ชื่อกระทู้: Nb & [k]

Default Nb & [k]

มันเกิดอะไรขึ้น เหยี่ยวข่าวมาบอกหน่อยเร็วๆๆ

ไม่มีมิตรแท้ ศัตรูถาวร
    เค้าคงอยากสนุกช่วงท้ายเกมส์กันมั้งครับ ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ผมว่าไม่เเปลกนะคับ ตราบใดที่ทั้งคู่ ถือ ww คนละอัน ตราบใดที่ทั้งคู่ มีทัพแฮม ของเเต่ละฝั่ง ถ้าไม่มีเรื่อง เเบบนี้ งั้นก็ขอถามนะคับ ว่า nb จะยอมให้ k อัพ ww ถึงระดับ 100 ก่อนไหมคับ เเละหรือ k เอง จะยอมให้ nb อัพ ww ถึง 100 ก่อนไหมคับ ถ้ายอม!!!!! เเล้ว คนเล่นเเฮมป์ จะเล่นทำไมอะคับ เพราะ ทัพเเฮม สร้างมาตลอด 1 ปี เพื่อเอามาออกใช้งาน ตอนท้าย ไม่เเปลกคับ ถ้าจะเริ่ม หันหน้าทำสงครามกัน เพราะถ้าไม่เริ่มตอนนี้ ต่างคนต่างโต ขึ้น สุดท้ายยยก็จะลำบากกันเองในเเต่ละฝั่ง ....

เท่าที่ทราบ ทั้ง NB กับ K ก็พยายาม จะลาก ให้ SenL มาเป็นพวกตน เพื่อช่วยกันรุม ฝ่ายใดฝ่ายนึง ตลกไหมคับ ถ้าจะลากมา คือ ตี HD กับ SenL ซะเละไปเเล้วว สอง สหภาพนี้ จะเอา พลังการรบที่ไหนมาช่วยรบ ตอนนี้ ก็หันหน้า สู้กันเองก่อนนะคับ

เเต่ สุดท้าย ก็ต้องใช้เส้นสาย เพื่อนฝูงกันหละ ดูกันต่อไป ว่าใครเส้นดีกว่ากัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cohere : 08-29-2012 เมื่อ 05:44 AM
    S.3 WW==>WindWalker

http://travian-reports.net/th/report...25,590622403bd เก็บรายงานมาให้คับ
    S.3 WW==>WindWalker

Travians
    สถานที่
    chiangmai

ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวรจริงๆแหละครับ ผมเองก็ไม่คิดว่าnb จะทำแบบนี้เหมือนกัน เคยตกลงกันไว้ยังไงก้ไม่มีประโยชน์
    ปล่อยให้kต้องห้ำหั่น กับhdตั้งนานสองนาน จู่ๆก็หันดาบกลับมาแทงข้างหลังเพื่อนแบบนี้ คิดแล้วก็ไม่นึกว่าเกิดขึ้น
    ตอนแรกนึกว่าจะซิมกันจนจบเซิฟ แต่เมื่อเหตุการณ์มันเป็นแบบนี้ ก็ต้องสู้กันให้แหลกกันไปข้างนึงละครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fastandfurious อ่านข้อความ
    ไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวรจริงๆแหละครับ ผมเองก็ไม่คิดว่าnb จะทำแบบนี้เหมือนกัน เคยตกลงกันไว้ยังไงก้ไม่มีประโยชน์
    ปล่อยให้kต้องห้ำหั่น กับhdตั้งนานสองนาน จู่ๆก็หันดาบกลับมาแทงข้างหลังเพื่อนแบบนี้ คิดแล้วก็ไม่นึกว่าเกิดขึ้น
    ตอนแรกนึกว่าจะซิมกันจนจบเซิฟ แต่เมื่อเหตุการณ์มันเป็นแบบนี้ ก็ต้องสู้กันให้แหลกกันไปข้างนึงละครับ
    ผมพึ่งกลับมาและงงๆกับเหตุการณ์ แต่ตอนนี้ตั้งหลักได้แล้ว ผมสอบถามเพื่อนๆ ใน NB ตอนนี้ไม่มีดาบจริงวิ่งออกไป มีเพียงดาบจริงจากคนเดียวที่ไปทุบ Alastjoy ครับ และนั่นเป็นเรื่องส่วนตัวด้วย

ซึ่งผมถามๆดูแล้ว RAR แค่ให้กิลต่างๆช่วยเฟคเบี่ยงเป้าเฉยๆเอง ก็ยังไม่ได้ส่งดาบจริงไปด้วยซ้ำ แต่ในเมื่อประกาศกันโต้งๆว่าจะตีกันให้แหลกกันไปข้าง ผมก็พร้อมที่จะเดินตามที่ฝายบริหารสหภาพสั่งการมาล่ะ ครับ ก็ไม่รู้จะว่าไงในเมื่อต่างฝ่ายต่างต้องปกป้องพวกตัว เองอ่ะ

ส่วนศึกกับ [K] VS HD นั้น เราก็เปิดศึกคู่กับ SenL เพื่อช่วยแล้วนิครับ
    หรือว่าจะต้องเอาแบบในที่ทาง [K] บอกใน FaceBook ว่า
    "NB ตี SenL แค่หยอกๆทำแค่ Pop ลดนิดๆหน่อยๆ แล้ว SenL กระจอกไปเอง ไม่เหมือน [K] ตี HD เลย" <<< เลื่อนหาดูได้ใน FB นะครับมีให้เห็นจะๆคาตา

เรายอมตลอดเลยไม่ว่าจะเป็นเรื่อง
    1. เราตกลงกันแล้ว คุณหนึ่ง (Fast) เองก็เป็นคนร่างกฏการปล้นระหว่างสหภาพขึ้นมาเองแท้ๆ แต่ไปๆมาๆ เกิดไรขึ้นไม่รู้ Sawas ของ KSL จะมาเอาแบบ NB บ้างที่ให้ปล้นไอดีเเดงที่ยังไม่เตะได้ ส่วนทาง [K] เองไม่ยอมให้ปล้น แต่จะมาปล้นเราฝ่ายเดียว
    2. หาเรื่องตลอดยึดเมืองปุ๊ปดักทหารปั๊ป เสียแร่ปล้นนิดหน่อยก็น่าจะแจ้งกันก่อนสิคร๊าฟฟคืนแร ่กันก็ยังได้ไม่ใช่ดักทหารกัน
    3. จับสหภาพกันมา 4 เดือน มาส่องแล้วอ้างว่าไม่รู้ว่าเป็นสหภาพกัน มันมีที่ไหนครับ
    4. ทุกเรื่องที่มีปัญหากัน ระหว่าง [K] กับ NB ทางเรา กระตือรือร้นไกล่เกลี่ยตลอด แต่ทาง [K] บางทีกลับวางเฉยแล้วบอกให้เจ้าตัวที่มีปัญหามาเครียร ์เรื่อง ซึ่งเรื่องก็เงียบไปเอง

และยังมีเรื่องอื่นๆอีก คนเราก็มีความอดทนนะครับ ผมเองก็ไม่ได้อยุ่เบรคเพื่อนที่ใจร้อนได้ตลอดเวลา

ยังมีอะไรอีกเยอะ NB™ & [K] ใน FB เราเปิดเสรีอยุ่แล้ว รับ Add ทุกคน ตั้งแต่เริ่มตั้งกลุ่มแล้ว ทั้ง NB หรือ [K] ก็รับแอดหมดเลย

ถ้า fastandfurious ไม่ได้อยุ่ในกลุ่ม ผมก็ไม่แปลกใจที่คิดว่าเราหักหลัง แต่ถ้าอยู่ในกลุ่มก็อยากให้เห็นด้วยว่าพวกคุณพูดและช วนทะเลาะไรไว้บ้าง เหตุผลไม่ฟัง เอาแต่ใจตัวเองเป็นหลัก แต่เราทำเฉยจนหมดความอดทนที่จะทำเฉยตลอด รอบนี้ผมก็ไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้นนะถึงได้ตีกันอีกหรืออ าจจะเป็นเรื่องเก่าที่ครุกรุ่นอยุ่แล้วเป็นเหตุ แต่ในเมื่อเพื่อนไปสู้ผมก็คงจะปล่อยเพื่อนไปตายไม่ได ้ Team คงจะต้องเข้าช่วย RAR และกิลอื่นๆใน NB ก็น่าจะทยอยตามมาล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boygy : 08-29-2012 เมื่อ 10:12 AM
    BoYGy

Team™

-
    is
    -
    Love
    -
    Friends
    -
    Family

ที่ผ่านมา
    Round 1 S.7 Light-WF™ ผู้ช่วยเจ๊เน & เจ๊เบอรี่
    Round 2 S.2 [H]Blitz ผู้ถือ WW และทวีปผู้ชนะๆ
    Round 2 S.5 MIA•InW™
    Round 2 Ts.8 NB•Team™ ผู้ถือ WW และผู้ชนะๆ
    Round 4 Ts.2 3D•Team™
    Round 4 Ts.3 Zone™

Travians
    สถานที่
    Thailand

ทีแรกก็น้อยใจ นึกว่าสหภาพจะไม่ช่วยซะแล้ว ฮ่ะๆๆ
    ขอบคุณที่เข้าใจคนมือไวใจร้อนอย่างผมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Its' Me : 08-29-2012 เมื่อ 10:51 AM
    Monster ~ Now S.3 2015-2016
    ...คนไม่เก่ง..อยู่นิ่งนิ่ง..ใครจะว่า.......คนไม่เก ่ง..แต่ปากกล้า..ช่างน่าขัน
    เก่งแล้วกล้า..เข้าท่า..ค่อยว่ากัน.......นี่ไม่ทัน. .ได้ทำ'ไร..ก็คุยโว
    ...ทั้งโจมตี..ป้องกัน..ไม่สำเร็จ.......แต่ทีเด็ด.. ที่ปาก..นั้นมากโข
    ขึ้นโปรไฟล์..สเตตัส..เสียใหญ่โต.......ถุย!อ้ายโง่. .xxแค่กบ..ในกะลา

โยว์ สนุกละทีนี้ ขั่วอำนาจเปลี่ยนละ แบบนี้ซิ ถึงจะมันส์

สมดุลของเกมส์กลับมาละ

ซึ่งหวังว่า HD กับ SenL คงใช้เวลาไม่นานในการฟื้นตัวนะครับ เกมส์จะได้ยิ่งสนุก

ตอนแรกกะซิมปล้น เฉยๆละเซิบนี้

^^
    The original of Leeladet.
    "ปล้นไม่ทันทูทั่นส์ ก็ได้แต่นั่งดูแร่เด้ง"

HD กับ SenL สู้ไม่ไหวหรอก โดน ซะขนาดนั้น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Its' Me อ่านข้อความ
    ทีแรกก็น้อยใจ นึกว่าสหภาพจะไม่ช่วยซะแล้ว ฮ่ะๆๆ
    ขอบคุณที่เข้าใจคนมือไวใจร้อนอย่างผมครับ

เปิดเผยตัวตนเเล้วสิหนะคับ 5555