ชื่อกระทู้: สถานการณ์ s.5

Post สถานการณ์ s.5

ตอนนี้ก้เริ่ม S.5 กันแล้ว มีการแข่งขันสูงมากในตอนนี้หลายคนจับจองหาเมืองฟามกั นอย่างขยันขันแข็ง
    เรียกได้ว่า S.5 ตอนนี้มีคน Active สูงมากดูได้จาก

โจมตี ความเสียหาย วันที่
    4441 1594 25. ธ.ค.
    16839 7967 24. ธ.ค.
    8691 6007 23. ธ.ค.
    972 923 22. ธ.ค.
    207 332 21. ธ.ค.
    6 25 20. ธ.ค.
    0 0 19. ธ.ค.

เพียงไม่กี่วัน ผู้เล่นก็ออกปล้นกันอย่างบ้าคลั่ง
    ตอนนี้อันดับ 1 ในการปล้นของเรา กดไปแล้ว 100K+ และ อันดับสุดท้าย ก็อยู่ที่ 50K+
    กลุ่มคนเหล่านี้จะ ออกตัวแรง แซงจนจบ หรือ ออกตัวแรง แต่ตกเหว
    ก็ต้องมาดูกัน แต่ก็อย่างว่า เชิฟเพิ่งเปิดมาได้ไม่นานมากนะ อาจจะวัดอะไรกันไม่ได้ก็คง ต้องรอดูต่อไป

ส่วนเรื่อง กิล ก็เข้มข้นเช่นกัน
    แต่ละคนต่างก็ โชว์พาวเวอร์ ต่างๆนาๆ
    แต่จะมีสักกี่กิลที่กล้าออกมา ประกาศว่าจะชนะ s.5 นี้ ยังไม่มี
    ถ้าผู้อ่านเป็นนักเล่น Forum ตัวยง
    ก้คงจะรู้สึก สงสัย ว่าเอะ ? พวกที่ชอบคุยนักคุยหนา ว่าจะลงเล่น อย่างนู้นอย่างนี้
    มั้งก็ลงเล่นจิง บ้างก็ไม่ ได้แต่สร้างกระแสให้ตัวเอง ดูเท่ ดูเทพ ดูว่าพี่นี้เก่ง จะมีสักกี่คนที่อยุ่เล่นจนจบ
    มั้งก็โดนลบเมืองด้วยสาเหตุอะไรก็ตาม มั้งก็ลบเพราะเล่นแล้วไม่เกิด
    แล้วก็จะมีคำถามตามมา พี่?ลบทำไม แล้วก็จะตอบให้ดูดี ไม่มีเวลา ปันหาชีวิต ขี้เกียจบริหาร พูดให้ดุดีไปงั้น ผมไม่ได้โดนแมว แต่ผมกดลบเอง กดลบเองเมืองหลวงหายได้ด้วย คะแนนป้องกันขึ้นด้วย เยี่ยมจริงๆ

ต่อจากนี้ไป S.5 นี้คงอาจจะเป็นเชิฟ สุดท้าย ของหลายๆคน เชื่อได้ว่าทุกคนคงจะตั้งใจเต็มที่
    กิลใหญ่ๆหลายๆเชิฟก็เลือกที่จะลงเชิฟนี้
    แต่ที่แน่ๆ

KINGมี 3 วิง <<<, น่าจับตามองเป็นอย่างมาก

สหภาพ KING นี้น่าจับตามองเป็นอย่างมากอาจจะไม่เปิดตัวเป็นทางกา ร ใน Forum ก็ไม่ได้มีการมาเปิดตัวไม่เหมือนกิลอื่นๆ
    ดูจากรูปทีมแล้ว น่าจะเตรียมทีมมาอย่างดี
    แต่ก็ว่าคงอาจจะ ท่าดีทีเหลว ก็ได้

ยังไงก็ตามนี้เป็นการเขียนครั้งแรก อาจจะแรงหรือมั่วๆไปหน่อย
    ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุดใจ : 12-25-2010 เมื่อ 05:50 PM

Travians
    สถานที่
    Extreme

แร๊ง!!!!!!!!
    Ts3.travian.asia

Raid

Delay no more , Time to fight

เหอะๆๆ ที่แน่ๆๆ เซิฟนี้ไม่ไช่เซิฟสุดท้ายของผม

โอ้้วเดือดกันจังเลยครับ= =
    S.2>M2K WLP™AP
    S.5>ALP™AsL™

โอ้วชอบๆครับมาวิเคราะห์กันแบบนี้

พอดีเป็นคนชอบอ่านอะไรเยอะๆ

ใครมีข้อมูลกิลไหนมาจากเซิฟอะไร ช่วยมาบอกเหล้า เอ้ยเล่าเก้าสิบกันด้วยนะครับ

ต่อจากนี้ผมจะทำการจงเจาะ สหภาพ ที่หน้าสนใจแล้วกันครับ อาจจะไม่ดังนะครับ (พวก ดังๆ แล้วไม่รู้จะวิเคราะห์ไปทำไม)

เริ่มจาก สหภาพที่ผมได้ พูดไว้แล้วคื่อ KING (+/+)

KING หรือ King of Brutal™ หรือ Brutal เก่าจาก S.2

ดูจาก สมาชิกในกิลแล้ว ชื่อสมาชิกทั้งหมดนำหน้าด้วย King_ ทุกคน เกือบจะทั้งกิล

ความเป็นมา
    เนื่องจาก KING หรือ Brutal เก่าจาก S.2 (ต่อจากนี้ผมจะเรียก Brutal นะครับ) Brutal ได้แพ้สงครามในเชิฟ S.2 เหตุผลต่างๆนาๆ แต่ Brutal ใน S.2 นั้นเป็นแนวหน้ามาตลอด แต่อาจด้วยจากการ บริหารที่ไม่เป็น ระบบนักเลยทำให้แพ้สงคราม แต่ก็ได้ยินมาว่า มีการทรยศกัน แต่ไม่ว่าสาเหตุไหน ตอนนี้เค้าได้มาลง S.5 ก็คงจะได้เห็นละว่า เจ๋งจริง หรือ ห่วย

แต่ผมคิดว่า เค้าคงกะมาชนะ S.5 ให้จงได้
    ดูจากการ เตรียมทีมมาเป็นระบบระเบียบ (รึป่าว)

หัวหน้า หรือ ทีมบริหารยังไม่ทราบแน่ชัด
    คงต้องติดตามต่อไปว่า Brutal จะผงาดขึ้นมาเป็น แนวหน้าของเชิฟ S.5 ได้หรือไม่ .....

ติดตามตอนต่อไปนะครับ
    ว่าจะเป็น สหภาพไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สุดใจ : 12-25-2010 เมื่อ 05:51 PM

ติดตามอ่านอย่างใจจดใจจ่อเลยครับ

อยากรู้เรื่องราวต่างๆของเซิฟนี้

น่าสนุกจริงๆ ขอทุกทวีปเลยได้เปล่าครับ อิอิ

โอ้จริงดิ 555

รออ่านด้วย
    S6 r1, Black-I, Eagle-X
    MIA, Chon_Tor
    OS, X-FalcoN

TS4, 3-Kill™i, X-FalcoN

เพราะหลักการของผมคือเล่นด้วยทอง

เซิฟนี้ขอซิมดู พวกเทพๆๆนะครับ มีอะไรหนุกๆๆเอามาชมด้วย