ชื่อกระทู้: มามะ เตรียมตัวกับเซิฟใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ popo_ อ่านข้อความ
    โอ้ โหหหหห รู้เรื่องของเราดีกว่าเราอีกอ่ะ

@hunter อย่าพูดให้มันมากนักนะ

เก่งมาก ก็โชวไอดีตัวเองเลยดิ อยากเจอมากเลย

นะครับ คุณ โรม หน้าหมี
    เค้าขอมารอดูไอดีพี่โรมด้วยคนครับ
    TH3 Alliance HSR ลงรอบแรกในหลายปีที่เลิกเล่นไป เจอทีมที่แข็งแกร่ง ถือ WW ระดับ 60
    THX Alliance Quartz
    TH5 Alliance ตำรวจน้ำ เริ่มจริงจังกับการเล่นมากขึ้น เจอทีมที่แข็งแกร่ง แพ้ทีมโจร
    THX Alliance ช่างแอร์ในตำนาน
    TH3 Alliance WT-H2O™ ดูจริงจัง แต่ทีมโคตรโหดเลย WW ระดับ 100

ความเป็นมืออาชีพสอนให้ทำทุกอย่างแบบมืออาชีพ มือสมัครเล่นยังไงก้อเป็นได้แค่มือสมัครเล่น

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OmyiMz อ่านข้อความ
    มีแต่คนตามหาโรมกันอะไรกันนี้ จะเทพขนาดไหนอยากเห็นจัง 3โซนตามหาโรมคนเดียว เทพมาจุติชัดๆ
    รบกวนท่านที่รู้ไอดีท่านโรม ช่วยแจ้งให้ทราบหน่อยครับ คือผมจะขอสมัครเข้ากิลเพื่อลงคะแนนให้เลยครับ
    TH3 Alliance HSR ลงรอบแรกในหลายปีที่เลิกเล่นไป เจอทีมที่แข็งแกร่ง ถือ WW ระดับ 60
    THX Alliance Quartz
    TH5 Alliance ตำรวจน้ำ เริ่มจริงจังกับการเล่นมากขึ้น เจอทีมที่แข็งแกร่ง แพ้ทีมโจร
    THX Alliance ช่างแอร์ในตำนาน
    TH3 Alliance WT-H2O™ ดูจริงจัง แต่ทีมโคตรโหดเลย WW ระดับ 100

ความเป็นมืออาชีพสอนให้ทำทุกอย่างแบบมืออาชีพ มือสมัครเล่นยังไงก้อเป็นได้แค่มือสมัครเล่น

Travians
    สถานที่
    กองดุริยางค์ ทบ.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kasuke.ae86 อ่านข้อความ
    รบกวนท่านที่รู้ไอดีท่านโรม ช่วยแจ้งให้ทราบหน่อยครับ คือผมจะขอสมัครเข้ากิลเพื่อลงคะแนนให้เลยครับ
    ไม่เเน่ใจว่าไอดีจริงไอดีไหน เเต่ มีอยู่ 2ไอดีนะครับ ขึ้นต้นด้วย JoHn ที่เเน่ๆ พรรคพวกเขา กิล G....X กับกิล D.....C 2กิลเล็กๆไม่รู้ว่าถูกไหม

กับบางส่วน ยุบกิลกระจายไปเนียนไปเข้ากิล -/+ สะหมด ไม่รู้ว่า-/+ เขารับไป เขารู้หรือเปล่า ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยครับ ผมรู้มาเท่านี้
    ความสับสนนี้มันอะไร สงครามนอกเเบบ ปั่นให้ทัพศัตรูเเตกจากภายใน เเบบนี้ก็มีเรอะ น่ากลัวจริงๆ เกมสงครามก็งี้ ไม่ฆ่าศัตรู ศัตรูฆ่าเรา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Zermax อ่านข้อความ
    ไม่เเน่ใจว่าไอดีจริงไอดีไหน เเต่ มีอยู่ 2ไอดีนะครับ ขึ้นต้นด้วย JoHn ที่เเน่ๆ พรรคพวกเขา กิล G....X กับกิล D.....C 2กิลเล็กๆไม่รู้ว่าถูกไหม

กับบางส่วน ยุบกิลกระจายไปเนียนไปเข้ากิล -/+ สะหมด ไม่รู้ว่า-/+ เขารับไป เขารู้หรือเปล่า ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยครับ ผมรู้มาเท่านี้
    จะไปเดาให้เสียเวลาทำไม ไม่รู้จักไครพวกไหนก็ยิงไปเรื่อยๆเดี๋ยวไปโดนโรม มันก็ออกมาเองแหละ

อิอิ อยากรู้ไอดีผมจริงๆหรอครับ นั่นผมบอกตรงๆเลยน่ะครับ รอบนี้ผมไม่ได้ลงไอดีครับ เพราะทีมมาไม่เต็ม แต่ผมสิงชาวบ้านอยู่เท่านั้นแหละครับ ส่วนทีมผมอ่อ บอกให้น่ะครับเขาก็มาลงเล่นตามประสาเขาไม่เกี่ยวไรกั บผมต่างคนต่างลงกระจายไปหมด จะตามหาผมเอาเวลาไปซิมเมืองเถอะครับหรือจะตามกระแสพว ก "ตามหาโรมก็แล้วแต่" ไร้สาระทั้งเพ

โจรทหารตายหมดเลยอนาจ
    ขอบคุณเพื่อนๆเอาทหารไปตายและขอบคุณ-|+. เล่นได้ดีมากครับของให้เป็นเกมที่สุดผมจะไม่ว่าสหภาพ ใครนะผมคิดไว้แล้วว่า ทุกคนเล่นได้ดีมากๆแล้ว
    ตีกันทำลายกัน เซิหต่อไปอาจจะร่วใงานด้วยกันก็ได้จะดูถูกคนเล่นด้วย กันไปทำไม ผมมีเงินเยอะนะจะสู้ทองใครก็ได้หรือจะเติมเป็นแสนๆก็ ได้
    แต่มันได้อะไรละ ผมนี่ละที่ผมอยากได้ ไงขอชม-|+ และ-|- ที่กัดกันได้แบบมันมากผมสั่งการมันมากๆๆถ้าสหภาพใครพ ังยอมรับน่าใจเลยสู้ๆละทั้งสองสหภาพ
    -|+ และ-|- ส่วนใครจะด่าผมเชิญจ้า ผมชอบด่าเท่าไหร่ผมก็ยิ่งแอดทีมเท่านั้นด่ายังพ่อแม่ ผมก็เติมหนัก5เท่าด่ายันเมีย ผมตามไปยิงทุกเซิฟเลย
    (เจ ทางเอ็งตีเป็นไงบ้างหวะรายงานหน่อย ธัมมี่ครับท่านไอดอลผมเลยรักธัมมี่)<<<<<แต่ชอบทั้งส องคน
    เล่นให้ประทับใจก็พอล่ะน่ะ จะแพ้หรือชนะมันไม่ใช่เรื่องสำคัญ เล่นให้ประทับใจ มันจะติดตาตึงใจมากกว่าคนถือ WW ชนะอีกน่ะ เพราะ ส่วนใหญ่เค้าไม่มีใครพูดถึงหรอกว่า เซิพนี้ คนโน้นหรือคนนี้ถือ WW ชนะ เค้าจะพูดถึงคนที่เล่นได้ดี เล่นได้ประทับใจคนในเซิพเค้าจะมองเห็นกันเอง ซึ่งหทารป้องกัน ก็เปรียบสะเหมือนโล่ และ กระดูกสันหลัง หากเราไม่มีทหารบุกกิลยังอยุ่ได้ แต่การไม่มีทหารเรนนั่น หมายถึง กิล/สหภาพเรา ได้รอความพ่ายแพ้สงคราม เรนเป็นเหมือนกระดูกสันหลัง ซึ่งมีคนได้เคยบอกไว้ว่าการป้องกัน คือการบุกที่ดีที่สุดนะ

จั้ม.... ผมไอดี OmyiMz จริงๆไม่ต้องบอกหลายๆคนก็น่าจะรู้ ถ้าแน่จริงก็เปิดไอดีมานะ
    จะได้แฟร์ๆ คุณจะเอาทีมคุณมาเล่นกับผม ผมพร้อมเสมอ แต่ถ้าคุณมุดหัวอยู่ในรู ก็อย่ามาปากดี
    เปิดๆไอดีมา มันจะได้แฟร์กันทั้งสองฝ่าย ผมไม่มีอะไรหลอก แต่ผมอยากเจอคุณมาก

....................รอนะครับ ชื่อไอดีคุณนะ
    OmyiMz
    Eclipse
    Moonlightz
    PluGz
    ละมุด

.เศษเหล็กชิ้นเล็กๆ ถึงมากมาย อาจดูไร้ค่า

.........แต่หากได้ผ่านการหลอมรวม

...............ให้เป็นหนึ่งเดียวกัน

....แม้จะต้องร้อน จากเปลวไฟที่แผดเผา

.....แม้จะต้องเจ็บ จากค้อนเหล็กที่ทุบตี

....ถ้าสามารถผ่านพ้นช่วงเวลาเหล่านี้ไป

จะพบว่าทั้งหมดนั้น กลายมาเป็นอาวุธชั้นเลิศ

................ที่จะทำให้พวกเราสู้

.........และชนะทุกๆ สิ่ง ทุกๆ อย่างได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ snake อ่านข้อความ
    โจรทหารตายหมดเลยอนาจ
    ขอบคุณเพื่อนๆเอาทหารไปตายและขอบคุณ-|+. เล่นได้ดีมากครับของให้เป็นเกมที่สุดผมจะไม่ว่าสหภาพ ใครนะผมคิดไว้แล้วว่า ทุกคนเล่นได้ดีมากๆแล้ว
    ตีกันทำลายกัน เซิหต่อไปอาจจะร่วใงานด้วยกันก็ได้จะดูถูกคนเล่นด้วย กันไปทำไม ผมมีเงินเยอะนะจะสู้ทองใครก็ได้หรือจะเติมเป็นแสนๆก็ ได้
    แต่มันได้อะไรละ ผมนี่ละที่ผมอยากได้ ไงขอชม-|+ และ-|- ที่กัดกันได้แบบมันมากผมสั่งการมันมากๆๆถ้าสหภาพใครพ ังยอมรับน่าใจเลยสู้ๆละทั้งสองสหภาพ
    -|+ และ-|- ส่วนใครจะด่าผมเชิญจ้า ผมชอบด่าเท่าไหร่ผมก็ยิ่งแอดทีมเท่านั้นด่ายังพ่อแม่ ผมก็เติมหนัก5เท่าด่ายันเมีย ผมตามไปยิงทุกเซิฟเลย
    (เจ ทางเอ็งตีเป็นไงบ้างหวะรายงานหน่อย ธัมมี่ครับท่านไอดอลผมเลยรักธัมมี่)<<<<<แต่ชอบทั้งส องคน
    มาเล่นเอาสนุกเหมือนกันครับพี่เอก ทางผมสปายเต้มไปหมดพี่เอกช่วยหาจะขอบคุณมาก

Travians
    สถานที่
    กองดุริยางค์ ทบ.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ OmyiMz อ่านข้อความ
    จั้ม.... ผมไอดี OmyiMz จริงๆไม่ต้องบอกหลายๆคนก็น่าจะรู้ ถ้าแน่จริงก็เปิดไอดีมานะ
    จะได้แฟร์ๆ คุณจะเอาทีมคุณมาเล่นกับผม ผมพร้อมเสมอ แต่ถ้าคุณมุดหัวอยู่ในรู ก็อย่ามาปากดี
    เปิดๆไอดีมา มันจะได้แฟร์กันทั้งสองฝ่าย ผมไม่มีอะไรหลอก แต่ผมอยากเจอคุณมาก

....................รอนะครับ ชื่อไอดีคุณนะ
    ท้าทายกันเเบบนี้เลย ....
    ความสับสนนี้มันอะไร สงครามนอกเเบบ ปั่นให้ทัพศัตรูเเตกจากภายใน เเบบนี้ก็มีเรอะ น่ากลัวจริงๆ เกมสงครามก็งี้ ไม่ฆ่าศัตรู ศัตรูฆ่าเรา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ taleblue อ่านข้อความ
    อยากรู้ครับ ว่า ts1 ที่กำลังจะเปิดในวันที่ 12 นี้ จะมีเทพมาจุติมากขนาดไหน

ts1 รอบที่ผ่านมาจบไวเกิน
    ts2 ที่มีสุดยอดมาม่า เฉือนกันจนวินาทีสุดท้ายของบรรดาเทพไท้ทั้งหลาย
    ts3 พึ่งจบไปไม่นาน อันนี้ก็รู้ผลไวเกิน สร้าง WW แบบสบายๆ
    ts19 (roa) พึ่งจบหมาดๆเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา อันนี้ก็รู้ผลไวสุด ตั้งแต่ช่วงกลางเกมส์ เทพทั้งหลายลบไอดีหนีทิ้งซะตั้งตัวไม่ทัน

เสริม ts4 ตอนนี้เหมือนจะโคตรมันส์ อาติกำลังจะออก แต่ถ้าลองมองดูดีๆ เหมือนจะมีอาการแอบถอดใจกันน้อยๆ

เพราะงั้นเซิฟ ts1 ที่กำลังจะเปิดนี่มันช่างได้เวลาที่เหมาะเจาะมากกกกก เปรียบได้กับเซิฟที่จะรวมบรรดาเทพทั้งหลายให้มาเจอะเ จอกัน
    เลยอยากรู้ครับ จะมาเล่นกันเยอะขนาดไหน จะสนุกสุดเหวี่ยง มาม่าคัพรึเปล่า อิอิ

เกมจะสามสิบวันละ เล่าคร่าวๆแต่ละโซนหน่อยฮะ