ชื่อกระทู้: คุณคิดว่าเล่เกมส์นี้ได้อะไร

Default คุณคิดว่าเล่เกมส์นี้ได้อะไร

สำหรับผม คิดว่า
    ทำให้เห็นเเก่ตัว ทำลายผู้อื่น เพื่อให้ตัวเองเป็นใหญ่ (สำหรับบางคน)
    ต้องทำลายเมืองคนอื่น เพื่อไม่ให้มาทำลายตนเองภายหลัง
    ทำไมไม่พูดคุยกันดีดีล่ะคับ
    อยู่กันอย่างสงบสุข

อนาคตของชาติจะเป็นอย่างไร อยู่ในมือทุกๆคนนะคับ
    ช่วยๆกันเถอะ รักกันไว้เถิด

แต่สำหรับบางคนก็อาจได้เพื่อนใหม่ๆ

Smile

ตัวผมเองว่าได้ฝึกการใช้ชิวิตในสังคมคับ
    ถ้ารู้จักเอาตัวรอดในเกมได้ ในสังคมจริงก้อไม่ต้องกลัวว่าใครจะมาเอาเปรียบเน้อะ
    ทุกปัญหามีทางออกคับ มุมดีๆยังมีอีกเยอะ เราเมืองใหญ่ใช่ว่าจะรังแกเมืองเล็กๆเสมอไป
    ผมว่าคนที่เล่นเมืองใหญ่ก้อต้องรู้จักให้โอกาสคนเหมื อนกันน่ะ

แต่ยังไงทั้งในเกมส์ ทั้งเรื่องจริงก้อมีคนหลากหลายแบบคับ
    อยู่ที่เราว่าจะปรับตัวอยู่ร่วมกับพวกเค้ายังไง
    เพราะในโลกไม่มีคัยอยู่ได้เพียงตัวคนเดียว
    ผมเพิ่งหัดเล่นค้าาบ อย่าทามผมเล้ยยยย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ reddevil อ่านข้อความ
    สำหรับผม คิดว่า
    ทำให้เห็นเเก่ตัว ทำลายผู้อื่น เพื่อให้ตัวเองเป็นใหญ่ (สำหรับบางคน)
    ต้องทำลายเมืองคนอื่น เพื่อไม่ให้มาทำลายตนเองภายหลัง
    ทำไมไม่พูดคุยกันดีดีล่ะคับ
    อยู่กันอย่างสงบสุข

อนาคตของชาติจะเป็นอย่างไร อยู่ในมือทุกๆคนนะคับ
    ช่วยๆกันเถอะ รักกันไว้เถิด

แต่สำหรับบางคนก็อาจได้เพื่อนใหม่ๆ
    เกมส์สงครามครับ ก็ต้องมีตีกันเป็นเรื่องธรรมดา สุดท้ายตอนจะจบไงก็ต้องตีกัน - -"

การโจมตี / ปล้น ก็เหมือนการทำงาน งานหนึ่ง

ถ้าคุณไม่ทำงาน คุณจะเอาเงินเดือนจากไำหน ชีวิตจิงไม่มีทรัพย์เด้งนะคับ

ได้ความสะใจที่ได้ทำลายคนอื่น ได้ฮากับความเกรีียน เวลาโดนตีมันจะเกรียนแตกigm มาด่า
    ได้ความเซ็งถูกคนอื่นทำลายเมือง สำหรับผมไม่คิดว่าได้เพื่อนอะไรหลอกนะ ไม่สร้างภาพ ก็แค่เกมรู้จักกัน ก็ไม่ได้อะไรมากมาย ก็รู้จักกันในเกมก็พอ

แล้วคิดว่าคนอื่นเค้าไม่ได้ชวนเพื่อนนอกจอมาเล่นหรอค ับ เล่นก็ได้เฮฮากับเพื่อน สนุกกับเพื่อน ยังมีมิตติ้งคนในเกมด้วยเลย ทำไมมองโลกในแง่ลบงั้นล่ะ

ใครเปิดใจรับ ใครก็ได้เพื่อนคับ ไม่มีหรอกมาสร้างพงสร้างภาพ ไร้สาระ
    มองอะไรด้านร้ายมันก้อร้าย มองในด้านดีมันก้อดี
    เกมส์บอกนิสัยคนได้คับ เพื่อนในเกมส์มารู้จักกันนอกเกมส์บ้างก็มี เพื่อนนอกเกมส์มาเล่นเกมส์ด้วยกันก็มี
    อยุ่ที่คุณมากกว่า ว่าทำความรุ้จักใครในระดับไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zyferex : 08-26-2009 เมื่อ 03:33 PM
    ผมเพิ่งหัดเล่นค้าาบ อย่าทามผมเล้ยยยย

Banned

เห็นด้วยในหลายประเด็นเลยครับ

เรื่องเกมนี้ทำให้คนเห็นแก่ตัว เรื่องทำให้คนโหดร้าย นี่เห็นด้วยเลย เพราะคนที่เล่นเกมแบบหวังว่า จะต้องเป็นผู้ชนะ จะต้องเป็นคนประเภทนี้เลย พวกใจอ่อน พวกเน้นคบเพื่อน ให้โอกาสคนอื่นได้เล่นเกม แบบนี้ อย่างดีก็เป็นพวกชนชั้นกลาง คือตีคนอื่นนิดหน่อย เมืองใหญ่ไม่กล้ามาเยี่ยมมากถ้าไม่จำเป็น คือโดยส่วนตัวของเมืองก็จะอยู่รอดได้ไม่ยาก ถ้าไม่มีปัญหากับเมืองที่เกรียนจัดนะครับ แต่ถ้าเจอพวกเกรียนเล่นงาน นี่เหนื่อยเลยแหละ แทนที่ได้เพื่อน กลายเป็นได้ความเครียดมาแทน

และก็เห็นด้วยในเรื่องการมีเพื่อนใหม่ คือพอเราปล่อยวางจากการให้ได้มาซึ่งชัยชนะ มายืนอยู่ณ.จุดที่ว่า เล่นเกม เพื่อเล่นเกม ตั้งใจทำให้ดี แต่ไม่หวังที่ผลสำเร็จ แบบนี้ เราก็จะมาอยู่กับเพื่อนในกิล มากกว่า คิดไปหาเรื่องคนนอกกิล ซึ่งจะได้เพื่อนมากขึ้นแน่นอน

ได้เพื่อนอย่างเดียวครับ