ชื่อกระทู้: วิเคราะห์ เจาะแบบตื้นๆ ทุกพันธมิตร ในดินแดนที่ โหดร้าย!! ป่าเถื่อน!! ในโซน -/-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cherul อ่านข้อความ
    พอดีผมแจ้งเรื่องบัคเกมส์ไปทางเยอรมัน เลยติดคำถามเรื่องทีมงานส่วนกลางไปนิดนึง
    ลองแปลดูนะครับ หุหุ ผมขี้เกียจจะดราม่าละ เอามาให้อ่านกันครับ

ส่วนบัคที่ผมเจอ
    อ้าวแล้วที่ผ่านมา ที่ดึงเรื่องแบนกันยืดเยื้อที่เราเข้าใจมาโดยตลอดว่า ช้าเพราะรอทางเยอรมัน แล้วแบบนี้แปลว่า..............?

แย่จังนะครับ ยิ่งเล่น หลาย ๆ ท่านคงยิ่งเสียความรู้สึก
    และผมว่าถ้ายิ่งมีคนถามไปทางเยอรมันมากเท่าไหร่ ทางนั้นก็คงมีคำถามแหละครับ
    ว่าเกิดอะไรกับ .asia

แต่ผมว่าทางเยอรมันอาจจะไม่เดือดร้อนเท่าไหร่ก็ได้นะ ครับ
    เพราะเท่าที่ผมอ่านมา เคยได้ยินมา ถ้าไม่อ่านและแปลความหมายผิด
    ทางผู้ดูแลแต่ละเซิฟ ทำงานโดยไม่ได้เงินนะครับ ไม่แน่ใจว่าเข้าใจผิดหรือเปล่า
    ฉะนั้นคนที่เกิดข้อสงสัยว่าทำไมทีมงานตอบช้า ตอบวันละฉบับ หรือ 2 วันฉบับ คงพอเข้าใจนะ
    แต่ทีมงานมีทอง 4 ไอดีรวมกัน 30000 ทองนี่ คิดเป็นเงินเท่าไหร่เหรอครับ คิดเล่นๆ ก็คง ไม่ต่ำกว่า 30000 บาท +- นิดหน่อยตามโปร
    พวกเราคงต้องเห็นใจเค้าแหละครับ ทำงานไม่ได้เงิน เสียเงินเติมทองมาเล่นเกมส์อีก

หรือ ผมคิดเล่น ๆ หลังจากอ่านที่ทีมงานตอบคราวก่อนว่า หรือทำงานไม่ได้เงิน แต่ใช้ทองได้ไม่อั้น ????

ผมไม่รู้ว่ากระทู้นี้จะหายไปเมื่อไหร่ ผมอาจจะเป็นอีกไอดีที่โดนแบล็คลีส แต่ผมคิดว่านี่ก็อาจจะเป็นเซิฟสุดท้ายที่ผมจะเล่นเหม ือนกัน

แต่ก่อนจะเลิกผมจะเป็นอีกคนที่ส่ง mail หาเยอรมัน ผมจะขอบคุณเค้าที่สร้างเกมส์นี้ขึ้นมา
    มันเคยเป็นเกมส์ที่สนุกมากในยุคแรก ๆ เซิฟคลาสสิคเป็นอะไรที่ประทับใจมาถึงวันนี้
    ผมก็บอกเค้าว่าผมจะเลิกละ ไม่นานคงมีอีกหลายๆ คนที่เลิก เพราะเบื่อการโกงแบบไร้สาระมากมาย
    และผมจะตบท้ายว่าผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า การปรับเวอร์ชั่นให้ดีขึ้น การพัฒนาบุคลากรของคุณน่าจะดีขึ้นไปด้วย

ที่พิมพ์มาทั้งหมดถ้าไม่ใช่และได้ล่วงเกินใคร ผมก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย
    แต่ถ้ามันใช่ และมันเป็นอยู่ เราจะสร้างความเสื่อมเสีย แม้กระทั่งในเกมส์เลยเหรอครับ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lek us : 04-19-2014 เมื่อ 05:46 AM

และแล้วความจริงก็เปิดเผย เมื่อเธอคือลูกสาวของเศรษฐี
    เอ๋ย!!! ไม่ไช่ละ
    ฝันไว้จะเป็นภาระ !!!
    S2.ASIA dustzero > WE KAK™
    Tx3.asia Mnemosyne > 7-13
    Ts5.asia saintcross > LHC
    Ts6.asia ZhaoYun > Myth O™
    Ts65.com Maserati > SCR
    Ts6.asia Ohyeah > TL™-ZOO
    Final 2014 Malachite > ?

Ts5.asia James T. Kirk > FLT
    Koala > TT 2015 Group A GG™ HS

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Cherul อ่านข้อความ
    พอดีผมแจ้งเรื่องบัคเกมส์ไปทางเยอรมัน เลยติดคำถามเรื่องทีมงานส่วนกลางไปนิดนึง
    ลองแปลดูนะครับ หุหุ ผมขี้เกียจจะดราม่าละ เอามาให้อ่านกันครับ

ส่วนบัคที่ผมเจอ
    สรุปเเล้ว ที่แบนเนื่องจาก ไปขุดทองในเซิฟ speed นั้น ส่วนกลางเป็นคนแบนจริงไหม

ในเมื่อเค้าบอกว่าเค้าไม่ยุ่ง เค้าจะมีหน้าที่เเค่เสนอเเนะเพียงเท่านั้น ถ้ามีการร้องขอ

MH มาตอบหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Imagination อ่านข้อความ
    สรุปเเล้ว ที่แบนเนื่องจาก ไปขุดทองในเซิฟ speed นั้น ส่วนกลางเป็นคนแบนจริงไหม

ในเมื่อเค้าบอกว่าเค้าไม่ยุ่ง เค้าจะมีหน้าที่เเค่เสนอเเนะเพียงเท่านั้น ถ้ามีการร้องขอ

MH มาตอบหน่อย
    สงสัยตอบคำถามไม่ได้กระทู้มีโดนอุ้มแน่ แถมอาจลามไปถึงในเกมอีก ขนาดแบนข้ามเซิฟ ยังมีให้เห็นแล้วเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The Sim อ่านข้อความ
    สงสัยตอบคำถามไม่ได้กระทู้มีโดนอุ้มแน่ แถมอาจลามไปถึงในเกมอีก ขนาดแบนข้ามเซิฟ ยังมีให้เห็นแล้วเลย
    ทำใจเถอะงับ จบเซิฟนี้ก็อาจจะวางมือละ ถ้ามีไปต่อก็คงไม่ใช่ .asia พอกันทีนะกับเซิฟแบบนี้ ไม่เคยเปลี่ยนไปเลยจริงๆ เป็นยังไงก็คงเป็นยังไง
    ไม่แปลกใจเลยคนน้อยลงทุกวันๆเพราะสาเหตุนี้ คงมีแต่ที่นี้ทีเดียวที่เป็นแบบนี้

ปล.เธอคือลูกสาวของเศรษฐีใช่มั้ย - -"
    ฝันไว้จะเป็นภาระ !!!
    S2.ASIA dustzero > WE KAK™
    Tx3.asia Mnemosyne > 7-13
    Ts5.asia saintcross > LHC
    Ts6.asia ZhaoYun > Myth O™
    Ts65.com Maserati > SCR
    Ts6.asia Ohyeah > TL™-ZOO
    Final 2014 Malachite > ?

Ts5.asia James T. Kirk > FLT
    Koala > TT 2015 Group A GG™ HS

จริงๆ หากแต่ละเซิฟเมื่อเล่นจบแล้ว มีแบบสอบถามความพึงพอใจ ในการควบคุมดูแล ของ MH ในเกม และ Mod ในบอร์ด คงจะดีไม่น้อยเลยนะ คะแนนประเมินที่ได้จะส่งตรงไปยังยานแม่โดยตรง หาก MH หรือ Mod ที่ดูแลเซิฟไหนมี KPI ไม่ผ่านการประเมิน ต้องทำการเปลี่ยนใหม่ทันที และพ้นจากตำแหน่ง ไม่สามารถไปคุมเกม หรือบอร์ดได้อีก แบบนี้เกมน่าจะดีไม่น้อยเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ The Sim อ่านข้อความ
    จริงๆ หากแต่ละเซิฟเมื่อเล่นจบแล้ว มีแบบสอบถามความพึงพอใจ ในการควบคุมดูแล ของ MH ในเกม และ Mod ในบอร์ด คงจะดีไม่น้อยเลยนะ คะแนนประเมินที่ได้จะส่งตรงไปยังยานแม่โดยตรง หาก MH หรือ Mod ที่ดูแลเซิฟไหนมี KPI ไม่ผ่านการประเมิน ต้องทำการเปลี่ยนใหม่ทันที และพ้นจากตำแหน่ง ไม่สามารถไปคุมเกม หรือบอร์ดได้อีก แบบนี้เกมน่าจะดีไม่น้อยเลย
    มีครับแบบสอบถาม แต่ก็เท่านั้นแหละ
    oxidize s4 Im 2010
    oxidize s3 Trust 2011
    Help Thx 5 8|Z 2011
    oxidize comx 2011/2012 National Championship(comx)
    oxidize s4 UN-Ar 2012
    Mysteltainn Ts6 2013 Myth O Attack & Hero Rank 1
    Indestructible Ts1 2013 Banana WW & Attack & Defense & Hero Rank 1
    Chameleon Ts6 2014 TL-Z
    Feel The Light Ts5 2015 FTL
    oxidize TT 2015 Group A GG™ HS
    OXIDIZE 2016 ?

http://travian-reports.net/th/report/773889ba066

มดกัด

ทางผมก็โดนเยอะ ฝากขนมเอามาลงด้วยจ้า
    oxidize s4 Im 2010
    oxidize s3 Trust 2011
    Help Thx 5 8|Z 2011
    oxidize comx 2011/2012 National Championship(comx)
    oxidize s4 UN-Ar 2012
    Mysteltainn Ts6 2013 Myth O Attack & Hero Rank 1
    Indestructible Ts1 2013 Banana WW & Attack & Defense & Hero Rank 1
    Chameleon Ts6 2014 TL-Z
    Feel The Light Ts5 2015 FTL
    oxidize TT 2015 Group A GG™ HS
    OXIDIZE 2016 ?

Modหายหมดตั้งแต่สงกราน

ABSK
    Balling
    BreezeOcean
    Smage
    TheBapTer
    DAMN
    Vform
    MR.8
    Pebber
    nunew

s6.Armadillo

ts65 ทัวรอบก่อน final

Zaleng

อีกเยอะเยะจำไม่ได้แล้ววะ นานเกิน และที่เพื่อนชวนไปสิงอีกมากมาย

ที่จริงจังหน่อยก็คงเป็นสีแดงหล๊ะมั่งนะ

Banned

สรุป ผู้มีอำนาจ ใช้อำนาจ ในทางมิชอบฤา