ชื่อกระทู้: Nb & [k]

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Its' Me อ่านข้อความ
    วิเคราะห์ข้อมูลแบบกว้างๆสักหน่อย ใครมีความเห็นยังไงช่วยแนะด้วยว่าสถานการณ์มันเป็นอย ่างที่ผมประเมินหรือปล่าว ?

เมื่อก่อนผมเข้าใจว่า NB vs K+S ..ส่วน HD ซัพพอร์ทเรน S โจมตี K ไม่ยุ่งเกี่ยว NB
    ตามที่ผมเข้าใจ โอกาสทั้งสองฝั่งน่าจะเป็น 50/50 รอวัดผลที่ความสามัคคี ซึ่งถ้าดูแล้ว NB น่าจะมีมากกว่า ผมจึงมองว่า NB ได้เปรียบอยู่เล็กน้อย

แต่พอเกมส์พลิก HD เข้าร่วมกับ K+S แม้ HD จะไม่ใช่สหภาพที่มีจำนวนผู้เล่นมาก แต่ก็ส่งผลในด้านของจิตวิทยาเยอะพอสมควร
    HD ที่เป็นหอกข้างแคร่ของ K ที่ต้องคอยระวังหลังหากจะตี NB ...ตอนนี้หอกนั้นหมดไปแล้ว แถมยังกลายมาเป็นอาวุธให้ฝ่ายตนอีก
    K+S ตอนนี้เลยอาจจะเหมือนเสือติดปีก วางแผนตีได้โดยไม่ต้องพะวงอะไร ยิ่งผนวกกัน 3 โซนซัพพอร์ทกัน ดูแล้วหนทางของ NB คงลำบาก
    แผนการณ์ของ SKHD คงเป็นการเล่นเกมส์ระยะยาว ประทะไปเรื่อย แต่ไม่เน้นเสี่ยง อาศัยความต่างของจำนวนปิดเกมส์ ถ้าเทียบกับหมากล้อมก็เหมือนกำลังเดินหมากปิดกระดานแ ล้ว

NB คงต้องรักษาจุดแข็งของตนเอง รอข้อผิดพลาดของ SKHD และหากมีโอกาสต้องฉกฉวยมาให้ได้ จึงจะมีโอกาสชนะ
    โดย ณ ตอนนี้ หนทางชัยชนะของ NB ยังไม่เปิด แต่ยังไม่ถึงกับหมดโอกาส เพราะ SKHD เมื่อรวมกันแล้วกลับยังมีแผนการณ์ที่ดำเนินรุปแบบผิด อยู่
    ถ้าแก้ในจุดนั้นไม่ได้ ประตูที่จะเกิดความผิดพลาดก็ยังไม่หมดไป ถ้า Nb ไม่หมดใจเสียก่อนก็ยังได้ลุ้นกันต่อไป

โอกาสชนะตอนนี้น่าจะเป็น SKHD : NB = 90 : 10

น่าจะประมาณนี้นะ คร่าวๆ
    ถ้า WW ของ NB ถูกทุบ เหลือต่ำกว่า 10 อีกรอบ ใจที่ยังเหลือน้อยนิด อาจหมดไปเลยก็ได้

ส่วน WW ของ SenL เป็น WW แมวเก้าชีวิต เราสร้างมาเพื่อล่อเป้าแฮม ถ้าแฮมมากพอ และมีปัญญามาทุบ
    เราก็มีปัญญาสร้าง เพราะเวลาเราเหลือเยอะ มีเวลาออนเกมส์ทั้งวัน มีความสุข และไม่เหงาด้วย งานก็ไม่ต้องทำ
    อีกอย่าง SenL มีประสบการณ์ที่เคยผ่านจุดต่ำสุดถึงเกือบล้มสลายมาแล ้ว แต่ทุกคนก็ยังสู้เคียงข้างมาด้วยกัน
    กับมหามิตรอย่าง HD และในสถานการณ์ ณ ปัจจุบัน แสนยานุภาพของพวกเราเริ่มพอกพูนขึ้นมาเรื่อยๆ
    การที่เราได้ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา ด้วยความรักและผูกพัน เพื่อนเก่าๆ ที่หายไปก็เริ่มกลับมาเล่นอีกครั้ง
    จนสามารถผ่านเหตุการณ์ร้ายต่างๆ ศักภาพที่แข็งแกร่งของ SenL กำลังจะกลับคืนมา

เราจะก้าวเดินต่อไป เคียงข้างด้วยเพื่อนพ้องน้องพี่ และพันธมิตรที่ร่วมอุดมการณ์
    อดีตที่เคยกัดกินใจเป็นบาดแผลล้ำลึกในอดีต จะค่อยๆ ลบเลือนไปด้วยการประสานงานของคนรุ่นใหม่
    ที่ยอมรับในความเป็นจริง โดยใช้ความรัก ความไว้เนื้อเชื่อใจ และ ความเอื้ออาทรต่อกัน มาลบล้างบาดแผลของแต่ละฝ่าย
    จนสมานฉันท์กลายเป็แก่นแท้ของเนื้อเดียวกัน เราจะร่วมมือกันแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยซึ่งกันและกัน อยู่ในสถานะภาพ
    ที่เท่าเทียมกัน เกมส์นี้เป็นเกมส์แห่งมิตรภาพ ที่สามารถสร้างและหล่อหลอมเป็นพวกเดียวกัน ถ้าทุกคน มีใจตรงกัน
    และพร้อมที่จะก้าวเดินเคียงบ่า เคียงไหล่ไปด้วยกัน จนจบเกมส์

นี่ละ คือ มนต์ตราของทราเวียน ที่ลอยอบอวลเหนือมหานครอันยิ่งใหญ่นานเท่านานตราบจนช ั่วนิจนิรันดร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย skyblack : 01-16-2013 เมื่อ 04:30 AM
    buja

Black™ of S6.asia
    MIA™ of S5.asia
    @@@
    ............ ทหารคือผู้มีเกียรติ ...........
    @@@ แด่วีระชนผู้กล้าทุกท่าน @@@

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NEO. อ่านข้อความ
    เพิ่งรู้เหมือนกันครับหยก
    เกมส์นี้ทำได้ทุกอย่างได้จริงๆ น่าเห็นใจลูกกิล ที่เมืองหายจากการรบของสหภาพจนเลิกเล่นไปตั้งหลายคน
    ตีกันจะเป้นจะตาย จนพังกันไปข้างนึง ไม่เป็นไรเราให้อภัย แต่อย่ามาส่องเรานะเราไม่ยอมต้องตายกันไปข่างนึง มันน่าตลก เสียจริง
    อ่อ เข้าใจแล้วทีมบริหารใหม่เรืองเก่าๆก้เป็นปัญหาของผูบ ริหารเก่าช่างมันมันเลิกเล่นไปหมดแล้ว
    หมดกันสำหรับผมที่อุดสาชื่นชม ขอถอนคำพูดแล้วกัน

เล่นได้มาถึงตอนนี้กับผลงานที่มีตอนนี้สำหรับ nb ถือว่าดีที่สุดแล้วครับ จะแพ้หรือชนะก้คงไม่เสียเกียจที่สู้กันมา

บอกตรงๆ ถ้าไม่รู้เรื่องภายใน HD อย่าพูดเลย คนภายนอกจะรู้อะไรเหมือนคนในสหภาพ สหภาพของคุณเองก็ดูให้ดีดีกว่า อย่ายุ่งกับสหภาพอื่่น คุณบอกว่าคุณเก่ง คุณก็เล่นของคุณไปสิ เพราะสิ่งที่คุณไม่รู้นำมาพูด มันก็เป็นแค่ความคิดของคุณ อีกอย่างคุณรู้ไหมละคะ ว่าสหภาพ HD ยังตี ww mukmik อยู่เลย อย่างที่บอกคุณคนนอกคงไม่รู้เรื่องนี้หรอก ตีก่อน ww mukmik เหลือ 0 อีก เพราะฉะนั้นอย่าคิดเรื่องสหภาพคนอื่นเหมือนเป็นสหภาพ ตัวเอง

และอีกอย่างคุณรู้ได้ไงว่าเราไม่ได้แค้น k เพราะนั้นคือความคิดของคุณไม่ใช่ของเรา เพราะคุณก็ไม่รู้หรอกว่าคนที่โดนแมวจนเลิกซึ่งเป็นผู ้บริหารเก่าเค้าก็ยังเล่นกันอยู่เลย อย่าเพิ่งพูดในสิ่งที่พวกคุณไม่รู้จะดีกว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aoijung : 01-16-2013 เมื่อ 04:32 AM
    เซฟ 3 first class support FS all union win wonder of the world
    เซฟ 8 first class HD & STR-HD ไอดี ooi win wonder of the world
    เซฟ 7 first class TGV & Elite ไอดี aoi ไม่จบ โดนยิงยับเลย อิอิ
    เซฟ 7 second class initial & GP ไอดี aoi win wonder of the world
    เซฟ 8 ปัจจุบัน เลิกแล้วจร้า ปล่อยให้ k ตีกับ NB
    เซฟ 1 โดนแบนไอดีไม่สุภาพ
    เซฟ 3 ปัจจุบัน มาดูเค้าตีกันครับ สนุกดี

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Its' Me อ่านข้อความ
    ที่่ผมทราบ คือ สิ่งที่คุณทำมันขัดกับที่คุณแอลเคยพูด และจุดยืนที่คุณเคยพุด
    เหตุผลที่เป็น 3-1 ผมไม่ทราบว่าอยู่หน้าไหน ให้หาคงลำบาก รบกวนครอบให้ผมดูหน่อยสิครับ
    แต่ไม่ว่าเหตุผลจะเป็น 3-1 ด้วยเหตุผลใด สำหรับคุณ นั่นคงเป็นเหตุผลรอง เหตุผลหลักคงเป็นลดข้าวเนี่ยแหละ ก็คุณเลี้ยงไม่ไหวต้องหาสิ่งประดิษฐ์ แล้วสิ่งประดิษฐ์มันก็อยู่กับ nb นี่นะ
    ถ้าอยากรุ้igmมาขอเบอร์ผมนะครับหรือทิ้งเบอร์ไว้ผมจะ โทรไปผมมีเหตุผลทุกอย่าง แต่ถ้าคิดว่าเกมส์สงครามไม่จำเป็นต้องหาเหตุผลมากมาย ที่จะตีกันก็เจอกันในกระดานรบครับ

Travians
    สถานที่
    Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ skyblack อ่านข้อความ
    ถ้า WW ของ NB ถูกทุบ เหลือต่ำกว่า 10 อีกรอบ ใจที่ยังเหลือน้อยนิด อาจหมดไปเลยก็ได้

ส่วน WW ของ SenL เป็น WW แมวเก้าชีวิต เราสร้างมาเพื่อล่อเป้าแฮม ถ้าแฮมมากพอ และมีปัญญามาทุบ
    เราก็มีปัญญาสร้าง เพราะเวลาเราเหลือเยอะ มีเวลาออนเกมส์ทั้งวัน มีความสุข และไม่เหงาด้วย งานก็ไม่ต้องทำ
    อีกอย่าง SenL มีประสบการณ์ที่เคยผ่านจุดต่ำสุดถึงเกือบล้มสลายมาแล ้ว แต่ทุกคนก็ยังสู้เคียงข้างมาด้วยกัน
    กับมหามิตรอย่าง HD และในสถานการณ์ ณ ปัจจุบัน แสนยานุภาพของพวกเราเริ่มพอกพูนขึ้นมาเรื่อยๆ
    การที่เราได้ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมา ด้วยความรักและผูกพัน เพื่อนเก่าๆ ที่หายไปก็เริ่มกลับมาเล่นอีกครั้ง
    จนสามารถผ่านเหตุการณ์ร้ายต่างๆ ศักภาพที่แข็งแกร่งของ SenL กำลังจะกลับคืนมา

เราจะก้าวเดินต่อไป เคียงข้างด้วยเพื่อนพ้องน้องพี่ และพันธมิตรที่ร่วมอุดมการณ์
    อดีตที่เคยกัดกินใจเป็นบาดแผลล้ำลึกในอดีต จะค่อยๆ ลบเลือนไปด้วยการประสานงานของคนรุ่นใหม่
    ที่ยอมรับในความเป็นจริง โดยใช้ความรัก ความไว้เนื้อเชื่อใจ และ ความเอื้ออาทรต่อกัน มาลบล้างบาดแผลของแต่ละฝ่าย
    จนสมานฉันท์กลายเป็แก่นแท้ของเนื้อเดียวกัน เราจะร่วมมือกันแบบถ้อยทีถ้อยอาศัยซึ่งกันและกัน อยู่ในสถานะภาพ
    ที่เท่าเทียมกัน เกมส์นี้เป็นเกมส์แห่งมิตรภาพ ที่สามารถสร้างและหล่อหลอมเป็นพวกเดียวกัน ถ้าทุกคน มีใจตรงกัน
    และพร้อมที่จะก้าวเดินเคียงบ่า เคียงไหล่ไปด้วยกัน จนจบเกมส์

นี่ละ คือ มนต์ตราของทราเวียน ที่ลอยอบอวลเหนือมหานครอันยิ่งใหญ่นานเท่านานตราบจนช ั่วนิจนิรันดร์
    ทุบอีกกี่รอบ NB ก็สร้างใหม่เรื่อยๆครับ จะหยุดสร้างก็ต่อเมื่อ NB สร้างไปถึง 100 หรือมี WW ชิ้นอื่นสร้างไปถึง 100 ก่อนก็เท่านั้นล่ะครับ
    ส่วนเรื่องกำลังใจไม่ต้องเป็นห่วงครับ NB ไม่มีหมดใจแน่นอน
    Monster ~ Now S.3 2015-2016
    ...คนไม่เก่ง..อยู่นิ่งนิ่ง..ใครจะว่า.......คนไม่เก ่ง..แต่ปากกล้า..ช่างน่าขัน
    เก่งแล้วกล้า..เข้าท่า..ค่อยว่ากัน.......นี่ไม่ทัน. .ได้ทำ'ไร..ก็คุยโว
    ...ทั้งโจมตี..ป้องกัน..ไม่สำเร็จ.......แต่ทีเด็ด.. ที่ปาก..นั้นมากโข
    ขึ้นโปรไฟล์..สเตตัส..เสียใหญ่โต.......ถุย!อ้ายโง่. .xxแค่กบ..ในกะลา

Travians
    สถานที่
    Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bndeviling อ่านข้อความ
    ถ้าอยากรุ้igmมาขอเบอร์ผมนะครับหรือทิ้งเบอร์ไว้ผมจะ โทรไปผมมีเหตุผลทุกอย่าง แต่ถ้าคิดว่าเกมส์สงครามไม่จำเป็นต้องหาเหตุผลมากมาย ที่จะตีกันก็เจอกันในกระดานรบครับ
    igm ไปละนะครับ
    ต้องการทราบเหตุผลครับ
    ส่วนในเรื่องของเกมส์ของแต่ละสหภาพก็ดำเนินไปตามแนวท างตามกระแสที่มันควรจะเป็นก็แล้วกันครับ
    ...คนไม่เก่ง..อยู่นิ่งนิ่ง..ใครจะว่า.......คนไม่เก ่ง..แต่ปากกล้า..ช่างน่าขัน
    เก่งแล้วกล้า..เข้าท่า..ค่อยว่ากัน.......นี่ไม่ทัน. .ได้ทำ'ไร..ก็คุยโว
    ...ทั้งโจมตี..ป้องกัน..ไม่สำเร็จ.......แต่ทีเด็ด.. ที่ปาก..นั้นมากโข
    ขึ้นโปรไฟล์..สเตตัส..เสียใหญ่โต.......ถุย!อ้ายโง่. .xxแค่กบ..ในกะลา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ skyblack อ่านข้อความ

สุดยอดครับปู่ คารวะหนึ่งจอกครับ ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bndeviling อ่านข้อความ

ระวังจะโดนไซโคนะครับ งานแบบนี้ nb ถนัดนักแล

Travians
    สถานที่
    Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh yeah อ่านข้อความ
    ระวังจะโดนไซโคนะครับ งานแบบนี้ nb ถนัดนักแล
    เคยโดนทางผมไซโคหรือปล่าวครับถึงได้พูดออกมาแบบนี้?

ผมเห็นที่ผ่านมาทาง s(ยกเว้นคุณแป๋ว) คุยกันและรับฟังแค่เหตุผลของทาง k นะครับ
    แล้วก็เชื่อแบบหน้ามืดตามัว เข้าใจว่าทางผมเป็นฝ่ายทำอะไรผิดๆ ทั้งๆที่ไม่เคยรับฟังทางผมเลย
    แม้กระทั่งผมได้อธิบายโดยอ้างอิงหลักฐานเหตุผลประกอบ ตลอด แต่ส่วนใหญ่ก็กลับเชื่อฝ่ายที่พูดโดยอาศัยความคิดของ ตน โดยไม่มีอะไรสนับสนุน
    ผมเพียงต้องการให้เข้าใจข้อเท็จจริงและความเป็นจริงถ ึงสิ่งที่เกิดขึ้น ไม่ได้จะให้เข้าข้าง แต่แค่อยากจะให้แยกแยะความเป็นจริงอะไรให้มันถูกต้อง ตามเหตุตามผล ตามข้อเท็จจริงเท่านั้น ไม่ใช่ว่าโดนทางผมตีตามเกมส์ ก็เชื่อโดยเข้าใจว่าทางผมเป็นฝ่ายผิดเสียทั้งหมด

ลองเอาข้อเท็จจริงมาคุยกับผมสิครับ พวกกล่าวหา nb หายหมดอ่ะ พอผมเงียบไปนู่นแหละจะขุดคุ้ยประเด็นที่ผมอธิบายไว้แ ล้วมาใหม่ เอามาหลอกคนที่ไม่ได้รับทราบข้อมูลให้เข้าใจ nb ผิดๆ

เคยโดนทางผมไซโคหรือปล่าวครับถึงได้พูดออกมาแบบนี้?

ผมเห็นที่ผ่านมาทาง s(ยกเว้นคุณแป๋ว) คุยกันและรับฟังแค่เหตุผลของทาง k นะครับ
    แล้วก็เชื่อแบบหน้ามืดตามัว เข้าใจว่าทางผมเป็นฝ่ายทำอะไรผิดๆ ทั้งๆที่ไม่เคยรับฟังทางผมเลย
    แม้กระทั่งผมได้อธิบายโดยอ้างอิงหลักฐานเหตุผลประกอบ ตลอด แต่ส่วนใหญ่ก็กลับเชื่อฝ่ายที่พูดโดยอาศัยความคิดของ ตน โดยไม่มีอะไรสนับสนุน
    ผมเพียงต้องการให้เข้าใจข้อเท็จจริงและความเป็นจริงถ ึงสิ่งที่เกิดขึ้น ไม่ได้จะให้เข้าข้าง แต่แค่อยากจะให้แยกแยะความเป็นจริงอะไรให้มันถูกต้อง ตามเหตุตามผล ตามข้อเท็จจริงเท่านั้น ไม่ใช่ว่าโดนทางผมตีตามเกมส์ ก็เชื่อโดยเข้าใจว่าทางผมเป็นฝ่ายผิดเสียทั้งหมด

ลองเอาข้อเท็จจริงมาคุยกับผมสิครับ พวกกล่าวหา nb หายหมดอ่ะ พอผมเงียบไปนู่นแหละจะขุดคุ้ยประเด็นที่ผมอธิบายไว้แ ล้วมาใหม่ เอามาหลอกคนที่ไม่ได้รับทราบข้อมูลให้เข้าใจ nb ผิดๆ

กลับไปอ่านตั้งแต่ต้นสิครับ มีแต่ nb ออกมาแก้ตัวแบบนั้นแบบนี้ ไม่ได้หักหลัง แค่อยากชนะเฉยๆ พยายามยกข้อมูลที่ฟังแล้ว...มาลงในฟอรั่ม แต่ที่ไหนได้ สรุปคือ พวกคุณคือพวกที่หักหลังคนอื่น แล้วพยายามจะอ้างนู่นนี่มาเพื่อยกหางตัวเองให้ดูดี ก็เท่านั้น

Travians
    สถานที่
    Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh yeah อ่านข้อความ
    กลับไปอ่านตั้งแต่ต้นสิครับ มีแต่ nb ออกมาแก้ตัวแบบนั้นแบบนี้ ไม่ได้หักหลัง แค่อยากชนะเฉยๆ พยายามยกข้อมูลที่ฟังแล้ว...มาลงในฟอรั่ม แต่ที่ไหนได้ สรุปคือ พวกคุณคือพวกที่หักหลังคนอื่น แล้วพยายามจะอ้างนู่นนี่มาเพื่อยกหางตัวเองให้ดูดี ก็เท่านั้น
    เพราะอะไร nb ถึงต้องออกมาแก้ตัวครับ ??? ...ผมขอตั้งคำถามแบบนี้ดีกว่า
    ตอบง่ายๆเลยครับ ..เพราะ NB ถูกกล่าวหาในสิ่งที่ไม่ได้กระทำน่ะสิครับ

คุณเองหรือหลายๆคนในสหภาพ S แม้กระทั่งคนในสหภาพ K เองก็โดนปิดบังข้อเท็จจริง บางคนไม่ได้รู้ถึงต้นตอหรือสาเหตุ
    บางคนไม่รับฟังอะไร หลายๆคนมารับฟังเอาแค่ว่า Monster ตี alastjoy = NB หักหลัง K โดยที่ไม่ได้รู้สาเหตุว่าเรื่องของเรื่องมันเกิดอะไร ขึ้น

ปล.คุณยังไม่ได้ตอบเลยว่าเคยโดนทางผมไซโคหรือปล่าวคร ับ? ทำไมถึงว่าทางผมถนัดเรื่องไซโค