ชื่อกระทู้: ทำไมถึงบอกว่าทหารม้าโรมัน ห่วยสุดหละครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [l]emonz อ่านข้อความ
    คุณเมงก็ กัดไปเรื่อยเลยนะคับ บอรืดไหนมีปัญหา ไปเม่งทุกชอตเลยเหงละบอกตรงๆๆนะคับ

สงสารอะคับ เฮ้อคุณเก่งมากเลยอะคับ ( ปาก ) อะนะคับมัวแต่กัดชาวบ้านกัดทีมงานผมว่าเอาเวลาที่คุณ แพร่มๆๆเนี้ย

ไปกดอัฟหัดเล่นทราเวียนดีกว่าคับคุณคับ เฮ้ออนาจจิงๆๆ ทราเวียนมีแต่คนแบบนี้หนักจิงๆๆคับ บอกตรงๆๆหนัก
    ก่อนอื่นนะครับ ผมไม่ทะเลาะกับคนที่ภาษาเกิดยังไม่พิมพ์ให้ถูก เพราะอ่านไม่ค่อยรู้เรื่อง

ส่วนประเด็นที่มีการโต้แย้งกับทีมงาน ทุกครั้งมีประเด็นหลักทั้งสิ้น แล้วผมเป็นคนโต้แย้งตามกฎ โดยทีมงานเป็นคนสนับสนุนให้ละเมิดกฎ แต่ขอไม่ยกตัวอย่าง เพราะคุณข้าว..(ข้าวอะไรจำไม่ได้แล้ว ขออภัย) ออกปากห้ามมา ผมก็พยายามไม่พูดในรายละเอียด ถ้าอยากรู้จะพยายามไปหากระทู้เก่ามาอ้างอิง แต่ไม่รู้จะยังอยู่ป่าว เพราะส่วนใหญ่จะโดนอุ้มหายตลอด

และอันที่ผมโพสไป ที่คุณโค้ดมา ผมแค่สงสัยจริง ๆ ว่าการให้ไปตั้งกระทู้ใหม่จะเกิดประโยชน์อะไร ในเมื่อห้ามพูดอยู่แล้ว ก็แค่นั้น

สำหรับประโยคสุดท้าย ตกลงคุณจะด่าผมคนเดียว หรือว่าจะด่าคนส่วนใหญ่ที่มาเล่นทราเวียนครับ
    Archa

..........................................
    ทัศนคติ กับ อคติ มันก็แค่เส้นบาง ๆ เท่านั้นเอง

ทำตัวเองให้มีทัศนคติ ดีกว่าทำตัวเองให้มีอคตินะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [L]emonz อ่านข้อความ
    คุณเมงก็ กัดไปเรื่อยเลยนะคับ บอรืดไหนมีปัญหา ไปเม่งทุกชอตเลยเหงละบอกตรงๆๆนะคับ

สงสารอะคับ เฮ้อคุณเก่งมากเลยอะคับ ( ปาก ) อะนะคับมัวแต่กัดชาวบ้านกัดทีมงานผมว่าเอาเวลาที่คุณ แพร่มๆๆเนี้ย

ไปกดอัฟหัดเล่นทราเวียนดีกว่าคับคุณคับ เฮ้ออนาจจิงๆๆ ทราเวียนมีแต่คนแบบนี้หนักจิงๆๆคับ บอกตรงๆๆหนัก

มีแต่คนอยากให้guntae7801สอนวิธีเล่น

แต่นี่โผล่มาบอกให้guntae7801หัดเล่น

หัวร่อจนปวดตับแล้วครับ555

โทษทีนะ บางคนสมองช้า ต้องอธิบายเพิ่ม
    มีแต่คนอยากให้guntae7801สอนเทคนิค ลูกเล่น วิธีการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย laurton : 02-08-2011 เมื่อ 08:10 AM

-*- เล่นทรานเวียร์ยังต้องสอนอีกหลอ

Travians
    สถานที่
    นครปฐม

ดีจัง

วิธีเล่นทราเวียน
    1.คลิ๊ก
    2.คลิ๊ก
    3.คลิ๊ก
    4.คลิ๊ก แล้วก็ คลิ๊กคลิ๊กคลิ๊ก

จบ

จบ เนี้ยหมายถึง โดนลบเมืองอะปล่าว

Travians
    สถานที่
    นครปฐม

555 f10>e>q คับ
    จบเลย

Banned

บอร์ด มัน2มาตรฐาน ชัดๆ อย่างที่ guntae7801 ที่บอก

ทีผมโดนแบน เพราะแค่โพสการเมือง โพสวันไหน โดนวันรุ่งขึ้น

เด๋วนี้หรอ คนที่โพสเรื่องการเมือง ไทย-เขมร ยังไม่โดนแบนเลย

ดังเช่นนี้ ยังลอยนวลไปได้เลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ D!sCu8z อ่านข้อความ
    เขาไม่มีที่้ดินทำกินมานานมากแล้วตั้งแต่UNให้เขมรเข ้ามาพักพิงในประเทศไทยแล้วมันปักหลักยาวเลยล่ะ

สระน้ำUNก์อยุ่ในประเทศไทย ขเมรเอาไปเป็นของมันเฉย

เขมรมันพูดว่า ทหารมัน1คนซุยกับทหารเราได้3คน

แต่ถ้า...D!sCu8z พูดว่า....

ทหารไทยขับF16 100 คน ฆ่าเขมรได้ครึ่งประเทศกับ...

ทหารไทยขับB25ทั้งระเบิด 100ลำสามารถทำให้คนเขมรทั้งประเทศกราบเท้าคนไทยได้.. ..

ทำไมเราไม่ไปสู้มันเลยครับ เขมรมันก็รุ้ว่ามันสู้ไม่ได้แต่เจือกเบ่ง รัฐบาลไทยก็ขี้ขลาดมากๆ ถึงได้พูดคำพวกนี้ "ที่ดินนี้อยุ่ในประเทศเขมร...?" "คนไทย7คนถูกจับในพื้นที่เขมร...?"
    "ธงนั้นเป็นธงงานวัดที่เพิ่งนำมาปัก...?" "ป้ายนั้นเป็นป้ายที่ก่อตั้งมานานแล้ว...?"

ตอนนี้คนไทยไม่ค่อยมีคนเอารัฐบาลนี้แล้วครับ

เสื้อแดงก็ไม่เอา เสื้อเหลืองก็ไม่เอา เสื้อน้ำเงินก็ไม่เอาเพระาพวกนี้จะไปอยู่ทางฝั่งทักษ ิณละ.....

ไม่ต้องถามว่าผมเอาหลักฐานที่ไหนมาพูด.............G oogle Earthไงครับ เขมรมันเข้ากูเกิ้ลไม่เป็น มันก็เลยคิดว่าหลอกคนไทยได้

เด็ก4ขวบยังรุ้ว่าไทยเสียดินแดน แต่เด็ก 47ขวบไม่รุ้ว่าไทยเสียดินแดนเนี่ยน่ะสิ.....
    guntae7801 เค้าพูดถูกนะ เรื่อง 2มาตรฐาน

ส่วนเรื่อง ทีมงานโดนพาดพิง ถูกกล่าวถึงการทำงาน แทนที่จะเอาไปปรับปรุง แต่กลับไปแบนเขาละ

ที่เขาติเตียนคุณ เพราะ เขาอยากให้คุณทำงานให้ดีขึ้น

ส่วนคุณ onlyu_na ไม่เหมาะกับการเป็น MOD ตั้งแต่แรกแล้วละครับ
    และผมก็ไม่ได้อคติกับคุณ เพราะผมพูดความจริง

Banned

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [L]emonz อ่านข้อความ

แล้วตัวคุณทำได้ดีกว่า guntae7801 หรือป่าว ผมก็ไม่รู้

แล้วคุณเคยช่วยอะไรบ้างหรือป่าว

แต่บางอย่าง guntae7801 เค้ายังทำได้ดีกว่า mod บางคนซะอีก

Super Moderator Super Moderator Ferrero's Avatar
    สถานที่
    Australia

เหตุผล เรื่องการเมือง(หมายถึง การเมืองในปัจจุบันของประเทศเรา)เป็นอย่างไรนั้น ดิฉันไม่สนใจหรอกน่ะค่ะ ประเด็นอยู่ที่ว่า กระทู้นี้ได้สอบถาม และ ได้พูดคุยถึงเรื่องอะไรใจความสำคัญเนื้อหา คือ เรื่องอะไรอยากให้เพื่อนๆ พูดคุยกัน หรือ แชประสบการณ์ต่างๆ ในโลกของทราเวี่ยนเกมส์หากเพื่อนคุยกันและคอยเปลี่ยน ประเด็นแล้วจะมีใครสนใจรับข่าวสารในกระทู้ ที่เจ้าของกระทู้ได้สอบถามมาล่ะค่ะ ซึ่งเหตุผลต่างๆ หากจะเปลี่ยนประเด็นเรื่องอื่น ดิฉันแนะนำว่า สร้างกระทู้ใหม่ดีกว่า อย่ากลัวว่าทีมงานจะลบกระทู้ เพราะ หากเรามีความจริงที่ต้องการจะเปิดเผยใยจะต้องกลัวเพร าะเราพูดด้วยความจริง และ เหตุผล หากทีมงานท่านอื่นๆ ลบ กระทู้ก็แล้วแต่ดุลพินิจแต่ละบุคคลดิฉันก็มิสามารถก้ าวก่ายใดๆ ได้ค่ะซึ่งอำนาจและหน้าที่ ที่ได้รับก็แล้วแต่ดุลพิดิจของทีมงานแตกต่างกันออกไป ซึ่งมีเหตุผลในเนื้อหาใจความอยู่แล้วค่ะ
    สิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเรา คือชีวิตเรา...
    สิ่งที่มีค่าที่สุดในใจเรา คือหัวใจเรา...

อย่าเอาชีวิตทั้งชีวิตไปยกให้ใคร
    อย่าเอาใจทั้งใจไปให้ใครคนเดียว

อย่ายกสิ่งที่มีค่าที่สุด และ ดีที่สุดของเราไปให้ใครดูแล
    เพราะไม่มีใคร...ที่จะดูแลมันได้ดีไปกว่าตัวเราเอง

เรื่องเร่งด่วนแจ้ง MSN : buttertravianteam@hotmail.com / Skype™ : buttertravian

ไม่อนุญาติสอบถามเกี่ยวกับบัญชีที่ถูกแบนในเกมส์ ทีมงานอนุญาติให้สอบถามปัญหา ที่เกิดเกี่ยวกับเกมส์ หรือ รูปแบบการเล่นได้เท่านั้นค่ะ