ชื่อกระทู้: เทสเทส อัพเดตข่าวคราวกันหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ layeagle อ่านข้อความ
    อุ้ยยยย มีคนทัพหาย สาหัสนะนั่น555 หายเป็นหมู่คณะ

ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี แจกตอขนานใหญ่ครัช ><
    Ts1. Indy 2015.
    Ts5. โจรสลัด 2016. กำลังเล่น
    Tx2.de THAI-X. กำลังเล่น

เปิดสัปดาห์ด้วยคะเเนนป้องกัน 70000 อยากเสพรีพอร์ตจัง

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

ไหนๆ ตำรวจไปไหน กันหมดหว่า โหลๆๆ
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

Travians
    สถานที่
    Bangkok

คึกครื้นกันดีจัง ผมกลับมาเล่นดีไหมเนี่ย
    อย่าดูถูกคนอื่น ถ้ายังไม่เห็นฝีมือที่แท้จริง

ประวัติที่เคยเล่นมา(เฉพาะที่มีวีดีโอ)

อดีตผู้บริหาร BrutalDX (TS7 , 2013) - http://www.youtube.com/watch?v=o-MdElnNTfQ
    สหภาพ Brutal™ (TS7 , 2013) - https://www.youtube.com/watch?v=DKhyCPFUspI
    อดีตผู้บริหาร 3D•DX™(TS2 , 2013) - http://www.youtube.com/watch?v=qWKNGdUDgno

เซิฟนอก T5
    Dominion (COM1 , 2015) - https://www.youtube.com/watch?v=KR73a4k8dN4

My page - https://www.facebook.com/DXTravian

ช่วงนี้ บางคนถึงกับต้องร้องเพลง "16 บ่อ แห่งความหลังงงงงง" นะครัชแหม่
    ป.ล.เก่าแต่ทันสถานการณ์

จริงมั้ยครับที่มีการเปิดตัวทัพใหญ่ คนเปิดเค้าอ้างว่าเอาเเค่ 50% พอเอาเลขสวย

คะแนนป้องกัน70k นี่ เอาทัพชนตอมาโชหน่อยครับ อยากเสพมาม่าบ้าง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FCพี่เอกเจี๊ยวเล็ก อ่านข้อความ
    ผมไม่ได้เข้ามานาน ทำไมผมไม่เจอพี่เอกเจี้ยวเล็กเลยอะครับ สิงไอดีไหนอยู่น้า แบบว่า "คิดถึงจุงเบย ว่างๆมาทักทายกันมั่งนะ หลบอยู่ในรูนานๆ รากไม่งอกหรอครับ ด้วยความเป็นห่วงกลัวจะเป็นอัมพาตเดินไม่ออก กลัวนกเขาไม่ขัน เดี๋ยวจะเป็นเรื่องเอานะ"

ปล. ว่าแต่ทางโจรe20 ยังสบายดีกันอยู่ไหม ได้ข่าวว่าน้องๆในทีมตำรวจ!! แอบไปทุบรังโจรมา

ด้วยความคิดถึง
    fcพี่เอกเจี้ยวเล็ก
    ที่คุณพิมพ์มาเรียกเอกเจี้ยวเล็กนี้หมายถึงผมเอกงูใช ่ไหมครับจะได้ตอบถูกคน
    บังเอิญผมไม่ป็อดถึงขั้นต้องสมัครไอดีฟอรั่มใหม่แล้ว มาโพสเลยนะ คือกลัวไรหรือเปล่านะ?
    แต่ก็ว่าละนะ คนเราโตได้แค่ตัวแต่ยังคิดแบบเด็กๆ คิดว่าจะปั่นผมได้ให้ผมโมโห ทำให้ผมเสียน่า บอกตรงๆเปล่าเลยผมขำด้วยสมไปรู้ว่าไอดีไร หัดโตได้แล้วนะ
    อย่าเป็นเด็กร้องไห้ไปวันๆหรือไม่พอใจเรามองคนอื่นแย ่ไปหมด โธ่น่าเอ็นดูเสียจริงเลย
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

นั่งอ่านมา เห็นว่าผมเยอะมากๆแต่ละเรื่องไม่มีเรื่องจริงเลยแม้แ ต่เรื่องเดียวคือจะพยายามให้คนอื่นๆมองตามคุณเขียน โอ้ยขำหลาย

เรื่องแรกสิงไอดีหลายเซิฟ อ่าจะเล่าให้ฟัง
    = เซิฟ1 เพื่อนให้มาช่วยเพราะสหภาพกำลังแย่หนัก ตัวผมเองคุมสหภาพเซิฟ5 ก็เลยต้องมาช่วยเพื่อนนั้นเองที่เซิฟ1 มันไม่มีไอดีของตัวเองแน่นอนอยู่แล้วทำไงถึงจะช่วยก็ ต้องสิง พอผ่านไปมีคนเลิกผมขอไอดีมาเติมทองเล่นเอง นั้นเอง ผมเล่นมาหลายเซิฟเพิ่งจะสิฃครั้งนั้นครั้งแรก แล้วไปเอาข่าวว่าชอบสิงไอดีมาจากไหนครับ?
    ขอหลักฐานหน่อยสิครับ ถ้ามีจริงก็พูดมาได้เลยว่ามีเซิฟไหนบ้างที่ผมไปสิง ผมเองก็อยากรู้มากๆเช่นกัน^^

เรื่องที่สอง ชอบจับมากๆจับทั้งโซน4 มีหลายๆกิล
    = โทษนะครับคือ ยังไงดีอะ ผมมีเพื่อนเยอะและผมมีกำลังพลเยอะ ผมลงทีเกณ์คนลง100กว่าคน ไหน คนไม่ได้นัดอีกต้องทำหลายวิง เพื่อคุมโซนระบบง่ายๆแต่ผมไม่เคยวิ่งไปจับสหภาพนอกโซ นแบบ3ด้านผมจับในโซนของผมเอง และหาว่าผมจับสหภาพเยอะไว้ก่อน เซิฟผมจำได้มีแค่3เซิฟที่จับพัน ได้แก่ เซิฟ4คลาสิตเก่าที่จับ2โซน ts19เก่ารอบ2 แบบกดคะแนน ที่จับ2โซน และ เซิฟ1ที่จับพัน 2โซน มีเท่านี้ที่จับพัน นอกนั้น3-1หมด ไม่จับกับใครแล้วคุณเอามาจากไหนมิทราบครับ? ผมขอข้อมูลหน่อยและหลักฐานหน่อยสิครับอยากเห็นเอามาก ๆ เพราะตัวผมเองเล่นมาเยอะ ยังจำได้เลยว่าเซิฟไหนแล้วที่พูดๆกันเนี่ยจำได้เปล่า ละเซิฟไหนบอกหน่อยสิครับ
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

อ่อแล้วอีกอย่างนะคือผมลงเซิฟไหนผมก็บอกไม่มีมาแอบกล ัวหรืออะไรกล้าถามกล้าตอบ ไม่มีความจำเป็นต้องแอบหรือกลัวใครมันแค่เกมยิงก็ซ่อ มใหม่ไม่เห็นต้องไปแคร์ไรเลยหรือพวกคุณกลัวอะไรเปล่า นะนึกแปป อ่อชื่อเสียงที่สร้างมาจะพังลงหรอครับอ่าผมพอเข้าใจม ันสร้างมายากแล้วพังลงได้ง่ายเช่นกัน หลงชื่อเสียงแค่ในเกมนั้นละผมเองเลยจุดนั้นมาละไม่นั ้นผมจะลงคนเดียวหรอไม่ต้องกลัวไรเลย พวกที่ด่าผมมานี่คือรู้เยอะเล่นเก่ง มีความสามารถแน่นใจตัวเองนะระวังความมั่นใจจะพังพินา ศลงก่อนละผู้แพ้โทษว่าคนนั้นมันเลวมันโกงให้ผู้อื่นฟ ังหรือจิตนาการไปต่างๆเต็มไปหมดแล้วบอกลูกกิลลูกน้อง ตัวเองว่าไอ้เหี้ยนี้มันเลวนะมันชอบทำไรแบบไม่แฟร์เล ยไม่ดูตัวเองเลยว่าอ่อนแอเองถ้าได้พลาด

ไหนๆก็ไหนๆละขอพูดถึงคุณลูกนัชหน่อยละกันครับ
    ได้ข่าวเป็นมะเร็งถ้าเป็นจริงผมขอให้หายไวๆนะครับการ รักษาเด่วนี้พัฒนาไปเยอะมากแล้วครับ

แต่ถ้าไม่ใช่เรื่องจริงผมมองว่าคุณกำลังทำลายมิตรภาพ พวกของคุณเองโดยการหลอนใช้พวกเค้านะครับผมไม่อยากจะย ุ่งอะไรกับพวกคุณมากนั้นหลายครับแค่วันๆตัวผมเองยังไ ม่มีเวลาเลยกดบ้างไม่กดบ้างและแต่ก่อนผมเล่นเซิฟต่อเ ซิฟไม่มีลบไอดีหนีใครก็เล่นจบไป คงไม่เหมือนพวกคุณหลอนครับพวกคุณคือความถูกต้องบนโลก ทราเวียนนี่ครับ^^ทำไรก็ดูดีไปหมดมีคุณธรรมสุดๆในสาม โลกเลย ที่ผมมาตอบไม่ใช่ได้เปรียบเสียเปรียบผมไม่มีเวลานั่ง อ่านมากมายว่างก็เขียนไปกวนตีนบ้างเกมจะได้สนุก แต่คุณลูกนัชผมให้ลูกทีมทั้งหมดหาข้อมลูมา ก็น่าสนใจดี น่าจะรู้จักพี่ชุมโดยสินะ คนอะไรปล่อยเป็นมะเร็งคิโมมาแต่สามารถกดเกมได้จนเช้า อ่อคือ. งง. แปปนะ พอดีเพือนผมเป็นหมอทางด้านมะเร็งอยู่แล้วบอกว่าคนไข้ คิโมมาจะเหนื่อยไม่แรงต้องพักผ่อนร่างกายมากๆคือหมดแ รงไปเลยสลบเมื่อถึงเตียงนั้นเอง
    แต่คุณลูกนัชทำได้คีโมเสร็จเล่นเกมยันเช้าอือๆเทพจริ งๆรูปในเฟสนี้สวยเสียเหลือเกินใครๆก็หลงรักหลงจีบกัน เต็มไปหมด คนไรนึกนางฟ้า รูปไลน์คือเน็ตไอดอลจีนี่ครับ
    และคนคีโมมาต่อเนื่องผมนี้ดงจักเลยนะครับ ผมไม่ร่วงบ้างหรอครับ ยังเห็นใส่เสื้อเดิมทะเลแบบนางแบบเสื้อชานอลเสียด้วย หาซื้อในไทยลำบากแย่เลยนะคุณลูกนัชครับ แตทำไมรูปผมได้มาจริงๆมันต่างกันราวฟ้ากับดินขนาดนี้ เดินสยามเลยนะ คอนเพลยอีก. มีอีกเยอะผมได้มา. แถมมีคนเอารูปมาลงในเฟสคุณลูกนัชถามถึงผู้หญิงคนนี้ล บทับทีและไล่ลบรูปทั้งหมด. เพื่อไรครับ? จะโกหกตัวเองและเพื่อนๆไปถึงไหนครับ หยุดสร้างภาพสร้างเรื่องดีว่านะครับ ผมขี้เกลียดมาฟังเรื่องเน่าๆพวกนี้อีกเรื่องนางฟ้าผู ้ถูกโดนคนเลวทำร้าย รับความจริงให้ได้หน่อยไม่งอแง่