ชื่อกระทู้: นิยาย Travian Kingdom

Default นิยาย Travian Kingdom

The Travian Kingdom part 1 แดนเหนือ (North)

ครั้นเมื่อแสงสุริยาสาดส่องอัมไพรสว่างสไวไปทั่วทั้ง 4 อนาจักร
    เหล่าหมู่บ้านน้อยใหญ่ก็ได้ถือกำเนิดเกิดขึ้นมากมายห ลายคณานับ รวมตัวกันเป็นอนาจักรน้อยใหญ่ปะปนกันไปซึ่ง 4 อนาจักรประกอบไปด้วย

(+\+,แดนเหนือ)ดินแดนแห่งเทือกเขา ซึ่งเป็นดินแดนที่มีความเจริญรุ่งเรืองมากที่สุดและม ีผู้อาศัยเยอะสุด เพราะเป็นดินแดนที่ได้เปรียบทางยุทธศาสตร์สงครามมากซ ึ่งดินแดนนี่ถูกปกครองโดย สหภาพ W (World) ผู้ยิ่งใหญ่ที่สุดอละทรงอำนาจมากที่สุดในแดนเหนือนี้ ซึ่งมีพันมิตรหลักๆ 3 พันธมิตร ด้วยกันนั้นคือ
    R (Restaurant) (ชาวอ๊อค) ซึ่งพันธมิตร R นั้นเจริญมากมายด้วยการทหาร ชำนาญด้านการรบ เป็นที่สุด ด้านกำลังพลเขามีมากกว่าใครๆทั้ง 3 พันธมิตรนี้ว่ากันว่าแค่อ๊อคตัวเดียวนั่นสามารถฆ่าคน ได้ถึง 5 คน ฉะนั้นแล้วจึงเป็นพันธมิตรที่ทรงพลังมากที่สุดแต่ข้อ เสียก็คือ อ๊อคคนพวกที่ใช้แต่พละกำลัง แต่เรื่องปัญญานั้นเขามีน้อยเหลือเกินเมื่อเทียบกับข นาดตัวของพวกเขา

และนี่คือรูปของ อ๊อค

ต่อมา คือพันธมิตร UN (World UN) (ชาวเอลล์) ซึ่งพันธมิตร UN นั้นมีความสามารถในด้านปัญญาเป็นเลิศอีกทั้งยังว่องไ วและสง่างามมาก ชาวเอลล์นี้เป็นผู้เชี่ยวชาญด้านการวางแผนและมีความเ จริญทางด้านเทคโนโลยีมากและได้มีอาวุธที่ล้ำสมัยกว่า ใครๆเพราะพวกเขาฉลาดและร่ำรวยจึงได้จ้างพวกชาวคนแคระ ทำอาวุธให้ใช้ เพราะชาวคนแคระนี้มีความสามารถในการสร้างอาวุธที่ยอด เยี่ยมในการรบมากๆ ว่ากันว่าดาบที่คนแคระตีนั้นเผาด้วยไฟจากมังกรและชุบ ด้วยเลือดของพวกมัน ส่วนข้อเสียของพวกเอลล์แทบจะมองไม่เห็นข้อเสียใดๆเลย แต่มีอยู่1ข้อคือพวกนี้มีความฉลาดมากจนเข้าขั้นว่าฉล าดแกมโกงเลยทีเดียวมีความต้องการเป็นใหญ่เหนือทุกคนม ีความทนงตนมากจะมองพวกที่แตกต่างจากตัวเองว่าเป็นพวก ที่มีฐานันดรต่ำกว่าตัวเองเสมอ

และนี่คือรูปของ เอลล์

และต่อมาคือพันธมิตร Life (ชาวคนแคระ) ซึ่งพวกนี้มีความสามารถในการรบอยู่ในระดับนึงมีความพ ยายามและใจสู้มากๆและรักในคสามสนุกชอบสุราและเสพติดเ งินเป็นที่สุด ความสามารถพิเศษของพวกคนแคระนี้คือการทำอาวุธ พวกเขามีความชำนาญในการทำอาวุธมากๆดังนั้นพวกเขาจึงม ีความสัมพันธ์อันดีกับพวกเอลล์เพราะพวกเขามีเงิน พวกคนแคระเป็นพวกไว้ใจคนง่ายและเป็นพวกโมโหร้ายเมื่อ โมโหขึ้นมาขนาดอ๊อคตัวใหญ่กว่ายังไม่กลัว พวกคนแคระรักพวกพ้อง และเกลียดพวกที่ชอบดูถูกเผ่าตัวเองมากที่สุด

นี่คือรูปของคนแคระ

ทั้งสามพันธมิตรนี้ได้มารวมตัวกันจึงทำให้พวกเขาเป็น สหภาพที่แข็งแกร่งมากที่สุดในแดนเหนือ แทบจะพูดได้เลยว่าแดนเหนือนี้หาพวกที่ต่อกรกับสหภาพ World นี้ยากมาก แต่ก็ใช่ว่าจะหาไม่ได้เลย เพราะในเรื่องของอำนาจมีใครที่ไม่ต้อวการมันบ้าง ในดินแดนเหนือนี้ยังมีอีกหลายพันธมิตร ที่ต้องการขึ้นเป็นใหญ่อยู่อีกเข่นกัน

ซึ่งนั้นก็คือพวกชาว กลัวเมีย และ กลัวแมว (พวกเผ่าหมาป่า) พวกเขาก็เป็นพวกที่มีความว่องไวและสามารถแปลงกลายเป็ นสัตว์ได้ในเวลากลางคืน พวกเขานั้นมีความสามารถในการรบมาก ถนัดการโจมตีแบบกองโจรซุ่มโจมตีในตอนกลางคืน ถึงแม้ว่าจำนวนประชากรของพวกเขานั้นจะมีน้อยแต่ฝีมือ ในการรบนั้นไม่เป็นรองพวกอื่นๆอย่างแน่นอน ดังนั้นพวกเผ่าหมาป่าจึงเป็นผู้ที่มีความน่าจะเป็นมา กที่สุดที่จะสามารถต่อกรกับ สหภาพที่ยิ่งใหญ่ อย่าง สหภาพ W ได้ แต่ถ้าทั้งแดนเหนือนี้เกิดรวมพันธมิตรเข้ากันไว้หมดจ นเป็นปึกแผ่นได้ละ คิดดูว่าจะแข็งแกร่งแค่ไหน แต่ถ้ารวมได้จริงๆ ตำแหน่งราชาผู้ทรงอำนาจแห่ง 4 อนาจักร มีแค่ตำแหน่งเดียวเท่านั้น ใครจะเป็นคนครอบครอง อ๊อค เอลล์ คนแคระ หรือ หมาป่า จะมีการชิงบัลลังค์เกิดขึ้นในแดนเหนือหรือไม่ ทุกการเคลื่อนไหวล้วนน่าติดตามยิ่งนัก อนาคตจะเป็นอย่างไร คนคนเดียวไม่สามารถกำหนดได้ แต่อยู่ที่ทุกๆคนช่วยกันขีดเส้นชะตานั้นขึ้นมาเอง โปรดติดตาม ตอนต่อไป

และนี่คือรูปของเผ่า หมาป่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้รู้ : 02-02-2016 เมื่อ 07:01 PM

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

*0* สนุกดีครับ
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

ขอบคุณครับ ตัวหนังสืออาจจะไม่เรียงมากเท่าไร ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับมันเป็นไรไม่รู้ มันไม่เรียงกัน T^T

อันนี้เป็นแค่ Part 1 ของ โซน +/+ นะครับ ผมจะเล่าประวัติแต่ละกิลให้รู้ก่อนว่าเป็นเผ่าอะไรกั น เวลาอ่านจะเกิดจินตนาการได้ครับว่า กิลนี้เป็นตัวไร 55+ (จะได้เห็นภาพๆ) ผมจะเล่าถึงทุกโซนเลยนะครับ ขอบคุณทุกๆคนที่ติดตามนะครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ผู้รู้ อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ ตัวหนังสืออาจจะไม่เรียงมากเท่าไร ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับมันเป็นไรไม่รู้ มันไม่เรียงกัน T^T

อันนี้เป็นแค่ Part 1 ของ โซน +/+ นะครับ ผมจะเล่าประวัติแต่ละกิลให้รู้ก่อนว่าเป็นเผ่าอะไรกั น เวลาอ่านจะเกิดจินตนาการได้ครับว่า กิลนี้เป็นตัวไร 55+ (จะได้เห็นภาพๆ) ผมจะเล่าถึงทุกโซนเลยนะครับ ขอบคุณทุกๆคนที่ติดตามนะครับ ขอบคุณครับ
    รอ ชม ของ โซนอื่น . . .

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ช่างแอร์ในตำนาน อ่านข้อความ
    รอ ชม ของ โซนอื่น . . .
    ผม ขอสมัคร เป็น Fc. ครับ
    รออ่าน นิยาย

ครับผม ได้เลยครับ ชวนเพื่อนๆมาอ่านกันเยอะๆนะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้รู้ : 02-02-2016 เมื่อ 06:55 PM

Travian of the Kingdom part 2 มหาอำนาจดินแดนใต้ภิภพ
    (ณ.ทิศตะวันตกคือดินแดนแห่งใต้ภิภพ -/+ )

ในดินแดนอันเงียบสงัดจะมีผู้ที่ทรงพลังอยู่ 2 เผ่า

ซึ่งเผ่าแรกคือพวก โทรล (Troll) คือพวก กิล T จากตำนานที่เล่าขานกันมาเป็นเวลานานนับพันๆปีแล้ว โทรลคือพวกยักษ์กึ่งมนุษย์ ซึ่งจากตำนานแล้ว พวกโทรลนี้จะเป็นพวกที่มีพลังกำลังมากมายมหาศาล แต่มีสติปัญญาที่โง่เขลามาก และจะถูกหลอกใช้ได้ง่ายที่สุด พวกที่เกลียดมนุษย์เป็นอย่างมาก พวกโทรล เมื่อใดที่เจอกับพวกมนุษย์เขามักจะพุ่งเข้าไปทำร้ายโ ดยทันที พวกโทรลจะสื่อกันกันเองด้วยเสียงคำรามที่น่ากลัวมากๆ เป็นคำที่ดูไม่ไพเราะหยายคายมาก แต่ด้วยนิสัยใจร้อนและหน้าตาที่ดูดุร้ายแล้ว การคำรามนั้นจึงเหมาะกับพวกนี้มากที่สุดสำหรับพวกโทร ลนี้ ในการสู้รบนั้นจะถูกเป็นทัพหน้าเสมอเพราะผิวหนังของเ ขาแข็งแกร่งมากๆว่ากันถึงความแข็งแกร่งคือขนาดหินผาต กลงมาใส่พวกโทรลนั้นยังไม่ระคายผิวแม้แต่น้อย พวกโทรลนี้จะมักจะถูกพวกก็อบบลินหลอกใช้เป็นประจำเพร าะพวกก็อบบิลนมีความฉลาดและเจ้าเล่ห์มาก พวกโทรลหลายๆตัวจึงถูกจับมาเป็นกองทัพให้พวกก็อบบลิน

และนี่คือโฉมหน้าของ โทรลล์

พวก ก็อบบิลน (Goblin) กิล ฝอยทอง คือพวกสัวต์ประหลาดตัวเล็กๆ นี่มีความสามารถทีน่ากลัวมากมายแอบแฝงอยู่ รอยยิ้มของก็อบลินทำให้เลือดหยุดไหล เสียงหัวเราะทำให้นมบูดและผลไม้หล่น และพวกก็อบบลินเป็นพวกที่มีเล่ห์เหลี่ยมสามารถทำอันต ราย ต่อสิ่งต่างๆรอบข้างได้ พวกนี้ชอบคอยปั๋นหัวคนเล่น พวกก็อบบลินนี้มีความว่องไวมากสามารถแอบแฝงตัวได้อย่ างแนบเนียน บางคนก็ว่ากันว่า พวกก็อบบลินนี้สามารถล่องหนได้ แต่ก็ยังไม่ปรากฏเป็นที่แน่ชัดนักว่า เป็นเรื่องจริงหรือว่าแค่เรื่องเล่า แต่เรื่องความเจ้าเล่ห์ของก็อบบลินนี้ไม่เป็นสองรองจ ากใครแน่นอน ว่ากันว่าก็อบบลินคือพวกเอลที่โดนวิญญาณชั่วร้ายสิงร ่าง (ลองคิดดูซิว่าเอลล์ที่ว่าเจ้าเล่ห์แล้ว แต่นี่คือเอลล์ที่ชั่วร้ายจะเจ้าเล่ห์ขนาดไหน) พวกก็อบบลินนี้ชอบอยู่รวมตัวกันเป็นฝูงเนื่องจากพวกเ ขามีกำลังต่อสู้ค่อนข้างต่ำจึงไม่สามารถสู้รบกับใครแ บบประชัญหน้ากันได้ แต่ด้วยความสามารถในความเจ้าเล่ห์บวกกับความโง่เขลาข องโทรลแล้ว พวกก็อบบลินจึงชอบจับพวกโทรลมาเป็นทัพหน้าคอยต่อสู้แ ทนพวกเขา แต่เรื่องความสัมพันธ์ของสองกิล ระหว่าง ฝอยทอง (ก๊อบบลิน) กับ T (โทรล) ยังไม่เป็นที่แน่ชัดว่า 2 กิลนี้มีความสัมพันธ์ที่ดีต่อกันหรือไม่ ถ้า 2 กิลนี้สามารถเข้ากันได้ดี ในอนาจักรใต้ภิภพนี้ จะไม่มีใครสามารถมาโค่นล้มเขาได้อย่างแน่นอน เพราะทั้งด้านกำลังของ โทรล และ ความ เจ้าเล่ห์ของ ก็อบบลิน รวมกันแล้ว เป็นความสามารถที่ลงตัวอย่างมาก แต่ในดินแดนนี้ก็ยังมีอีกหลายเผ่า ที่ยังแอบซุ่มอยู่เพื่อคอยโค่นอำนาจของผู้ที่ยิ่งใหญ ่ เมื่อใดที่อำนาจที่ยิ่งใหญ่นั้นอ่อนแอลง ก็จะเผยให้เห็นว่าผู้ที่หวังจะช่วงชิงอำนาจในแดนใต้ภ ิภพนี้ คือใคร.... และอำนาจแห่งการครองอนาจักรทั้งสี่จะตกอยู่ในฝั่งของ -/+ หรือไม่ ต้องติดตามชมกันต่อไปนะครับ

โฉมหน้าของ ก๊อบบลิน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้รู้ : 02-02-2016 เมื่อ 07:08 PM

Travians
    สถานที่
    Thailand

จับโทรลมาใช้งานค่อนข้างยาก มันดื้อมาก
    เซิฟ 1 รอบที่ 1 ชัยชนะ สุดท้าย
    ที่เหลือเข้ากิลใครนี่แพ้ยับ

Travians
    สถานที่
    มนุษยโลก

รอนิยาย555
    s4 Eagle Nos™NT
    s3 Titan Heil EO™
    ts3 Belington BF™
    ts8 Santa NB™
    tc7 God
    tc4 LovePaint [UN]-BF™

นานจุง เบย ย ย ย . . .