ชื่อกระทู้: วิเคราะห์ เจาะแบบตื้นๆ ทุกพันธมิตร ในดินแดนที่ โหดร้าย!! ป่าเถื่อน!! ในโซน -/-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aixinjueluo อ่านข้อความ
    ถามไป ก็ยังไม่ได้คำตอบ ถามชาตินี้ ต้องการคำตอบชาตินี้นะครับ

ขอถาม 2 ข้อ
    ข้อที่1 หากเล่นแบบเชิญทอง ซึ้งผมเป็นคนเล่น เอง [อยู่แล้วละใครจะสร้างเมืองให้เราฟรีๆ]
    หลังจากลงเมือง 2 เสร็จก็ลบidทิ้ง มีความผิด ใน กฏ ของเกม มั้ยครับ

ข้อที่2 หาก ข้อ 1 ไม่มีความผิด ผม สมัคร มา 1id
    แล้ววานให้เพื่อน อีก 2คน ซึ่ง คอมคนละเครื่อง ช่วย สมัคร id แบบเชิญทองให้ แล้ว ตั้ง sis มา id ผม ผมจัดการดูแล 1เซิฟ 3id [sis 2]
    หลังจากทำการลงเมือง 2 แล้ว ผมลบ id ทิ้ง เพื่อนลบ id ทิ้ง
    ถามว่า ในข้อ 2 ผมจะโดนแบน ในข้อหา ทำผิดกฏของเกมมั้ยครับ

ยังรอคำตอบอยู่ครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ ตอนนี้ไม่กล้าทำอะไรแล้ว กลัวจะผิดกฏอย่างเดียวเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aixinjueluo อ่านข้อความ
    ยังรอคำตอบอยู่ครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ ตอนนี้ไม่กล้าทำอะไรแล้ว กลัวจะผิดกฏอย่างเดียวเลย

คนหัวหม้อเท่านั้นแหล่ครับที่ย้อนถามทีมงานว่าผิดข้อ ไหน กฎเค้าไม่ได้ห้ามให้ท่านหาทองครับแต่ที่ทางทีมงานเค้ าสื่อคือ Multiaccount เพื่อหาทองครับ แล้วโยงว่า เป็นการละเมิดกฎอย่างลับๆ โดยใช้ข้ออ้างของกฎที่ไม่มีเรื่องหัวข้อเกี่ยวกับ บทลงโทษเรื่องทอง ท่านลองอ่านกันดูดีๆ แล้วกันครับว่ามันเข้าข่ายหัวข้อ Multiaccount หรือป่าว
    ตามนี้ครับ

คุณ MOD เอา user สีฟ้ามาตอบก็ได้ครับ ไม่ต้องเสียเวลา login ใหม่
    blue ทีมงานเอาไว้หา bug ใน forum ส่วนคุณก็ลงทุนเกินไปครับ สมัครใหม่กันเลยทีเดียว
    ไม่มีอะไรมีค่ามากกว่า ความจริง

บนพื้นฐานของความเป็นคน รัก โลภ โกรธ หลง เป็นเรื่องธรรมดา

ให้อภัย เล่นในเกมส์ จบในเกมส์

เกรียนมา เกรียนกลับ ไม่โกง สินะ 555
    S.3 MoG

ts.6 Myth

ts.1 The Minions

S.6 TL

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Secterseven อ่านข้อความ
    ตามนี้ครับ

blue ทีมงานเอาไว้หา bug ใน forum ส่วนคุณก็ลงทุนเกินไปครับ สมัครใหม่กันเลยทีเดียว
    ถ้าตอบแบบนี้ คือถ้าปั้มทีละ ๑ ไอดี ไม่โดรแบน

ตามนี้คืออะไร ไม่ชอบอธิบาย คนอื่นเขาถึงไม่เข้าใจ อ่ะครับ
    อย่าทำตัวเหมือนพวก นักการเมืองเลย ถาม อย่าง ตอบ อย่าง

ถ้าตอบมา ตามนี้ครับ แค่นั้น คือ 1 idไม่ผิด ต่อให้ ลบid ทิ้ง ก็คือไม่ผิด ถูกต้องใช่มั้ย

แล้วในข้อ2 ละ ไม่ได้ มัลติ แต่ ทำการเล่นผ่านซิส เจตนา คือ หาทอง หรือไรก็ช่าง คือมีคนเล่นคนเดียวกัน ไม่ได้เข้าผ่านรหัสจริง
    อย่างที่บอก ใช้เพื่อน สมัครidให้แล้ว ตั้ง sis ลงเมืองได้ลบทอง ไม่ ผิดกฏใช่มั้ยครับ ช่วย ตอบ ในข้อที่ 2 ให้ชัดๆอีกที

ถามด้วยคนครับ แล้วสมมุติว่า...

มีคนเกรียนเอาลิงค์หาทองไปมัลติปั๊มทองให้ผมโดยที่ผม ไม่รู้เรื่องเลย โดยเจตนากลั่นแกล้งให้ผมโดนแบน หรือโดนลงโทษข้ามเซิฟ ผมจะรับมือกับเหตุการณ์แบบนี้ยังไงครับ MOD (ต้องยอมรับว่าลิงค์หาทองคาดเดาได้ทุกไอดีทั้งเซิฟ)

ทาง MH จะแยกออกมั้ยระหว่าง ผมไปให้เพื่อนผม 2 คน ปั๊มทองให้ที่บ้านใครบ้านมัน โดยที่ผมรู้เรื่องทุกอย่าง (คนละ Mac Add และ IP ชัดเจน) กับ มีคนกลั่นแกล้งผมโดยที่ผมไม่รู้เรื่อง (คนละ Mac Add และ IP เช่นกัน)

ผมอยากรู้ว่า ถ้าผมถูกใส่ความ ผมจะแก้ต่างอย่างไร หรือต้องทำอะไรบ้างเพื่อป้องกันปัญหาดังกล่าว เพราะตราบใดที่ลิงค์หาทองของแต่ละคน ยังคาดเดาได้ง่ายๆแบบนี้ ต่อไปจะกลายเป็นกลยุทธิ์ในการแกล้งเพื่อขัดขาคู่ต่อส ู้แน่นอนครับ

คำแนะนำคือ ควรเข้ารหัสลิงค์หาทอง เหมือที่เข้ารหัสลิงค์โอนทองครับ

ขอบคุณครับ
    TC4 [2009] : TKcis : Rank 7
    TS6 [2012] : Doom : Rank 31
    TS4 [2012] : TM4zone : Rank 60
    TS7 [2012] : Dell : Rank 15
    TS4 [2013] : TM4zone : Rank 53
    TX3 [2013] : DIY : Rank 19
    TS6 [2014] : DIY : Rank 143
    TS1 [2015] : ????? : Rank ?

Tounament [Q] [2014] : DIY : Rank 312
    Tounament [FINAL] [2014] : DIY : Rank 4289

HBN™ : [H]i[B]er[N]ate

เล่นเกมนะ เล่นแล้วก็ต้องสนุกนะครับ...
    ถ้ามันเครียด... เลิกเล่นเถอะครับ เสียสุขภาพ

คึดจะพัก คึดถึง เอ็มเเอ็ก เเซวเล่นน๊ะ ไป เล่น น้ำสงการดีกว่า

วุ้ย...อ่านแล้วเพลีย อิอิ
    ในชีวิตจริง...หมัดหนักกว่าไม่ได้พิสูจน์ว่าคุณจะชนะ
    ...............แต่คนที่รับหมัดได้มากกว่าต่างหากจึง จะเป็นผู้ชนะ!!!

Travians
    สถานที่
    http://www.allianceth.com

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DIY อ่านข้อความ
    ถามด้วยคนครับ แล้วสมมุติว่า...

มีคนเกรียนเอาลิงค์หาทองไปมัลติปั๊มทองให้ผมโดยที่ผม ไม่รู้เรื่องเลย โดยเจตนากลั่นแกล้งให้ผมโดนแบน หรือโดนลงโทษข้ามเซิฟ ผมจะรับมือกับเหตุการณ์แบบนี้ยังไงครับ MOD (ต้องยอมรับว่าลิงค์หาทองคาดเดาได้ทุกไอดีทั้งเซิฟ)

ทาง MH จะแยกออกมั้ยระหว่าง ผมไปให้เพื่อนผม 2 คน ปั๊มทองให้ที่บ้านใครบ้านมัน โดยที่ผมรู้เรื่องทุกอย่าง (คนละ Mac Add และ IP ชัดเจน) กับ มีคนกลั่นแกล้งผมโดยที่ผมไม่รู้เรื่อง (คนละ Mac Add และ IP เช่นกัน)

ผมอยากรู้ว่า ถ้าผมถูกใส่ความ ผมจะแก้ต่างอย่างไร หรือต้องทำอะไรบ้างเพื่อป้องกันปัญหาดังกล่าว เพราะตราบใดที่ลิงค์หาทองของแต่ละคน ยังคาดเดาได้ง่ายๆแบบนี้ ต่อไปจะกลายเป็นกลยุทธิ์ในการแกล้งเพื่อขัดขาคู่ต่อส ู้แน่นอนครับ

คำแนะนำคือ ควรเข้ารหัสลิงค์หาทอง เหมือที่เข้ารหัสลิงค์โอนทองครับ

ขอบคุณครับ
    ตำรวจเค้าจับโจร เค้าใช้ความดีของท่าน หรือ เค้าใช้หลักฐาน จับครับ
    ในเมื่อถ้าท่านจะโดนกลั่นแกล้งจริง แต่ หลักฐาน มันยืนยันว่าเป็นเช่นนั้น มันก็เลี่ยงไม่ได้ที่จะโดนจับ (ถูกมั้ยครับ)

เมื่อท่านถูกจับท่านก็ต้องไปต่อสู้ในลำดับต่อไป หาหลักฐานแก้ต่างกันต่อไป ถ้าไม่มีอะไรแก้ต่าง ...ก็เหมือนคนที่กระทำผิด อยู่ดี ...ดังนั้น ก่อนให้ลิ้งใคร ไตร่ตรองวิเคราะห์ว่าเค้าคิือคนทีี่ท่านไว้ใจจริงๆ อย่าแจก มั่ว จน มึนไปหมด....

สมัยนี้ คนดังมักถูกรังแก ครับ ไม่มีคนยกย่องครับ มีแต่คนกล่าวร้ายใส่ความ... มีแต่คนเหยียบหัวกันขึ้นบัลลังความดังทดแทนกันไป ....

ข้อแนะนำ ของผม คือ อย่าแจกมั่ว ให้แต่เฉพาะพวกตัวเองจริงๆ อย่าเห็นแก่ทอง แล้ว โดนใครไม่รู้เอาไป กระทำอันไม่สมควร ครับ
    อย่าหลอกกันเลย......เบื่ิอคร๊าบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ middlesome อ่านข้อความ
    ตำรวจเค้าจับโจร เค้าใช้ความดีของท่าน หรือ เค้าใช้หลักฐาน จับครับ
    ในเมื่อถ้าท่านจะโดนกลั่นแกล้งจริง แต่ หลักฐาน มันยืนยันว่าเป็นเช่นนั้น มันก็เลี่ยงไม่ได้ที่จะโดนจับ (ถูกมั้ยครับ)

เมื่อท่านถูกจับท่านก็ต้องไปต่อสู้ในลำดับต่อไป หาหลักฐานแก้ต่างกันต่อไป ถ้าไม่มีอะไรแก้ต่าง ...ก็เหมือนคนที่กระทำผิด อยู่ดี ...ดังนั้น ก่อนให้ลิ้งใคร ไตร่ตรองวิเคราะห์ว่าเค้าคิือคนทีี่ท่านไว้ใจจริงๆ อย่าแจก มั่ว จน มึนไปหมด....

สมัยนี้ คนดังมักถูกรังแก ครับ ไม่มีคนยกย่องครับ มีแต่คนกล่าวร้ายใส่ความ... มีแต่คนเหยียบหัวกันขึ้นบัลลังความดังทดแทนกันไป ....

ข้อแนะนำ ของผม คือ อย่าแจกมั่ว ให้แต่เฉพาะพวกตัวเองจริงๆ อย่าเห็นแก่ทอง แล้ว โดนใครไม่รู้เอาไป กระทำอันไม่สมควร ครับ
    คือไม่เกี่ยวกับแจกระวังครับเพราะเขาอยากแกล้งไอดีไห นเขาก็สามารถทำได้เลยเพราะ ลิ้งค์หาทองสามารถหาได้เลย โดยไม่จำเป็นต้องขอครับ ก็เลยเป็นข้อกังขาอยู่ไงครับ่วาสรุปแล้วถ้าโดนแกล้งจ ะเป็นอย่างไร

ABSK
    Balling
    BreezeOcean
    Smage
    TheBapTer
    DAMN
    Vform
    MR.8
    Pebber
    nunew

s6.Armadillo

ts65 ทัวรอบก่อน final

Zaleng

อีกเยอะเยะจำไม่ได้แล้ววะ นานเกิน และที่เพื่อนชวนไปสิงอีกมากมาย

ที่จริงจังหน่อยก็คงเป็นสีแดงหล๊ะมั่งนะ