ชื่อกระทู้: Multihunter ไม่ทำงาน

Wink

เราเล่นเซิฟ 5 อ่ะ

เค้าจะตอบกลับมาประมาณตี 1 -3

มีทั้ง ญ และ ช คงเพิ่งกลับถึงบ้านมั้ง

......................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Omnia : 01-19-2010 เมื่อ 08:00 PM เหตุผล: ...........

เฮ้อก็รู้กันนะครับงาน mh เป็นงานอาสาสมัครคือทำด้วยใจถ้าไม่รักในงานของตัวเอง ก็ลาออกไปเถอะครับ หรือว่า mh ไทยทำงานตามค่าแรงหว่า ค่าแรง=0
    ประสิทธิภาพก็เลย=0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MedicalarmY อ่านข้อความ
    เฮ้อก็รู้กันนะครับงาน mh เป็นงานอาสาสมัครคือทำด้วยใจถ้าไม่รักในงานของตัวเอง ก็ลาออกไปเถอะครับ หรือว่า mh ไทยทำงานตามค่าแรงหว่า ค่าแรง=0
    ประสิทธิภาพก็เลย=0
    เห็นด้วยครับ แต่ผมขอตั้งข้อสังเกตุนะครับว่า: mh เป็นงานอาสามสัคร ไม่ได้ค่าจ้าง ใครก็ได้ไปสมัคร
    แล้วแน่ใจ มั่นใจได้แค่ไหนว่า พวกคนที่ทำหน้าที่ mh เหล่านี้เป็นคนดี มีศีลธรรม ใจสะอาด
    ไม่ใช่เข้ามาเพื่อ ทำหน้าที่เป็น spy และคอยช่วยเหลือกลุ่มเพื่อนๆ ของตัวเองที่เล่นเกมนี้หรือเปล่า
    วิธีการที่จะหลบเลี่ยง การกระทำที่จะเกิดหลักฐานขึ้นว่า mh ทำผิดหน้าที่นั้นมีมากมาย
    อีกอย่างพวกเขาทำงานกันจากที่บ้าน ที่หอพัก ที่คอนโด ฯลฯ มาตรการตรวจสอบของทางเกม มีประสิทธิภาพขนาดตรวจสอบได้ทั่วถึงเหรอครับ

ค่าจ้าง อาจจะไม่ได้จากบริษัทเกม แต่อาจจะได้จากคนเล่นเกมนี้บางคน ค่าจ้างทำงานให้ตามใบสั่ง
    โดยอาศัยอำนาจที่เป็น mh ทำแบบเนียนๆ แล้วหาเหตุผลอ้างกฎของเกมมาใช้หากิน

จึงเกิดมีบางเหตุการณ์ mh ก็ไม่สามารถอธิบายเหตุผลให้ user ที่เล่นเกมได้ ก็ทำเป็นเงียบๆ ไป แบบนี้มีมาแล้วจำนวนมาก

สงสัย สงสัยจริงๆ เพื่อนๆ ว่าไงครับ สงสัยไหมครับ

ทั้งที่มีการร้องเรียนมากมาย ว่า mh ทำงานช้า
    แต่ทำไมไม่รับคนเพิ่มค่ะ จะได้ทำงานกันเร็วขึ้น
    คือ เราสมัครไป เพราะคิดว่า เราช่วยได้ แต่ก็ไม่มีการตอบกลับ
    ไม่รู้ว่าใช้เกณฑ์อะไรในการตัดสิน

Tags for this Thread