ชื่อกระทู้: นิยาย สนุกๆของ เซิฟ3ครับ

Travians
    สถานที่
    lardprow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siankung อ่านข้อความ
    พูดได้ว่าเป็นริ้วรอยความเสียหายจากสงคราม 55
    ริ้วรอยนี่คล้ายๆ จุดด่างดำรึเปล่าครับ สงใสนอนน้อนแน่เลย:d

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siankung อ่านข้อความ
    พูดได้ว่าเป็นริ้วรอยความเสียหายจากสงคราม 55
    555+ เรียกซะเพราะเชียว
    ของผมร้ายแรงกว่านะท่าน mh บอกว่าผมจงใจผิดกฏอย่างร้ายแรงเลยทีเดียว
    พอดีเลย ได้ทบทวนอนาคตซะที ทุกวันนี้อยู่่แต่หน้าคอม ฮ่ะๆ

Banned

เฉ๋งคะแนนป้องกันขาด
    รีพอตมีให้เสพมั้ยเนี่ย

Travians
    สถานที่
    lardprow

อย่าดูเลยครับ report ไม่อยากจะคุย เมืองพังกันระนาวเลย 555+

อยากอ่าน นิยาย สงใสท่าน CVET กำลังเคลียโซนเซิพ 1

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nevercud43 อ่านข้อความ
    อย่าดูเลยครับ report ไม่อยากจะคุย เมืองพังกันระนาวเลย 555+

อยากอ่าน นิยาย สงใสท่าน CVET กำลังเคลียโซนเซิพ 1

ฮ่าๆๆ ครับ -*- เซิฟ 1 ก็ ตีกันขี้แตกแจก ทีวีเลยหละ -*-

http://www.travian-reports.net/th/re...c4,63551181460

http://www.travian-reports.net/th/re...7e,63553502eed

ตัวอย่างทัพ -*- เซิฟ 1 กำลังมัน 55+ กลับกัน เซิฟ 3 กำลังหง่อย โดนแบนกัน ระนาว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อรัญญิก อ่านข้อความ
    555+ เรียกซะเพราะเชียว
    ของผมร้ายแรงกว่านะท่าน mh บอกว่าผมจงใจผิดกฏอย่างร้ายแรงเลยทีเดียว
    พอดีเลย ได้ทบทวนอนาคตซะที ทุกวันนี้อยู่่แต่หน้าคอม ฮ่ะๆ
    ไหงขนาดนั้น ท่านไปเถียงอะไรเค้ารึเปล่า ผม ครับ ครับผม ครับ ลูกเดียว

>
    > > ได้ครับ
    > > ____________
    > > Multihunter เขียน:
    > >
    > > ถ้าอย่างนั้นผมขอลบ xxx เลยนะครับ
    > >
    > > > เจ้าของหายไปล่ะครับ เมื่อก่อนมีคนเล่นอยู่ ผมซิสเค้าไว้
    > > > ____________
    > > > Multihunter เขียน:
    > > >
    > > > xxx เจ้าของยังเล่นอยู่หรือเปล่าครับ
    > > >
    > > > > id Deepdown โดนแบนเนื่องจากทำผิด
    > > > >
    > > > > ง1.2 รหัส ผ่าน
    > > > > เจ้าของบัญชีต้องไม่โอนรหัสผ่านของบัญชีให้ผู้เล่นอื ่นในเวิร์ล เดียวกัน รวมทั้งการใช้รหัสผ่านเดียวกันกับผู้เล่นในเวิร์ลเดี ยวกัน นั้นผิดกฎ การกระทำเช่นนี้ถือเป็นการมีหลายบัญชีซึ่งขัดต่อกติก า ของเกม
    > > > >
    > > > > โดยได้เข้าไปใน บัญชี xxx และ xxx เพื่อส่งเรนให้ไอดีตนเองเนื่องจากความรีบร้อนและต้อง ส่งในช่วงเวลาที่ค่อนข้างดึก จึงขอรหัสผ่านทางผู้เล่นข้างต้นมา
    > > > > ซึ่งผมขอยอมรับความผิดครับ
    > > > > จึงเรียนมาเพื่อทราบ
    > > > >
    > > > > Deepdown

ตัวอย่างของผมครับ ยกกฏ มารับผิดเองด้วย 5555

555+ ผมอ่ะมัลติไปกับไอดี xxx
    แต่ MH ขุดไอดีมัลติของผมเมื่อ 4 เดือนที่แล้วมาเล่นผมด้วย ซึ่งผมลืมรหัสไปแล้วว มันเลยนานไงท่าน แถมความผิดเก่าๆมาจากไหนไม่รู้ ขุดมาจังเลย 55 ฮ่าา
    สงสัยท่าน MH จะยุ่งมาก วันๆนึงตอบได้แค่ 1 IGM พวกถอดใจ เลิกเล่น ในสหภาพผมก็หลายคนแล้ว และผมก็จะเป็นหนึ่งในนั้น
    เหอะๆ ถ้าMH มีโอกาสได้มาอ่านนิยายหรือมาเสพรีพอร์ต ก็ขอความกรุณา ทำงานให้มันเร็วหน่อยนะครับ คนรอมันท้ออ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อรัญญิก อ่านข้อความ
    555+ ผมอ่ะมัลติไปกับไอดี xxx
    แต่ mh ขุดไอดีมัลติของผมเมื่อ 4 เดือนที่แล้วมาเล่นผมด้วย ซึ่งผมลืมรหัสไปแล้วว มันเลยนานไงท่าน แถมความผิดเก่าๆมาจากไหนไม่รู้ ขุดมาจังเลย 55 ฮ่าา
    สงสัยท่าน mh จะยุ่งมาก วันๆนึงตอบได้แค่ 1 igm พวกถอดใจ เลิกเล่น ในสหภาพผมก็หลายคนแล้ว และผมก็จะเป็นหนึ่งในนั้น
    เหอะๆ ถ้าmh มีโอกาสได้มาอ่านนิยายหรือมาเสพรีพอร์ต ก็ขอความกรุณา ทำงานให้มันเร็วหน่อยนะครับ คนรอมันท้ออ..
    ผมเบื่อเหมือนกันแต่ก็ทำใจได้ระดับนึง เซิฟสี่คลาสสิก รอบที่แล้วผมมีปัญหากับ mh หนักๆมากๆทั้งที่ไม่ได้ผิด โดนจับมัลติ กับน้องๆที่เล่นร้านเดียวกัน ทั้งที่ไม่เคยล๊อกอินไอดีเลย อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง แถมสองวันตอบที สุดท้ายผมเมล์ไปหาแอดมินคิดว่า แอดมินน่าจะฟังภาษาคนเข้าใจกว่า ตอบกันไปตอบกันมาเกือบสองอาทิตย์ ก็ยังไม่คืบหน้า ก็เลยจบ เศร้างเลยกำลังสนุก
    แต่ถ้าผิดจริงผมก็ยอมรับนะ เหมือนรอบนี้ ชิงสารภาพก่อนเลย 555

ผมเบื่อเหมือนกันแต่ก็ทำใจได้ระดับนึง เซิฟสี่คลาสสิก รอบที่แล้วผมมีปัญหากับ mh หนักๆมากๆทั้งที่ไม่ได้ผิด โดนจับมัลติ กับน้องๆที่เล่นร้านเดียวกัน ทั้งที่ไม่เคยล๊อกอินไอดีเลย อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง แถมสองวันตอบที สุดท้ายผมเมล์ไปหาแอดมินคิดว่า แอดมินน่าจะฟังภาษาคนเข้าใจกว่า ตอบกันไปตอบกันมาเกือบสองอาทิตย์ ก็ยังไม่คืบหน้า ก็เลยจบ เศร้างเลยกำลังสนุก
    แต่ถ้าผิดจริงผมก็ยอมรับนะ เหมือนรอบนี้ ชิงสารภาพก่อนเลย 555
    ถ้าทีมงาน mh เค้าเอาหลักฐานออกมา Present ประจานผู้เล่นให้คนอื่นได้ทราบกันทีล่ะจุดๆ ได้ก็คงจะหายเข้ากลีบเมฆกันสิน่ะครับ ใจจริงผมเองก็ไม่ค่อยเห็นด้วยหรอกครับ ที่กฎของทีมงานนั้นห้ามไม่ให้มีการเปิดเผยรายงานการแ บนในที่สาธารณะ เพราะ ผมดูแล้วมันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่ กันที่ทีมงานที่เกี่ยวข้องโดน ปั่นข่าวใส่ไฟในที่สาธารณะอยู่ฝ่ายเดียว โดยที่ไม่มีโอกาสที่ได้ อธิบายความจริง สุดท้ายนี้ ผมขอบอกว่าเลยน่ะครับว่าถึงจะไม่พอใจกฏ หรือ ทีมงานที่เกี่ยวข้องยังไงนั้น มันก็มีหลายอย่างที่ผมไม่เห็นด้วยเหมือนกัน โดยเฉพาะบทลงโทษที่เบาเกินไป แต่ผมไม่สามารถเปลี่ยนแปลงมันได้ และ Discussion นี้ถูกผู้เล่นพูดถึงและเสนอให้พิจารณาสำหรับ Travian 4 ด้วย ซึ่งกฏทั้งหมดถูกเขียนออกมาจากทีมงานของเยอรมัน ผมไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ แต่สามารถส่งต่อให้พวกคุณได้ครับ ^ ^

ผมจะยกตัวอย่างจากประสบการณ์ ให้เป็นตัวอย่างน่ะครับ ซึ่งเป็นเรื่องจริงของที่ผมเคยประสบมาเองให้ฟังกัน จากประสบการณ์์เลย มีเกมส์ออนไลน์ ค่ายนึงมีผู้เล่นคนนึงโดนแบน ซึ่งผู้เล่นคนดังกล่าวนั้น ก็ออกมาด่าทีมงาน จีเอ็ม บอกว่าตัวเองไม่มีความผิด ปลุกปั่นระดมคนในบอรด์ ออกมาด่าจีเอ็ม ซึ่งตัวคนที่ถูกแบนบอกว่าตัวเค้าเองนั้น บริสุทธิ์ไม่ผิด แต่ทางค่ายเกมส์นั้นเวลาเค้าจะแบนผู้เล่นที่กระทำควา มผิด จะไม่มีนโยบายชี้แจงความผิดในที่สาธารณะ เพราะถือว่า "เ็ป็นการประจานผู้เล่น" ผมเองคนนึง ก่อนที่จะมาเป็นทีมงานให้แก่ forum travian ผมเองนั้นก็เคยโดน คนที่ถูกแบนปลุกปั่นระดมให้เข้าไปรุมด่า จีเอ็มคนนั้นโดนผู้เล่นมากมายรุมด่าสุดท้ายแล้ว จีเอ็มคนนั้น ก็ทนไม่ไหว งัดเอาหลักฐานมาเปิดเผย ในบอรด์เกมส์ของค่ายเกมส์ดังกล่าว ซึ่งนายคนที่ถูกแบนนั้นก็ผิดจริง ตามหลักฐาน สรุปคนที่โดนแบนนั้นหายวับบไปเลย พวกผมที่ถูกคนปลุกปั่นตอนนั้นก็ล้อฟรี หน้าแหกกันไปตามๆกัน แล้วรุ้สึกว่าจีเอ็มคนนั้นก็ต้องออกจากงาน เพราะทำผิดกฏ ของค่ายลิขสิทธิ์เกมส์นั้นๆ ว่าห้ามเปิดเผยหลักฐานการแบนในที่สาธารณะ ซึ่งตัวผมนั้นก็เลยรู้สึกผิดมาตลอดเลยหลังจากนั้น เวลาผมเล่นเกมสออนไลน์์ อะไรผมก็ไม่เคยกล้าด่าผู้ดูแลเกมส์อีกเลย เพราะเค้าก็ต้องทำหน้าที่ของเค้าแต่ถ้าเกมส์ดัีงกล่า ว มีการใช้เส้นสายกันจริงผมเอง ก็รับไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ส่วนมากเค้าคงไม่เอาหน้าที่การทำงานมาเสี่ยงกันหร อกครับ หวังว่า นิยายเรื่องนี้จะเข้ากับ คอนเซ็ป ชื่อกระทู้น่ะครับ โฮ๊กๆ ^^'
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Secterseven : 01-14-2013 เมื่อ 11:28 PM
    ไม่มีอะไรมีค่ามากกว่า ความจริง

บนพื้นฐานของความเป็นคน รัก โลภ โกรธ หลง เป็นเรื่องธรรมดา

ให้อภัย เล่นในเกมส์ จบในเกมส์

เอิ๊กๆ
    ผมว่าก่อนแบนน่าจะมีเตือนกันก่อนนะผมว่า
    อย่างน้อยๆจะได้ไม่ต้องมายุ่งยากรำคาญใจเวลามีคนมาบ่ น
    หรืออย่างน้อยก็มีคำตอบที่กระชับ เด็ดขาด ว่าแบนเพราะเหตุใด