ชื่อกระทู้: นิยาย สนุกๆของ เซิฟ3ครับ

ทำผิดกฎก็ต้องถูกแบนอันนี้เป็นเรื่องธรรมดาใครธรรมอะ ไรไว้อย่างน้อยตัวเราก็รู้อยู่กับตัวอยุ่ที่ว่าจะยอม รับหรือไม่ยอมรับก็แค่นั้น
    แต่มีเรื่องจริงเรื่องนึงที่ประสบมากับตัวเองเกี่ยวก ับเกมส์ทราเวียนตั้งแต่ sv inter เล่นเซิฟไหนต้องโดนแบนทุกเซิฟนั่นคือเวลาเล่นร้านเกม ส์แล้วเล่นกันหลายๆคน โดนแบนเป็นยวงซะทุกทีสินะ 555

รอบนี้ผมโดนแบนผมก็ผิด ยอมรับไปแล้ว
    จะลดทุ่งมา 1 ทุกเมืองก็ได้ ให้ผมได้เล่นต่อเถอะ บางทีขั้นตอนมันช้าเกินไป
    ผมทิ้งคนในสหภาพเขาไม่ได้ อัดอั้นวุ้ยย

เห็น HERO ก็โดนกันหลายคนเป็นความฟิตของ MH server นี้ หรือมีคนแจ้งกันเนี่ย สงสัยๆ

Banned

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Secterseven อ่านข้อความ
    ถ้าทีมงาน mh เค้าเอาหลักฐานออกมา Present ประจานผู้เล่นให้คนอื่นได้ทราบกันทีล่ะจุดๆ ได้ก็คงจะหายเข้ากลีบเมฆกันสิน่ะครับ ใจจริงผมเองก็ไม่ค่อยเห็นด้วยหรอกครับ ที่กฎของทีมงานนั้นห้ามไม่ให้มีการเปิดเผยรายงานการแ บนในที่สาธารณะ เพราะ ผมดูแล้วมันไม่ค่อยสมเหตุสมผลเท่าไหร่ กันที่ทีมงานที่เกี่ยวข้องโดน ปั่นข่าวใส่ไฟในที่สาธารณะอยู่ฝ่ายเดียว โดยที่ไม่มีโอกาสที่ได้ อธิบายความจริง สุดท้ายนี้ ผมขอบอกว่าเลยน่ะครับว่าถึงจะไม่พอใจกฏ หรือ ทีมงานที่เกี่ยวข้องยังไงนั้น มันก็มีหลายอย่างที่ผมไม่เห็นด้วยเหมือนกัน โดยเฉพาะบทลงโทษที่เบาเกินไป แต่ผมไม่สามารถเปลี่ยนแปลงมันได้ และ Discussion นี้ถูกผู้เล่นพูดถึงและเสนอให้พิจารณาสำหรับ Travian 4 ด้วย ซึ่งกฏทั้งหมดถูกเขียนออกมาจากทีมงานของเยอรมัน ผมไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ แต่สามารถส่งต่อให้พวกคุณได้ครับ ^ ^

ผมจะยกตัวอย่างจากประสบการณ์ ให้เป็นตัวอย่างน่ะครับ ซึ่งเป็นเรื่องจริงของที่ผมเคยประสบมาเองให้ฟังกัน จากประสบการณ์์เลย มีเกมส์ออนไลน์ ค่ายนึงมีผู้เล่นคนนึงโดนแบน ซึ่งผู้เล่นคนดังกล่าวนั้น ก็ออกมาด่าทีมงาน จีเอ็ม บอกว่าตัวเองไม่มีความผิด ปลุกปั่นระดมคนในบอรด์ ออกมาด่าจีเอ็ม ซึ่งตัวคนที่ถูกแบนบอกว่าตัวเค้าเองนั้น บริสุทธิ์ไม่ผิด แต่ทางค่ายเกมส์นั้นเวลาเค้าจะแบนผู้เล่นที่กระทำควา มผิด จะไม่มีนโยบายชี้แจงความผิดในที่สาธารณะ เพราะถือว่า "เ็ป็นการประจานผู้เล่น" ผมเองคนนึง ก่อนที่จะมาเป็นทีมงานให้แก่ forum travian ผมเองนั้นก็เคยโดน คนที่ถูกแบนปลุกปั่นระดมให้เข้าไปรุมด่า จีเอ็มคนนั้นโดนผู้เล่นมากมายรุมด่าสุดท้ายแล้ว จีเอ็มคนนั้น ก็ทนไม่ไหว งัดเอาหลักฐานมาเปิดเผย ในบอรด์เกมส์ของค่ายเกมส์ดังกล่าว ซึ่งนายคนที่ถูกแบนนั้นก็ผิดจริง ตามหลักฐาน สรุปคนที่โดนแบนนั้นหายวับบไปเลย พวกผมที่ถูกคนปลุกปั่นตอนนั้นก็ล้อฟรี หน้าแหกกันไปตามๆกัน แล้วรุ้สึกว่าจีเอ็มคนนั้นก็ต้องออกจากงาน เพราะทำผิดกฏ ของค่ายลิขสิทธิ์เกมส์นั้นๆ ว่าห้ามเปิดเผยหลักฐานการแบนในที่สาธารณะ ซึ่งตัวผมนั้นก็เลยรู้สึกผิดมาตลอดเลยหลังจากนั้น เวลาผมเล่นเกมสออนไลน์์ อะไรผมก็ไม่เคยกล้าด่าผู้ดูแลเกมส์อีกเลย เพราะเค้าก็ต้องทำหน้าที่ของเค้าแต่ถ้าเกมส์ดัีงกล่า ว มีการใช้เส้นสายกันจริงผมเอง ก็รับไม่ได้เหมือนกันครับ แต่ส่วนมากเค้าคงไม่เอาหน้าที่การทำงานมาเสี่ยงกันหร อกครับ หวังว่า นิยายเรื่องนี้จะเข้ากับ คอนเซ็ป ชื่อกระทู้น่ะครับ โฮ๊กๆ ^^'

ยังไงก็ขอบคุณท่าน MH มากครับ ที่กรุณา มาอ่านนิยาย และแต่งนิยาย ใน นิยายสนุกๆ เซิฟ 3 555+
    คราวนี้แหละ Travian aisa ก้าวไกลไปสู่มวยโลกครับ ฮ่าๆๆ

ผมเป็นแค่ moderator ครับไม่ใช่ mh ไม่ต้อง PM มากันครับ เพราะ ผมก็ช่วยอะไรพวกคุณไม่ได้อยู่ดีครับซึ่ง Mod และ mh ทีมงานคนล่ะส่วนน่ะครับ mod admin เป็นผู้แต่งตั้ง แต่ mh ต้องถูกแต่งตั้งจากทางบริษัทเยอรมัน โน้นแหล่ครับ
    ไม่มีอะไรมีค่ามากกว่า ความจริง

บนพื้นฐานของความเป็นคน รัก โลภ โกรธ หลง เป็นเรื่องธรรมดา

ให้อภัย เล่นในเกมส์ จบในเกมส์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อรัญญิก อ่านข้อความ
    รอบนี้ผมโดนแบนผมก็ผิด ยอมรับไปแล้ว
    จะลดทุ่งมา 1 ทุกเมืองก็ได้ ให้ผมได้เล่นต่อเถอะ บางทีขั้นตอนมันช้าเกินไป
    ผมทิ้งคนในสหภาพเขาไม่ได้ อัดอั้นวุ้ยย
    ผมโดนลดบ่ออย่างละเวล กับสิ่งก่อสร้างอย่างละ สองเมืองง่อยเบยย ทหารกินกันเองด้วย

แจ้งแบนนี่มันง่ายมากครับ บอกแค่ชื่อกับพิกัดให้ MH ไปเขาก็ตรวจสอบแบนให้แล้วครับ

ตอนผมเริ่มเล่นทุกเซิฟ ผมแจ้งหมดอะ ใครชื่อเหมือนกันคล้าย ใคร pop ขึ้นเร็ว ใครปล้นเยอะ

ใครมาตีผม ผมตีไอดีไหน มีอีกไอดี มาตีผมซะงั้น ผมแจ้งแบนหมด ถ้าไม่ผิด ก็เล่นกันต่อไป

แนะนำสำหรับคนที่เล่นตามกฎ กติกานะครับ แจ้งไปเลยครับ ถ้าสงสัยใคร แค่บอกชื่อกับพิกัดไป เดวเขาตรวจสอบให้

เล่นกันแฟร์ๆดีกว่าครับ สนุกกว่านะ ตอนผมเริ่มเซิฟนี้ ผมแจ้งแบน SE กับ WCT ไป 10กว่าคน โดนไปแบนไปประมาณ5คนได้

Banned

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลบดีกว่า อ่านข้อความ
    แจ้งแบนนี่มันง่ายมากครับ บอกแค่ชื่อกับพิกัดให้ MH ไปเขาก็ตรวจสอบแบนให้แล้วครับ

ตอนผมเริ่มเล่นทุกเซิฟ ผมแจ้งหมดอะ ใครชื่อเหมือนกันคล้าย ใคร pop ขึ้นเร็ว ใครปล้นเยอะ

ใครมาตีผม ผมตีไอดีไหน มีอีกไอดี มาตีผมซะงั้น ผมแจ้งแบนหมด ถ้าไม่ผิด ก็เล่นกันต่อไป

แนะนำสำหรับคนที่เล่นตามกฎ กติกานะครับ แจ้งไปเลยครับ ถ้าสงสัยใคร แค่บอกชื่อกับพิกัดไป เดวเขาตรวจสอบให้

เล่นกันแฟร์ๆดีกว่าครับ สนุกกว่านะ ตอนผมเริ่มเซิฟนี้ ผมแจ้งแบน SE กับ WCT ไป 10กว่าคน โดนไปแบนไปประมาณ5คนได้
    รวมถึงคราวนี้ด้วยป่าว แจ้ง สหภาพ SE + เฉ๋ง + HERO ด้วยเลยป่าวนิ 555+ 1Pz ไม่โดน -0- หรือคุณอยู่ 1 Pz

555+ (ขำๆอย่าคิดมากนะครับ)

ผมเป็นลูกกระจ๊อก ในกิลเล็กๆ ของse ไม่ได้เกี่ยวกับสงครามครั้งนี้

ผมไม่ได้แจ้งหรอกครับ กลางเกมส์แล้วด้วย มีแต่ตัวใหญ่ๆ เกิดเลิกกันไปหมดก็เบื่อแย่เลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลบดีกว่า อ่านข้อความ
    ผมเป็นลูกกระจ๊อก ในกิลเล็กๆ ของse ไม่ได้เกี่ยวกับสงครามครั้งนี้

ผมไม่ได้แจ้งหรอกครับ กลางเกมส์แล้วด้วย มีแต่ตัวใหญ่ๆ เกิดเลิกกันไปหมดก็เบื่อแย่เลย
    ไม่กระจ๊อกแล้วมั้งท่านลบ