ชื่อกระทู้: เทสเทส อัพเดตข่าวคราวกันหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ณัทชา อ่านข้อความ
    หวัดดีเพื่อนๆเซิพ5 ทุกไอดีทั้งโจร และตำรวจ

คือจิงๆก้อไม่อยากออกมาพูดคุยนะคะ แต่มีเพื่อนๆทั้ง2ฝ่ายมาถามกันว่าเกิดอะไรขึ้นกับเซิ พนี้ ก้ออย่างที่แจ้งให้ทราบว่าเค้าเลิกทราเวียนเซิพนี้เป ็นเซิพสุดท้าย (เนื่องจากไม่มีเวลาแล้ว ร่างกายต้องการพักผ่อน)
    เซิพนี้เดิมหวังว่าจะเป็นเซิพที่น่าจะทำให้เกิดความป ระทับใจในทางที่ดี แต่กลับตรงกันข้าม เป็นเซิพที่แย่ที่สุดเท่าที่เคยสัมผัสมากว่า 6ปีที่ผ่านมา
    ทางที่เพื่อนๆทางกิลคู่อริจะโต้แย้งอะไร ช่วยลองสืบดูว่าจากทีมบริหารท่านๆดูก่อนนะคะ
    เค้าคิดว่าการเล่นเกมส์ที่ดี ควรใช้ เทคนิค กลยุทธ์ กุศโลบาย ต่างๆ แต่100วันที่ผ่านมากลับพบ วิธีแนวทางการเล่นของโจร เป็นการสันดานเลวๆ สารพัด
    หากท่านชนะด้วยวิธีการเลวๆ เวลาจบเซิพจะประกาศชัยชนะควรประกาศด้วยว่า ชัยด้วยวิธีการสกปรก (กล้าทำ ควรกล้ารับ อย่าอายที่จะรับ หากทำจริง)
    แม้ทีมบริหารโจรบางท่านไม่ทราบ แต่คงได้เอกสารบางอย่างไปแล้ว อาทิเช่น อาติสร้างพิเศษ เรนฝั่ง 50k มีโร่1 ตัวมารับไปอย่างง่ายดาย เป็นต้น และอื่นๆอีก

ท่านผู้มีอำนาจของเซิพนี้ ช่างเที่ยงตรง ทำผิด1 ครั้งถึงกลับลบไอดี ไม่มีการตอบ หรือ บางไอดีกลับตอบมาว่า ตำรวจจะจับโจรต้องมีหลักฐาน คุณใช้เครื่อง1 เครื่องสมัคร 2 ไอดี (เหอะๆๆๆ 2 ไอดีที่สมัคร 1 คนอยู่กทม 1 คนอยู่ชลบุรี สมัครห่างกันไม่ถึง 1นาที) มีตัวตนที่ชัดเจน ไม่ตอบขอลบไอดีสถานเดียว และอื่นๆอีกมากมาย...

ขอจบโพส์นี้เป็นโพส์สุดท้าย ไม่ขอตอบโต้ใดๆทั้งสิ้น เหนื่อยกับการแถไปเรื่อย สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนทั้ง กิลโจร และ กิลตำรวจได้สนุกสนานกันต่อไป
    สำหรับพวกที่ใช้วิธีสกปรกขอให้เป็นแค่เกมส์ อย่านำไปใช้ในชีวิตจริงเลย ทุกวันนี้คนเลวทรามมากพอแล้ว สังคมจะต่ำลงทุกวันเพราะมีคนอย่างพวกคุณ
    ช่วยกันให้สังคมน่าอยู่เถอะค่ะ

บาย บาย ทราเวียน
    การที่จะได้มาซึ่งหลักฐาน หรือการกล่าวอ้างเพื่อการแบนใดๆ พวกผมก็ต้องพยายามเช่นกันนะครับ

นี่คือตัวอย่างของการแจ้งแบนที่ไม่โดนแบน (ยืมเค้ามา) http://postimg.org/image/vi07xcyqp/3d7687c2/

ขอย้ำว่าคนๆนี้ยังไม่โดนแบนนะเลยปล่อยเลยตามเลย ถ้าคุณถามหาความแฟร์ ก็ตามนั้นเลยครับ โจรแรกเริ่มมีกี่กิลด์ ตำรวจมีกี่กิลด์
    อย่ามาอ้างใช้คำว่าทำผิดแค่ 1 ครั้ง ในชีวิตจริงมันไม่มีหรอก ครับ "ฆ่าคนตายแค่ 1 ครั้งเอง" ผมถึงบอกไง ความแฟร์ตอนเริ่มเกมส์ มันไม่มีตั้งแต่แรกที่พวกคุณเล่นกันแบบนี้แล้ว พอตอนนี้มันเริ่มสูสีและสนุกขึ้นมา สิ่งที่คุณเสียไปมันคืออะไร มันไม่ใช่แค่คนครับ เพื่อนที่เค้ากลับใจเปลี่ยนจากตำรวจเป็นโจร คุณรั้งเค้าไว้เต็มที่รึเปล่า เพราะคุณไม่ได้ให้ใจเค้าตั้งแต่แรกและเห็นแค่เอาเค้า ไว้ใช้ประโยชน์ไง มันถึงเสียมิตรภาพไปเรื่อยๆ

ปล. ช่วยทำให้สังคมน่าอยู่ด้วยเช่นกันนะครับ โดยการทำตาม "กฏ" ซึ่งถือเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของเกมส์
    ปล2. มันหลีกเลี่ยงที่จะพูดไม่ได้หริกว่า บางคนในโจรก็อาจจะไม่ขาวบริสุทธิ์ หรอกครับ แต่ผมมั่นใจว่าไอดีผม "Alezxan" เล่นตามกฏของเกมส์ทุกประการ devices ที่ผมใช้เล่นทราเวียน มี 5เครื่องได้ แต่ทุกเครื่องผมไม่เคยไปลอคเข้าไอดีอื่นนอกจากการซิส ผ่านพาสตามกฏเท่านั้นครับ
    ปล3. อย่าสอนเรื่องการใช้ชีวิตจริงให้กับผมครับ เพราะบางทีถ้าเราได้เจอกันจริงๆ ผมไม่มั่นใจว่าใครกันแน่ที่ต้องสอนใคร (ข้อนี้ผมเคยโดนผู้ใหญ่ท่านหนึ่งสอนผมมา)

เหนื่อยก้อพัก หลับให้สบาย บทเรียนจากเซิฟนี้สอนให้เราจำเอาไว้ อย่ามัลติ ไอดี อาเมน ทริค หรือกลโกงต่างทางฝ่ายโจร ผมไม่รู้เค้าทำยังไงถึงได้มา เเต่ทริคของทางฝ่ายตำรวจบางทริคผมดันรู้ที่มา เช่น มันไอดี มันติเมืองฟาม โปรเเกรมช่วยปล้น อันนี้รับรู้ครับ เพราะเเจ้งไปส่วนนึง
    1 ไม่รู้ว่าคนเเบบไหนที่สังคมต้องการกันเเน่ระหว่างพวก หาช่องทางเล่นในกฏ หรือ พวกชอบเล่นนอกกฏ
    2 ถ้าคุณพบเห็นว่าทางโจรทำผิดกฎเเจ้งไปเลยครับ ถ้าการเล่นมันอยู่ในกฎอย่ามาดิ้นเลย มันไม่ได้ดูมีคุณค่าหรอก นอกจากมองว่า เเถไปวันๆ

รีพอร์ตข้างบน คงไม่ใช่ผม อิอิ อย่าเพิ่งดราม่า มาดูเมืองโดนยิงกะยึดเมืองดีกว่า หุๆๆ รุ้สึกจะเสียหายหนัก อาติเฟคสร้างไวเล็กก้ปลิว ช่างโหดร้ายจิมๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฟอรั่ม อ่านข้อความ
    รีพอร์ตข้างบน คงไม่ใช่ผม อิอิ อย่าเพิ่งดราม่า มาดูเมืองโดนยิงกะยึดเมืองดีกว่า หุๆๆ รุ้สึกจะเสียหายหนัก อาติเฟคสร้างไวเล็กก้ปลิว ช่างโหดร้ายจิมๆ
    ฝ่ายเสียหายหนักไม่ใช่ตำรวจนะสิครับ ผมนี่สิต้องเปลี่ยนมาเล่นสายเรนเลย ทหารตายเกลี้ยง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saosas อ่านข้อความ
    ฝ่ายเสียหายหนักไม่ใช่ตำรวจนะสิครับ ผมนี่สิต้องเปลี่ยนมาเล่นสายเรนเลย ทหารตายเกลี้ยง
    ใช่รึเปล่าครับ นี่แค่เศษส่วนทัพทัพนึงของโจรรึเปล่า ของจริงยังไม่ออกมาเลย
    ว่าแต่ทัพท่านใหญ่มากนะ เกือบ4mหลังอาติออก.. ใหญ่มากๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saosas อ่านข้อความ
    แหมๆ ยังติดปล้น อยู่เลยนะครับ สงสัยเอาเรนมาปล้น อิอิ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า... อย่าเอาเกมส์มาดราม่า ถ้าคุนยังไม่ดีพออิอิ

เพราะคนอื่นเขาจะหมันไส้ -0-
    Ts1. Indy 2015.
    Ts5. โจรสลัด 2016. กำลังเล่น
    Tx2.de THAI-X. กำลังเล่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฟอรั่ม อ่านข้อความ
    แหมๆ ยังติดปล้น อยู่เลยนะครับ สงสัยเอาเรนมาปล้น อิอิ
    บุญเก่าก่อนออกทัพครับ เด๋วก้อโดนเเซงละ มีข้อดีคือได้นอนหลับสบายทหารไม่มีปล้น

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ณัทชา อ่านข้อความ
    หวัดดีเพื่อนๆเซิพ5 ทุกไอดีทั้งโจร และตำรวจ

คือจิงๆก้อไม่อยากออกมาพูดคุยนะคะ แต่มีเพื่อนๆทั้ง2ฝ่ายมาถามกันว่าเกิดอะไรขึ้นกับเซิ พนี้ ก้ออย่างที่แจ้งให้ทราบว่าเค้าเลิกทราเวียนเซิพนี้เป ็นเซิพสุดท้าย (เนื่องจากไม่มีเวลาแล้ว ร่างกายต้องการพักผ่อน)
    เซิพนี้เดิมหวังว่าจะเป็นเซิพที่น่าจะทำให้เกิดความป ระทับใจในทางที่ดี แต่กลับตรงกันข้าม เป็นเซิพที่แย่ที่สุดเท่าที่เคยสัมผัสมากว่า 6ปีที่ผ่านมา
    ทางที่เพื่อนๆทางกิลคู่อริจะโต้แย้งอะไร ช่วยลองสืบดูว่าจากทีมบริหารท่านๆดูก่อนนะคะ
    เค้าคิดว่าการเล่นเกมส์ที่ดี ควรใช้ เทคนิค กลยุทธ์ กุศโลบาย ต่างๆ แต่100วันที่ผ่านมากลับพบ วิธีแนวทางการเล่นของโจร เป็นการสันดานเลวๆ สารพัด
    หากท่านชนะด้วยวิธีการเลวๆ เวลาจบเซิพจะประกาศชัยชนะควรประกาศด้วยว่า ชัยด้วยวิธีการสกปรก (กล้าทำ ควรกล้ารับ อย่าอายที่จะรับ หากทำจริง)
    แม้ทีมบริหารโจรบางท่านไม่ทราบ แต่คงได้เอกสารบางอย่างไปแล้ว อาทิเช่น อาติสร้างพิเศษ เรนฝั่ง 50k มีโร่1 ตัวมารับไปอย่างง่ายดาย เป็นต้น และอื่นๆอีก

ท่านผู้มีอำนาจของเซิพนี้ ช่างเที่ยงตรง ทำผิด1 ครั้งถึงกลับลบไอดี ไม่มีการตอบ หรือ บางไอดีกลับตอบมาว่า ตำรวจจะจับโจรต้องมีหลักฐาน คุณใช้เครื่อง1 เครื่องสมัคร 2 ไอดี (เหอะๆๆๆ 2 ไอดีที่สมัคร 1 คนอยู่กทม 1 คนอยู่ชลบุรี สมัครห่างกันไม่ถึง 1นาที) มีตัวตนที่ชัดเจน ไม่ตอบขอลบไอดีสถานเดียว และอื่นๆอีกมากมาย...

ขอจบโพส์นี้เป็นโพส์สุดท้าย ไม่ขอตอบโต้ใดๆทั้งสิ้น เหนื่อยกับการแถไปเรื่อย สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนทั้ง กิลโจร และ กิลตำรวจได้สนุกสนานกันต่อไป
    สำหรับพวกที่ใช้วิธีสกปรกขอให้เป็นแค่เกมส์ อย่านำไปใช้ในชีวิตจริงเลย ทุกวันนี้คนเลวทรามมากพอแล้ว สังคมจะต่ำลงทุกวันเพราะมีคนอย่างพวกคุณ
    ช่วยกันให้สังคมน่าอยู่เถอะค่ะ

บาย บาย ทราเวียน
    งานเผือกต้องมา อยากรู้อะ ขอข้อมูลแบบ Deep in หน่อย
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อยากโดนแบน อ่านข้อความ
    ใช่รึเปล่าครับ นี่แค่เศษส่วนทัพทัพนึงของโจรรึเปล่า ของจริงยังไม่ออกมาเลย
    ว่าแต่ทัพท่านใหญ่มากนะ เกือบ4mหลังอาติออก.. ใหญ่มากๆ
    บอกแล้วที่เห็นกันเนี่ยมีแต่เศษทัพ 5555 ทัพจริงไม่ยักจะมี เฮ้ออออ...
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™