ชื่อกระทู้: เปิดโหมดเม้ากันเลย..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sonnen อ่านข้อความ
    อย่าเพิ่งไปขอรับ ตอนนี้พวกกระผมเพิ่งได้ขุดพบสมบัติสืบทอดอันล้ำค่า (Optimum Ultra Cool Heirloom หรือเรียกสั้นๆว่า OUCH ) นั่นคือ "ตอไม้ทองคำ (Golden stump)" ในดินแดงข้าศึกแล้ว กระผมกำลังแบกกลับไปชื่นชมที่ไร่ขอรับ

อยากได้คืนก็เข้ามาเอาเล้ย (ขอรับ)
    ท่าทางจะใช้แรงขุดไปเยอะ ตื่นมาตกใจ ตอออออออออ ไม้ทองคำ หายไป .... ใครมาเอาไปบ้างเนี่ย เปิดดูแทบไม่ทัน ... ดีคับ เกมจะได้มีสีสัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sonnen อ่านข้อความ
    ชื่อนครของท่านราชาเรียกยากมากขอรับ กระผมจะเรียกชื่อเต็มภาษาอังกฤษก็อ่านชื่อสุดท้ายไม่ ออก ครั้นจะเปลี่ยนไปเรียกชื่อย่อก็จนใจในการออกเสียง เหลือบเห็นคะแนนป้องกันของท่านราชาก็น่าอิจฉาในเลเวล ฮีโร่นะขอรับ เลเวลฮีโร่ที่อยู่ในนั้นน่าจะเด้งดึ๋งดั๋งดันไปถึงชั ้นดาวดึงส์ ส่วนกระผมนั้นจะไปสมทบเมืองไหนก็กลายเป็นตีหลอกเสียน ี่ ก็ต้องอาศัยฆ่าหนู งู ค้างคาวเพื่อเพิ่มเวลตัวเองไปวันๆ
    มหาปราการ เดี๋ยวซักวันจะไปลองเยี่ยมเยือนดูซักครั้ง หลังจากห่างหายไปนานครับ ... มันเป็นบททดสอบว่า ปราการนั้นยิ่งใหญ่แค่ไหน 555

เมืองที่ไม่หลอกก็มีนะครับ แต่ ณ ตอนนี้ได้หายไปจากแผนที่เป็นที่เรียบร้อยเเล้ว ... ไม่ได้หลอกนะครับ ... ไปจริงจริง ...

หมู่บ้านถูกทำลายโดยสิ้นเชิง

มาช้า แต่ กลับก่อนเลย

ท่านราชาวง

Asoka กระผมจำเรื่องนี้ได้ เล่นโดย ซารุค ข่าน Super Star ของบอลลีวู้ดยุค 90s

ถ้าท่านราชาสนใจหนังบอลลีวูัดนอกกระแส ที่กระผมเคยดูก็มีหนังชื่อว่า Black นำแสดงตำนานที่ยังมีชีวิตของบอลลีวู้ด 'อมิตาป บัคจัน' เกี่ยวกับครูผู้ได้รับการว่าจ้างให้มาสอนลูกเศรษฐีที ่เกิดมาทั้งตาบอดหูหนวกและอารมณ์ร้าย และทำให้กระผมนึกถึงข้อความในหนังสือศาสนาหนึ่งที่ผม เคยอ่านเจอว่า I was blind but now I see ครั้งหนึ่งข้าฯเคยตาบอด แต่บัดนี้ข้าฯมองเห็นแล้ว

ตัดเข้าสู่ S1 ขอรับ เด๋วจะโดนโห่ฮาป่าจากแอดมินว่ากระผมนอกเรื่องมากไป

คำสันสกฤตโบราณว่าไว้ Nothing last forever. CZ จะคงความเป็นหนึ่งไปจนจบเกมส์หรือไม่ สามทวีปที่เหลือจะทำอย่างไรกับตอไม้ที่ค้นพบครั้งนี้ คำตอบชี้ไปยังอนาคตข้างหน้าอีกแล้วขอรับกระผม
    Heller als tausend sonnen.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ThENeW อ่านข้อความ
    ท่าทางจะใช้แรงขุดไปเยอะ ตื่นมาตกใจ ตอออออออออ ไม้ทองคำ หายไป .... ใครมาเอาไปบ้างเนี่ย เปิดดูแทบไม่ทัน ... ดีคับ เกมจะได้มีสีสัน
    สีสันอย่างนี้ก็มีมึนตึ้บเล็กน้อยขอรับ หายวิงเวียนศีรษะเมื่อไหร่จะเข้าไปเรียนคารวะอีกครั้ ง

ปล ไม่ใช่กระผมนะขอรับที่เข้าไปเยียม กระผมแค่หน่วย 20 กระบองกับ 1 ก้อนหิน จึงรีบเข้ามาแก้ไขข้อความเพราะเดี๋ยวจะถูกหาว่าโอ้อว ดเกินตัวขอรับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sonnen : 06-06-2017 เมื่อ 01:31 PM
    Heller als tausend sonnen.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ThENeW อ่านข้อความ
    มหาปราการ เดี๋ยวซักวันจะไปลองเยี่ยมเยือนดูซักครั้ง หลังจากห่างหายไปนานครับ ... มันเป็นบททดสอบว่า ปราการนั้นยิ่งใหญ่แค่ไหน 555

เมืองที่ไม่หลอกก็มีนะครับ แต่ ณ ตอนนี้ได้หายไปจากแผนที่เป็นที่เรียบร้อยเเล้ว ... ไม่ได้หลอกนะครับ ... ไปจริงจริง ...

หมู่บ้านถูกทำลายโดยสิ้นเชิง

มาช้า แต่ กลับก่อนเลย
    อย่ามาเลยท่าน ถึงมหาปราการจะสูงใหญ่แข็งแรงเพียงใด แต่หากไม่มีไพร่พลทหารคอยคุ้มครองป้องกันหลังประตูกำ แพง เมืองก็ย่อมถูกทำลายพินาศได้เช่นกัน
    พลหอกบิ่นของข้าพเจ้า ที่ส่งไปช่วยป้องกันหัวเมืองต่างๆ ก็มิอาจต้านกองทัพม้าอัศวินของพวกท่านได้ ถูกฆ่าตายไปเสียหมดสิ้น
    อย่าให้ถึงกับต้องเกณฑ์ชาวนาไปป้องกันเมืองเลย ดูจะไม่สมศักดิ์ศรี เหล่าขุนศึกผู้กล้า อย่างพวกท่านทั้งหลาย
    ขอไว้เป็น สมบัติชิ้นสุดท้าย ให้พวกข้าพเจ้าได้เก็บไว้เป็นมรดกแห่งความภาคภูมิใจแ ห่งทวีป +|+ บ้างเถิด
    อย่าถึงกับมาปล้นรื้อกำแพงเมืองกันเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Travianjung : 06-06-2017 เมื่อ 02:26 PM
    " ตราบใดที่ยังเป็นปุถุชนอยู่ ตราบนั้นย่อมมีทิฏฐิ และเมื่อมีทิฏฐิแล้วยากที่จะเห็นตรงกัน เมื่อเห็นไม่ตรงกัน ก็เป็นเหตุให้โต้เถียงวิวาทกันอยู่ร่ำไป สำหรับพระอริยเจ้าผู้เข้าถึงธรรมแล้ว ก็ไม่มีอะไรสำหรับมาโต้แย้งกับใคร ใครมีทิฏฐิอย่างไร ก็ปล่อยเป็นเรื่องของเขาไป "
    -หลวงปู่ดูลย์ อตุโล

King Wong
    finals.travian.com 2014
    http://travian-reports.net/th/report...83,72926b20ec6

ท่านราชาวง

Asoka กระผมจำเรื่องนี้ได้ เล่นโดย ซารุค ข่าน Super Star ของบอลลีวู้ดยุค 90s

ถ้าท่านราชาสนใจหนังบอลลีวูัดนอกกระแส ที่กระผมเคยดูก็มีหนังชื่อว่า Black นำแสดงตำนานที่ยังมีชีวิตของบอลลีวู้ด 'อมิตาป บัคจัน' เกี่ยวกับครูผู้ได้รับการว่าจ้างให้มาสอนลูกเศรษฐีที ่เกิดมาทั้งตาบอดหูหนวกและอารมณ์ร้าย และทำให้กระผมนึกถึงข้อความในหนังสือศาสนาหนึ่งที่ผม เคยอ่านเจอว่า I was blind but now I see ครั้งหนึ่งข้าฯเคยตาบอด แต่บัดนี้ข้าฯมองเห็นแล้ว
    ขอขอบคุณ น้ำใจ ที่ได้แบ่งปันน่ะ ท่านเป็นผู้มองโลกในแง่ดีมาก ข้าพเจ้านับถือ
    รู้สึกเป็นเกียรติที่ได้เสวนากัน ความรู้รอบตัวท่านไม่ธรรมดา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Travianjung : 06-07-2017 เมื่อ 01:49 AM
    " ตราบใดที่ยังเป็นปุถุชนอยู่ ตราบนั้นย่อมมีทิฏฐิ และเมื่อมีทิฏฐิแล้วยากที่จะเห็นตรงกัน เมื่อเห็นไม่ตรงกัน ก็เป็นเหตุให้โต้เถียงวิวาทกันอยู่ร่ำไป สำหรับพระอริยเจ้าผู้เข้าถึงธรรมแล้ว ก็ไม่มีอะไรสำหรับมาโต้แย้งกับใคร ใครมีทิฏฐิอย่างไร ก็ปล่อยเป็นเรื่องของเขาไป "

King Wong
    http://travian-reports.net/th/report...83,72926b20ec6

สีสันอย่างนี้ก็มีมึนตึ้บเล็กน้อยขอรับ หายวิงเวียนศีรษะเมื่อไหร่จะเข้าไปเรียนคารวะอีกครั้ ง

ปล ไม่ใช่กระผมนะขอรับที่เข้าไปเยียม กระผมแค่หน่วย 20 กระบองกับ 1 ก้อนหิน จึงรีบเข้ามาแก้ไขข้อความเพราะเดี๋ยวจะถูกหาว่าโอ้อว ดเกินตัวขอรับ

อย่ามึนนานนะคับ เด่วเกมจะเงียบอีกครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Travianjung อ่านข้อความ
    อย่ามาเลยท่าน ถึงมหาปราการจะสูงใหญ่แข็งแรงเพียงใด แต่หากไม่มีไพร่พลทหารคอยคุ้มครองป้องกันหลังประตูกำ แพง เมืองก็ย่อมถูกทำลายพินาศได้เช่นกัน
    พลหอกบิ่นของข้าพเจ้า ที่ส่งไปช่วยป้องกันหัวเมืองต่างๆ ก็มิอาจต้านกองทัพม้าอัศวินของพวกท่านได้ ถูกฆ่าตายไปเสียหมดสิ้น
    อย่าให้ถึงกับต้องเกณฑ์ชาวนาไปป้องกันเมืองเลย ดูจะไม่สมศักดิ์ศรี เหล่าขุนศึกผู้กล้า อย่างพวกท่านทั้งหลาย
    ขอไว้เป็น สมบัติชิ้นสุดท้าย ให้พวกข้าพเจ้าได้เก็บไว้เป็นมรดกแห่งความภาคภูมิใจแ ห่งทวีป +|+ บ้างเถิด
    อย่าถึงกับมาปล้นรื้อกำแพงเมืองกันเลย

ไม่ให้คับ จะเอา 555

เป็นธรรมดา โลกนี้มีความอยากไม่มีสิ้นสุด
    ออกเมือง ก็อยากได้เมืองข้าว โอ 150
    ได้เมืองข้าว โอ 150 แล้ว ก็อยากสร้างทหาร
    มีทหารก็อยาก ปล้น อยาก โจมตี
    ปล้นได้ โจมตีได้ ก็อยากได้เหรียญปล้น เหรียญโจมตีมาประดับ
    พออาติเฟคออกก็อยากได้อาติเฟคสร้างยุ้งโกดังใหญ่ เพื่อเพิ่มข้าว
    ได้โกดังยุ้งใหญ่แล้ว ก็อยากได้ สร้างไวเพื่อสร้างทหารเร็วขึ้น
    มีทหารมากขึ้นแล้ว ก็อยากได้ลดข้าว เพื่อทหารกินข้าวน้อยลง
    ได้ลดข้าวแล้ว ก็อยากได้วิ่งไว เพื่อปล้น โจมตี คนอื่นเร็วขึ้น
    ได้วิ่งไวแล้ว ปล้นตีคนอื่น ชนะแล้ว ก็อยากได้ สอดแนม เพราะกลัวศัตรู แอบซ่อนทัพไว้
    ได้สอดแนมแล้ว ก็อยากได้ เมืองแข็งเพื่อป้องกัน
    ถึงได้ครบทุกชิ้นก็ไม่สิ้นสุดแห่งความอยาก

วิธีแก้คือ พอใจในสิ่งที่ตนมี ที่ตนได้ ตามกำลัง ตามความสามารถของตน
    โดยไม่เบียดเบียนผู้อื่นผู้ใด
    ผู้ที่คอยจ้องจะหาโอกาสรุกรานผู้อื่นย่อมมีความกระวน กระวาย จิตใจร้อนรุ่มไม่เป็นสุข
    ผู้ที่คอยจ้องจะหาโอกาสช่วยเหลือผู้อื่น ย่อมมีแต่ความสุขยินดี เป็นที่สรรเสริญของหมู่คณะ
    ใจที่ฝึกดีแล้ว ย่อมสร้างประโยชน์ต่อตนเองและบุคคลอื่นได้จริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Travianjung : 06-08-2017 เมื่อ 07:02 AM

King Wong

The Great Wall -King Wong Order Start Their Defense

ข้าศึกทยอยส่งกองทัพมาประชิด กำแพงเมือง
    เครื่องกระทุ้ง เครื่องยิงกระสุน ระดมยิงทำลาย
    รักษาแนวรบอย่างเดียวดาย เพื่อป้องกันเมือง มิให้หายก่อนวันเพ็ญ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Travianjung : 06-08-2017 เมื่อ 06:36 AM

King Wong