ชื่อกระทู้: รวมคำถามทั่วๆไปที่ถามกันบ่อยครับ

Travians
    สถานที่
    chanthaburi

ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ goldduck อ่านข้อความ
    เรน มาจาก reinforcement เป็นการเสริมกำลังการทหาร
    การเรียกเรน คือการขอให้เมืองอื่นส่งกำลังมาเสริมให้เมืองเรา

thank ครับผม

อยากทราบว่าทำไมในหนึ่งหมู่บ้านจึงมีฮีโร่ 2 ตัวครับ โดยที่ไม่ใช้กองเสริม พอดีไปเจอมา เพราะปกติในช่องฮีโร่จะขึ้น 1 ตัว แล้วถ้ามีกองเสริมก็จะขึ้นด้านล้างอีก 1 ตัว แต่ที่เห็นในหมู่บ้านเดียวกันในช่องฮีโร่มี 2 ตัวครับ

แล้วก็การจัดสรรทรัพยากรมีแบบ 1 1 1 15 มีด้วยเหรอครับ นี่ก็เพิ่งเคยเห็น สงสัยมาก ช่วยตอบหน่อยครับ

อยากทราบว่าทำไมในหนึ่งหมู่บ้านจึงมีฮีโร่ 2 ตัวครับ โดยที่ไม่ใช้กองเสริม พอดีไปเจอมา เพราะปกติในช่องฮีโร่จะขึ้น 1 ตัว แล้วถ้ามีกองเสริมก็จะขึ้นด้านล้างอีก 1 ตัว แต่ที่เห็นในหมู่บ้านเดียวกันในช่องฮีโร่มี 2 ตัวครับ

แล้วก็การจัดสรรทรัพยากรมีแบบ 1 1 1 15 มีด้วยเหรอครับ นี่ก็เพิ่งเคยเห็น สงสัยมาก ช่วยตอบหน่อยครับ

Super Moderator Super Moderator Ferrero's Avatar
    สถานที่
    Australia

ฮีโร่เผ่าเดียวกัน ส่งหทารป้องกันเหมือนกัน ก็ขึ้นช่องเดียวกันแหล่ค่ะ
    สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา คือชีวิตเรา...
    สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา คือหัวใจเรา...

อย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปยกให้ใคร
    อย่าเอาใจทั้งใจไปให้ใครคนเดียว

อย่ายกสิ่งที่มีค่าที่สุด และ ดีที่สุดของเราไปให้ใครดูแล
    เพราะไม่มีใคร...ที่จะดูแลมันได้ดีไปกว่าตัวเราเอง

เรื่องเร่งด่วนแจ้ง MSN : buttertravianteam@hotmail.com / Skype™ : buttertravian

ไม่อนุญาติสอบถามเกี่ยวกับบัญชีที่ถูกแบนในเกมส์ ทีมงานอนุญาติให้สอบถามปัญหา ที่เกิดเกี่ยวกับเกมส์ หรือ รูปแบบการเล่นได้เท่านั้นค่ะ

ข้อมูลตรงนี้ยืนยันหรือเปล่าครับ

Default การโอนทอง

ถ้าเราจะลบไอดี มีเหรียญเหลืออยู่ จะแลกเป็นทอง แล้วโอนไป serve อื่นได้หรือเปล่า

ถ้าฮีโร่ขายม้าไปแล้ว ไปผจญภัยจะมีโอกาศได้ม้าอีกมั้ยครับ