ชื่อกระทู้: วิเคราะห์ เจาะแบบตื้นๆ ทุกพันธมิตร ในดินแดนที่ โหดร้าย!! ป่าเถื่อน!! ในโซน -/-

Banned

เริ่มมีความมขัดแย้งในเรื่องข้อมูล แฮะ อ่า ...... เริ่มเกินความสับสนในการเสพดร่าม่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aloneging อ่านข้อความ
    เริ่มมีความมขัดแย้งในเรื่องข้อมูล แฮะ อ่า ...... เริ่มเกินความสับสนในการเสพดร่าม่า
    5555 เบื่อเสพดราม่าละพอกันที ปิดหูปิดตาเล่นกันเถอะ จะได้ไม่เซ็ง มาสร้างความสนุกในเกมส์กันดีกว่า
    oxidize s4 Im 2010
    oxidize s3 Trust 2011
    Help Thx 5 8|Z 2011
    oxidize comx 2011/2012 National Championship(comx)
    oxidize s4 UN-Ar 2012
    Mysteltainn Ts6 2013 Myth O Attack & Hero Rank 1
    Indestructible Ts1 2013 Banana WW & Attack & Defense & Hero Rank 1
    Chameleon Ts6 2014 TL-Z
    Feel The Light Ts5 2015 FTL
    oxidize TT 2015 Group A GG™ HS
    OXIDIZE 2016 ?

งั้นก็หลับหูหลับตาเล่นให้จบๆเซิฟไป จะได้ไม่มีอะไรมาก ถ้าทีมงานส่วนกลางมีอำนาจมากกว่า ทีมงานในเซิฟยุบเซิฟไปรวมเถอะ เป็นอะไรที่ห่วยแตกมากจะมี .asia ไปเพื่ออะไร ถ้าทีมงานส่วนกลางมีอำนาจมากกว่า 5555555555555
    ฝันไว้จะเป็นภาระ !!!
    S2.ASIA dustzero > WE KAK™
    Tx3.asia Mnemosyne > 7-13
    Ts5.asia saintcross > LHC
    Ts6.asia ZhaoYun > Myth O™
    Ts65.com Maserati > SCR
    Ts6.asia Ohyeah > TL™-ZOO
    Final 2014 Malachite > ?

Ts5.asia James T. Kirk > FLT
    Koala > TT 2015 Group A GG™ HS

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOongku อ่านข้อความ
    ผิดแล้วครับ mod ไม่มีใครเป็น mh เลยครับซึ่ง mh นับจากนี้จะเป็นทีมงานคนต่างชาติเป็นผู้แบนเองครับ ส่วนคนปลดล๊อกจะเป็นคนไทยครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOongku อ่านข้อความ
    ถ้าหมายถึงน้องกุ๊ก คุณคงเข้าใจผิดแล้วครับ น้องเค้าไม่ได้เป็นทีมงาน mh ในไทยเลยครับ แต่ในต่างประเทศ ก็ไม่แน่ครับ ผมถึงบอกไงครับ ว่าถ้าคุณรู้อะไรมาก็เอามาโพสเลยครับ จะได้รู้กันไปครับ ว่าใครผิด หรือใครสร้างเรื่อง คุณยอม เพราะคุณคงจะทราบว่ามันไม่น่าจะเป็นจริงอย่างนั้นหรื อครับถึง ไม่ทำให้เรื่องมันจบ ผมเองก็ไม่อะไรหรอกครับ ผมก็ฟังมาหลายๆ ช่องทางแต่ผมอยากให้คน ที่กุเรื่องออกมา ยอมรับผิดกันเองมากกว่าครับ จะได้รู้กันไปครับ ว่าใครจริง ใครเท็จ เพราะผมเองนั้นก็ฟังมาหลายๆ ฝ่ายเหมือนกันครับแล้วผมจะแนะนำให้น่ะครับ การฟังที่ดี ฟังหลายๆ ช่องทางครับ ฝั่งหลายๆ ฝ่าย ไม่ใช่ฟังความข้างเดียวครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LuvNoom อ่านข้อความ
    ผมว่าทีมงานอธิบายชัดเจนแล้วน่ะครับ ทีมงานส่วนกลางที่แบน ในปัญหาปั้มทองนี้เป็นทีมงานเซิพนอกครับ ฝรั่งเค้าแบนผู้เล่นในไทยนี้เค้าต้องใช้อารมณ์ด้วยหร ือครับ แล้วจากที่ผมขอทีมงานดู หลักฐาน mh ย้อนหลัง ผมถึงบ้างอ้อเรียบร้อยแล้วครับ แต่ผมไม่ขอ พูดในนี้แล้วกันครับ เพราะมันจะทำให้ผู้เล่นดังกล่าวอาจจะถูก ทำให้คนเกิดอคติที่ผิดไปจากเกมส์นั้นได้ครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LuvNoom อ่านข้อความ
    จากที่ผมสอบถามทางทีมงานที่เกี่ยวข้อง ในปัญหากรณ๊การปั้มทองนี้ทีมงาน mh ส่วนกลางเป็นผู้แบนเองเลยครับ แล้วส่งต่อมาให้ทีมงานไทยรับเรื่องดูแลเฉพาะเจาะจงแต ่ล่ะเซิพกันไป แล้วหลักๆเซิพนอก ก็มีกันเยอะครับในปัญหาส่วนนี้ เซิพสปีดเกมส์มันค่อนข้างที่จะไวผู้เล่นมักที่จะหัวห ม้อกันเยอะ ไปกด 3-4 วันก็ออกเมืองกันก็ได้ล่ะครับ

50 ทอง แล้วนี้ก็ไม่ใช่กรณีแรกในเซิพไทยเราครับ มันมีมานานแล้วครับ ส่วนเครื่องมือตรวจสอบทีมงานเค้าใช้ Linux กันครับผมใบ้ให้ได้เท่านี้
    Regarding your inquiry about a ban. I'm not completely sure if I understand you correctly. Do you want to know why your account was banned and want to resolve the ban? You would need to contact the Multihunter on your server.

In theory I could issue a ban as I'm the senior community manager overseeing the .asia domain. However, I don't hunt on the .asia domain but only advise when the community manager contacts me or if players contact us directly. In general the local team issues bans and this isn't done by headquarters in Germany. I hope this answers your questions.

Kind regards,

Minke
    Senior Community Manager
    ส่วน คุณ Minke (Senior Community Manager) บอกว่า โดยทั่วไป ทีมงานท้องถิ่นจะเป็นคนแบน ไม่ใช่ทีมงานจากเยอรมัน

ผมตกภาษาไทยครับ ผมเข้าใจว่าที่ผ่านมา ทีมงานส่วนกลาง คือ ฝรั่ง ผมตีความผิดเองครับ
    สรุปคือ ทีมงานส่วนกลาง คือคนไทย ยานแม่อยู่ในไทย ใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cherul : 04-21-2014 เมื่อ 04:45 AM
    Asia
    Cherul IM s4.asia 2010 (ชนะ) | FOR ts6.asia 2011 (ชนะ) | LHC ts5.asia 2012 (แพ้) | Myth ts6.asia 2013 (ชนะ)
    Spectrum Banana ts1.asia 2013 (ชนะ)
    Mosquito TL ts6.asia 2014 (แพ้)
    ยูชีจิน Sapphire, Quartz Thx 18
    Inter
    Cherul Leg s4.com 2008 (แพ้) | LM-N s4.com 2009 (ชนะ) | GG™ HS Tournament Group A 2015 (รองแชมป์) | THAILAND Tournament Group D 2016 (แชมป์) | THAILAND Tournament Final 2016 (แชมป์)
    คุณแม่ขอร้อง ND-TH Tournament Final 2015 (รองแชปม์)

งงด้วยความรวดเร็ว อิอิ
    ในชีวิตจริง...หมัดหนักกว่าไม่ได้พิสูจน์ว่าคุณจะชนะ
    ...............แต่คนที่รับหมัดได้มากกว่าต่างหากจึง จะเป็นผู้ชนะ!!!

"In general the local team issues bans and this isn't done by headquarters in Germany. I hope this answers your questions."
    ผมแปลไม่ออกเลยไป ลองใส่ในช่องแปลภาษาใน Google ครับ ไม่รู้ว่ามันแปลถูกไหมครับได้ตามนี้
    "โดยทั่วไปทีมท้องถิ่นออกเรย์แบนและไม่ได้ทำโดยสำนัก งานใหญ่ในประเทศเยอรมนี ฉันหวังว่านี้ตอบคำถามของคุณ"
    คือคนความรู้น้อยอย่างผม ต้องแปล ภาษาไทย ให้เป็น ภาษาไทย ในgoogle อีกไหมอะครับ???
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PICHITCHAI : 04-21-2014 เมื่อ 07:54 AM

เอาแล้วๆ สรุปยังไงล๊ะเน่ีย userธรรมดามาตอบแต่ ทีมงานหายหมด

ABSK
    Balling
    BreezeOcean
    Smage
    TheBapTer
    DAMN
    Vform
    MR.8
    Pebber
    nunew

s6.Armadillo

ts65 ทัวรอบก่อน final

Zaleng

อีกเยอะเยะจำไม่ได้แล้ววะ นานเกิน และที่เพื่อนชวนไปสิงอีกมากมาย

ที่จริงจังหน่อยก็คงเป็นสีแดงหล๊ะมั่งนะ

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Atks อ่านข้อความ
    5555 เบื่อเสพดราม่าละพอกันที ปิดหูปิดตาเล่นกันเถอะ จะได้ไม่เซ็ง มาสร้างความสนุกในเกมส์กันดีกว่า
    ผมว่า สังคายนา บ้างไรบ้าง ก็ดีนะ เพราะยิ่งเล่น ยิ่งรู้สึก ว่า เปาบุ้นจิ้นหายไปทุกทีๆ แล้วเท่าที่อ่านๆ ดู mh มีหน้าที่ทำให้เกิดความ เที่ยงธรรม ...... ถ้าเปาบุ้นจิ้นหายไป แล้วจะมีไป ......เพื่อ ?

จากหลักฐานที่ คุณต้นๆ ยกมาข้างบน ก็เห็นอยู่ว่า mod พยายามปกป้อง mh แค่ไหน โดยมีหลักฐานชี้ชัดถึงคำอ้างที่ mod พูดนั้น ไม่เป็นความจริง มันส่อให้เห็นถึง การทุจริต ถ้ามีการสอบวินัย ผมว่าคงต้องไล่สอบยกชุดแล้วหละ

แต่อย่างว่า อำนาจในมือฉัน แล้วใครไหนกันจะทำอะไรได้

ทำได้อย่างเดียวคือ เลิก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cherul อ่านข้อความ
    ส่วน คุณ Minke (Senior Community Manager) บอกว่า โดยทั่วไป ทีมงานท้องถิ่นจะเป็นคนแบน ไม่ใช่ทีมงานจากเยอรมัน

ผมตกภาษาไทยครับ ผมเข้าใจว่าที่ผ่านมา ทีมงานส่วนกลาง คือ ฝรั่ง ผมตีความผิดเองครับ
    สรุปคือ ทีมงานส่วนกลาง คือคนไทย ยานแม่อยู่ในไทย ใช่ไหมครับ
    ถ้าจากที่อ่านมาถึงล่าสุดนะ

เหมือนจะบอกว่า ทีมงานส่วนกลาง เป้นฝรั่ง แต่ น่าจะอยู่ไทยหละ ตอนนี้ ^_^

ปล. ไม่นานผมน่าจะโดนแบน ข้อหาหมิ่นเบื้อสูง ha haa และผมคงไม่ขอปลดแบน
    ฝากลาทุกคนล่วงหน้าเลยแล้วกัน รักทุกคนนะครับ เคยเห็นฝีมือหลายๆ คนละ ประทับใจครับ
    และเซิพนี้ ไอดอลผม มาค่อนข้างจะครบนะ ^_^ ถ้าขาดก็ขาดพี่บาส พี่ชายสุดที่รักเลยคนนี้ ^^ เปิดร้านขายอาหาร อยู่แยกลำสาลี ใครผ่านไปแถวนั้น แว๊ะ อุดหนุนแกหน่อยนะ แกบอกว่า ถ้าเป็นคนเล่นทราเวียนไปกิน แกคิดพิเศษให้ ๒ เท่าจากราคาเดิม ha haa ล้อเล่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aloneging : 04-21-2014 เมื่อ 12:46 PM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aloneging อ่านข้อความ
    ผมว่า สังคายนา บ้างไรบ้าง ก็ดีนะ เพราะยิ่งเล่น ยิ่งรู้สึก ว่า เปาบุ้นจิ้นหายไปทุกทีๆ แล้วเท่าที่อ่านๆ ดู mh มีหน้าที่ทำให้เกิดความ เที่ยงธรรม ...... ถ้าเปาบุ้นจิ้นหายไป แล้วจะมีไป ......เพื่อ ?

จากหลักฐานที่ คุณต้นๆ ยกมาข้างบน ก็เห็นอยู่ว่า mod พยายามปกป้อง mh แค่ไหน โดยมีหลักฐานชี้ชัดถึงคำอ้างที่ mod พูดนั้น ไม่เป็นความจริง มันส่อให้เห็นถึง การทุจริต ถ้ามีการสอบวินัย ผมว่าคงต้องไล่สอบยกชุดแล้วหละ

แต่อย่างว่า อำนาจในมือฉัน แล้วใครไหนกันจะทำอะไรได้

ทำได้อย่างเดียวคือ เลิก

ถ้าจากที่อ่านมาถึงล่าสุดนะ

เหมือนจะบอกว่า ทีมงานส่วนกลาง เป้นฝรั่ง แต่ น่าจะอยู่ไทยหละ ตอนนี้ ^_^

ปล. ไม่นานผมน่าจะโดนแบน ข้อหาหมิ่นเบื้อสูง ha haa และผมคงไม่ขอปลดแบน
    ฝากลาทุกคนล่วงหน้าเลยแล้วกัน รักทุกคนนะครับ เคยเห็นฝีมือหลายๆ คนละ ประทับใจครับ
    และเซิพนี้ ไอดอลผม มาค่อนข้างจะครบนะ ^_^ ถ้าขาดก็ขาดพี่บาส พี่ชายสุดที่รักเลยคนนี้ ^^ เปิดร้านขายอาหาร อยู่แยกลำสาลี ใครผ่านไปแถวนั้น แว๊ะ อุดหนุนแกหน่อยนะ แกบอกว่า ถ้าเป็นคนเล่นทราเวียนไปกิน แกคิดพิเศษให้ ๒ เท่าจากราคาเดิม ha haa ล้อเล่นครับ
    ไปกินมีสิทธ์ ลุ้นทองทราเวียนทุกเดือนปะครับ 555

ABSK
    Balling
    BreezeOcean
    Smage
    TheBapTer
    DAMN
    Vform
    MR.8
    Pebber
    nunew

s6.Armadillo

ts65 ทัวรอบก่อน final

Zaleng

อีกเยอะเยะจำไม่ได้แล้ววะ นานเกิน และที่เพื่อนชวนไปสิงอีกมากมาย

ที่จริงจังหน่อยก็คงเป็นสีแดงหล๊ะมั่งนะ

Super Moderator Super Moderator Ferrero's Avatar
    สถานที่
    Australia

ทีมงาน moderator ไม่จำเป็นต้องปกป้อง mh นี้ค่ะ เพราะจากที่สอบถามมา mh ก็บอกเพียงแค่ว่า บัญชีที่มีปัญหาดังกล่าวผิดจริง และทีมงานก็สามารถบอกเหตุผลขั้นตอนต่างๆ เท่าที่จะตอบได้ หรือคุณต้องการจะให้ moderator นำหลักฐานของบุคคลดังกล่าวมา ชี้แจงในฟอรั่มเพื่อที่ ทางพวกคุณจะได้ถึงบางอ้อเหมือนดั่งทีมงานหลายๆ คนที่ได้ เห็นหลักฐานอย่างนั้นหรือไม่ .
    สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา คือชีวิตเรา...
    สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา คือหัวใจเรา...

อย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปยกให้ใคร
    อย่าเอาใจทั้งใจไปให้ใครคนเดียว

อย่ายกสิ่งที่มีค่าที่สุด และ ดีที่สุดของเราไปให้ใครดูแล
    เพราะไม่มีใคร...ที่จะดูแลมันได้ดีไปกว่าตัวเราเอง

เรื่องเร่งด่วนแจ้ง MSN : buttertravianteam@hotmail.com / Skype™ : buttertravian

ไม่อนุญาติสอบถามเกี่ยวกับบัญชีที่ถูกแบนในเกมส์ ทีมงานอนุญาติให้สอบถามปัญหา ที่เกิดเกี่ยวกับเกมส์ หรือ รูปแบบการเล่นได้เท่านั้นค่ะ

หน้าที่ 100 จากทั้งหมด 251 หน้า แรกแรก ... 50909899100101102110150200 ... LastLast