ชื่อกระทู้: ไครเล่นดอทเอคับ

Default ไครเล่นดอทเอคับ

แนะนำวิทีเล่น ผมมั่งดิ
    ผม เล่นแทยตายเล่นเปนแต่สเลเยอร์ คับ เพราะมันยิงไกลดี
    พอเล่นตัวประชิด แล้วตายรวดเลย แถมโดนว่า noob อีก เซง
    ของเขิงก้อไม่รุจะซื้อยังไง สเลเยอร์มันซื้อแค่ คทา กะ รองเท้า อ้ากกก
    เล่น เซิฟ 2 Redd (ลบไปแล้วเมื่อ 08 May 2009เพราะทนอยู่กับกิลด์สยามไม่ได้ หัวหน้าเกรียนสุดๆ) ลบเมือ่แรงค์ 60

Banned

slayerเล่นยากนะ สเต็ปคือ คาทาฟ้า คาทาแดง รีเฟรชเชอออป แบบว่า สตันมัน
    เวฟมัน ฉีดคาทาแดง ฉีดอัลติเ มท แล้วรีเฟรช ทำซำอีก อ้อซื้อคาทาHexด้วยนะ
    ใครโดนแบบนี้ Dmg 5000+ คับ

ลีน่าจังเล่นยากจริงๆแหละ บินก็ช้า ตายก็ง่าย แต่ดาเมจเหลือเฟือดีจริงๆ ถ้าเล่นก็คงต้องไปพร้อมกับคนอื่นที่มีสตันละครับ แล้วก็เดาทางการเคลื่อนที่ของศัตรูในการปล่อยสกิลสตั นได้ เพราะท่ามันกว่าจะออกช้าเหลือเกิน เหอๆ

ลีน่า ออกพวก Hex พวก Support teamดีกว่าครับ ออก Shivaguard อ่าครับอะไรประมาณนี้เพราะมานเป็ฯตัวช่วยเพื่อนไม่ได ้มีไว้ไล่ฆ่าครับแต่มีไว้แก๊งกับเพื่อน

Banned

อ้าวไล่ฆ่าคนเดียวจะได้รึ ต้องไปกับLionเพื่อความสะใจสตันสองครั้งhexเวฟแล้วออ กคาทาแดงกะรีเฟรชทั้งคู่เลยอ้ากกก จริงๆแล้วการเล่นระดับสูงไปกับตัวที่สะตันได้จะหวังผ ลได้มากกว่าแต่ถ้าออกhexก็ฆ่าแบบลุยเดี่ยวได้ ใช่แล้วครับlinaต้องแก๊ง

ใช้เวลานานอะคับ ดอทเอถึงจะเรียกว่าGod

555+

แล้วเวลาเล่นตัวประชิดนี่ ซื้อไรบ้างคับ แล้วสู้ยังไงอะ ตอนเริ่มต้น โดนป้อมปืนสอย อย่างเดียวเลยเซง
    เล่น เซิฟ 2 Redd (ลบไปแล้วเมื่อ 08 May 2009เพราะทนอยู่กับกิลด์สยามไม่ได้ หัวหน้าเกรียนสุดๆ) ลบเมือ่แรงค์ 60

Banned

แล้วตัวตีใกล้ที่ว่าอ่ะตัวอะไรหละคับฮีโร่94ตัวตีใกล ้มีตั้งเยอะนี่นา

ตัวประชิดมีหลายแบบครับ แบบชน หรือแบบ Late Game แบบชนก็ออกพวกเลือดอ่ะคับเอาให้อึดที่สุด ถ้าเปนตัวดาเมจก็ออกตามสายเลยครับ

ถามช่วงต้นผมก็จะตอบช่วงต้นครับ

ช่วงต้นสมมุติเล่น TideHunter (ตัวชน)
    ไปกับพวก int ครับ แบบไล่ Qเลยไปเป็นแก๊งๆกดเรนให้ได้บีบให้ตัว Late game ของเขาเก็บตังไม่ได้ครับ แล้วก็เก็บป้อมของฝ่ายตรงข้ามให้เร็ว เก็บทำไม จะได้ลดระยะของตัว Late Game ของทีมฝ่ายตรงข้ามครับ ส่วนพวก Support ก็ให้เขาปัก Ward ไว้ครับปักทำไม เปนการช่วยตัว Late game ของเราให้ไม่โดนไล่ Q ครับ ไล่แก๊งไปเรื่อยๆครับเอา combo โหดๆไปเช่น

Tidehunterกับ Lion เป็นต้น

พอตัวLateGame เราโหดแล้ว ก็ ALL เลยครับ สบายๆตัว

ตัวโหดที่ผมเล่นแนะนำครับ

Troll Warlord ครับหลังๆนี้โตแล้วโตเลยครับ

ข้อดี

- ตีเร็ว มือพันกันยิกเลย
    - วิ่งเร็ว อย่างกะเอา Lune
    - โหดแล้วโหดเลย
    - เกิดได้เร็ว Last shot ได้ง่าย(ผมเล่นนะ)

ข้อเสีย

-ไม่มีสกิลแก๊ง
    -ช่วงต้นๆสดไม่ได้

Item

1 BKB (แบ็คคิงบา)
    2 ขาไม้ (จำมะได้ไม่ได้เล่นนาน)
    3 ดาบไขว่(ลืมอีกดาบสีชมพูผมเรียกอย่างนี้แหละ)
    4 น่ากากดูดเลือด (ที่สามารถออกดูดเลือดใหญ่ได้อ่ะจำชื่อไม่ได้)
    5 Butter Fly (ออกได้ก็โหดแล้ว)
    6 Warb (คอยช่วยเพื่อน)

5-1 สบายๆ
    2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dreamkub : 05-04-2009 เมื่อ 12:51 PM
    ขาใหย่ ไม่ใส่เส้น มัวแต่เล่น เพื่ออะไร
    @speed.travian.rs พิกัด 41/-25
    @speed.travian.com.au พิกัด 68/10

ขอบคุนงับ ^^

แล้วพวกตัวประชิดเเบบ ว่องไว พลังปานกลาง-น้อย อาคับ

เช่น ริคิมารุ

เพราะเล่นตัวพวกนี้ทีไรนั่นลหะงับ โดนป้อมยิงตายตลอด-*-

ปล. สเลเยอร์ผมเลนไม่ยากงับ ผมป๊อด จับคู่กะเพื่อนไห้มัน คอยเปิด ผมแจมสตัน กะยิงนกอย่างเดียว กรั่กๆๆๆๆ ตายชัวๆ

แต่ เวลาเล่นตัวประชิดทีไม่รู้จะฆ่าคนยังไง
    วิ่งเข้าไปทีไร จอดทุกที - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ponaduct : 05-12-2009 เมื่อ 04:41 PM