ชื่อกระทู้: 9 VS Hero (คุยอดีตเชิญห้องอื่น คนไม่ได้ลงรอบนี้ก็อย่าเผือก รำคาญ คนเถียงกัน)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ princess13 อ่านข้อความ
    อุส่ามาเป็น สปายแล้วโยนอาติ ข้ามฝั่งสุดยอดกว่าอีก
    คำตอบเมื่อไหร่จะได้ละ เหตุผลที่ pk หยุดอัพ ww ขอคำตอบครับ ขอคำตอบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mecrury อ่านข้อความ
    งานมโนหรอครับ เอาจริงๆ ทำไม pk ไม่กดต่อละ ขอคำตอบแบบดีๆหน่อยนะ

ถ้าบอกว่าเมืองไม่เสร็จ อย่าอ้าง บอกไม่มีแร่กด ไอดีใหญ่ๆส่งให้หมด

ขอคำตอบนะครับ ขอคำตอบ
    อะ หัดอ่านหนังสือวันละหลายๆบรรทัดหน่อยนะ

ส่วนอาติ ของผมก้ให้ไปแล้ว แถมให้เพื่อนรักพี่ผมอีก

จะให้ฝ่ายที่ผมเชียร์จะเป็นไร ไม่ร้องนะ ไม่หัวร้อน อิอิ

อ้อ อีกอย่าง ชนะไปเหอะ ทุกคนก็แค่ตราหน้าว่า

PK หยุดอัพ WW เพราะจะให้ 9 เข้าวิน

ชนะๆแบบมีคนยอม ภูมิใจจังเลยยยยยยยยยยยยยยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mecrury : 02-09-2016 เมื่อ 02:09 AM

เพิ่มเติมอีกอย่าง

ถึงขนาด3รุม1 Hero ยังอยู่ได้ขนาดนี้

น่าจะเข้าคำที่ว่า "มีน้อยแต่คุณภาพ ดีกว่ามีมากแต่คุณภาพไม่มี !"

แล้วไม่ต้องอ้างตัวละครลงลับอะไร

ตัวละครลับบางคน เค้าไม่ชอบการทำทีมของพวกคุณ ที่เห็นแก่ได้ พวกตัวเองต้องมาก่อน
    ตัวละครลับบางคน ก็เคยเป็นลูกทีมเก่าของคุณ ที่เวลาคุณมีอะไร กลับไม่ช่วยเหลือเค้า เลือกตัวเองก่อน
    ตัวละครลับบางคน เค้าหมั่นใส้บริหารคุณบางคนที่คอยแถไปโน้น แถไปนี้ อ้างไปโน้น อ้างไปนี้

เคยสงสัยไหม ว่าหลายๆรอบที่ผ่านมา คุณรักษาคนเก่าๆอย่างในทีมคุณ หรือ คนที่คุณร่วมสหภาพได้กี่คน

มันน้อยลงหรือเพิ่มขึ้น ลองถามใจตัวเองดูก่อน

วันนึงถ้าผมแพ้ ผมก็ยอมรับว่าแพ้ แพ้แบบได้ใจเพื่อนในทีม หรือ ชนะแบบรักษาใครไม่เคยอยู่

พิจารณากันได้แล้ว

Travians
    สถานที่
    บนหัว20H

เมื่อไรจะจบหว่า เล่นอยู่อีกเซิพไม่หนุกเบยไม่มีคนให้ปล้น
    I'm not perfect.I'm limited edition. haha

Thx Round1 : SynSimple,Blame - 20H
    Thx Round2 : SynSimple,Yellow - 20H
    Thx Round3 : SynSimple,Solokid - Amity[F]
    Thx Round4 : Zowie,Poseidon - BT-FJ
    Thx Round7 : Jesuszz - 20H
    Thx Round8 : HolyDrac - 7
    Thx Round9 : Zowie - ลอบกัด
    Thx Round10 : Molz - หมีซิมโบ
    Thx Round11 : อะไรกัน
    Thx Round14 : Verge - LOST
    Thx Round15 : Qeez - อาชญากร
    แค่ทัพกากๆตอนอาติออก
    http://travian-reports.net/th/report/59543f8cfb8

มั่นใจว่าน้อย ?? แต่มีคุณภาพ
    ผมว่าก็ไม่ได้น้อยเลยนา คุณภาพดีๆ ทั้งนั้น
    ได้ข่าวกิล Whx ก็เทเรนไปทั้งกิลนี่นา วู้วเยห์
    (สายเรนทั้งกิล เพราสายตีโดนเก็บเกือบหมด)
    ทั้งๆที่เคยบอกจะช่วยกันเล่น WW ใน +,+ วู้วเยห์ โจ๊ะห์ๆ
    ผมใช้สิทธินี้อ้างเรื่องหยุดอัพ WW ได้มั้ยละ 55
    "เพราะกิล Whx ไม่เรนช่วย เลยอัพสู้เวล 90+ ไม่ไหว" จบนะ

ปล. ผมไม่ได้ว่าไรทางกิล Whx นะที่ไปช่วยกิล Herx แค่ขอใช้มาอ้างนิดนึง
    ปล2. เรื่องหยุดอัพ WW นี่ก็บอกแล้วว่าเพื่อนกัน 55 ยังจะมากระแนะกระแหนในบอดอีก
    มันก็เหมือนกับที่มีบางคนโยนอาติให้เพื่อนรักของพี่อ ะแหละ ก็ เพื่อนกัน!!
    ปล3. ฝากขอบคุณทางกิล LxL ด้วยที่อยู่เล่น WW ด้วยกันไม่เปลี่ยนใจไปไหน แม้ว่าจะมีทาง Herx ติดต่อ
    ให้ย้ายไปช่วย ขอบคุณมากๆครับ ต้นเกมส์เราตีกันสนุกสนาน ท้ายเกมส์ก็ช่วยกัน หวังว่าคงมีโอกาสสนุกด้วยกันอีก
    THx6 [OJ] >> คาวบอย
    THx16 [DBZ] >> วิสล์
    THx17 [PK] >> โพลีก้อน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โพลีก้อน อ่านข้อความ
    ผมว่าก็ไม่ได้น้อยเลยนา คุณภาพดีๆ ทั้งนั้น
    ได้ข่าวกิล Whx ก็เทเรนไปทั้งกิลนี่นา วู้วเยห์
    (สายเรนทั้งกิล เพราสายตีโดนเก็บเกือบหมด)
    ทั้งๆที่เคยบอกจะช่วยกันเล่น WW ใน +,+ วู้วเยห์ โจ๊ะห์ๆ
    ผมใช้สิทธินี้อ้างเรื่องหยุดอัพ WW ได้มั้ยละ 55
    "เพราะกิล Whx ไม่เรนช่วย เลยอัพสู้เวล 90+ ไม่ไหว" จบนะ

ปล. ผมไม่ได้ว่าไรทางกิล Whx นะที่ไปช่วยกิล Herx แค่ขอใช้มาอ้างนิดนึง
    ปล2. เรื่องหยุดอัพ WW นี่ก็บอกแล้วว่าเพื่อนกัน 55 ยังจะมากระแนะกระแหนในบอดอีก
    มันก็เหมือนกับที่มีบางคนโยนอาติให้เพื่อนรักของพี่อ ะแหละ ก็ เพื่อนกัน!!
    ปล3. ฝากขอบคุณทางกิล LxL ด้วยที่อยู่เล่น WW ด้วยกันไม่เปลี่ยนใจไปไหน แม้ว่าจะมีทาง Herx ติดต่อ
    ให้ย้ายไปช่วย ขอบคุณมากๆครับ ต้นเกมส์เราตีกันสนุกสนาน ท้ายเกมส์ก็ช่วยกัน หวังว่าคงมีโอกาสสนุกด้วยกันอีก
    ถ้าคุณไม่หยุดอัพเค้าคงไม่เทเรนมาให้ทางผมหรอกครับคุ ณต่างหากที่ทำลายความเชื่อมั่นคนในทีมที่คอยสนับสนุน คุณและผมเชื่อว่าหากคุณอัพต่อไปเรื่อยๆโดยไม่หยุดแม้ จะโดนยิงทุกคนที่สนับสนุนเค้าก็ยังสนับสนุนคุณต่อไป แต่ตอนนี้เงื่อนไขเปลี่ยนก็ต้องทำใจครับเพราะคุณเลือ กมันเอง
    ผิดไม่รับ รับแต่ชอบ ใครๆก็ชอบทำ ''แต่มันไม่ชอบธรรม''

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โพลีก้อน อ่านข้อความ

ถ้าแกกดนะไอ้น้อง อย่าว่าแต่เรน wh xx เลย ผมนี่จะส่งเรนให้กดเลย
    แต่นี่เรนให้ยังไงก้คงไม่กด แล้วเค้าจะเอาเรนส่งไปให้ทำไมล่ะครัช
    Tx17 : Class

ขอตอบเป็นประเด็นละกันนะท่าน

- เรื่องคนน้อยไม่น้อย ดูตามสภาพนะครับท่าน ไม่อยากจะเถียง เดี๋ยวจะมีอ้างทัพมงทัพมืดกันยาวอีก

-ข่าว wh เทเรนทั้งกิล คงไม่ต้องถามทางผมหรอกมีใครบ้าง ไปถามคนประสานงาน Wh กับ LO ดีกว่า ว่ามีมากี่ไอดี

ถ้าเทียบกับทาง Lo เทไปทางท่านทั้งกิล คงเทียบกันไม่ได้ แต่มันเรื่องของพวกท่านอีกน่ะล่ะ ^^

-ส่วนถ้าจะบอกว่าทาง wh ไม่ช่วนเรน เลยไปไม่ถึงฝั่ง WW ถถถถถ เรนท่าน 5M++ คนมาตีก้อไม่มี ทัพแฮมที่มาตีก็ไม่มี จะมากังวลอะไรครับ เรนเพื่อนรักท่านก็มี ก็แบ่งๆ กันไปสิครับ เพื่อนกันหนิครับ ขอแบ่งเรนน่าจะได้ อย่ามาพูดว่า who ไม่เรน ไปไมถึง ww แถแถดดๆๆ

ปล.เรื่องท่านจะอัพหรือไม่อัพ WW ก็คงสุดแล้วแต่ท่าน เถอะนะครับ หลายคนเค้าคงเบื่อๆกันหมดแล้ว เซิฟจะได้จบไวๆ จะกดเอง หรือ รอเพื่อนรักอย่าง 9 กดขึ้นมาเคียงบ่าเคียงไหล่ท่านจูงมือกันเข้า WW ไป ก็ตามสบายนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sin_storry : 02-09-2016 เมื่อ 04:21 AM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมูกระจอก อ่านข้อความ
    แถได้อีก ระดับตำนานเลยAttachment 973
    ทัพ อภิมหา แฮม คงภูมิใจกันหน้าดู ทำไมผมมองแค่ กระสุน เพียง 1 นัด ที่ยิงส่งผลแค่ครั้งเดียว ส่วน ทัพเล็กทัมน้อย ที่มันหลายทัพ ก็ส่งผล เหมือนกับ อภิมหาแฮม (ww 0 เท่ากัน แค่เรนตายต่างกัน ป.ล เรนปั้มคืนแปปเดียว) แล้วทัพชิวาว่า ก็ป่วนได้ดีกว่าทัพ อภิมหาทัพ เพียงไม่กี่ทัพ!! นะครัช อิอิ

ลาก่อย...ดราม่า
    Thx1 Meteo Mz™-OJ
    Thx2 Dress •DF
    Thx3 U-P-N , HelechoDulce (เกรียนช่วยน้อง)
    Thx4 Meteo BT-SP
    Thx5 USTK 8lG & Lollipop OJ - TEAM
    Thx6 7up OJ - TEAM
    Thx7 Go Mi Nam OJ™Error
    Thx8 Uncenser_ & Bad ass InZ|Oj™
    Thx9 ชุกวู่ OJ™
    Thx10 หมูกาต่าย X3 ATK
    Thx17 Vher PK
    Thx18 หมูกระต่าย Diamond

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ inwjoi อ่านข้อความ
    ถ้าคุณไม่หยุดอัพเค้าคงไม่เทเรนมาให้ทางผมหรอกครับคุ ณต่างหากที่ทำลายความเชื่อมั่นคนในทีมที่คอยสนับสนุน คุณและผมเชื่อว่าหากคุณอัพต่อไปเรื่อยๆโดยไม่หยุดแม้ จะโดนยิงทุกคนที่สนับสนุนเค้าก็ยังสนับสนุนคุณต่อไป แต่ตอนนี้เงื่อนไขเปลี่ยนก็ต้องทำใจครับเพราะคุณเลือ กมันเอง
    เค้าไม่เคยส่งเข้ามา WW เลยบอกอย่างงี้จะง่ายกว่า มีเห็นของไอดี แมxน้ำ ส่งมา 50k เท่านั้นแหละ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ N-72 อ่านข้อความ
    ถ้าแกกดนะไอ้น้อง อย่าว่าแต่เรน wh xx เลย ผมนี่จะส่งเรนให้กดเลย
    แต่นี่เรนให้ยังไงก้คงไม่กด แล้วเค้าจะเอาเรนส่งไปให้ทำไมล่ะครัช
    แหมม ขอบคุณคับ ที่อย่างน้อยก็คิดที่จะส่งเรนมาช่วย 55
    ปล. มีคนฝากถาม 4-5 ปีก่อนเคยใช้ชื่อไอดี/เมือง ว่า หงอคงมั้ย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sin_storry อ่านข้อความ
    ขอตอบเป็นประเด็นละกันนะท่าน

- เรื่องคนน้อยไม่น้อย ดูตามสภาพนะครับท่าน ไม่อยากจะเถียง เดี๋ยวจะมีอ้างทัพมงทัพมืดกันยาวอีก

-ข่าว wh เทเรนทั้งกิล คงไม่ต้องถามทางผมหรอกมีใครบ้าง ไปถามคนประสานงาน Wh กับ LO ดีกว่า ว่ามีมากี่ไอดี

ถ้าเทียบกับทาง Lo เทไปทางท่านทั้งกิล คงเทียบกันไม่ได้ แต่มันเรื่องของพวกท่านอีกน่ะล่ะ ^^

-ส่วนถ้าจะบอกว่าทาง wh ไม่ช่วนเรน เลยไปไม่ถึงฝั่ง WW ถถถถถ เรนท่าน 5M++ คนมาตีก้อไม่มี ทัพแฮมที่มาตีก็ไม่มี จะมากังวลอะไรครับ เรนเพื่อนรักท่านก็มี ก็แบ่งๆ กันไปสิครับ เพื่อนกันหนิครับ ขอแบ่งเรนน่าจะได้ อย่ามาพูดว่า who ไม่เรน ไปไมถึง ww แถแถดดๆๆ

ปล.เรื่องท่านจะอัพหรือไม่อัพ WW ก็คงสุดแล้วแต่ท่าน เถอะนะครับ หลายคนเค้าคงเบื่อๆกันหมดแล้ว เซิฟจะได้จบไวๆ จะกดเอง หรือ รอเพื่อนรักอย่าง 9 กดขึ้นมาเคียงบ่าเคียงไหล่ท่านจูงมือกันเข้า WW ไป ก็ตามสบายนะครับ
    ทีละประเด็นนะ
    - เรื่องจำนวนคนไม่น้อยแน่ๆหละทั้งฝั่ง 9 ทั้ง ฝั่ง ฮีโร่ ทั้งทีแสดงตัว ไม่แสดงตัว อย่าอ้างอีกเลย คนน้อยงั้น น้อยงี้ จบเถอะ เห็นละลำคาน จะสปาย ทัพมืด เรนมืด ก็กลยุทธทั้งนั้น

- ก็อย่างที่ผมบอกไป ตอนแรกบอกจะช่วยกันเล่น WW ช่วยกันเรน
    ซึ่งทาง Px บอกไปแต่ต้นแล้ว ที่กดไม่ได้กดเอาชนะ กดเอาสนุก เพราะทีมเดียวกับ 9
    หลังจากนั้นจึงทำการเปิดบ้าน WW ยึดมากด ไม่ใช่ไปละลายทัพทิ้งละมาคุยขอเรน

-โทรจัน ตั้งแต่แรกเริ่มเดิมทีก็ตั้งใจตีไว้ให้ 9 ใช้อยู่แล้ว แต่พอดีเกิดเหตุ +,+ อยากเล่น WW
    เลยกั๊กไว้ใช้เองแปปนึง พอถึงเวลาก็ส่งให้

- เรื่องอัพไม่อัพ WW ถ้าจะแล้วแต่ผม ก็จบเถอะคับ อย่ามากระแนะกระแหน ว่า "หยุดกดให้ 9 ชนะเอย" "ชนะเพราะเค้ายอมหยุดให้เอย" เออผมไม่กดเองแหละ คอยดูนะ เด๋วพอผมกดต่อ ก็จะมีพวกเนี๊ยออกมาว่า "อ้าว 9 กับ Px แตกกันเหรอ ทำไมกดต่อ" "Px ทิ้ง 9 ละสินะ" "งี้แหละพวก 9 สุดท้ายก็ไม่มีใครคบ" ไม่จบไม่สิ้นสะที

- อยากจบไวๆ ก็อยู่เฉยๆ ไม่ก็ไปยิง 9 ให้ร่วงอีก หรือหมั่นไส้ผมก็ส่งแฮมมาเลย ไม่เคยขอร้องว่าอย่ายิง รู้จัก Vhex ละไง
    มี Vhex ช่วยกดละยิง WW นี้ไม่ได้เหรอ ยิงๆมาเถอะทัพที่เหลือๆอะ
    THx6 [OJ] >> คาวบอย
    THx16 [DBZ] >> วิสล์
    THx17 [PK] >> โพลีก้อน