ชื่อกระทู้: เทสเทส อัพเดตข่าวคราวกันหน่อย

Moderator Nepenthes's Avatar
    สถานที่
    Denmark

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ณัทชา อ่านข้อความ
    หวัดดีเพื่อนๆเซิพ5 ทุกไอดีทั้งโจร และตำรวจ

คือจิงๆก้อไม่อยากออกมาพูดคุยนะคะ แต่มีเพื่อนๆทั้ง2ฝ่ายมาถามกันว่าเกิดอะไรขึ้นกับเซิ พนี้ ก้ออย่างที่แจ้งให้ทราบว่าเค้าเลิกทราเวียนเซิพนี้เป ็นเซิพสุดท้าย (เนื่องจากไม่มีเวลาแล้ว ร่างกายต้องการพักผ่อน)
    เซิพนี้เดิมหวังว่าจะเป็นเซิพที่น่าจะทำให้เกิดความป ระทับใจในทางที่ดี แต่กลับตรงกันข้าม เป็นเซิพที่แย่ที่สุดเท่าที่เคยสัมผัสมากว่า 6ปีที่ผ่านมา
    ทางที่เพื่อนๆทางกิลคู่อริจะโต้แย้งอะไร ช่วยลองสืบดูว่าจากทีมบริหารท่านๆดูก่อนนะคะ
    เค้าคิดว่าการเล่นเกมส์ที่ดี ควรใช้ เทคนิค กลยุทธ์ กุศโลบาย ต่างๆ แต่100วันที่ผ่านมากลับพบ วิธีแนวทางการเล่นของโจร เป็นการสันดานเลวๆ สารพัด
    หากท่านชนะด้วยวิธีการเลวๆ เวลาจบเซิพจะประกาศชัยชนะควรประกาศด้วยว่า ชัยด้วยวิธีการสกปรก (กล้าทำ ควรกล้ารับ อย่าอายที่จะรับ หากทำจริง)
    แม้ทีมบริหารโจรบางท่านไม่ทราบ แต่คงได้เอกสารบางอย่างไปแล้ว อาทิเช่น อาติสร้างพิเศษ เรนฝั่ง 50k มีโร่1 ตัวมารับไปอย่างง่ายดาย เป็นต้น และอื่นๆอีก

ท่านผู้มีอำนาจของเซิพนี้ ช่างเที่ยงตรง ทำผิด1 ครั้งถึงกลับลบไอดี ไม่มีการตอบ หรือ บางไอดีกลับตอบมาว่า ตำรวจจะจับโจรต้องมีหลักฐาน คุณใช้เครื่อง1 เครื่องสมัคร 2 ไอดี (เหอะๆๆๆ 2 ไอดีที่สมัคร 1 คนอยู่กทม 1 คนอยู่ชลบุรี สมัครห่างกันไม่ถึง 1นาที) มีตัวตนที่ชัดเจน ไม่ตอบขอลบไอดีสถานเดียว และอื่นๆอีกมากมาย...

ขอจบโพส์นี้เป็นโพส์สุดท้าย ไม่ขอตอบโต้ใดๆทั้งสิ้น เหนื่อยกับการแถไปเรื่อย สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนทั้ง กิลโจร และ กิลตำรวจได้สนุกสนานกันต่อไป
    สำหรับพวกที่ใช้วิธีสกปรกขอให้เป็นแค่เกมส์ อย่านำไปใช้ในชีวิตจริงเลย ทุกวันนี้คนเลวทรามมากพอแล้ว สังคมจะต่ำลงทุกวันเพราะมีคนอย่างพวกคุณ
    ช่วยกันให้สังคมน่าอยู่เถอะค่ะ

บาย บาย ทราเวียน
    แน่ใจนะครับ คุณทราบไหมครับ ว่าปัจจุบันทีมงานสามารถนำหลักฐานทั้งหมดที่พวกทีมงา นมีนำมาเปิดเผยให้ สาธารณะชนได้ทราบความจริงได้ ผมเก็นไว้ก่อนครับ คุณมัลติไอดีแต่คุณอ้างในที่สาธารณะว่า ผิดครั้งเดียวคุณกล้าพูดนะครับ นี้ผมเล่น พรบ. คอมคุณได้นะครับแต่พวกทีมงานเลือกที่จะไม่ทำเพราะต้อ งรักษาหนังหน้าคุณไว้
    I Can Feel You & I Can Read You

WE ARE Anonymous
    We are Legion.
    We do not forgive.
    We do not forget.
    Expect us.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ณัทชา อ่านข้อความ
    หวัดดีเพื่อนๆเซิพ5 ทุกไอดีทั้งโจร และตำรวจ

คือจิงๆก้อไม่อยากออกมาพูดคุยนะคะ แต่มีเพื่อนๆทั้ง2ฝ่ายมาถามกันว่าเกิดอะไรขึ้นกับเซิ พนี้ ก้ออย่างที่แจ้งให้ทราบว่าเค้าเลิกทราเวียนเซิพนี้เป ็นเซิพสุดท้าย (เนื่องจากไม่มีเวลาแล้ว ร่างกายต้องการพักผ่อน)
    เซิพนี้เดิมหวังว่าจะเป็นเซิพที่น่าจะทำให้เกิดความป ระทับใจในทางที่ดี แต่กลับตรงกันข้าม เป็นเซิพที่แย่ที่สุดเท่าที่เคยสัมผัสมากว่า 6ปีที่ผ่านมา
    ทางที่เพื่อนๆทางกิลคู่อริจะโต้แย้งอะไร ช่วยลองสืบดูว่าจากทีมบริหารท่านๆดูก่อนนะคะ
    เค้าคิดว่าการเล่นเกมส์ที่ดี ควรใช้ เทคนิค กลยุทธ์ กุศโลบาย ต่างๆ แต่100วันที่ผ่านมากลับพบ วิธีแนวทางการเล่นของโจร เป็นการสันดานเลวๆ สารพัด
    หากท่านชนะด้วยวิธีการเลวๆ เวลาจบเซิพจะประกาศชัยชนะควรประกาศด้วยว่า ชัยด้วยวิธีการสกปรก (กล้าทำ ควรกล้ารับ อย่าอายที่จะรับ หากทำจริง)
    แม้ทีมบริหารโจรบางท่านไม่ทราบ แต่คงได้เอกสารบางอย่างไปแล้ว อาทิเช่น อาติสร้างพิเศษ เรนฝั่ง 50k มีโร่1 ตัวมารับไปอย่างง่ายดาย เป็นต้น และอื่นๆอีก

ท่านผู้มีอำนาจของเซิพนี้ ช่างเที่ยงตรง ทำผิด1 ครั้งถึงกลับลบไอดี ไม่มีการตอบ หรือ บางไอดีกลับตอบมาว่า ตำรวจจะจับโจรต้องมีหลักฐาน คุณใช้เครื่อง1 เครื่องสมัคร 2 ไอดี (เหอะๆๆๆ 2 ไอดีที่สมัคร 1 คนอยู่กทม 1 คนอยู่ชลบุรี สมัครห่างกันไม่ถึง 1นาที) มีตัวตนที่ชัดเจน ไม่ตอบขอลบไอดีสถานเดียว และอื่นๆอีกมากมาย...

ขอจบโพส์นี้เป็นโพส์สุดท้าย ไม่ขอตอบโต้ใดๆทั้งสิ้น เหนื่อยกับการแถไปเรื่อย สุดท้ายนี้ขอให้เพื่อนๆทุกคนทั้ง กิลโจร และ กิลตำรวจได้สนุกสนานกันต่อไป
    สำหรับพวกที่ใช้วิธีสกปรกขอให้เป็นแค่เกมส์ อย่านำไปใช้ในชีวิตจริงเลย ทุกวันนี้คนเลวทรามมากพอแล้ว สังคมจะต่ำลงทุกวันเพราะมีคนอย่างพวกคุณ
    ช่วยกันให้สังคมน่าอยู่เถอะค่ะ

บาย บาย ทราเวียน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nepenthes อ่านข้อความ
    แน่ใจนะครับ คุณทราบไหมครับ ว่าปัจจุบันทีมงานสามารถนำหลักฐานทั้งหมดที่พวกทีมงา นมีนำมาเปิดเผยให้ สาธารณะชนได้ทราบความจริงได้ ผมเก็นไว้ก่อนครับ คุณมัลติไอดีแต่คุณอ้างในที่สาธารณะว่า ผิดครั้งเดียวคุณกล้าพูดนะครับ นี้ผมเล่น พรบ. คอมคุณได้นะครับแต่พวกทีมงานเลือกที่จะไม่ทำเพราะต้อ งรักษาหนังหน้าคุณไว้
    ที่เจ้าของโพสเอ่ยว่า"ทำผิด1 ครั้งถึงกลับลบไอดี ไม่มีการตอบ" อันนี้เขาคงจะหมายถึงไอดีของน้องอีกคนอ่ะครับ ไม่ใช่ไอดีเจ้าของโพสเอง มีน้องคนนึงโดนแบนเรื่องสคริป วันแรกส่งข้อความไปแก้ตัว วันที่2คิดได้เลยยอมรับผิด ส่งข้อความไปขอปลดแบน แต่ไม่ได้การตอบกลับ..ได้รับแต่"เวลาลบบัญชีใน101:07:40 ถูกตั้งโดยแอดมิน คุณไม่สามารถยกเลิกการนับเวลาถอยหลังลบบัญชีได้ และสิทธิ์ในการเขียนจดหมายในทราเวียนถูกลบออกไป กรุณาติดต่อAdminทางอีเมลถ้าคุณมีคำถามเพิ่มเติม" เจ้าของโพสเขาน่าจะหมายถึงน้องคนนี้อ่ะครับ

* ที่ผมพอรู้ข้อมูลเพราะพอดีน้องคนนี้เขาก็มาปรึกษาผมเ หมือนกันครับว่าต้องทำยังไง ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน..เลยให้น้องเขาติดต่อAdminไปยอ มรับผิดขอปลดแบนอย่าลบบัญชี แต่น้องเขาก็ไม่ได้รับคำอธิบายใดๆกลับ รอจนบัญชีถูกลบ
    ** ต้องขออภัยนะครับสำหรับโพสนี้ผมไม่ได้มีเจตนาใดๆทั้ง สิ้น แค่ขยายข้อมูลข้อความที่เจ้าของโพสเขาพยายามจะสื่อใน ข้อความนั้น ส่วนเจ้าของโพสเองก็ทำผิดกฎมัลติแน่นอนอยู่แล้วครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nepenthes อ่านข้อความ
    ประโยคสุดท้ายแรงไปหรือเปล่าครับสำหรับทีมงาน
    รักษาหนังหน้า กันเลยทีเดียว
    ขออภัยนะครับ พอดีผมไม่ค่อยคุ้นกับคำนี้เลยสอบถามนิด

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

ผมมองว่า ผิดก็คือผิดนะครับ mhเซิฟนี้ลบเป็นลบ จริงๆมันคือดุลพินิจ ของเขานะครับ จะลบหรือไม่ลบ ต้นเกมคนรอบๆตัวผมก็โดนลบกันพรึ่บเหมือนกัน ไม่น่าจะโดนแค่ฝั่งใดฝั่งหนึ่งนะ โดนกันหมดแหละ ผิดก็ยอมรับผิดและบทลงโทษเถอะครับ มันเป็นไปตามกฎอยู่แล้ว
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

ตั้งแต่เล่นเกมส์นี้มา ไม่เคยเจอแบบนี้จริงๆหาว่าเจรจาลับ ใช้แผนซื้อนู่นนี่นั่น

ดีไม่หาว่าผู้ดูแลเซิฟลำเอียง ก้อน่าคิดนะครับ กับการกระทำแบบนี้ กลัวแพ้แล้วพาล

กล่าวหาคนอื่นใส่ร้ายป้ายสี แล้วเป่าประกาศไปถึงคนอื่น ให้เกียดกัน ทั้งที่ตัวคุนเองไม่ได้ดีกว่าเขาเลย

ตั้งแต่จับ4โซนละ กล้าทำกล้ารับจิ

เล่นทราเวียน ตามกติกาหน่อยจิ โดนตีหาว่าโกง มีการเปลี่ยนฝั่งหาว่าอำนาจมืด โกงมั่ง โดนชิงอาติ ก้อหาว่าโกงอีก โดนแบนก้อหาว่าโกง สรุปคือเพราะเปนโจรเลยต้องโกงชิมิ

สรุปคือโกงทุกอย่าง ทั้งที่คนเขาเหนื่อยแทบตาย อดหลับอดนอน

ดราม่าแค่พองามพอ ไม่ต้องไปตัดต่ออะไรนะ มันขายหน้า!!!!!
    Ts1. Indy 2015.
    Ts5. โจรสลัด 2016. กำลังเล่น
    Tx2.de THAI-X. กำลังเล่น

ที่เจ้าของโพสเอ่ยว่า"ทำผิด1 ครั้งถึงกลับลบไอดี ไม่มีการตอบ" อันนี้เขาคงจะหมายถึงไอดีของน้องอีกคนอ่ะครับ ไม่ใช่ไอดีเจ้าของโพสเอง มีน้องคนนึงโดนแบนเรื่องสคริป วันแรกส่งข้อความไปแก้ตัว วันที่2คิดได้เลยยอมรับผิด ส่งข้อความไปขอปลดแบน แต่ไม่ได้การตอบกลับ..ได้รับแต่"เวลาลบบัญชีใน101:07 :40 ถูกตั้งโดยแอดมิน คุณไม่สามารถยกเลิกการนับเวลาถอยหลังลบบัญชีได้ และสิทธิ์ในการเขียนจดหมายในทราเวียนถูกลบออกไป กรุณาติดต่อAdminทางอีเมลถ้าคุณมีคำถามเพิ่มเติม" เจ้าของโพสเขาน่าจะหมายถึงน้องคนนี้อ่ะครับ
    ในกิลผมก็มีคนโดนเหมือนกันและลบไอดีไปในกรณีนี้เช่นก ันครับ
    - โดยในภาพรวมแล้วผมมองว่า มันเหมือนการปฏิเสธ ทั้งที่หลักฐานทั้งการแจ้ง และ log ของตัวเกมส์ มีครบอยุ่แล้วว่าเรากระทำผิด ถ้าสารภาพลดกึ่งหนึ่ง ถ้าไม่สารภาพ แบน - ลบไอดี เปรียบได้กับการฆ่าคนตายทั้งที่หลักฐานพร้อม แต่ยังไม่สำนึกจนกระทั่งโทษประหารออกมาถึงยอมรับและข ออุธรณ์
    -ส่วนตัว ผมมองว่าแรงเช่นกันนะ ถ้าปฏิเสธในครั้งแรก เพราะ ผมดูแล้วพวกที่ยอมรับว่าใช้สคริป ยังลอยหน้าลอยตาได้หลังจากเลิกใช้ และ โดนโทษแค่ ลด pop10-20% ซึ่ง โทษเป็นกับโทษตายค่อนข้างต่างกันลิบลับ

ปล. แต่มันก็มีบางกรณีแหล่ะครับ ที่คนโพสต์มาโพสต์เรียกร้องความยุติธรรม ทั้งๆที่ตัวเองได้กระทำสิ่งที่ อยุติธรรมทั้งๆที่รู้ว่ามันผิด
    ปล2. ผมยังมองว่าเซิฟนี้สนุกที่สุดละ สูสีมาก ไม่ว่าแพ้หรือชนะ เพราะหวดกันในโซนตั้งแต่อาทิตย์แรกแล้วยังยืนหยัดสู้ ได้ จนมาถึงช่วงอาติเฟค และผมจะไม่ท้อหากหลวงผมโดนตี ผมก็แค่ไปเล่นเรน ทหารตีทำได้แค่วันละ 1500 หน่วยข้าว แต่ย้ายเป็นเรนสามารถทำได้ตั้ง 4000 หน่วยข้าวต่อวันโดยที่ไม่ต้องเพิ่งบ้านหลวงเลย
    ปล.3 ตัวผมมีความภูมิใจในทีมของผมและเพื่อนๆในสหภาพเต็มเป ี่ยม อย่างแน่นอนครับ

งอแง่
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

ใช่เลยพูดถูกครับ ผมภูมิใจในสหภาพนี้นะ ทุกคนช่วยกันหมด และสำคัญหมด

เราไม่เหมือนบางคนที่จับ4โซนเพราะหาเบี้ยไว้เสีย ให้ตัวเองสบาย

ปกครองห่วยสุดๆ สมแล้วคนเบื่อเลิกเล่นหลายคน -0-
    Ts1. Indy 2015.
    Ts5. โจรสลัด 2016. กำลังเล่น
    Tx2.de THAI-X. กำลังเล่น

บ่นอะไรกันจ๊ะ เด็กๆ
    ลิงเจี๊ยกๆ ตีกันๆ ตีกันเลยจ่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snake อ่านข้อความ
    งอแง่
    สวัสดีจ่ะ.. ท่าน ผบ.โจร 55555