ชื่อกระทู้: เทสเทส อัพเดตข่าวคราวกันหน่อย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nepenthes อ่านข้อความ
    นิสัยผมพูดแบบตรงไปตรงมาครับคิดอย่างไรผมตอบไปแบบนั้ นตรงๆถ้าคนที่เขาไม่ได้กระทำผิดเขาจะไม่จำเป็นต้องใส ่ใจคำพูดผมเลยด้วยซ้ำครับ
    ผมว่าทีมงานคือส่วนกลางที่คอยจัดระเบียบผู้เล่นให้อย ู่ในกฎเกณตามข้อกำหนดของเกมส์ คอยให้คำปรึกษาผู้เล่นตามข้อมูลเท็จจริง คอยปรับโทษผู้เล่นที่ละเมิดนอกเหนือกฎของเกมส์ และอีกหลายๆอย่างที่ทีมงานแสดงออกมานั้น ผมว่าควรจะอยู่ในเรื่องเหตุและผล กฎและเกณฑ์ของข้อกำหนดต่างๆเท่านั้นนะครับ ไม่น่าจะมีอารมณ์ความรู็สึกส่วนตัวเข้ามาเกี่ยวข้องน ะครับ และประโยคสุดท้ายในโพสนี้ที่ว่า"คนที่เขาไม่ได้กระทำผิดเขาจะไม่จำเป็นต้องใส่ใจคำพู ดผมเลยด้วยซ้ำครับ" ผมว่าหลายๆคนที่ไม่ได้ทำผิดในที่นี้ แต่ก็มีหลายคนคิดว่าบางคำพูดมันก็แรงไปนะครับ จะไม่ให้ใส่ใจได้หรือครับ
    ผมแค่แสดงความคิดเห็นตามโพสต่างๆเฉยๆนะครับ ไม่ได้ลบหลู่ดูหมิ่นหรือสบประมาทอะไรใคร อย่าแบนผมนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ saosas อ่านข้อความ
    ให้ผมได้ใช้สร้างไวมั้งเถอะคร้าบบบบบ คุณตำรวจ สร้างไวยังไม่เปิดใช้งานเบย มาละ 24 ดาบ คนอื่นเค้าถือตั้ง 5 วันทำไมไม่ไปตีเค้ามั้ง เค้าน้อยใจรู้มั้ยเนี่ย!!!!
    ระวังมีทัพจริงนะครับ ดูแลดีๆ อิอิอิ

Travians
    สถานที่
    Sweden

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผู้รู้ อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ ช่วยจัดการหน่อยเหอะครับ พรบ. คอม อ่ะครับ อย่าดีแต่ขู่ครับ มีปัญญาช่วยจัดให้เห็นเป็นบุญตาทีครับ
    คุณทราบกฏหมายดีแค่ไหนครับ ว่าคุณสามารถฟ้องพรบ. คอมพิวเตอร์ ได้ในมาตราไหน วรรคใด เอ่อยมาทีครับ อ่อ ไม่ต้องไปเปิดหานะครับ ใน google อ่ะครับ เพราะว่ามันไม่มีหรอกครับ ที่เอาข้อมูลเกมส์มาอ้างแล้วจะโดนจับครับ ดึงสติหน่อยครับ ไม่ทราบว่าทีมงาน travian

เอาอะไรรับสมัคร คนเข้ามาทำงานครับ ไร้ทั้งปัญญาและมรายาทครับผม พูดเลย!!

ปล. อย่าอวดเก่งในสิ่งที่ตัวเองไม่ได้เก่ง เพราะมันจะทำให้ดูเหมือนโชว์...ง่ ครับผม
    อ้างสินะ นั้นเขาคือเจ้าหน้าที่ดุแล ศูนย์โจรกรรมข้อมูลทางเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย อยากจะบอกนิดนึงว่าคนที่รู้ไม่จริงคือ .... อีกว่าเขารุ้ไม่จริงถ้านับอันดับ 1 ใน 10 ของโลกเขาคือ 1 ในนั้นนะแหล่ .... จุ๊ๆ อย่าเสียดังเดียว nasa ลง
    In Game Only

S2.asia : Advisor by Fux ES[R] Round 1
    s6.asia : mATe- Mons III Round 1
    s7.asia : KOokna LIGHT@LL Round 1
    s7.asia : KOokna 1-piece Round 2
    ts19.asia : MissSunshine G|String Round 1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ultimate- อ่านข้อความ
    อ้างสินะ นั้นเขาคือเจ้าหน้าที่ดุแล ศูนย์โจรกรรมข้อมูลทางเทคโนโลยีแห่งประเทศไทย อยากจะบอกนิดนึงว่าคนที่รู้ไม่จริงคือ .... อีกว่าเขารุ้ไม่จริงถ้านับอันดับ 1 ใน 10 ของโลกเขาคือ 1 ในนั้นนะแหล่ .... จุ๊ๆ อย่าเสียดังเดียว nasa ลง
    ถ้าสมมุติเขาเก่งอันดับ1ของโลกเลยด้วย แล้วถ้าท้าวความถึงโพสแรกของเขาที่เขาจะเล่นกฎหมายเอ าผิดผู้เล่นเกมส์ทาง พรบ.คอมพิวเตอร์ คือว่าผู้เล่นเกมส์เล่นมากกว่า1บัญชีในคอมตัวเดียวกั นเนี่ย โดยที่ไม่ได้เกี่ยวกับโปรแกรมอะไรเลย เข้าเล่นเกมส์ปกติทุกอย่าง มันสามารถฟ้องร้องขึ้นศาลกันได้เลยหรือครับ
    แล้วถ้าเขาคือเจ้าหน้าที่ดุแลศูนย์โจรกรรมข้อมูลทางเ ทคโนโลยีแห่งประเทศไทย แล้วมาตามจับคนเล่นเกมส์ทราเวียนเนี่ยนะครับ เกมส์ทราเวียนนี่ไม่ได้เป็นฐานข้อมูลของระบบเทคโนโลย ีใดๆเลยนะครับ การที่ผู้เล่นเกมส์เล่นผิดกฎของเกมส์ด้วยข้อหาที่ว่า เล่นมากกว่า1บัญชีในคอมพิวเตอร์ตัวเดียวกัน แล้วมันเกี่ยวอะไรกับnasa
    สุดท้ายถึงเขาตำแหน่งใหญ่โตแค่ไหน และทำงานในส่วนกลาง แต่คำพูดบางคำพูดของเขาก็ยังอยู่ในอารมณ์ส่วนตัวบ้าง ก็มี
    * ถ้าผมพูดผิดพลั้งประการใดไปก็ขออภัยด้วยนะครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นตามโพสต่างๆเฉยๆนะครับ ไม่ได้จะมีเจตนาใดๆทั้งสิ้น
    ** ขออภัยด้วยครับ ถ้าล่วงเกินบุคคลท่านใดไปบ้าง

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อยากโดนแบน อ่านข้อความ
    ถ้าสมมุติเขาเก่งอันดับ1ของโลกเลยด้วย แล้วถ้าท้าวความถึงโพสแรกของเขาที่เขาจะเล่นกฎหมายเอ าผิดผู้เล่นเกมส์ทาง พรบ.คอมพิวเตอร์ คือว่าผู้เล่นเกมส์เล่นมากกว่า1บัญชีในคอมตัวเดียวกั นเนี่ย โดยที่ไม่ได้เกี่ยวกับโปรแกรมอะไรเลย เข้าเล่นเกมส์ปกติทุกอย่าง มันสามารถฟ้องร้องขึ้นศาลกันได้เลยหรือครับ
    แล้วถ้าเขาคือเจ้าหน้าที่ดุแลศูนย์โจรกรรมข้อมูลทางเ ทคโนโลยีแห่งประเทศไทย แล้วมาตามจับคนเล่นเกมส์ทราเวียนเนี่ยนะครับ เกมส์ทราเวียนนี่ไม่ได้เป็นฐานข้อมูลของระบบเทคโนโลย ีใดๆเลยนะครับ การที่ผู้เล่นเกมส์เล่นผิดกฎของเกมส์ด้วยข้อหาที่ว่า เล่นมากกว่า1บัญชีในคอมพิวเตอร์ตัวเดียวกัน แล้วมันเกี่ยวอะไรกับnasa
    สุดท้ายถึงเขาตำแหน่งใหญ่โตแค่ไหน และทำงานในส่วนกลาง แต่คำพูดบางคำพูดของเขาก็ยังอยู่ในอารมณ์ส่วนตัวบ้าง ก็มี
    * ถ้าผมพูดผิดพลั้งประการใดไปก็ขออภัยด้วยนะครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นตามโพสต่างๆเฉยๆนะครับ ไม่ได้จะมีเจตนาใดๆทั้งสิ้น
    ** ขออภัยด้วยครับ ถ้าล่วงเกินบุคคลท่านใดไปบ้าง
    อาจหมายถึงให้ข้อความอันเป็นเท็จต่อที่สาธารณะรึเปล่ าครับ หรืออาจมีอื่นๆ เพราะเขาบอกมีหลักฐาน ผมเดานะ อาจจะมีมากกว่าเรื่องนี้แน่ๆ
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ultimate- อ่านข้อความ
    *0* ยังไม่เลิกเล่นหรอครับ ลงsนี้ไหมเอ่ย
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ลูกลิงน้อย อ่านข้อความ
    ระวังมีทัพจริงนะครับ ดูแลดีๆ อิอิอิ
    ย้ายเเล้วครับ สายเรนสบายหน่อยสร้างทหารได้ทุกเมือง อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nepenthes อ่านข้อความ
    นิสัยผมพูดแบบตรงไปตรงมาครับคิดอย่างไรผมตอบไปแบบนั้ นตรงๆถ้าคนที่เขาไม่ได้กระทำผิดเขาจะไม่จำเป็นต้องใส ่ใจคำพูดผมเลยด้วยซ้ำครับ

คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ครับ !!!
    อ่านทำไม!!!

ว่าแต่สร้างไวพิเศษใช้วิธีใด โปรดชี้แนะ ฮีโร่บุกเดี่ยว เรนกว่าครึ่งแสนหายแว๊บในพริบตา
    เหมาะว่าที่เขาว่า เอาดีเข้าตัว โยนชั่วใส่ผู้อื่น นึกว่าจะใช้ชื่อกิลเพื่อความเท่ห์ เล่นไปเล่นมากลับนำสันด..นโจ..มาใช้ด้วย สุดยอด
    ใครเบื่อ ตามมาเซิพต่างประเทศได้ ชัดเจนดี

ตู้วววหูวววววววววว เก่งจังครับ 1ใน10 ของโลกกกกกกกกกกกกกก เข้............. อยู่ใน Travian

เข้............ Nasa มาด้วย โหหหหหหหหห นี่มันระดับเทพเจ้าอภิมหา ตะลุมมุมบ้า อาราก้า ปาปิก้า ซุบเปอร์ไซย่ากินมาม่า คุราปิกา ปิกาปิก้า จริงๆ