ชื่อกระทู้: วิเคราะห์ เจาะแบบตื้นๆ ทุกพันธมิตร ในดินแดนที่ โหดร้าย!! ป่าเถื่อน!! ในโซน -/-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ferrero อ่านข้อความ
    ทีมงาน moderator ไม่จำเป็นต้องปกป้อง mh นี้ค่ะ เพราะจากที่สอบถามมา mh ก็บอกเพียงแค่ว่า บัญชีที่มีปัญหาดังกล่าวผิดจริง และทีมงานก็สามารถบอกเหตุผลขั้นตอนต่างๆ เท่าที่จะตอบได้ หรือคุณต้องการจะให้ moderator นำหลักฐานของบุคคลดังกล่าวมา ชี้แจงในฟอรั่มเพื่อที่ ทางพวกคุณจะได้ถึงบางอ้อเหมือนดั่งทีมงานหลายๆ คนที่ได้ เห็นหลักฐานอย่างนั้นหรือไม่ .
    ผมว่าไม้ต้องเอาหลักฐานออกมาหรอกครับ เพราะเจ้าตัวเค้า ก็ยอมรับผิดไปแล้วครับ แต่ยัง งง กับ ข้อความบางอันนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOongku อ่านข้อความ
    Ban ไม่ผิดหรอกครับ ยิ่งวิธีการเล่นที่ท่านทำแบบนี้ด้วย ซึ่งกำลัง ฮิตเลยครับช่วงนี้ ยิ่งเป็นแนวไป Multiaccount ที่เซิพสปีด เพื่อโอนทองเพียง 50 ทองมายังเซิพปรกติ มันเป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรอยู่แล้วครับ ซึ่ง บทลงโทษแน่นอนครับ เทียบเท่า หรือ มากกว่า ข้อหาการใช้โปรแกรมจากนอกเกมส์อีกครับ เพราะท่านกำลังพยายาม กระทำการ Multiaccount อย่างลับๆ ซึ่งในกฎ มันระบุเอาไว้อย่างชัดเจนอยู่แล้วครับ แล้ว Multihunter เค้ามีการร่วมมือ เข้าถึงกันทุกเซิพน่ะครับ เพราะฉนั้นต้องระวัง เอาจริง ถ้าคุณทำไม่เยอะเค้าไม่แบนคุณหรอกครับ ที่จับได้กันเพราะอะไรครับ ออกเมือง 2 ที่เซิพสปีดเสร็จ ลบไอดีเค้าก็รู้สิครับ แล้วผมบอกเลยน่ะครับ ข้อหานี้ ที่แบน คือมี่ความผิด ครับ

"ห้ามทำการปลุกปั่น จัดการ ส่งเสริม หรือการร่วมการต่อต้านอย่าง ลับๆเพื่อละเมิดกฎทราเวียน"

ท่านลองอ่านดีๆ ครับ ผมว่ากฎที่ทางเยอรมันเขียนมันครอบคุมหมดน่ะครับ ลองอ่านบทนำของกฎดูครับ เพราะบทนำเหล่านี้ คือ กฎพิเศษที่นำมาใช้ปิดช่องโหว่ของกฎ ที่พวกท่านกำลัง พยายามละเมิดกฎอย่างลับๆ ยังไงล่ะครับ

จากที่เจอ มีทำไอดีผี เป็น 100 ครับ คุณลองคำนวณดูเล่นๆ น่ะครับ 50 gold 100 id ก็ได้ 5000 ทองแล้วครับ มุกข์นี้ไม่ใช่มีแค่เซิพไทยครับ ท่านเซิพนอกเค้าก็ฮิตกันครับ แล้วมันโยงได้ครับ บางท่านอาจจะ innocent ว่าผิดกฎข้อไหน ลองอ่านบทนำดูครับ ในบทนำนี้ทีมงานเอาไว้ใช้กับผู้เล่นที่หัวหม้อโดยเฉพ าะเลยครับ ท่าน
    แต่พอ คุณ ต้นไปสอบถามข้อมูลทาง เยอรมัน ได้คำตอบกลับมาว่า

In general the local team issues bans and this isn't done by headquarters in Germany. I hope this answers your questions.

ซึ่งกระผมคิดว่า มันค่อนข้างขัดแย้งกับ คำตอบ ที่ได้มาผมว่าค่อนข้างจะขัดแย้งกันอย่างสิ้นเชิง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ferrero อ่านข้อความ
    ทีมงาน moderator ไม่จำเป็นต้องปกป้อง mh นี้ค่ะ เพราะจากที่สอบถามมา mh ก็บอกเพียงแค่ว่า บัญชีที่มีปัญหาดังกล่าวผิดจริง และทีมงานก็สามารถบอกเหตุผลขั้นตอนต่างๆ เท่าที่จะตอบได้ หรือคุณต้องการจะให้ moderator นำหลักฐานของบุคคลดังกล่าวมา ชี้แจงในฟอรั่มเพื่อที่ ทางพวกคุณจะได้ถึงบางอ้อเหมือนดั่งทีมงานหลายๆ คนที่ได้ เห็นหลักฐานอย่างนั้นหรือไม่ .

ขออนุญาตเสนอแนะในฐานะคนกลางไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไ รกับใครเขา เพื่อให้จบประเด็น
    กรุณานำหลักฐานของบุคคลดังกล่าวมา ชี้แจงในฟอรั่มเพื่อที่ ทางพวกระผมจะได้เข้าใจถึงแก่นของเหตุ และเพื่อให้ทุกท่าน​เกิด​การ​ยอมรับในหลักฐานดังกล่า ว
    แต่หากเพื่อนผู้เล่นท่านอื่นไม่เห็นด้วย ขอเสนอแนะนี้ก็ขอตกไป
    ผมอยากให้ฟอรั่มนี้การปะทะระหว่างผู้เล่นด้วยกัน ให้กรรมการท่านทำหน้าที่ของท่านไป...ผู้เล่นก็เล่นกั นตามอัตภาพของเกมส์
    ขอให้เคารพบทบาทซึ่งกันและกัน...ทั้งสองฝ่ายจะ​ผิด​จ ะ​ถูกเรารู้ใจเราดี...ถึงใครจะกล่าวร้ายต่อเราแต่เรา ไม่ได้เป็นอย่างเขาว่า...
    ก็อย่าให้อารมณ์ทางลบมาดึงเราไป...ก็เมตตาต่อเขาที่เ ขารีบรู้มาผิด..
    ..ภูมิใจในสิ่งที่เป็น...ยอมรับในสิ่งที่ได้มา....สร รเสริญ-นินทา ไม่มีใครที่จะผ่านพ้น....ต้องประสบทุกคนเป็นธรรมดา
    " ตราบใดที่ยังเป็นปุถุชนอยู่ ตราบนั้นย่อมมีทิฏฐิ และเมื่อมีทิฏฐิแล้วยากที่จะเห็นตรงกัน เมื่อเห็นไม่ตรงกัน ก็เป็นเหตุให้โต้เถียงวิวาทกันอยู่ร่ำไป สำหรับพระอริยเจ้าผู้เข้าถึงธรรมแล้ว ก็ไม่มีอะไรสำหรับมาโต้แย้งกับใคร ใครมีทิฏฐิอย่างไร ก็ปล่อยเป็นเรื่องของเขาไป "
    -หลวงปู่ดูลย์ อตุโล

King Wong
    finals.travian.com 2014
    http://travian-reports.net/th/report...83,72926b20ec6

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่หลักฐาน เราคุยกันเรื่องช่องโหว่ของกฏที่มันกำกวม และมันสามารถแกล้งกันได้โดยเอา UID ใครก็ได้มาปั้มทอง
    ประเด็นมันอยู่ตรงนี้นะครับ เมื่อสอบถามไป จึงได้ความว่า ทีมงานส่วนกลางเป็นคนจัดการแบน ในกรณีดังกล่าว
    ผมจึงอยากคุยกับทีมงานส่วนกลางถึงช่องโหว่ ว่าคุณจะเอายังไง หรือไม่ก็ประกาศให้มันชัดเจนว่า ทีมงานจะใช้หลักการใดตัดสิน
    ผมไม่ขอพูดถึง ทีมงานส่วนกลางว่าเป็น ฝรั่งหรือคนไทยนะครับ ข้ามประเด็นนั้นไป

ผมมาโฟกัสตรงหลักการตัดสินนั้น ทีมงานแบ่งแยกยังไง ผมจึงยกกรณีเพื่อนผม เพราะ ไอดีที่โดนข้อหา มันอยู่คนละเครื่องกันหมด
    ในทางเทคนิค มันไม่มีทางรู้ได้ว่า เป็นมัลติจริงหรือไม่ ความเห็นของคุณ LuvNoom เองก็ขัดเจน ตามด้านล่าง ว่าผู้เล่นดังกล่าวอาจจะถูก
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LuvNoom อ่านข้อความ
    ผมว่าทีมงานอธิบายชัดเจนแล้วน่ะครับ ทีมงานส่วนกลางที่แบน ในปัญหาปั้มทองนี้เป็นทีมงานเซิพนอกครับ ฝรั่งเค้าแบนผู้เล่นในไทยนี้เค้าต้องใช้อารมณ์ด้วยหร ือครับ แล้วจากที่ผมขอทีมงานดู หลักฐาน mh ย้อนหลัง ผมถึงบ้างอ้อเรียบร้อยแล้วครับ แต่ผมไม่ขอ พูดในนี้แล้วกันครับ เพราะมันจะทำให้ผู้เล่นดังกล่าวอาจจะถูก ทำให้คนเกิดอคติที่ผิดไปจากเกมส์นั้นได้ครับ
    และมันสามารถกลั่นแกล้งกันได้ เพื่อทำให้อีกฝ่ายโดนแบน ผมกังวลจุดนี้มาก
    เพราะว่า กว่าจะสนทนากับ MH แต่ละครั้ง ต้องใช้เวลาอย่างน้อย 24 ชั่วโมง คุยกันกี่วันกว่าจะปลด
    และ ทีมงานโปรดเข้าใจว่า เกมส์นี้การเสียเวลาไปหลายๆวัน มันส่งผลมากกว่า บทลงโทษที่ได้รับอีกนะครับ
    หลายๆคนจึงยอมก้มหน้าก้มตา ยอมรับ ในสิ่งที่โดนยัดเยี่ยด

สุดท้ายนี้ อยากให้ทีมงานชัดเจนในหลักการ ระบุไปชัดๆ ว่า สมัครไอดีจากลิ้งค์ทอง ต่างเครื่องกัน โดนหรือไม่โดน ซิตกันได้ไหม ลบไอดีแล้วสมัครใหม่จะโดนไหม ถึงกฏที่มีช่องโหว่มันแก้ไขไม่ได้เพราะไม่มีอำนาจ แต่ผู้ใช้กฏมีอำนาจในการประกาศ หลักการใช้ชัดเจน เพื่อให้ผู้เล่นได้เข้าใจตรงกัน ถูกไหมครับ

ผมว่าคนส่วนใหญ่ก็อยากรู้คำตอบแค่นั้นแหละครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งโดนแบนแบบงงๆ โดยที่อ่านกฏแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cherul : 04-21-2014 เมื่อ 05:29 PM
    Asia
    Cherul IM s4.asia 2010 (ชนะ) | FOR ts6.asia 2011 (ชนะ) | LHC ts5.asia 2012 (แพ้) | Myth ts6.asia 2013 (ชนะ)
    Spectrum Banana ts1.asia 2013 (ชนะ)
    Mosquito TL ts6.asia 2014 (แพ้)
    ยูชีจิน Sapphire, Quartz Thx 18
    Inter
    Cherul Leg s4.com 2008 (แพ้) | LM-N s4.com 2009 (ชนะ) | GG™ HS Tournament Group A 2015 (รองแชมป์) | THAILAND Tournament Group D 2016 (แชมป์) | THAILAND Tournament Final 2016 (แชมป์)
    คุณแม่ขอร้อง ND-TH Tournament Final 2015 (รองแชปม์)

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cherul อ่านข้อความ
    ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่หลักฐาน เราคุยกันเรื่องช่องโหว่ของกฏที่มันกำกวม และมันสามารถแกล้งกันได้โดยเอา UID ใครก็ได้มาปั้มทอง
    ประเด็นมันอยู่ตรงนี้นะครับ เมื่อสอบถามไป จึงได้ความว่า ทีมงานส่วนกลางเป็นคนจัดการแบน ในกรณีดังกล่าว
    ผมจึงอยากคุยกับทีมงานส่วนกลางถึงช่องโหว่ ว่าคุณจะเอายังไง หรือไม่ก็ประกาศให้มันชัดเจนว่า ทีมงานจะใช้หลักการใดตัดสิน
    ผมไม่ขอพูดถึง ทีมงานส่วนกลางว่าเป็น ฝรั่งหรือคนไทยนะครับ ข้ามประเด็นนั้นไป

ผมมาโฟกัสตรงหลักการตัดสินนั้น ทีมงานแบ่งแยกยังไง ผมจึงยกกรณีเพื่อนผม เพราะ ไอดีที่โดนข้อหา มันอยู่คนละเครื่องกันหมด
    ในทางเทคนิค มันไม่มีทางรู้ได้ว่า เป็นมัลติจริงหรือไม่ ความเห็นของคุณ LuvNoom เองก็ขัดเจน ตามด้านล่าง ว่าผู้เล่นดังกล่าวอาจจะถูก

และมันสามารถกลั่นแกล้งกันได้ เพื่อทำให้อีกฝ่ายโดนแบน ผมกังวลจุดนี้มาก
    เพราะว่า กว่าจะสนทนากับ MH แต่ละครั้ง ต้องใช้เวลาอย่างน้อย 24 ชั่วโมง คุยกันกี่วันกว่าจะปลด
    และ ทีมงานโปรดเข้าใจว่า เกมส์นี้การเสียเวลาไปหลายๆวัน มันส่งผลมากกว่า บทลงโทษที่ได้รับอีกนะครับ
    หลายๆคนจึงยอมก้มหน้าก้มตา ยอมรับ ในสิ่งที่โดนยัดเยี่ยด

สุดท้ายนี้ อยากให้ทีมงานชัดเจนในหลักการ ระบุไปชัดๆ ว่า สมัครไอดีจากลิ้งค์ทอง ต่างเครื่องกัน โดนหรือไม่โดน ซิตกันได้ไหม ลบไอดีแล้วสมัครใหม่จะโดนไหม ถึงกฏที่มีช่องโหว่มันแก้ไขไม่ได้เพราะไม่มีอำนาจ แต่ผู้ใช้กฏมีอำนาจในการประกาศ หลักการใช้ชัดเจน เพื่อให้ผู้เล่นได้เข้าใจตรงกัน ถูกไหมครับ

ผมว่าคนส่วนใหญ่ก็อยากรู้คำตอบแค่นั้นแหละครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งโดนแบนแบบงงๆ โดยที่อ่านกฏแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
    เด๊๋ยวจะมีเคาะมาตอบ ว่า

็ก็ตอบไปชัดเจนแล้ว......

้ha haa

Banned

ไม่ได้อยากจะกัดหรอกนะ แต่ อธิบาย คำตอบที่ Mod พูดแทน mh ในเรื่อง ของการแบนโดนส่วนกลาง ฝรั่ง กับจดหมายที่คุณต้นๆ เอามาให้ดู หน่อยสิครับ

ผมพูดถึงจุดนี้ แต่ พี่ท่านดันมองอีกจุดหนึ่ง

เหมือน ถาม "ไปไหนมา" ตอบ " ๓ วา ๒ ศอก "

คำถามที่ไร้ซึ่งคำตอบ

ไม่่รู้ทำไมผมเห้นเป็นงี่นะ ในเกมตีกันแทบตาย แต่พอมาเรื่องนี้เข้าจริงๆ ทุกคนต่างไปในทางเดียวกัน และขอคำตอบ ที่แน่ชัดไม่เบี่ยงประเด็นเหมือนกัน

แต่ก็ไร้ซึ่งคำตอบ

ABSK
    Balling
    BreezeOcean
    Smage
    TheBapTer
    DAMN
    Vform
    MR.8
    Pebber
    nunew

s6.Armadillo

ts65 ทัวรอบก่อน final

Zaleng

อีกเยอะเยะจำไม่ได้แล้ววะ นานเกิน และที่เพื่อนชวนไปสิงอีกมากมาย

ที่จริงจังหน่อยก็คงเป็นสีแดงหล๊ะมั่งนะ

โพสไรกันระวังบุคคลมีอำนาจน้อยใจนะครับ เรามือป่าวสู้คนมีปืนไม่ได้หรอกชักออกมายิงปั้งเดียว กระทู้ตายจะอดโพสกันนะ เขาเคยบอกแล้วให้ดร่าม่าพูดคุยกันตามเกม อย่าพาดพิงทีมงาน ไม่งั้นจะแบนๆ ๆ ... จิตใจจะอ่อนไหวไปไหม
    อยากสอนว่าอย่าไว้ใจในมนุษย์ แสนจะสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
    ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

"อย่าชี้นิ้วประนามใคร จนกว่าจะแน่ใจว่ามือคุณสะอาดพอ"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nome- อ่านข้อความ
    โพสไรกันระวังบุคคลมีอำนาจน้อยใจนะครับ เรามือป่าวสู้คนมีปืนไม่ได้หรอกชักออกมายิงปั้งเดียว กระทู้ตายจะอดโพสกันนะ เขาเคยบอกแล้วให้ดร่าม่าพูดคุยกันตามเกม อย่าพาดพิงทีมงาน ไม่งั้นจะแบนๆ ๆ ... จิตใจจะอ่อนไหวไปไหม
    ไม่อยากพาดพิงอะไรหรอกนะครับ ถ้าโปร่งใส ไม่มีนอกไม่มีใน เปิดเผยทุกอย่างด้วยความจริง ถ้าโดนอุ้มกระทู้ก็ไม่ต้องคิดเป็นอื่นหรอกครับชัดเจน
    ถ้าจะแบนเพราะเอาเรื่องข้อมูลกับหลักฐานมาวัดกันแล้ว สู้ไม่ได้ ทำเถอะครับรับรองได้เห็นอะไรดีๆกว่านี้อีกเยอะครับ
    ฝันไว้จะเป็นภาระ !!!
    S2.ASIA dustzero > WE KAK™
    Tx3.asia Mnemosyne > 7-13
    Ts5.asia saintcross > LHC
    Ts6.asia ZhaoYun > Myth O™
    Ts65.com Maserati > SCR
    Ts6.asia Ohyeah > TL™-ZOO
    Final 2014 Malachite > ?

Ts5.asia James T. Kirk > FLT
    Koala > TT 2015 Group A GG™ HS

Banned

อ่าจะอุ้มจริงเหรอ แต่ก็มีสิทธิ์นะ เพราะค่อนข้างจะถึงทางตันละ

หาเลี้ยวไปทางไหนอีก อยากรู้จริงๆ

หน้าที่ 101 จากทั้งหมด 251 หน้า แรกแรก ... 519199100101102103111151201 ... LastLast