ชื่อกระทู้: นิยาย สนุกๆของ เซิฟ3ครับ

Banned

Post นิยาย สนุกๆของ เซิฟ3ครับ

ติชมได้นะครับ นี่คือในยุคแรกที่ผ่านมาแล้วนะครับ เดี๋ยวผมจะเขียนให้ครบ ทุกโซน และ เร่งตามปัจจุบันให้ทันนะครับ

โซน +/-

(ภาค ยุคแรกของ +/-)

ณ.ดินแดนแห่งนักรบ
    ครั้งหนึ่งได้เผ่าพันธุ์แห่งนักรบซึ่งอยู่ในดินแดนแห ่งแสงสว่าง ได้กำเนิดเผ่า SE™ เกิดขึ้น ซึ่งผู้สร้างและรวมรวมสหายแห่งการศึก ก็คือ อรัญญิก ผู้ถือกฎสูงสุดของ นักรบ ซึ่งได้เป็นเหมือนดั่งผู้บัญชาการสูงสุดแห่งกองทัพ SE™ และมีสหายอย่า I2ocky เป็นทหารข้างกาย ที่มีกองกำลังทหารในการรบอยู่มากโข ได้ทำการออกล่าอนานิคม เพื่อที่จะหาพันธมิตรที่มาร่วมต่อสู้กับ ทวีปอื่นๆ คือดินแดนแห่งเทพ ดินแดนแห่งภูติ และดินแดนแห่งปีศาจ และแล้วการศึกที่ไม่มีใครสามารถห้ามไม่ให้เกิดขึ้น ก็ได้บังเกิดขึ้น ซึ่งทาง SE™ ได้หัวกิลหลัก อรัญญิก และ I2ocky เป็นผู้นำทัพออกรบและออกปล้นสเบียงล่าหัวนักรบเพื่อช ิงอำนาจได้เหรียญอันเป็นตราสัญาลักษ์แห่งนักฆ่า ที่เก่งกาจที่สุด และแล้วเหรียญก็ไม่พลาดไปไหนนอกเสีย เหรียญก็ได้ตกอยุ่ในมือของ I2ocky คู่หูของ อรัญญิก และ I2ocky เขาก็ได้เป็นทหารแห่งดินแดนแห่งนักรบ ระดับต้นๆ ของทุกๆทวีป ซึ่งเป็นที่น่าจับตามองเป็นอย่างมากในช่วงต้นแห่งสงค ราม จนเผ่านักรบสายป้องกันอย่าง Robinhood ผู้นำหน่วย AP ได้เสนอมาเข้าร่วมกับสหภาพ SE™ เพื่อที่จะรวมอนาจักแห่งนักรบให้เป็น ที่ 1 แห่งทุกๆดินแดน แต่อย่าว่าสงครามยังไงก็ต้องมีคู่ต่อสู้ที่ร้ายกาจยา กที่จะเดาได้ว่าใครคือผู้เก่งที่สุด เมื่อได้มาพบกับ นักรบแห่ง WCT™ ซึ่งเขามีนายทหารที่แสนร้ายกาจ อยู่หลายคนมาก ได้แก่หัวหน้าเผ่า I am za ผู้ที่ไม่เคยพ้ายสงครามและกระหายสงครามตลอดเวลา จนได้ฉายาว่า นักฆ่าผู้ไร้ความปราณี และ Golfza ทหารกล้า ที่มีการโจมตีที่ดุดันและรุนแรงดุสายฟ้า และอีกหลายคนที่ ผมไม่ได้เอ่ยมา ได้ทำการเข้าโจมตี SE™ อย่าที่ไม่ทันระวังการโจมตีที่ดุดันของ I am za โจมตีเข้าที่ หัวหน้า อรัญญิก โดยไม่ให้ทันตั้งตัว ต่างฝาก ก็ต่างผลัดกันโจมตี แต่ยิ่งโจมตีก็ยิ่งเกิดความเสียหาย จึงทำให้ทั้ง 2ฝ่ายเกิดการเจรจาสงบศึก ด้วยทั้ง 2ฝ่ายชายเห็นน้ำใจของกันและกันจึงทำให้ศัตรูที่แทบจะ ฆ่ากันมาจบลงด้วยการจับพันธมิตรโดนอรัญญิกได้เสนอให้ ใช้นาม SE™ นำหน้า เพื่อประกาศให้ทุกคนรู้ว่าพวกเขาคือครอบครัว คือ สหาย ที่อยู่ร่มชายคาเดียวกัน
    และ WCT™ ก็ไม่ปฎิเสธ เพราะเรื่องชื่ออะไรไม่สำคัญเขาเห็นแก่ความมั่งคลั่ง ความเจริญ และอำนาจที่ได้รับความเป็นใหญ่เหนือทุกทวีป เพราะพวกเขาคือนักรบ แล้วการจับกันของสองเผ่าก็ได้ทำให้ทุกๆเผ่าเกิดการสั ่นคลอนเพราะ 2 กิลยักษ์ใหญ่แห่งการออกรบรวมตัวกันเป็นสิ่งที่น่ากลั ว จึงทำให้หลายๆ กิลยื่นข้อเสนอมาขอจับพันธ์กับ SE™ เป็นจำนวนมาก แต่ SE™ เหมือนจะยิ่งยโสมาในช่วงนั้นเขาจึงปฎเสธไปหลายกิลเพร าะเห็นว่าความสามารถยังไม่ถึงขึ้น แต่ก็มีกิลที่เข้าตา อยู่ก็คือ NB™ ผู้ที่มีนายทหารตัวฉกาจอยู่หลายตัว ได้แก่ Milk6 Wall Bownut Neo ผู้ที่เก่งด้านการวางแผนศึก แก่งทั้งด้านบู้แหละหบุน มาร่วมสหภาพด้วยจึงทำให้ SE เป็นสหภาพที่ผมคิดว่าแข็งแกร่งที่สุดในยุคแรกของสงคร าม แต่ดินแดนที่แสนจะกว้างใหญ่ไม่ได้มีแค่ SE™ เท่านั้นยังมี WE™ / EU™ และ EM™ ซึ่งเป็น พันธมิตรที่รวมรวมทหารมาแล้วเช่นกัน ซึ่งผู้นำทัพคือ Stellar จันทร์ k_g salamunder และ LS™ อยู่ ซึ่ง LS™ ได้กระจายผู้เล่นไป ทุกดินแดน ไม่ว่าจะเป็น ดินแดนแห่งเทพ ดินแดนแห่งนักรบ ดินแดนแห่งภูติ และ ดินแดนแห่งปีศาจ
    ** เหตุการณ์จะเป็นยังไง ติดตามชมในตอนต่อไปนะครับ มาเม้นกันเยอะๆนะครับผมจะได้มีกำลัใจเขียนต่อครับ**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CVET : 10-21-2012 เมื่อ 07:50 AM

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ haiteiraoyue อ่านข้อความ
    แบบนี้ต้องเปลียนความแค้นส่วนตัวเป็นเรื่องเร่าบางแล ้ว วะ ฮะ ฮะ
    555+ เดี่ยว มีสนุกกว่านี้แน่ๆครับ ผมกำลังรีบเขียนอยู่ อิอิ เรื่องราว ของทุกโซน เอามาแปลงเป็น อนิเมชั่น ไซฟาย 55+

เข้ามาอ่านกันมาคอมเม้นกันด้วยนะครับ

Golfzaหายซ่าแล้วมั้งครับ เอาอิมมาชนตอบานเลย555

http://travian-reports.net/th/report/6110404a09c

ปล.น้อยใจจัง พูดถึงEUแต่ไม่พูดถึงผู้บริหารเลยT-T (กิลที่ถูกมองข้ามเสมอๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Iguru : 10-22-2012 เมื่อ 03:38 AM

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Iguru อ่านข้อความ
    Golfzaหายซ่าแล้วมั้งครับ เอาอิมมาชนตอบานเลย555

http://travian-reports.net/th/report/6110404a09c

ปล.น้อยใจจัง พูดถึงEUแต่ไม่พูดถึงผู้บริหารเลยT-T (กิลที่ถูกมองข้ามเสมอๆ)
    โถๆๆ ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวมี ภาคต่อไปแน่ครับ กำลังเขียนอย่าง เมามัน ^^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ CVET อ่านข้อความ
    โถๆๆ ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวมี ภาคต่อไปแน่ครับ กำลังเขียนอย่าง เมามัน ^^
    จัดไปคับ กำลังสนุกเลย
    Together
    NicK_P
    เทพสถิตย์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nickoil24 อ่านข้อความ
    จัดไปคับ กำลังสนุกเลย
    เล่น s3 ด้วยหรอครับ

มั่งคลั่ง ไม่มีนะครับ ต้อง มั่งคั่ง (สนับสนุนการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง)
    S6 r1, Black-I, Eagle-X
    MIA, Chon_Tor
    OS, X-FalcoN

TS4, 3-Kill™i, X-FalcoN

เพราะหลักการของผมคือเล่นด้วยทอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Eagle-X อ่านข้อความ
    เล่น s3 ด้วยหรอครับ

มั่งคลั่ง ไม่มีนะครับ ต้อง มั่งคั่ง (สนับสนุนการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง)
    *0* บุกฟอรั่มแล้ว 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ haiteiraoyue อ่านข้อความ
    แหมๆ em หาย eu ขึ้นเป็นใหญ่แทนเดียวก็มีเรื่องราวถึงหลายๆคนใน eu เองแหละครับ
    ไม่มั้งครับ555 euผมรักสงบครับ ตั้งแต่เซิฟนี้เปิดมาผมเชื่อว่า ยังไม่มีใครเคยเห็นทัพเปิดและมัพตามeuแน่นอน555 คงเห็นแต่ทัพเรน5555 (อย่างน้อยก็เห็นบางส่วนที่โดนแหกตอนไปเรนemอิอิ

แบบนี้ต้องเปลียนความแค้นส่วนตัวเป็นเรื่องเร่าบางแล ้ว วะ ฮะ ฮะ
    อุ๊ย เรื่องเร่า? เร่าร้อนหรอ แหมชอบจัง เรื่องแบบนี้เนี่ยย

เอ๊ๆ จะเกี่ยวกะเราป่าวน้าา
    th1x3 GRTX
    th2x3 ZX
    th3x3 ESX
    th4x3 ZX&GO!!
    th5x3 smoke&soullinke

อ่านแล้วอยากเข้า se เลยผม
    เขาจะรับผมไหมนี่ แต่งต่อเลยครับกำลังมันๆ