ชื่อกระทู้: เปิดตัวบอร์ดsnsdประจำs8

Travians
    สถานที่
    อัมพวา

Default เปิดตัวบอร์ดsnsdประจำs8

อภินันทนาการจากนางฟ้าทั้ง9

Hyoyeon Seohyun Yuri

Tiffany Taeyeon YoonA

Sunny Jessica Sooyeong

SONEพันธุ์แท้ไม่มีวันตาย

รับสมัครสมาชิกแฟนคลับSNSD เข้าสู่บอร์ด

SNSD We Are So nyuh shi dae

รับสมัครสมาชิกบอร์ดทุกท่านใน S8 ไม่ว่ากิลใดวิงใดสหภาพใดก็ตามที่มีเป้าหมาย
    1. มีที่ๆทุกๆคนสามารถคุยเรื่องสบายๆกันได้ในเกมส์ทราเว ียน
    2. มีการติดต่อสื่อสารระหว่างผู้เล่นในเรื่องสัพเพเหระน อกเกมส์
    3. อยู่กันอย่างเพื่อนฝูงมีอะไรทักท้วงพูดคุย เจรจาพาที ไม่มีด่าทอ บังคับ ขู่เข็ญหรือดราม่า

คุณสมบัติสมาชิกบอร์ด ต้องเล่นทราเวียนSไหนไม่จำกัด ถ้าเป็นS8จะพิจารณาเป็นพิเศษ

พิเศษ 1. ต้องเป็นโซวอนพันธุ์แท้
    พิเศษ 2. ถ้าไม่ใช่กรุณาไปที่http://forum.travian.asia/showthread.php?t=11462ก่อนนะครับ

ประกาศเจตนารมณ์ของกิลSNSD
    1. ทุกๆคนที่ตั้งใจมาอยู่รวมกันในปัจจุบันและในอนาคตอยู ่จนจบเกมส์ได้ โดยไม่คำนึงว่าตัวเองจะได้WWหรือไม่ หรืออยู่ในสภาพอย่างไร
    2.ทุกคนได้เล่นเกมส์อย่างที่ไม่ต้องเคร่งเครียดจนเกิ นไปนัก แต่ในขณะเดียวกันก็อยากให้มีการติดต่อสื่อสารระหว่าง ผู้เล่นกันบ้าง
    3.ได้อยู่กันอย่างเพื่อนฝูงมีอะไรทักท้วงพูดคุย เจรจากันได้ ไม่ต้องสั่งๆหรือทำตามคำสั่งอย่างเดียว ไม่มีด่าทอ บังคับ ขู่เข็ญหรือดราม่า

กฎพันธมิตรโซวอน(เพื่อสันติภาพ)
    1. ยินดีรับสนธิสัญญาไม่รุกรานแต่ไม่รับสหภาพ
    ถ้าอยากเป็นสหภาพกรุณาIGMหาได้ที่Monogram (เพื่อข้อกำหนดสำหรับสหภาพโดยเฉพาะ)
    2.ถ้าใครมีน้ำใจให้เราเราก็จะมีน้ำใจให้คนที่มีมาเสม อครับ

พิเศษ
    สำหรับพันธมิตร
    เรายินดีรับพันธมิตรที่ชอบเสียงเพลงทั้งไทยและเทศครั บ
    ถ้ามีกิลkara 4Minute T-ara F(x)
    davinci afterschool B.E.G. MissA
    2NE1 secret เรายินดีรับAllyครับ

ที่นี่เป็นที่ว่างที่เว้นไว้สำหรับสันติภาพ คงจะไม่ขอมากมายไปนะครับ
    สำหรับคนที่ยังบ้าเลือดบ้าอำนาจ เราก็คงต้องขออภัย

ผมอยากให้ทุกคนได้เล่นเกมส์สนุกๆทุกคนอย่างเท่าเทียม กันครับ
    ไม่ใช่มาเหยียดหยามกันว่า ให้ไปเล่นเกมส์ปลูกผักหรือซิมซิตี้ดีกว่า
    ผมว่ามันดูถูกและลิดรอนสิทธิ์ ของความเป็นคนเกินไปครับ
    ด้วยจิตคารวะ
    Condorhero

ปล.ประกาศไว้ ณ ที่นี้เพียงครั้งเดียวครับ ติดต่อเจรจาเชิญในเกมส์ บอร์ดนี้นอกเกมส์ครับ

อย่าตีกิลพวกเราเลยนะค้าาาาาาาาา
    Soshi Fightingggggggggggggggg
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Condorhero : 11-01-2010 เมื่อ 07:21 PM
    สรนันทฤ์ เอนเตอเทนเมนท์ ความสุขที่คุณเลือกได้ตามความพอใจ

Travians
    สถานที่
    หน้าจอคอม อยู่มันวันละ 20+ ชั่วโมง

^
    ^
    ^
    แค่นี้ (ID) Soshi ยัง Fight ไม่พออีกหรอ T^T
    โฮ.....
    (โวยข้าม sv)

เด็กน้อย.....อ่อนแอ บอบบาง และอ่อนโยน

Travian สายแชท 100%

ไร้สาระไปวันๆ ปั่นมันได้ทุกบอร์ด

กระทู้ดี มีสาระ กด Like ให้เลยค่ะ
    ทัศนคติ กับ อคติ มันก็แค่เส้นบาง ๆ เท่านั้นเอง

ทำตัวเองให้มีทัศนคติ ดีกว่าทำตัวเองให้มีอคตินะ

Super Moderator Super Moderator Ferrero's Avatar
    สถานที่
    Australia

ตามมาเจิมต่อจาก s6 ค่ะ
    สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา คือชีวิตเรา...
    สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา คือหัวใจเรา...

อย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปยกให้ใคร
    อย่าเอาใจทั้งใจไปให้ใครคนเดียว

อย่ายกสิ่งที่มีค่าที่สุด และ ดีที่สุดของเราไปให้ใครดูแล
    เพราะไม่มีใคร...ที่จะดูแลมันได้ดีไปกว่าตัวเราเอง

เรื่องเร่งด่วนแจ้ง MSN : buttertravianteam@hotmail.com / Skype™ : buttertravian

ไม่อนุญาติสอบถามเกี่ยวกับบัญชีที่ถูกแบนในเกมส์ ทีมงานอนุญาติให้สอบถามปัญหา ที่เกิดเกี่ยวกับเกมส์ หรือ รูปแบบการเล่นได้เท่านั้นค่ะ

Travians
    สถานที่
    หน้าจอคอม อยู่มันวันละ 20+ ชั่วโมง

โห มีสาวๆ ตามมาเชียร์แบบนี้ จขกท มีกำลังใจเยอะแน่เลย ^^

เด็กน้อย.....อ่อนแอ บอบบาง และอ่อนโยน

Travian สายแชท 100%

ไร้สาระไปวันๆ ปั่นมันได้ทุกบอร์ด

สงสัยกิจการดีเปิดสาขาใหม่ที่ s8

งงครับ กระทู้ไรเอ่ย

มาช่วยดัน ที่ไหนมีโซชิ ที่นั่นมีโซวอน

Travians
    สถานที่
    อัมพวา

โหเปิดตัวมีmodมาเจิมสองคน ดีใจจัง
    อันนี้ฝากให้คุณferreroนะครับ เห็นบอกว่าจะเลี้ยงสเต็กน่ะครับ รออยู่นะ

ส่วนคุณข้าวหอม ถ้าชอบฟังเพลงอะไรก็บอกได้ครับยินดีหรือจะรับรูปใครแ ทนดีเอ่ย

ปล.เด็กน้อยไหงตามมาโฮข้ามเซิฟแบบนี้ล่ะ เดี๋ยวคนเค้าจะหาว่าพี่รังแกอีกน้า^^ หึๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ WOW1234 อ่านข้อความ
    สงสัยกิจการดีเปิดสาขาใหม่ที่ s8
    ขอบคุณครับ มาหาสมาชิกใหม่ที่S8ครับ สมาชิกเก่าที่S6หายเกือบหมดแล้ว
    แล้วS6ก็อยู่ช่วงสุดท้ายแล้วด้วย^^
    พอดีน้องๆที่อยู่ฟอรั่มโน้นมาทำกิลอยู่นี่ด้วยกันด้ว ยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mrpopo อ่านข้อความ
    งงครับ กระทู้ไรเอ่ย
    อันนี้เป็นบอร์ดแฟนคลับสมาชิกครับไว้พูดคุยกัน ทุกค่ายทุกสี ทุกวิงทุกกิลโดยไม่มีดราม่า และทราเวียนตามที่กล่าวไว้ข้างต้น
    แต่ผมพอดีถือโอกาสนี้ประกาศแนวทางและเจตนารมณ์ของกิล ผมไปพร้อมกันด้วยเลยครับ เปิดตัวพร้อมกันเลยทีเดียว^^
    แล้วต่อจากนี้ไปก็จะไม่มีเรื่องเกมส์ในกระทู้นี้ครับ กระทู้ดราม่ามีเยอะแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mrsmile อ่านข้อความ
    มาช่วยดัน ที่ไหนมีโซชิ ที่นั่นมีโซวอน
    อยู่กันไปนานๆนะครับ ยิ่งตอนนี้Hoot Hoot Hoot Comeback ด้วยเลยถือโอกาสเปิดตัวใหม่ที่S8ครับ
    ตอนS6ผมเปิดบอร์ดพร้อมGinie อิอิ
    สรนันทฤ์ เอนเตอเทนเมนท์ ความสุขที่คุณเลือกได้ตามความพอใจ

Travians
    สถานที่
    ม.บู จันทบุรี

โหว พี่โอม หรูมาก

มี Mod มาให้กำลังจายด้วย

เห่อ ๆๆ

หวัดดีทุกท่านด้วยนะค้าบบบ ^^

... ชั้นอาจไม่ใช่เจ้าชาย ที่เทอใฝ่ฝัน ...

... แต่หากวันใด เทอต้องการคนที่รักเทอจิง ...

... ชั้นคนนี้จาไม่ทิ้ง และไม่มีวันทำให้เทอเสียใจ ...