ชื่อกระทู้: รวมคำถามทั่วๆไปที่ถามกันบ่อยครับ

ตามนั้นเลยครับ ^ ^
    อยู่ในช่วงพักงาน

Question การบริโภคธั*พืช

ทำไมถึงมีกากบาทสีแดง ตรงการบริโภคธั *พืช กากบาทสีแดงหมยถึงอะไรค่ะ

แล้วต้องสร้างอะไร มันถึงหายไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Travians
    สถานที่
    Seoul South Korea

เจ๋ง ขนาดยุ่งๆยังเสียเวลามานั่งทำเลยนะเนี้ยน้องเพชร 55สู้เค้า
    TEE
    Asia Multihunters
    Travian Team

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yellowcat อ่านข้อความ
    ทำไมถึงมีกากบาทสีแดง ตรงการบริโภคธั *พืช กากบาทสีแดงหมยถึงอะไรค่ะ

แล้วต้องสร้างอะไร มันถึงหายไปค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผมขอยกตัวอย่างตามนี้นะครับ

เช่น
    [การบริโภคธั*พืช] 281/424 หมายความว่า

ใน 1 ชม. คุณผลิต ข้าวได้ 424 แต่ว่า ต้องใช้ หมุนเวียนภายในเมือง ชม. ละ 281

ดังนั้น ข้าวที่คุณจะผลิตได้ต่อ ชม จะเหลือ 143 คือจำนวนที่ผลิตได้ปัจจุบันครับ

งงไม้เอ่ย

เมื่อวานlogoutและลบcookieเข้าไม่ได้ ไม่มีชื่อปรากฎ ทำยังไงครับ

ผมสมัครไอดีครั้งก่อนที่ให้สมัครใหม่เมื่อต้นมีนา แล้วก็เล่นมาปกติ เรื่องมีอยู่ว่าปกติผมเล่นเครื่องคอมของคนอื่น เครื่องคอมผมเค้าไม่ต่อเน็ต
    เมื่อวานเค้าต่อเน็ตให้ ผมเลยจะมาเล่นที่เครื่องของผม โดยตอนแรกเครื่องเดิมยังไม่ได้logout ที่คอมเครื่องใหม่แจ้งว่ายังไม่ได้ออก
    ผมเลยไปlogout ออกที่คอมเครื่องเก่า แต่ก็ยังเข้าที่เครื่องใหม่ไม่ได้ และที่ตอนlogout บอกว่าเพื่อความปลอดภัยในการใช้คอมเครื่องเดียวกันให ้ลบcookie
    คอมในบริษัทผมเป็นระบบ lan ผมเลยลบ cookie พอลบcookie คอมเครื่องเก่าก็เข้าไม่ได้จะขึ้น ชื่อไม่ปรากฎ
    ผมต้องทำยังไงบ้างครับ พอมีทางช่วยแก้ไขมั๊ย ช่วยแนะนำด้วยกำลัวสนุกเลยมีประชากร100นิดๆแล้ว
    ขอบคุณครับ

น่าจะมาจากการที่ยังไม่ได้เปิดคุกกี้ครับ

Default cha_hy

ทำยังไงครับผม ช่วยแนะนำด้วยครับ คอมwin xp

ลองใช้ fire fox ก็ได้ครับ น่าจไม่มีปั*หา

fire fox คืออะไรครับ

ปกติผมไม่เคยล็อกออฟนะครับ

แต่มาวันนี้ทำไมเข้าไม่ได้อ่ะครับ

ที่ทำงานใช้ xp อ่ะครับ

เข้าไปบอกว่า ชื่อไม่ปรากฎ