ชื่อกระทู้: เวลาไปตีโอเสร็จแล้ว แล้วจู่ๆ ก็มีคนมาบอกว่า ?

Default เวลาไปตีโอเสร็จแล้ว แล้วจู่ๆ ก็มีคนมาบอกว่า ?

เวลาไปตีโอเสร็จแล้ว แล้วมีคน มาอ้างอิง ว่าเขาจองโอไว้จะทำอย่างไรครับ
    แล้วเขาก็บอกมาว่า เมื่อคืน เขาตี แล้ว 1 ครั้ง

1. แต่ผมเห็นเนเจอร์ อยู่เป็น 100 กว่าตอนที่ผมไปตี ใช้ทหารกวาดทีเดียว เลย
    2. เขาบอกว่าเขาตีแล้วตั้งแต่เมื่อวาน โอนี้ต้องเป็นของเขา ( ผมก็งง ว่าทำไม ยังเหลือเยอะ)

อยากให้ผู้ที่มีความรู้ มาวิเคราะห์ ให้หน่อยครับ ว่าเหตุการณนี้เป้นอย่างไร

ปล
    ปกติแล้วเขา ตีโอ กันแค่ครั้งเดียวใช่ไหมครับ ?
    เพราะผมไปตีก็เอาทหารกวาด แล้วก็ ค่อยเอา Hero ไปตบที่หลัง

ถ้ามันเยอะมาก กวาดทีเดียวไม่หมดหรอกครับ
    จะโพสถามอะไรอย่าให้มันซ้ำกันนักได้ป้ะ ขี้เกียจตอบ หาๆกันมั่งสิ
    พระเจ้า Google ก็ช่วยท่านได้

Travians
    สถานที่
    BKK Thailand

น่าจะเอาฮีโร่ไปเก็บประสบการณ์ด้วยเนอะ เสียดาย

แต่ว่า ผมตีโอ ทีไร ผมก็จะเหลือประมาณ 10 กว่า เท่านั้น
    ทุกท่านตีแบบไหนกันครับ

Travians
    สถานที่
    BKK Thailand

อืม ... ตีแล้วเหลือ 10 กว่าต้องดูว่าก่อนตีมีเท่าไหร่
    ปกติก็จะลองจำลองดู ถ้าตีก็กะว่า 3-4 ครั้งต้องเก็บได้หมดอ่ะ

ปกติ ถ้าทหารว่างๆ ผมยกหมดเมืองอ่ะ เอาจำนวนข่มไว้ก่อน เผื่อ หมูหมากาไก่ในนั้นมันจะกลัว
    จะโพสถามอะไรอย่าให้มันซ้ำกันนักได้ป้ะ ขี้เกียจตอบ หาๆกันมั่งสิ
    พระเจ้า Google ก็ช่วยท่านได้

Banned

คือการไปตีโอจะเป็นการไปปล้นแค่นั้นครับ โอกาสกวาดทีเดียวหมดโอเลยมันก็ยากมาก นอกจากทหารเยอะจริง ๆ แต่มันก็รู้สึกจะยึดไม่ได้ในครั้งเดียวแน่ ๆ ครับ

ยิ่งบางคนผมเห็นทหารไม่มากก็ไปตีแล้ว แบบนี้ยิ่งต้องไปหลายครั้ง ดังนั้นโอกาสที่จะเป็นแบบจขกท.ว่าจริง ๆ ก็เป็นไปได้ครับ ว่าเค้ามาเปิดไว้ก่อน

แต่จริงๆ ใครยึดก่อนได้ก่อนครับ มันถึงจะถูกต้องตามหลักการ เพราะของแบบนี้ใครจะไปรู้ว่ามีคนเปิดมั้ย เพราะบางทีมีคนว่าง ๆ มาจากแดนไกลหาที่เก็บเลเวลฮีโร่ก็ได้ (แบบผมก็ไปแบบนี้บ่อย ๆ) ผมว่ากรณีนี้อย่าไปสนใจเลยครับ นอกจากว่า จะซื้อใจกัน แล้วมีโออันอื่นให้ยึดอยู่ดี ก็อย่างนั้น ก็แล้วแต่ครับ เจรจากันได้ แต่เราไม่ผิดนะครับ ถ้าเล่นบอกเราผิดก็ต้องเลิกคุยครับ

1 เนเจอร์ จะออกต่อเมื่อไม่มีคนยึดโอเอซิสเท่านั้น

2 ถ้าโอเป็นของเค้าก็ต้องมีชื่อเค้าติดที่โอเอซิส ตี 1 ครั้งก็ยึดโอเอซิส

ทีไม่มีคนได้แล้ว ตี 3 ครั้งสำหรับโอเอซิสที่มีเจ้าของ

แย่จังฮีโร่ผมมันกระจอก ไปโอที่มีหนู 20+ ก็ตายแล้ว

ของผมม้า ซีซ่า เพิ่มโจมตี% 8.8% อิอิ
    "นิยามของความโลภ"

ประพันธ์โดย kameno

"มันคือสิ่งที่ทุกคนต้องการ
    ทีให้สัญญาว่า
    จะมอบความสุขบนความความทุกข์ จะมอบชัยชนะเหนือสงคราม จะมอบความวิบัติสู่ศัตรู จะมอบชิวีตเหนือความตาย
    จะมอบแสงสว่างสู่ความมืด จะมอบความต้องแลกความลำบาก จะมอบอำนาจสู่การทำลายล้าง"

ผู้คนต่างเรียกขาน สิ่งนั่น ด้วยความยกย่องว่า.... "ทองคำ"
    ทองคำจงเจริญ!!! เหอๆ

มันเจรจา กันไม่รู้เรื่อง เอาก็เสียดายทหาร ซะด้วยซิ ไม่อยากเสียกับเรื่องไร้สาระ แถม มีนะ มันมาแหกปาก โวย วาย ให้อีกเมือง นึก

มันเล่น สอง id แล้วมันก็ถ้าด้วยว่า ไม่กลัว mh แบน คิดเอาก็แล้วกัน กร่างขนาดไหน

Tags for this Thread