ชื่อกระทู้: ขอคำศัพท์ที่ใช่ในเกมทราเวียนหน่อย

Travians
    สถานที่
    BKK Thailand

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kren อ่านข้อความ
    ดริฟ น่าจะมาจากการดริฟรถมากกว่ามั้ง เพราะ มันแปลความหมายมาจากการหักหลบแบกอย่างรวดเร็ว แล้วออกตัวทันที เหอๆๆๆ
    ฟังแล้วเห็นภาพว่าทำไมเอามาหมายถึงการโยกหลบแล้วสวนว ิ

Default warrior

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phantasm อ่านข้อความ
    เรน คือ การส่งกำลังเสริม
    ฟาร์ม คือ เมืองที่โดนปล้นประจำ
    sit คือ ผู้ช่วยดูแลบัญชี (id)
    แมว คือ เครื่องยิงกระสุน
    แรม คือ เครื่องกระทุ้ง
    mh คือ มัลติฮันเตอร์ คือ คนดูแลเซิฟ
    cp คือ คะแนน วัฒนธรรมไว้ใช้เวลาจะยึดเมืองหรือขึ้นเมืองใหม่
    อยากจะขอถามหน่อยครับ เวลาถูกโจมตีแล้วเขามีแมวมาพร้อมกับทหาร ทำให้โกดังของเราหายไป บ่อโคลนก็ลดระดับด้บไปด้วย มีวิธีแก้มั้ยครับ ถ้าทหารของเรามีน้อยอ่ะครับ

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cupidae อ่านข้อความ
    อยากจะขอถามหน่อยครับ เวลาถูกโจมตีแล้วเขามีแมวมาพร้อมกับทหาร ทำให้โกดังของเราหายไป บ่อโคลนก็ลดระดับด้บไปด้วย มีวิธีแก้มั้ยครับ ถ้าทหารของเรามีน้อยอ่ะครับ
    ขอเรนจากทั่วสารทิศครับ ขอจากกิล ขอจากนอกกิล ขอจากเพื่อนบ้าน ขอจากศัตรู ขอจากทุกคนในโซน ขอจากทุกคนในเซิฟ(เวอร์ไปป่าวฟะ)
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cupidae อ่านข้อความ
    ไม่มีครับ ต้องกันอย่างเดียว ถ้าไม่กันก็ต้องสร้างใหม่ ลองส่งigmไปเจรจาดูซิครับ อาจจะได้เเต่ไม่100%อ่ะ
    War would end if the dead could return.
    "สงครามคงจะหมดไปหากคนตายฟื้นขึ้นมาได้"

เข้าใจไปขุดกระทู้สมัยพระเจ้าเหาพึ่งเกิดมาถามนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ads1 อ่านข้อความ
    เข้าใจไปขุดกระทู้สมัยพระเจ้าเหาพึ่งเกิดมาถามนะครับ

เหนด้วยกับเรปบน -*-
    ย้อนกลับไปดู กระทู้เก่าๆ ที่เคยเล่น เคยตอบ แล้วคิดถึงจริงๆ สมัยที่ ทราเวี่ยน ยังฮอตๆ ปี 2009 นี่ก็ผ่านมา 7 ปี แล้วสินะ .

ครั้งแรกที่เริ่มเล่น Sv1 สังกัด กิลด์ CB ตีกับ AM ยังมีคนที่เคยอยู่ 2 กิลด์นี้หลงเหลือในบอร์ดมั้ยครับ??