ชื่อกระทู้: ศูนย์ร้องเรียน S5.asia

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ femininezz อ่านข้อความ
    แม่งน่าเกลียด "วะ" ทำอะไรก็ไม่ยอมรับเนอะ แบนมั่วก็ไม่ยอมรับเนอะ
    ผู้เล่นบอกไม่ได้ทำผิด ไม่ได้ทำผิด ไม่ได้ทำผิด ต้องเชื่อผู้เล่นดิ "วะ"
    จะสนใจทำไมหลักฐาน ไม่ต้องไปสนใจหรอก"วะ"
    ผมไม่ทราบว่าคุณเป็นใครนะครับ

แต่ทำที่อ่าน คาดว่าจะเป็นทีมงาน (ถ้าคาดผิดขออภัยไว้นะครับ)

ดูแค่นี้ก้อรู้แล้วว่าการทำงานของพวกคุณเป็นยังไงนะค รับ

เอาเรื่องงานมาปนเรื่องส่วนตัว ใช้อารมในการทำงาน มันก้อน่าจะสมควรให้คนเค้าบ่นกันแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หิวจัง อ่านข้อความ
    ผมไม่ทราบว่าคุณเป็นใครนะครับ

แต่ทำที่อ่าน คาดว่าจะเป็นทีมงาน (ถ้าคาดผิดขออภัยไว้นะครับ)

ดูแค่นี้ก้อรู้แล้วว่าการทำงานของพวกคุณเป็นยังไงนะค รับ

เอาเรื่องงานมาปนเรื่องส่วนตัว ใช้อารมในการทำงาน มันก้อน่าจะสมควรให้คนเค้าบ่นกันแล้ว

ไม่ผิด ฉันเคยเป้นทีมงาน แต่ไม่ได้ทำต่อแล้ว
    เพราะ ร้อยละ 90 ของผู้ัเล่น ทำผิดแล้วไม่เคยยอมรับผิด
    เอาสีข้างแถ เอาเหตุผลที่ตนเองคิดว่าถูกมาเป็นข้ออ้าง โดยทีไม่ได้ได้สนใจกฏของเกม
    เป้นเหตุผลที่เข้าข้างตนเอง เพื่อให้ตนเองถูกเท่านั้น

อีกอย่างหนึ่ง ฉันไม่ใช่ทีมงานแล้ว
    เพราะงั้น ฉันจะกวนตีนบ้าง อยากเกรียนบ้าง
    อยากดราม่าบ้าง จะทำไมฉันอ่ะ
    เงียบ ไม่ใช่แปลว่า "ยอมรับ"... บางที "ไม่ยอมรับ" ก็เงียบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หิวจัง อ่านข้อความ
    ถ้าสมมติว่า

มันติเเปืดป็นฟอรัม ที่ทุกคนสามารถเห็นได้

แล้วทำเป้นตาราง ระบุ ชือไอดี / รายละเอียดความผิดแบบละเอียด / ระยะเวลาแบน+บทลงโทด

คือตัดสินไปเลย แล้วทุกคนรับรู้ ในบอร์ด ไม่ต้องมานั่งถามนู่น ถามนี่ ต่อความยาว

ยกเว้นผู้ถูกแบนร้องเรียน ปัญหานี้ น่าจะจบง่ายขี้นมากนะครับ

*ส่วน รายละเอียดความผิดแบบละเอียด
    ก้อแจ้งไว้เลย ไอดีไหน เข้าไอดีไหน เวลาเท่าไหร่

ไม่รุ้ว่าจะให้สารภาพเพื่ออะไร ก้อบอกว่ามันติรู้ทุกอย่างอยู่แล้ว

หรือว่าต้นเหตุของปัญหาคือ คนทำงานไม่เพียงพอ + วิจารณ์ ของคนเป็นมันติไม่พอ ก้อไม่ทราบได้นะครับ

อีกเรื่องนะครับ กรณีที่มันติทำงานผิดพลาด

(ผู้สร้าง)ควรมาโพสขอโทด+ การบทลงโทด มันตินั้นๆด้วยนะครับ

เพาะการที่เค้าตัดสินอะไรผิด มันทำให้ผู้เล่นที่เค้า ลงทุน ทั้งเงิน ความคิด เวลา เสียฟรีไปป่าว
    ถึงมันจะเป้นแค่เกม ทางผู้สร้าง ควรจะแสดงความรับผิดชอบให้มากกว่าที่เป็นด้วยนะครับ
    ไม่ฉะนั้น มันติก้อจะทำตามอำเภอใจ ไม่ว่าเรื่องวาจา การ ก่อกวนผู้เล่น หรือกลั่นแกล้ง ออกมาในรูปแบบการลงโทดที่เกินจิง
    ซึ่งคุณควรสำนึกนะครับว่า ผู้เล่นทุกคน เป็นนายจ้างคุณ ไม่ใช่คิดว่าคุณคือพระเจ้านะครับ

เกมนี้มันเป็นเกมออกไลน์ เรียลทาม นะครับ ถ้าผู้สร้างไม่มีปัญญาจ้างมันติ แบบเรียลทาม ได้
    แนะนำ ให้อย่ามาทำธุรกิจแบบนี้เลยนะครับ มันหลวงลวงประชาชน

ทำไม่ได้ เพราะการเอาสิ่งที่ผู้เล่นกระทำผิดออกมานอกเกม มันทำให้การตัดสินใจยากเพิ่มขึ้น
    ต้องดูจากกระแสของผู็เล่นด้วยงั้นหรอ ในการตัดสินคนผิดว่าสมควรโดนลงโทษอย่างไร
    ผู้เล่นแต่ละคนทำผิดไม่เหมือนกัน ถ้าเอาผู้เล่นที่มีอันดับต้น ๆ ของเซิฟ มาโพสไว้ในฟอรั่มว่า โดนแบนเพราะบอท/สคริป
    ผู้เล่นคนนั้นก็จะไม่พอใจ เกิดการร้องเรียนขึ้นมาได้ และผู้เล่นคนอื่น ๆ ก้จะทำการเสียดสี แดกดัน ประชดผู้เล่นที่โดนแบนอยู่ตลอดไป แบบนี้มันสมควรเอาออกมาโพสหรือไม พิจรณาดูดี ๆ ถึงผลที่จะได้รับ กับผลที่จะตามมา ไม่ใช่ว่า เสนออะไรที่ไม่มีทางเป้นไปได้ออกมา

ไม่สารภาพ แล้วคนทำผิดมันจะรู้ไหมว่าทำผิดจากตรงไหน อะไร เฮ้ย ตรูทำผิด ก็บอกไปว่า เอ่อ .. รู้ล่ะ โดนแบน ปลดแบนให้ตรูด้วย บอกไปแค่นั้นพอ mh เดียวมันก็ปลดให้เองหรอ เอาแบบนั้นหรอ ตลกเฮอะ เอาไรคิดอ่ะ MH รู้ทุกอย่างจริง แต่ไม่ได้หมายถึงให้ต้องบอกทุก ๆ อย่างออกไปในคราวเดียวกันหมด เพราะผู้เล่นที่โดนแบน สามารถสร้างเรื่องโกหกมาเพื่อให้ตัวเองพ้นผิดได้เสนอ (จากประสบการณ์โดยตรง)

เท่าที่เห็น ๆ ออกมา ผู้เล่นคือพระเจ้าทั้งนั้นเลย ไม่พอใจก็ออกมาวีนแตก
    ไม่พอใจก็เอาภาษาที่หยาบ ๆ ออกมาใช้ ไม่พอใจก็โวยวาย ทำไม ไม่บอก admin ไปล่ะ
    แจ้งไปสิ ว่า ไม่พอใจ บอกไปทางนู้น ไม่ใช่ว่า มาโวยวายอะไรในฟอรั่ม โวยไปก็โดนแบนอยู่ดี

ส่งเรื่องไปทางเยอรมันเลย
    เงียบ ไม่ใช่แปลว่า "ยอมรับ"... บางที "ไม่ยอมรับ" ก็เงียบ

ตกลง แก๊ซโซฮอลผิดใช่ไหม 555+

กระทู้นี้ เห็นมาหลายวันแล้ว หากโต้ตอบ ยังมีชนวนทำให้เกิดการวิวาทในฟอรั่ม จะทำการลบกระทู้นี้ออกไป
    และแบนผู้เข้าร่วมทุกคน การกระทำใดใดของทางทีมงานในเกม
    ไม่เกี่ยวข้องกับผู้ดูแลในฟอรั่ม กรุณาแจ้งเรื่องให้ถูกต้อง
    ทัศนคติ กับ อคติ มันก็แค่เส้นบาง ๆ เท่านั้นเอง

ทำตัวเองให้มีทัศนคติ ดีกว่าทำตัวเองให้มีอคตินะ

Travians

เจ้โหดมาแว้ว.......
    หนี...หนี....หนี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spy21 : 01-18-2011 เมื่อ 08:28 AM

อารมณ์แถวบ้าน เรียกว่า

"เหวี่ยง"

555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UselessZ : 01-18-2011 เมื่อ 09:12 AM
    For US

ลบ ลบ ลบ ไร้สาระคนโดนแบนปลดแล้ว อ้าวจบ
    We are The united

ผมว่าลบภาพอนาจารออกก่อนดีกว่ามั้ง*-*
    S.2>M2K WLP™AP
    S.5>ALP™AsL™

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kookna อ่านข้อความ
    การแบนคือการลงโทษ 4 วันถือว่าไวมากค่ะ ปรกติก็ 7-10 วันมั่งหากปลดแบน หรือ แล้วแต่ดุลพินิจของ multihunte ว่าผิดข้อหาอะไรคงเป็นไปได้ยากค่ะที่คุณโดนล๊อกแล้วจ ะได้ปลดภายใน 24 hrs. อย่าลืมน่ะค่ะว่า มีคนแจ้งตรวจสอบบัญชีคุณ แล้วทีมงานก็ตรวจสอบแล้วเจอว่าผิดปรกติ ทีมงานถึงล๊อกคุณ ซึ่งหากเค้าปลดล๊อกไวมันก็มีปัญหาอีกปัญหา คือ คนที่เค้าแจ้งตรวจสอบบัญชีของคุณน่ะสิค่ะว่าทำไมถึงป ลดล๊อกไว ตกลงแบนไว ปลดไว งั้นไม่ต้องมีมันหรอกค่ะ กฎ ในเมื่อแต่ผู้เล่นแต่ล่ะคนไม่ให้ความเคารพกฎ แล้วลืมตรวจสอบตัวเองกันให้ดีก่อน

เอ่อ คือ มีข้อสงสัยอ่าครับ ส่วนตัวแล้วผมคิดว่า กฏหรือบทลงโทษน่าจะเป็นการลดป๊อป ล้างโกดัง หรืออะไรพวกนี้ การปลดแบนเร็วหรือช้าไม่น่าจะเกี่ยวเลย ในมุมมองของผมอ่านะครับ ถ้าโดนแบนและปลดให้อย่างรวดเร็วแต่ได้รับบทลงโทษอย่า งเหมาะสมไปตามกฏของเกมส์ที่ตั้งไว้น่าจะโอเคกว่านะคร ับ คนที่แจ้งก็น่าจะเข้าใจตรงจุดนี้ว่าอะไรกันแน่คือบทล งโทษในเกมส์

ส่วนเรื่องถามโน่นถามนี่ผมคิดว่า เมื่อมีการล็อกและลงโทษในคดีนั้นก็น่าจะจบแค่คดีนั้น ไม่น่าถ่วงเวลาเพราะคดีอื่น หรือถ้าคิดว่าไอดีนี้มีความผิดหลายคดีก็แจ้งมาเลย น่าจะทำให้การทำงานไวขึ้น (แค่เสนออ่านะครับ หุ ๆ) เพราะคงไม่มีใครยอมรับผิดในเรื่องที่ัยังไม่มีหลักฐา นอะไรเลย แต่ถ้ามีก็แจ้ง ๆ เลยในคราวเดียว

ส่วนเรื่องมัลติทำงานช้าก็ต้องเห็นใจเค้าอ่าครับคนเล ่นเกือบหมื่นกว่าจะตรวจสอบอีก แต่แบบนานเป็นอาทิตย์นี่ก็ไม่ไหวน้าา

อิอิ
    จริงคือเท็จ เท็จคือจริง จริงจริง เท็จๆ ผู้เท่าทันย่อมมองเห็น
    .................................

I'm Beginner for travian game

please take care me .