ชื่อกระทู้: วิเคราะห์ เจาะแบบตื้นๆ ทุกพันธมิตร ในดินแดนที่ โหดร้าย!! ป่าเถื่อน!! ในโซน -/-

Travians
    สถานที่
    In my room

อยากสมัครเป็น mh บ้างจังเลยครับ

ถ้ามีให้สมัครติดต่อผมหน่อยนะครับ อิอิ

อยากลองเป็นบ้าง ฮ่าๆ

ตกลงเรื่องจะเป็นยังไงต่อเอ่ย กำลังติดตามอ่านอยู่ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zil123 อ่านข้อความ
    อยากสมัครเป็น mh บ้างจังเลยครับ

ถ้ามีให้สมัครติดต่อผมหน่อยนะครับ อิอิ

อยากลองเป็นบ้าง ฮ่าๆ
    มีเส้นมั้ยละครับ ถ้ามีเส้นเค้าก็รับนะ ถ้าไม่ใช่พวกเดียวกันยากครับ
    ต้องเป็นพวกกันผลประโยชน์ก็ไม่หนีไปไหน
    ฝันไว้จะเป็นภาระ !!!
    S2.ASIA dustzero > WE KAK™
    Tx3.asia Mnemosyne > 7-13
    Ts5.asia saintcross > LHC
    Ts6.asia ZhaoYun > Myth O™
    Ts65.com Maserati > SCR
    Ts6.asia Ohyeah > TL™-ZOO
    Final 2014 Malachite > ?

Ts5.asia James T. Kirk > FLT
    Koala > TT 2015 Group A GG™ HS

ได้แต่ภาวนา ...................

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dustzero อ่านข้อความ
    มีเส้นมั้ยละครับ ถ้ามีเส้นเค้าก็รับนะ ถ้าไม่ใช่พวกเดียวกันยากครับ
    ต้องเป็นพวกกันผลประโยชน์ก็ไม่หนีไปไหน
    เข้า โออิชิราเมง เลยครับ ไม่ก็ เข้าร้านทำขนมสายไหม

เส้นเพียบ ^_^

Moderator Nepenthes's Avatar
    สถานที่
    Denmark

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cherul อ่านข้อความ
    ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่หลักฐาน เราคุยกันเรื่องช่องโหว่ของกฏที่มันกำกวม และมันสามารถแกล้งกันได้โดยเอา UID ใครก็ได้มาปั้มทอง
    ประเด็นมันอยู่ตรงนี้นะครับ เมื่อสอบถามไป จึงได้ความว่า ทีมงานส่วนกลางเป็นคนจัดการแบน ในกรณีดังกล่าว
    ผมจึงอยากคุยกับทีมงานส่วนกลางถึงช่องโหว่ ว่าคุณจะเอายังไง หรือไม่ก็ประกาศให้มันชัดเจนว่า ทีมงานจะใช้หลักการใดตัดสิน
    ผมไม่ขอพูดถึง ทีมงานส่วนกลางว่าเป็น ฝรั่งหรือคนไทยนะครับ ข้ามประเด็นนั้นไป

ผมมาโฟกัสตรงหลักการตัดสินนั้น ทีมงานแบ่งแยกยังไง ผมจึงยกกรณีเพื่อนผม เพราะ ไอดีที่โดนข้อหา มันอยู่คนละเครื่องกันหมด
    ในทางเทคนิค มันไม่มีทางรู้ได้ว่า เป็นมัลติจริงหรือไม่ ความเห็นของคุณ LuvNoom เองก็ขัดเจน ตามด้านล่าง ว่าผู้เล่นดังกล่าวอาจจะถูก

และมันสามารถกลั่นแกล้งกันได้ เพื่อทำให้อีกฝ่ายโดนแบน ผมกังวลจุดนี้มาก
    เพราะว่า กว่าจะสนทนากับ MH แต่ละครั้ง ต้องใช้เวลาอย่างน้อย 24 ชั่วโมง คุยกันกี่วันกว่าจะปลด
    และ ทีมงานโปรดเข้าใจว่า เกมส์นี้การเสียเวลาไปหลายๆวัน มันส่งผลมากกว่า บทลงโทษที่ได้รับอีกนะครับ
    หลายๆคนจึงยอมก้มหน้าก้มตา ยอมรับ ในสิ่งที่โดนยัดเยี่ยด

สุดท้ายนี้ อยากให้ทีมงานชัดเจนในหลักการ ระบุไปชัดๆ ว่า สมัครไอดีจากลิ้งค์ทอง ต่างเครื่องกัน โดนหรือไม่โดน ซิตกันได้ไหม ลบไอดีแล้วสมัครใหม่จะโดนไหม ถึงกฏที่มีช่องโหว่มันแก้ไขไม่ได้เพราะไม่มีอำนาจ แต่ผู้ใช้กฏมีอำนาจในการประกาศ หลักการใช้ชัดเจน เพื่อให้ผู้เล่นได้เข้าใจตรงกัน ถูกไหมครับ

ผมว่าคนส่วนใหญ่ก็อยากรู้คำตอบแค่นั้นแหละครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งโดนแบนแบบงงๆ โดยที่อ่านกฏแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
    ทีมงานไม่มีการกลั่นแกล้งหรอกครับ หลักฐานว่าผิดจริงก็ต้องว่ากันไปตามหลักฐาน ซึ่งทีมงานในเกมส์ที่เกี่ยวข้องเค้าไม่เอาหน้าที่การ งานมาแลกกับบัญชีที่ไม่ได้มีประโยชน์อะไรกับทีมงานหร อกครับ เอาง่ายๆเลยครับ ตามหลักฐานไม่ผิดจริงไม่โดนแบนหรอกครับ ไม่อย่างนั้น ทีมงานเค้าก็จะมีความผิดไปด้วย แล้วคำถามผมคือ .. บัญชีดังกล่าวนั้นเจ้าตัวบอกความจริงกับ คุณกี่เปอร์เซนต์ล่ะครับ จริงเท็จแค่ไหนว่าหลักฐานที่แบนของบุคคลดังกล่าวไม่ม ีความผิดแล้วมาในแนวว่าโดนกลั่นแกล้งเจ้าตัวทำ Multiaccount ไว้มากกว่ากี่ไอดี แล้วเจ้าตัวบอกหรือป่าวครับ ประเด็นสำคัญเลยน่ะครับ ส่วนใหญ่เลยที่มีข้อพิพาษระหว่างทีมงานส่วนใหญ่มักเก ิดจาก ผู้เล่นที่กระทำผิดต่อกฎ บอกในสิ่งที่ตนเองกระทำผิดไม่หมดและบิดเบื่อนในความเ ป็นจริงของหลักฐานไป จึงเป็นสาเหตุให้หลายต่อหลายครั้งมีการก่อมอบในฟอรั่ มเกิดขึ้น ส่วนการตรวจสอบนั้นก็ว่ากันไปตามกระบวนรายละเอียดปลี กย่อยของหลักฐานในเกมส์ครับ และจริงๆแล้วนั้นผู้เล่นที่กระทำผิดควรที่จะจบตั้งแต ่คุยกับทีมงานในเกมส์แล้วครับ ซึ่งการที่ผู้เล่นจะได้ทำการปลดล๊อกบัญชีนั้น ผู้เล่น รวมทั้งทีมงานก็ต้องเคลียร์กันไปในเกมส์เรียบร้อยแล้ วครับว่าผิดจริงหรือป่าว ไม่ใช่ว่ามาตีเนียนฟอรั่มว่าเป็นเครสตัวอย่างมันก็ไม ่ใช่เรื่องเลยน่ะครับ

สุดท้ายนี้ อยากให้ทีมงานชัดเจนในหลักการ ระบุไปชัดๆ ว่า สมัครไอดีจากลิ้งค์ทอง ต่างเครื่องกัน โดนหรือไม่โดน ซิตกันได้ไหม ลบไอดีแล้วสมัครใหม่จะโดนไหม ถึงกฏที่มีช่องโหว่มันแก้ไขไม่ได้เพราะไม่มีอำนาจ แต่ผู้ใช้กฏมีอำนาจในการประกาศ หลักการใช้ชัดเจน เพื่อให้ผู้เล่นได้เข้าใจตรงกัน ถูกไหมครับ
    ต่างเครื่องกันไม่โดนหรอกครับ ทีมงานเค้าก็มีวิธีตรวจสอบของเค้าครับซึ่งผมก็ไม่สาม ารถเปิดเผยให้ทราบได้ว่า วิธีที่ทีมงาน mh นั้นใช้ตรวจจับกระทำผิดเค้าตรวจสอบอย่างไร และ รับประกันครับว่าการที่คุณจะไป โฆษณาแบะลิงค์ เรียกร้องชวนให้เพื่อนมาเล่นเพื่อให้ได้ทองเพื่อที่จ ะได้ช่วยเหลือบัญชีผู้เล่นดังกล่าวยังไงก็ไม่โดนหรอก ครับ ทีมงานเค้าตรวจสอบได้ครับว่ามีความสัมพันธเกี่ยวเนื่ องกันมากน้อยแค่ไหน

ผมว่าคนส่วนใหญ่ก็อยากรู้คำตอบแค่นั้นแหละครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งโดนแบนแบบงงๆ โดยที่อ่านกฏแล้วก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี
    มันก็ไม่ยากน่ะครับ หากคุณจะส่งจดหมายไปสอบถามทางทีมงานว่า คุณจะกระทำการอันใดนั้นสามารถทำได้หรือป่าว ขัดต่อกฎหรือป่าว ส่งจดหมายไปสอบถามได้นี้ครับ ยังดีกว่าคุณคิดจะกระทำแล้ว ได้ทำไปโดยภายหลังมาทราบว่ามันขัดต่อกฎ แล้วเป็นสาเหตุให้ถูกแบนขึ้น

และ สุดท้ายผมจะสรุปให้น่ะครับ ว่าผิดหรือไม่สาเหตุที่ผิดที่ทีมงานตรวจสอบได้คือ กฎข้อไหน

1.ข้อหา Multiaccount

คำว่ามัลติ หมายความถึง การครอบครองมากกว่า 1 ไอดี หรือ การที่คุณทราบรหัสผ่านเข้าไอดีอื่นในเซิฟเวอร์เดียวก ันก็ถือว่ามัลติเหมือนกัน อันนั้นคือความหมายของคำว่า Multiaccount

2.หัวข้อกฎพิเศษในบทนำเลยครับ

(ห้ามทำการปลุกปั่น จัดการ ส่งเสริม หรือการร่วมการต่อต้านอย่าง ลับๆเพื่อละเมิดกฎทราเวียน กฎของเกมทั้งหมดนี้มีผลต่อบัญชีที่มี การเปิดใช้ บัญชีที่กำลังจะทำการลบ และบัญชีที่อยู่ระหว่างการลบ ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ)

ลองใช้ใจคิดวิเคราะห์กันดูครับ ว่าผิดหรือป่าวที่ทำแบบนี้ และมันก็ฮิตมานานแล้วครับ ในต่างประเทศ ส่วนเซิพไทยเรานั้นก็มีการนำเข้าในการแอบละเมิดกันมา ได้เกือบ 3 ปีแล้วครับเพียงแต่ไม่มีผุ้เล่นท่านไหนกล้ามาประจานต นเองในที่สาธารณะ แล้วผมอยากให้ลองอ่านกฎกันดีๆนะครับ ผมว่ากฎนี้ที่ทางเยอรมันเขียนมันครอบคุมหมดน่ะครับ ลองอ่านบทนำของกฎดูครับ เพราะบทนำเหล่านี้ คือ กฎพิเศษที่นำมาใช้ปิดช่องโหว่ของกฎ ที่พวกผู้เล่นกำลังพยายามละเมิดกฎอย่างลับๆกันครับ

http://www.travian.asia/spielregeln.php

I Can Feel You & I Can Read You

WE ARE Anonymous
    We are Legion.
    We do not forgive.
    We do not forget.
    Expect us.

ถ้าเรื่องลิงค์ทองเป็นอย่างที่พูดจริงก็ดีนะ ผมจะได้ปั้มมั้ง ส่วนเรื่องทีมงานส่วนกลางที่แบนอะไรที่บอกนะผมเข้าใจ แล้วนะว่าทีมกลางส่วนกลางคืออะไรเป็นใครคนของใครแต่ท ี่แน่ๆอยู่ในเมืองไทยนี้ละไม่มีทีมงานของที่อื่นมายุ งกับที่นี้หรอก ถ้ามีขอสงสัยจะถามอันนี้ผมคงขอข้ามทีมงาน .asia ไปละกันคงไม่ถาม ถามทางอื่นแทน บางคนไม่ได้ทำผิดอะไรเลยแต่กลับโดนแบน แบนแล้วถามผิดอะไรตอบมาได้ ใจคุณรู้ดี อุต๊ะ กลั่นแกลงหรือไม่กลั่นแกล้งก็ใจคุณรู้ดีสินะครับ
    ฝันไว้จะเป็นภาระ !!!
    S2.ASIA dustzero > WE KAK™
    Tx3.asia Mnemosyne > 7-13
    Ts5.asia saintcross > LHC
    Ts6.asia ZhaoYun > Myth O™
    Ts65.com Maserati > SCR
    Ts6.asia Ohyeah > TL™-ZOO
    Final 2014 Malachite > ?

Ts5.asia James T. Kirk > FLT
    Koala > TT 2015 Group A GG™ HS

คือก่อน ที่จะมีการแบนกัน มันมีกระบวนการตรวจสอบมามากพอสมควรแล้วนะครับ ถ้าท่านเล่นคนเดียวไม่มีใครยุ่งเกียว ไม่มีทางที่ mh จะยุ่งได้เลยครับ นอกเสียจากท่าน ทำผิด หรือ พลาด ในประการใดประการนึง ซึ่งท่านได้รู็ตัวอยู่แล้ว และ ท่านเพียงแค่หาคำตอบเพื่อหลบความผิดกัน ให้ตัวเองอยู่รอด ต่อไปได้ จึงอ้างว่าเป็นส่วนผิดพลาดของ mh หรือทีมงาน ง่านๆ แค่ในเครื่องเดียวของท่านที่เล่น แล้วท่านออกจากเกมส์ แล้วมี อีกไอดี มาเล่นต่อ ก็มีความเสี่ยงแล้วครับ ดังนั้น อย่าให้ใครมายุ่งเครื่องของท่านเพื่อเป็นการรักษาไอด ีของท่านเองครับ ตามนี้นะครับ

แล้วอย่ายุยงปลุกปั่น ในกระทู้ เพื่อทำให้เกิดความน่าเบื่อ หรือสร้างความเอือมระอา โดยการเป็นเจ้าพ่อคีย์บอร์ด และทำให้ สังคมทราเวียนในบอร์ด ขาดคนเข้าใช้งาน กรุณา ทำอะไรให้สร้างสรรค์ มากกว่า หาหลู่ทาง ช่องโหว่ เพื่อการกระทำผิด

ดังนั้น หลังจากกระทู้นี้ไป ขอให้คุยแค่เรื่องในเกมส์ครับ งดการคุยเรื่องช่องโหว่ ของกฏระเบียบ ใครมีปัญหาอะไร igm คุยส่วนตัวเท่านั้น เพราะเราไม่ต้องการให้สังคมทราเวียนเป็นสังคมที่ไม่น ่าอยู่ เนื่องจากความเสียหายของคนเพียง สามสี่ คน เท่านั้นคัรบ

หากใครยังไม่หยุดปลุกปั่น สร้างกระแส เกี่ยวกับกฏระเบียบ หรือ หาช่องโหว่ หรือ โยนความผิด ผมขออนุญาต อุ้ม กระทู้นะครับ

ปล.ผมมาเตือนเพื่อต้องการให้ทราเวียน มันน่าอยู่น่าเล่น ไม่ใช่ คนเข้ามาอ่านแล้วก็เบื่อหายหนีไป เป็นคนๆ ไป

เตือนอีกครั้ง .....ถ้าไม่หยุด ผมยกกระทู้นะครับ
    ไม่มีอะไรมีค่ามากกว่า ความจริง

บนพื้นฐานของความเป็นคน รัก โลภ โกรธ หลง เป็นเรื่องธรรมดา

ให้อภัย เล่นในเกมส์ จบในเกมส์

1.พวกทำผิดจริง แบ่งเป็น ไม่ได้ตั้งใจและตั้งใจทำ
    2.พวกไม่ได้ทำผิดจริง อันนี้พิสูจน์ยาก ส่วนใหญ่พวกนี้มักยอมรับชะตากรรมเพราะไม่อยากเสียเวล า
    3.พวกท้าทาย อันนี้ส่วนใหญ่จะมาพูดในฟอรั่มต่อ เพราะคิดว่าตัวเองไม่ผิด เพราะรู้กฏ แต่เจตนาทำให้ใกล้เคียงคำว่าไม่ผิดแต่มันก็กำกวม คิดว่าส่วนใหญ่ ที่โดนแบนเพราะ เจตนาเช่นนี้เอง เกมส์นี้ คนแบนเป็น mh ไม่ใช่ ทนายความ ผมคิดว่าเขาดูเจตนาออก คุณรู้อยู่แก่ใจว่า เจตนาเป็นยังงัย ใครที่ไม่ผิดจริงๆก็รับกรรมไปครับ อิอิ

เพราะ mh ยอมฆ่าคนบริสุทธิ์เป็นร้อย แต่ขอไม่เว้นคนผิดเพียง 1 นะครับ
    ในชีวิตจริง...หมัดหนักกว่าไม่ได้พิสูจน์ว่าคุณจะชนะ
    ...............แต่คนที่รับหมัดได้มากกว่าต่างหากจึง จะเป็นผู้ชนะ!!!

In general the local team issues bans and this isn't done by headquarters in Germany. I hope this answers your questions.

อันนี้ตอบยังเอ่ยๆๆๆๆ อ่านข้ามไปรึป่าว หรือมดมองไม่เห็น ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ตอบไม่ได้แถสีข้างถอกๆๆๆ ทีมงานเยอรมันรู้ป่าวเนี่ย ใครแจ้งได้แจ้งเลยนะครับ เสนอทางออกแบนทีมงานไทยยกชุด หาใหม่เอา

แล้วจะให้หยุดได้ไง คำถามไม่ได้รับการตอบ พอท้วงดันจะอุ้ม แหม่โหดสลัดเลยเผด็จการจังเลย แค่เป็นมดยังกร่างขนาดนี้ ไม่อยากจะคิดถ้าใหญ่ๆกว่านี้

และสุดท้ายที่มันไม่น่าเล่นก็เพราะพวกคุณแหละค้าบบบบ บบบ ฮ่าๆๆๆ55555๕๕๕๕hahahLOLขรรมชิบหาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สายลับ007 : 04-23-2014 เมื่อ 04:26 AM

หน้าที่ 102 จากทั้งหมด 251 หน้า แรกแรก ... 25292100101102103104112152202 ... LastLast