Results 1 to 8 of 8

ชื่อกระทู้: (ห้องส้วม) เพิ่งเข้าใจกฎถ่องแท้ก็ตอนนี้หละ

Banned

Thumbs down (ห้องส้วม) เพิ่งเข้าใจกฎถ่องแท้ก็ตอนนี้หละ

ง7 การ ลงโทษ
    หากมีการละเมิดกฎ Multihunters(และ Administrator) จะแบน บัญชีและลงโทษตามความเหมาะสม

บทลงโทษอาจครอบคลุมถึงสิ่งต่อไปนี้:

ลบประชากรทั้งหมดหรือบางส่วน(ระดับสิ่งก่อสร้างและ ทุ่งทรัพยากร)
    การลบหมู่บ้าน
    ล้างโกดัง/ยุ้งฉางบางส่วนหรือทั้งหมด
    ลบกองกำลังบางส่วนหรือทั้งหมด
    ลบหรือเอาออกจากพันธมิตร
    ลบบัญชีหรือห้ามเล่นเกมถาวร

ง7.1 การ ชดเชย
    ทรัพยากร สิ่งก่อสร้าง หมู่บ้านหรือกองกำลังที่สูญหายระหว่างการ ระงับชั่วคราว ทางทีมงานทราเวียนไม่สามารถชดเชยให้ได้
    ง7.2 Gold/Plus
    ผู้เล่นไม่สามารถเรียกร้องค่าใช้จ่ายหรือค่าชดเชยสำห รับ เวลา Plus/Gold ที่หายไประหว่างการระงับชั่วคราวได้
    ไม่มีการยกเว้นสิทธิพิเศษหรือบทลงโทษในด้านกฎของเกมท รา เวียนให้แก่ผู้ใช้ทราเวียน Plus/Gold
    ง7.3 การ อุทธรณ์
    ผู้เล่นที่ถูกแบนอาจติดต่อกับ Multihunter หรือ Administrator ผ่านทางการส่งข้อความในเกม(IGM) หรืออีเมลล์ จะไม่มีการพูด ถึงการถูกแบน ถูกลงโทษหรือการลบในที่สาธารณะ(เช่น IRC หรือ Forums) การอุทธรณ์ต้องใช้ภาษาไทยหรือภาษาอังกฤษนอกจาก Multihunter หรือ Administrator จะเห็นควรให้ใช้ภาษาอื่น

เพราะ
    Multihunters มีพรรคพวกและสามารถแบนเพื่อช่วยเหลือพรรคพวกได้
    จากกฎข้อ ง7 พูดง่ายๆ ว่าสามารถ "ชี้นกเป็นนกชี้ไม้เป็นไม้" ได้ โดนการไล่แบนเฉพาะฝ่ายตรงข้าม (เลือกปฏิบัติ) ชี้ให้ชัดๆ ไอดี jingjai ผมไม่เคยใช้โปรแกรมช่วยเล่นแต่โดนแบนไปละ แต่ผมมีอีกไอดี ชื่อ alone_prince อยู่ใน บวก บวก ผมปล่อยบอททิ้งเกือบ ๒๔ ชั๋วโมงตั้งแต่เปิดเซิพ เคยโดนแบนเรื่องประวัติครั้งเดียว ไม่เคยโดนแบนข้อหาบอทเลย

และอีกอย่างมันเป็นการกระตุ้น ยอดขายในตัว เท่าที่ผมสังเกต การแบนจะมีระยะ เหมือนให้ซ่อมเมือง และปกติจะแบนไอดีใหญ่ๆ ที่มีการเติมทอง เมื่อต้องซ่อมเมืองก็ต้องกดทองซ่อมเมือง เพราะงั้นแบนๆ ไป เพื่อให้ใช้ทองมากขึ้น จะได้เติมมากขึ้น และเมื่อถึงจุดหนึ่งที่ผู้เล่นทนไม่ไหวก็เลิกไป ก็เป็นผลประโยชน์กับพรรคพวกตัวเองที่เล่นอยู่ ซึ่งลักษณะมันก็วนๆ ไปเรื่อยๆ ในแต่ละเซิพของไทย จนทุกวันนี้คนเลิกเล่นกันไปเยอะ และกระทู้แบบที่ผมโพสนี้ก็ถูกอุ้มหายไป กับสายลมแสงแดด

และถึงแม้ จะแบนมั่ว ก็ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร เนื่องจากมี กฎข้อ ง7.1 และ ง7.2 รองรับ

รวมถึงการมีกฎข้อ ง7.3 คือการตัดหนทางในการโต้แย้งกับ Multihunter เพราะ Multihunter จะยืนกระต่ายขาเดียวเสมอว่าผู้เล่นทำผิดจริง ทั้งๆ ที่หลายๆ ครั้งก็มั่วมา พอผู้เล่นทนไม่ได้ เอาข้อความมาโพสในฟอรัมก็ แบนและลบไอดีผู้เล่นนั้นไป

ส่วนผู้เล่นที่ไม่โดนแบน ก็คงเห็นว่าเป็นเรื่องไร้สาระ และคิดว่าเป็นผลประโยชน์ของตนเองเพราะยังไงคนที่โดนก ็เป้นคู่แข่ง

จะคิดแบบนั้นก็ตามสบายครับ แต่ถึงเวลาที่คุณเจอกับตัวแล้วคุณรู้เอง.......

ส่วนคนที่เป็นพรรคพวกของ Multihunter ก็ยอมรับครับว่าพวกคนเก่ง นับถือครับๆ

แล้วก็เรื่องที่อยากฝากหน่อยคือ ถ้าเล่นกันแบบนี้ ไม่ต้องส่งจดหมายชวนคนอื่นเล่นนะครับ เปิดเซิพเล่นกันเฉพาะพวกคุณไปครับ

แล้วไม่ต้องมาเถียงว่าผมมโนกันเอาเอง มันมีหลายอย่างที่ผมเก็บข้อมูลมานานแล้ว จึงวิเคราะห์ออกมาเป็นอย่างนี้
    ซึ่งมันเป็นแนววิเคราะห์ที่แม่นย่ำยิ่งกว่าโปรแกรมออ กโต้อะไรของพวกคุณเสียอีก
    และขอใช้แนวการตอบคำถามของ Multihunter ที่มักใช้กันบ่อยๆ หน่อยว่า

ผมขอยืนยัน ตามข้อความข้างบนว่ามันเป็นเรื่องจริง ว่า Multihunter และผู้เล่นหลายบางพวกเป็นพรรคกันจริง

ไม่ขอแสดงความนับถือ ว่าไม่มีอะไรให้นับถือ

กิง jingjai @ เธอ

555+ เดียวโดนอุ้มหลอก
    TS6.asia pariwat @ปลายทาง
    Tournament 2012 Easy Army @Predat.A
    Tournament 2012 Final Hop kha pong
    TS1.asia Hop Kha Pong @Lกฮ
    TS6.asia Hop kha pong @Brh
    TS2.asia Hop kha pong
    TS4.asia Hop kha pong @Lกฮ
    TS6.asia hop Kha Pong @นม
    Ts5.asia Gentleman @zero
    Ts6.asia 2015/16 emotionless
    http://www.youtube.com/watch?v=PCaK_...ature=youtu.be

alone_prince โดนแบนไม่ถึงวันนิได้ข่าว ปลดไวแท้
    Tournament 2012 Easy Army @Predat.A
    Tournament 2012 Final Hop kha pong
    http://www.youtube.com/watch?v=PCaK_...ature=youtu.be

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pariwat อ่านข้อความ
    alone_prince โดนแบนไม่ถึงวันนิได้ข่าว ปลดไวแท้
    ก็มันอยู่ในบวกบวกนิพี่ เอาไรมาก พอเถอะลบไอดีให้หมดเซิฟเลยดีกว่า ให้พวกเค้าได้ชื่อว่าชนะไปเถอะ ในเมื่ออยากชนะมากขนาดนั้น ผมพอละสำหรับทราเวียนไทย ไปลงอินเตอร์กับผมไหมพี่ หาเซิฟเล่นกันได้ช่วยแปลภาษาให้ผมหน่อย55555
    อดีตเคยถือไอดี namasis ts.8.asia[โดนลบ เมืองหายเกลี้ยง] ,และ ไอดีpipigถือแทน
    อดีตเคยถือ ไอดี NCOT ts1 เมื่อ2ปีที่แล้ว
    อดีต ถือไอดี NCOTts10.com
    อดีต ถือไอดี Lightningts6.asia
    ปัจจุบัน ถือไอดีElement s.1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สายฟ้าฟาด อ่านข้อความ
    ก็มันอยู่ในบวกบวกนิพี่ เอาไรมาก พอเถอะลบไอดีให้หมดเซิฟเลยดีกว่า ให้พวกเค้าได้ชื่อว่าชนะไปเถอะ ในเมื่ออยากชนะมากขนาดนั้น ผมพอละสำหรับทราเวียนไทย ไปลงอินเตอร์กับผมไหมพี่ หาเซิฟเล่นกันได้ช่วยแปลภาษาให้ผมหน่อย55555
    มันไม่ใช้มีปัญหาแค่ภาษาอะดิ หลายๆคนเติมทองผ่าน7 แต่เซิฟนอกมันเติมไม่ได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ToshiXJP อ่านข้อความ
    คุณรู้กันไหมครับว่ามีหลายอย่างที่ mh ไม่ต้องใช้หลักฐานแล้วสามารถจับ บอทได้ แบบเห็น คาตา แล้วแบนทันทีนะ อิ_อิ..
    ไม่รู้อะแต่ อยากให้มันเอามาให้ดูเหมือนกัน
    แต่จากที่ที่mh ตอบมาสงใสไม่รู้อะไรซักอย่าง

Moderator Nepenthes's Avatar
    สถานที่
    Denmark

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pariwat อ่านข้อความ
    มันไม่ใช้มีปัญหาแค่ภาษาอะดิ หลายๆคนเติมทองผ่าน7 แต่เซิฟนอกมันเติมไม่ได้
    http://forum.travian.asia/showthread.php?t=63637

แนะนำทำตามลิงค์ข้างบนครับ ช่องทางของ Paypal แต่คุณจะต้องเปิดใช้ บริการธรุกรรมอินเตอร์ของทาง บัตรแต่ล่ะเจ้าก่อนน่ะครับ ทาง Verified by VISA เสียก่อนครับ แล้วสมัคร Paypal ระบบ Paypal จะคิดค่าบริการเปิด

บัญชี 1 $ ครับ หรือราวๆ 32 บาทครับ ถ้าคุณเปิดใช้ Paypal ได้มันดีหลายอย่างครับโดยเฉาพะ Ebay คุณสามารถนำบัญชี Paypal เชื่อมโยงบัญชีได้เลยครับ แล้วหลายๆเวปในต่างประเทศ Paypal นี้เหมาะสำหรับผู้เล่น หรือ

บุคคลทั่ว ไปที่มีบัตร เดรบิต หรือ เครดิต ก็ได้นะครับ แล้วต้องมีเงินในบัญชีก่อนจะทำการตัดบัญชีครับ และ Paypal เป็นช่องทางนึงที่มีปัญหาเกี่ยวกับการซื้อสินค้าทางอ ินเตอร์เน็ตน้อยที่สุดแล้วครับ เพราะมันมีระบบขอเงินคืนจาก

สินค้าได้ในระดับที่ดีที่เดียวครับ
    I Can Feel You & I Can Read You

WE ARE Anonymous
    We are Legion.
    We do not forgive.
    We do not forget.
    Expect us.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOongku อ่านข้อความ
    http://forum.travian.asia/showthread.php?t=63637

แนะนำทำตามลิงค์ข้างบนครับ ช่องทางของ Paypal แต่คุณจะต้องเปิดใช้ บริการธรุกรรมอินเตอร์ของทาง บัตรแต่ล่ะเจ้าก่อนน่ะครับ ทาง Verified by VISA เสียก่อนครับ แล้วสมัคร Paypal ระบบ Paypal จะคิดค่าบริการเปิด

บัญชี 1 $ ครับ หรือราวๆ 32 บาทครับ ถ้าคุณเปิดใช้ Paypal ได้มันดีหลายอย่างครับโดยเฉาพะ Ebay คุณสามารถนำบัญชี Paypal เชื่อมโยงบัญชีได้เลยครับ แล้วหลายๆเวปในต่างประเทศ Paypal นี้เหมาะสำหรับผู้เล่น หรือ

บุคคลทั่ว ไปที่มีบัตร เดรบิต หรือ เครดิต ก็ได้นะครับ แล้วต้องมีเงินในบัญชีก่อนจะทำการตัดบัญชีครับ และ Paypal เป็นช่องทางนึงที่มีปัญหาเกี่ยวกับการซื้อสินค้าทางอ ินเตอร์เน็ตน้อยที่สุดแล้วครับ เพราะมันมีระบบขอเงินคืนจาก

สินค้าได้ในระดับที่ดีที่เดียวครับ
    เท่าที่สังเกตุพวกๆผมอายุไม่เกิน 24 กัน Paypal นี่ผมเคยให้ลองสมัครและแต่ใช้ไม่เป็น