาตลอด โดยที่ไม่ค่อยได้โต้แย้งอะไร ขี้เกียจต่อความยาวสาวความยืดครับ บังเอิญอ่านมานาน อดไม่ได้ที่จะต้องต่อว่ากันหน่อยครับ เอาหลักฐานมาโชว์ก็ทำเป็นไม่เห็น แถไปเรื่องอื่นเหมือนทุกประเด็นที่ผ่านมา

และที่สำคัญ nb ไม่ปล่อยให้ฝั่งอื่นอัพ ww ไปเรื่อยๆจนครบ 100 โดยไม่มีการตีแน่นอนครับ นี่เป็นเพียงหมากที่เดิน หรือหากเป็นจริง ก็คงเป็นเพราะแฮมหมดก่อน เลยต้องยอมแพ้ไงครับ
    แฮมหมดก็คงไม่จริงหรอกครับ พวกคุณก็ส่องอยู่อย่างน้อยแฮมผมแฮมนึงละครับที่ยังคง มี คุณก็ส่องเห็นอยู่ แล้วยังมาพูดว่าเราไม่มีได้ยังไง อย่างนี้ ตั้งใจจะดิสเครดิสคนอื่น หรือ แกลงโง่กันแน่ครับ พูดไปเรือย เยียบหัวคนอื่นเพื่อให้ตัวเองดูสูง มันน่าสมเพสนะครับ
    แทนที่จะดีใจว่าเรายอมถอยไม่อยากไปตี ww อยากให้เกมส์จบด้วยดี ก้ไม่ยอม พอแพ้ก็ชวนตี พอให้ให้ชนะก้ไม่พอใจ จะเอาอะไรกันนักหนาครับ
    ไม่ทราบว่าไครกันแน่ที่แถไปเรือย คนอ่านเค้ามีวิจารณญาณ พอเราถามถึงข้อความ ไม่มีก็หาว่าเราแถ
    เหตุที่เรา หยุดเรือง ww ไม่ได้หมายความว่าเราจะหยุดตีเมืองนะครับผมก็ยังคงบอ กกันอยู่ว่าเราเองก็ยังคงเล่นไปเรือยๆ อัพไปเรือยๆ ก้ไม่ได้ทิ้งเซพหนีไปเล่นเซพอื่นกัน ไครจะอัพให้ถึงร้อยก้อัพไป จะ k หรือ s เราก็ยินดีด้วย

เหตุที่เป็นอย่างนี้เพราะเราวิเคราะห์แล้วครับ ว่า
    3-1 โอกาสชนะ มันไกลเกินเอื้อมครับ พวกคุณมี 3 สหภาพ พวกคุณก็วนเวียนผลัดกันสร้างแฮม สหภาพนี้แฮมหมดอีกสหภาพก้มาแทน วนไปเรือยๆ แฮมไม่มีวันหมดไม่มีวันสิน t4 จะชนะได้ทุกคนก้คงรุ้ว่าต้องจัดการแฮมของอีกฝ่ายให้ห มด เราวิเคราะห์แล้วครับว่าทำยังไงก็ไม่สามารถทำได้ และ ขณะเดียวกัน kและs เองก้ยังอัพ ww กันทั้งคู่เรา ต้อง ให้แฮมของเราถึง 2 เท่าเพื่อจัดการกับ ww ทั้งคู่นับวัน แฮมเราก็จะลดลงไปเรือยๆ สุดท้ายมันเห็นๆ กันอยู่ เราหมอบซะตั้งแต่ตอนนี้ ดีกว่าครับ ใครจะชนะก้ชนะไปครับ เราก็ขอยินดีด้วย
    ส่วนเราก็คงอัพ ไปเรือยๆเช่นกันและเล่นตามแบบของเราไปเรือยๆ และเรืองที่หาว่าผมเป็นผู้บริหาร เราทุกเป็นผู้บริหารกันทั้งหมดเราเล่นกันเป็นทีมจริง ๆครับ หน้าที่ของผมก้แค่คนถือ ww คนนึงที่พยายามจะทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีี่สุด ไม่ว่าเมืองหรือ ww ของผม จะล้มซักกี่ครั้งผมก็จะอัพมันไปและเล่นมันไปเรือยๆ จนกว่าจะจบเซพครับ

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NEO. : 01-10-2013 เมื่อ 03:45 PM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ leeladee อ่านข้อความ
    อาจมีเหนื่อยได้ครับ แต่ผมไม่ชื่อว่าคุณจะหมดกำลังใจแน่นอน

ก็ดูจากการโหมเฟคเข้าเมืองหลักๆมาแบบนี้ แต่ยังไม่มั่นใจว่าหวยจะออกที่ใคร แต่กำลังใจ NB ยังเต็ม 100 แน่นอน

ถือเป็นเซิร์บที่สนุกมากอีกเซิร์บนึงครับ

^^

ปล.การวางแผนแบบนี้ เหมือนว่าคุณ BoYGy จะกลับมาบัญชาการรบเองหรือเปล่าครับ ... เดานะ
    ขอบคุณครับ เหนือยแน่ครับ แต่หมดกำลังใจคงไม่ครับ เราก็จะทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุดเท่าที่เราจะทำได้ ครับ
    ยังไงเสียสมาชิกทุกคนที่ยังคงอยุ่ก็ยังคงสุ้ เพื่อควาสนุกของเกมส์ต่อไป เพียงแค่เราเองอยากให้เกมส์จบเร็วๆ อย่างที่ผมเคยโพสขอเรนเพื่อให้เกมส์ได้จบเร็วเนืองจา กตอนนี้เราเป็นผู้นำในเรืองของการอัพ ww แต่ตอนนี้ มันไม่ใช่เรา เราก็คงต้องปล่อยและหันมาหาความสนุกจากวิธีอื่นแทน สร้างมันยากกว่าทำราย นะคับ

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NEO. อ่านข้อความ
    นี้เหละครับ ก้อ่านความคิดเค้าแล้วกันนะครับ ว่าไครเป็นยังไง ผมอย่ารุ้จังว่า nb ไปโม้อะไรครับ เอามายืนยันหน่อย
    หากไม่มี hd เราก้คงไหวอยู่หลอกครับ ความจริงคือความจริง การที่ 3-1 มันไม่ใช่ข้ออ้างแต่มันเป็นครวามจริง ถูกมัยครับ อยากชนะมาก ก้เอาไปเถอะครับ
    อย่างน้อยตอนนี้เซพ8 เราก็ได้ชือว่า nb คือผู้โจมตีและป้องกันสูงสุดของเซพ แค่นี้ก้เป็นบทพิสูตรผลงานกับสิ่งที่เราพูดไปแล้วละค รับ
    พอใจแค่นี้
    ตั้งแต่เล่นมาผมเห็นก็มีแต่คนที่ถือ ww แล้วอัพชนะ จะได้เป็นผู้ป้องกันสุงสุดด้วยเสมอ แต่เซพนี้แปลกดี

"hd k seln ก้ไม่ได้ จับกันซะที่ไหนละครับ เขาแค่ ไม่ตีกัน แต่มีศัตรูตรงกัน แบบนี้ไม่ได้เรียกว่า 3ต่อ1ครับ
    มันก็แค่ เป้าหมายเดียวกันเฉยๆครับ"
    คนอ่านเค้าไม่ได้โงหลอกครับ เค้าอ่านก็รู้ว่าคุณนิสัยยังไง
    ในความคิดเห็นผมนะครับ ขอพูดตรงๆเลยละกัน ผมไม่เข้าใจNBในหลายๆเรื่องนะ เริ่มแรกNBมีพร้อมทุกอย่างโดนK SenLรุม2-1 ดูไม่มีทีท่าว่าจะแพ้ด้วยซ้ำถึงขนาดอ้อนศัตรูให้กลับ มาเล่นเพราะไม่อยากสร้างWWแข่งกับนาทาร์ ตอนที่NBโดนKกับSenLรุม ผมไม่เห็นNBจะมีทีท่าขอความช่วยเหลือจากHDเลยสักครั้ งเดียว
    แต่คุณก็ทำให้ผมแปลกใจตั้งแต่หน้าประมาณ50ขึ้นมาคุณก ลับมองกิลผมมีค่าขึ้นเริ่มมีข้อความขอให้HDเป็นแนวร่ วม ทำไมอะครับเพราะHDติดปล้นอับดับ2-3หรอถึงกลับมามองกิลผมมีค่ามากขึ้นหรือยังไง เห็นตอนแรกboygyพูด+กับประวัติและคำพูNBหลายๆอย่างดู มั่นใจนะครับว่ากิลเดียวชนะ3QDได้
    สุดท้ายเรื่องที่ผมตีNBถ้าจะให้ผมอ้างว่าไม่ได้รุม3-1ผมก็ทำได้นะครับ คุณลองข้าวลบสัก240kทุกวันแล้วมีทีท่าว่าจะเพิ่มขึ้น เรื่อยๆ เป็นคุณจะทำยังไงข้าวครึ่งก็มีแต่กิลNBถือจะให้ทำยัง ไงดี ลองมองมุมกลับเป็นคุณจะทำยังไง IGMไปขอ?หรือ?

ปล.ถึงตอนนี้ผมก็ยังมั่นใจในความพร้อมNBนะครับว่าจะส ามารถชนะWW S8ได้

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ booom_booom อ่านข้อความ
    โห ยังไม่จบอีก เซฟนี้ ยาวจริงๆ aoijung bndeviling สบายดีกันไหมครับ พี่ก็ยุ่งเหมือนเดิม จะเข้ามาอ่านฟรอรั่มเล่นซ่ะหน่อย คงอ่านไม่ไหวครับ เยอะมาก ยังไงก็ สวัสดีปีใหม่ทุกท่านน่ะครับ รักษาสุขภาพด้วย ร่ำรวย ร่ำรวยกันทุกคน ครับ
    หวัดดีครับพี่บอย สบายดีครับแต่ช่วงนี้ดูท่าไม่ค่อยจะสบายละt_t

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bndeviling อ่านข้อความ
    ในความคิดเห็นผมนะครับ ขอพูดตรงๆเลยละกัน ผมไม่เข้าใจnbในหลายๆเรื่องนะ เริ่มแรกnbมีพร้อมทุกอย่างโดนk senlรุม2-1 ดูไม่มีทีท่าว่าจะแพ้ด้วยซ้ำถึงขนาดอ้อนศัตรูให้กลับ มาเล่นเพราะไม่อยากสร้างwwแข่งกับนาทาร์ ตอนที่nbโดนkกับsenlรุม ผมไม่เห็นnbจะมีทีท่าขอความช่วยเหลือจากhdเลยสักครั้ งเดียว
    แต่คุณก็ทำให้ผมแปลกใจตั้งแต่หน้าประมาณ50ขึ้นมาคุณก ลับมองกิลผมมีค่าขึ้นเริ่มมีข้อความขอให้hdเป็นแนวร่ วม ทำไมอะครับเพราะhdติดปล้นอับดับ2-3หรอถึงกลับมามองกิลผมมีค่ามากขึ้นหรือยังไง เห็นตอนแรกboygyพูด+กับประวัติและคำพูnbหลายๆอย่างดู มั่นใจนะครับว่ากิลเดียวชนะ3qdได้
    สุดท้ายเรื่องที่ผมตีnbถ้าจะให้ผมอ้างว่าไม่ได้รุม3-1ผมก็ทำได้นะครับ คุณลองข้าวลบสัก240kทุกวันแล้วมีทีท่าว่าจะเพิ่มขึ้น เรื่อยๆ เป็นคุณจะทำยังไงข้าวครึ่งก็มีแต่กิลnbถือจะให้ทำยัง ไงดี ลองมองมุมกลับเป็นคุณจะทำยังไง igmไปขอ?หรือ?

ปล.ถึงตอนนี้ผมก็ยังมั่นใจในความพร้อมnbนะครับว่าจะส ามารถชนะww s8ได้
    อันนี้ผมไม่ได้ว่า hd ที่มาเอา ลดข้าวนะครับ ผมยังพุดกับคนในกิลเลยว่าเค้าคงมาเอาของเค้าคืน เพราะ ก่อนที่จะมาอยู่ที่ nb มันเป้นของ hd มาก่อน ประเด่นนี้เราไม่ได้เอามาโวยวายอะไรนะครับ สิ่งที่คุณทำมันก้เหมือนกับที่เราไปเอา คิงจาก s เหละครับก็มันมีอันเดียวจะให้เราไปขอมาเหลอครับ แต่ s กลับไม่คิดอย่างที่เราคิดกับ hd นะสิครับ ถึงกับประกาสกันออกมาว่าไครชนะก้ได้แต่ไม่ใช่ nb
    ที่ผมพูดมันจริงมัยละครับ
    คุณติดลบแค่ 2-3 แสน แต่ผมติดลบ หลักล้านทั้งไอดี จะให้ผมทำไงละครับ มันก็เหตุผลเดียวกันนั่นเหละครับ เราถึงเข้าใจ hd ก้ก้ไม่ได้ดวยวายอะไร อย่างที่คุณเห็นนั่นเหละครับ

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NEO. อ่านข้อความ
    อันนี้ผมไม่ได้ว่า hd ที่มาเอา ลดข้าวนะครับ ผมยังพุดกับคนในกิลเลยว่าเค้าคงมาเอาของเค้าคืน เพราะ ก่อนที่จะมาอยู่ที่ nb มันเป้นของ hd มาก่อน ประเด่นนี้เราไม่ได้เอามาโวยวายอะไรนะครับ สิ่งที่คุณทำมันก้เหมือนกับที่เราไปเอา คิงจาก s เหละครับก็มันมีอันเดียวจะให้เราไปขอมาเหลอครับ แต่ s กลับไม่คิดอย่างที่เราคิดกับ hd นะสิครับ ถึงกับประกาสกันออกมาว่าไครชนะก้ได้แต่ไม่ใช่ nb
    ที่ผมพูดมันจริงมัยละครับ
    คุณติดลบแค่ 2-3 แสน แต่ผมติดลบ หลักล้านทั้งไอดี จะให้ผมทำไงละครับ มันก็เหตุผลเดียวกันนั่นเหละครับ เราถึงเข้าใจ hd ก้ก้ไม่ได้ดวยวายอะไร อย่างที่คุณเห็นนั่นเหละครับ
    คุณบอกติดลบล้านนึงคุณมีคนส่งข้าวให้คุณมีโกดังใหญ่ แล้วเมืองผมมีอะไรมั้งอะครับ^^" ถ้าไม่รังเกียจยังไงชี้แจงประเด็นด้านบนให้ผมฟังด้วย นะครับ นั้นคือประเด็นหลักที่ผมอยากจะถามมานานแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bndeviling อ่านข้อความ
    ในความคิดเห็นผมนะครับ ขอพูดตรงๆเลยละกัน ผมไม่เข้าใจnbในหลายๆเรื่องนะ เริ่มแรกnbมีพร้อมทุกอย่างโดนk senlรุม2-1 ดูไม่มีทีท่าว่าจะแพ้ด้วยซ้ำถึงขนาดอ้อนศัตรูให้กลับ มาเล่นเพราะไม่อยากสร้างwwแข่งกับนาทาร์ ตอนที่nbโดนkกับsenlรุม ผมไม่เห็นnbจะมีทีท่าขอความช่วยเหลือจากhdเลยสักครั้ งเดียว
    แต่คุณก็ทำให้ผมแปลกใจตั้งแต่หน้าประมาณ50ขึ้นมาคุณก ลับมองกิลผมมีค่าขึ้นเริ่มมีข้อความขอให้hdเป็นแนวร่ วม ทำไมอะครับเพราะhdติดปล้นอับดับ2-3หรอถึงกลับมามองกิลผมมีค่ามากขึ้นหรือยังไง เห็นตอนแรกboygyพูด+กับประวัติและคำพูnbหลายๆอย่างดู มั่นใจนะครับว่ากิลเดียวชนะ3qdได้
    สุดท้ายเรื่องที่ผมตีnbถ้าจะให้ผมอ้างว่าไม่ได้รุม3-1ผมก็ทำได้นะครับ คุณลองข้าวลบสัก240kทุกวันแล้วมีทีท่าว่าจะเพิ่มขึ้น เรื่อยๆ เป็นคุณจะทำยังไงข้าวครึ่งก็มีแต่กิลnbถือจะให้ทำยัง ไงดี ลองมองมุมกลับเป็นคุณจะทำยังไง igmไปขอ?หรือ?

ปล.ถึงตอนนี้ผมก็ยังมั่นใจในความพร้อมnbนะครับว่าจะส ามารถชนะww s8ได้
    ชนะแพ้ไม่ได้สำคัญอะไรนักหรอกครับ แค่ผมอยากเล่นให้สนุกแบบ 1 ทวีป เหมือนสมัยก่อน และก็อยากเล่นประสานกันเป็นทีมโดยทีุ่ทุกคนเห็นหน้าก ันได้รู้จักกันใน fb และรู้จักกันได้คุยกัน ระบบสหภาพก็ไม่ใช่วิงหลักวิงรอง ไม่มีใครมีอำนาจตัดสินใจเด็ดขาด แต่เป็นสหภาพที่ทุกกิลร่วมมือกันประสานกัน

การเล่นเกม 3-1 โอกาสจะชนะได้มันน้อยอยู่แล้ว ลดข้าวทั้งหมดที่มีตอนนี้ก็ได้มาจาก s กับ k แหละคับนั้น เพราะงั้น hd จะอยากได้ลดข้าวบ้างก็ไม่เเปลกเพราะแต่ก่อน ก็เคยเป็นของ hd แต่ถูก k เอามา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boygy : 01-10-2013 เมื่อ 04:39 PM
    BoYGy

Team™

-
    is
    -
    Love
    -
    Friends
    -
    Family

ที่ผ่านมา
    Round 1 S.7 Light-WF™ ผู้ช่วยเจ๊เน & เจ๊เบอรี่
    Round 2 S.2 [H]Blitz ผู้ถือ WW และทวีปผู้ชนะๆ
    Round 2 S.5 MIA•InW™
    Round 2 Ts.8 NB•Team™ ผู้ถือ WW และผู้ชนะๆ
    Round 4 Ts.2 3D•Team™
    Round 4 Ts.3 Zone™

Banned

แล้วถ้า nb ไม่ปล่อยทัพแล้วปล่อยให้ k อัพไปเรือย ถึง 100 เมือไหรก้ให้เกมส์จบๆไปละคับ
    บางที 3-1 มันก้ไม่ไหวเหมือนกันครับแพ้ ก็คงไม่เสียหน้าเท่าไหร
    ไอ้ตรงประเด็นเนี่ยละครับ คุณบอกไม่คิดอะไรที่ผมไปตีคุณแล้วมันผุดขึ้นมาได้ไง= =

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boygy อ่านข้อความ
    ชนะแพ้ไม่ได้สำคัญอะไรนักหรอกครับ แค่ผมอยากเล่นให้สนุกแบบ 1 ทวีป เหมือนสมัยก่อน และก็อยากเล่นประสานกันโดยทีุ่ทุกคนเห็นหน้ากันได้รู ้จักกันใน fb และรู้จักกันได้คุยกัน ระบบสหภาพก็ไม่ใช่วิงหลักวิงรอง แต่เป็นสหภาพที่ทุกกิลร่วมมือกันประสานกัน การเล่นเกม 3-1 โอกาสจะชนะได้มันน้อยอยู่แล้ว ลดข้าวทั้งหมดที่มีตอนนี้ก็ได้มาจาก s กับ k แหละคับนั้น เพราะงั้น hd จะอยากได้ลดข้าวบ้างก็ไม่เเปลกเพราะแต่ก่อน ก็เคยเป็นของ hd แต่ถูก k เอามา
    ที่ผมจะถามคือทำไมมาขอความร่วมมือจากhdตอนนี้ละครับ ถ้าใจคุณไม่ได้คิดจะชนะสหภาพเดียวแต่แรกแล้ว= = เรื่อง3-1ผมก็เคยโดนครับธรรมดามีบ้างอยู่แล้วผลก็คงไม่ต้องบอ กมั้งครับ แต่เซิฟนี้มันพิเศษตรงนี้1-2+กิลเป๊ๆ1กิล มันต่างจาก3-1ของเซิฟอื่นๆ