ชื่อกระทู้: มาอัพเดตสถานการณ์กันหน่อยยนะจ๊ะ

เมื่อเช้า เจ้าป้า แห่งกิล FM™M@Fฎ ผู้เล่นที่มี pop มากที่สุด อันดับ 1 ของ s2 ได้ตื่นมาแล้วหาเมืองหลวงไม่เจอครับ

UpDate สถานะการณ์

ประเมินสถานะการณ์ +/+ คงยังนัวต่อไป แต่รู้สึกว่า ทางสุภาพจะเป็นฝ่ายได้เปรียบอีกครั้งหลังจากดูเสียเป รียบมานาน

ส่วนทวีปอื่นได้ข่าวว่า DNA กับ KTW จะร่วมมือกัน ถล่ม 3D
    หลังจาก ที่ 3D ไปชิงวิ่งไวคืนมา แต่ก็แลกกับการเมืองหลายของคนที่ไปชิง สปด.

มาเฟียจะทำอย่างไร ปล่อยไว้แบบนี้ไม่ดีแน่
    3D VS DNA + KTW งานนี้สนุกแน่นอน

ต้องรอชมกันต่อไปนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The Sim อ่านข้อความ
    เมื่อเช้า เจ้าป้า แห่งกิล FM™M@Fฎ ผู้เล่นที่มี pop มากที่สุด อันดับ 1 ของ s2 ได้ตื่นมาแล้วหาเมืองหลวงไม่เจอครับ
    หุหุ แค่หลวงหายจะเอาSheอยู่รึป่าว
    ผ่านไป1วัน Sheเสกเมืองหลวงขึ้นมาใหม่pop300กว่าไปแระ พร้อมเริ่มยึดโออีก1โออีก
    แค่1วันเอง เสกไวแท้ หุหุ

แหม่....เมืองลูกเยอะขนาดนี้แถมยังมีเมืองหลวงสำรองด ้วยอีก โฮ่ๆๆๆ
    ว่าแต่ dna กะ ktw จะจับกันตี 3d จริงๆเหรอนี่???
    ในชีวิตจริง...หมัดหนักกว่าไม่ได้พิสูจน์ว่าคุณจะชนะ
    ...............แต่คนที่รับหมัดได้มากกว่าต่างหากจึง จะเป็นผู้ชนะ!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bloodtower อ่านข้อความ
    update สถานะการณ์

ประเมินสถานะการณ์ +/+ คงยังนัวต่อไป แต่รู้สึกว่า ทางสุภาพจะเป็นฝ่ายได้เปรียบอีกครั้งหลังจากดูเสียเป รียบมานาน

ส่วนทวีปอื่นได้ข่าวว่า dna กับ ktw จะร่วมมือกัน ถล่ม 3d
    หลังจาก ที่ 3d ไปชิงวิ่งไวคืนมา แต่ก็แลกกับการเมืองหลายของคนที่ไปชิง สปด.

มาเฟียจะทำอย่างไร ปล่อยไว้แบบนี้ไม่ดีแน่
    3d vs dna + ktw งานนี้สนุกแน่นอน

ต้องรอชมกันต่อไปนะครับ
    สำหรับทางสุภาพ เขาไม่ใช่ทำมะดาอยู่แล้ว มีทีเด็ดเสมอ งานนี้เกมส์จะพลิกไปพลิกมายังไงต่อ รอชมกันต่อไป
    ส่วน3d ถ้าโดนรุมในระยะสั้นอาจจะพอสู้ได้ แต่ถ้าต่อไปในระยะยาว คิดว่าคงจะสู้คนเยอะไม่ได้แน่
    แต่ผมว่าสถาการณ์เบื้องหลังตอนนี้ น่าจะมีความลับอะไรบางอย่างอยู่ที่หลายๆคนอาจไม่รู้ก ัน รอชม หึหึ

เอ...แต่ผมอยากรู้เรื่องที่ kurchai กับ tatata บวกกันมากกว่าน้าาาา ว่าอะไรยังงัย สวนกันให้ขนาดนี้มีรีพอร์ทให้ชมไม๊เอ่ย???
    ในชีวิตจริง...หมัดหนักกว่าไม่ได้พิสูจน์ว่าคุณจะชนะ
    ...............แต่คนที่รับหมัดได้มากกว่าต่างหากจึง จะเป็นผู้ชนะ!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อยากโดนแบน อ่านข้อความ
    สำหรับทางสุภาพ เขาไม่ใช่ทำมะดาอยู่แล้ว มีทีเด็ดเสมอ งานนี้เกมส์จะพลิกไปพลิกมายังไงต่อ รอชมกันต่อไป
    ส่วน3d ถ้าโดนรุมในระยะสั้นอาจจะพอสู้ได้ แต่ถ้าต่อไปในระยะยาว คิดว่าคงจะสู้คนเยอะไม่ได้แน่
    แต่ผมว่าสถาการณ์เบื้องหลังตอนนี้ น่าจะมีความลับอะไรบางอย่างอยู่ที่หลายๆคนอาจไม่รู้ก ัน รอชม หึหึ
    ผมยังเชื่อว่า 3d ไม่แพ้ง่ายๆแน่นอน อาติเฟคชิ้นสำคัญๆก็ยังมีมากนัก

แต่ทาง ktw นั้นไม่ึค่อยบอบช้ำจากสงครามเท่าไหร่ มั้งนะ ฮ่าๆ

แต่จับกับ dna จริงอะ พึ่งรู้นะนิ - -

หุหุ เพิ่งเข้ามาดูฟอม น่าสนุกนะคับ ktw+DNAปะทะ 3D มันแน่ๆ รอชมคับ
    Together
    NicK_P
    เทพสถิตย์

เจ้าป้า หลังจากโดนทุบหลวงหาย ได้เสกเมืองหลวงขึ้นมาใหม่ ขณะนี้ผ่านไปยังไม่ถึง2วัน อัพpopเมืองหลวงขึ้นมาเกือบ400แล้ว พร้อมกับยึดโอข้าว50%อีก2โอเรียบร้อยอีกด้วย ไว-โหด-จัด จิงๆ งานนี้ทองกระจาย น่ากลัวจิงแท้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อยากโดนแบน อ่านข้อความ
    เจ้าป้า หลังจากโดนทุบหลวงหาย ได้เสกเมืองหลวงขึ้นมาใหม่ ขณะนี้ผ่านไปยังไม่ถึง2วัน อัพpopเมืองหลวงขึ้นมาเกือบ400แล้ว พร้อมกับยึดโอข้าว50%อีก2โอเรียบร้อยอีกด้วย ไว-โหด-จัด จิงๆ งานนี้ทองกระจาย น่ากลัวจิงแท้
    ใช่ครับ สร้างไวมาก ทองก็โหด แต่สิ่งที่ทางนั้นทำไม่ได้ก็คือ การนำทหารที่หายไป กลับคืนมา เจ้าป้า ทำการถือ สร้างไวเล็กมานานมาก ดังนั้น ลองคิดดูว่า ทหารเมืองนั้นจะมีเท่าไร เผลอๆ อาจจะถึงแสนก็ได้ ถ้าเค้ากดทหารเป็นนะ สร้างทหารมาแทบตาย สุดท้ายก็ไม่ได้ใช้ อันนั้นคือเป้าหมายของทาง สุภาพต่างหากครับ