ชื่อกระทู้: รวมคำถามเกี่ยวกับกฏ ทราเวียน

อย่างนี้เราก็ให้ น้องเรา พี่เรา แล้วก็พ่อเรากะแม่เราสมัคร แล้วเล่นคนละเครื่องกันในบ้านที่ใช้ router ตัวเดียวกันได้สิคะ
    แล้วต่างคนก็ต่างช่วยเหลือกันได้แลกเปลี่ยนกันได้ไม่ เกิน 1:1 ต่อวัน อย่างนี้ก็ไม่ผิดสิคะ
    เล่นไม่ค่อยเก่ง แต่ก็อยู่จนจบเกมมาแล้ว
    การปล้นเพื่ออยู่รอดไม่ใช่เพื่อรังแกใครนะคะ
    หากทรัพยากรเสียไปโดยเปล่าประโยชน์ ก็เสียดายน่ะสิ
    ดูแล้ว pop ไม่ขึ้น ไม่มีประวัติโดนปล้นก็จะไปปล้นนะจ๊ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ salis อ่านข้อความ
    เกี่ยวกับกฎใช่มั้ยครับ ok งั้นผมขอถามว่า

ผมเล่นเครื่องเดียวเลย 4id

เพราะมีidของผม กับพี่อีกสองคน บวกน้องอีกคน

ทั้งบ้านมีคอมตัวเดียว แบบนี้ผมไม่แย่เหรอครับ - -"
    เล่นได้แค่ 2 ไอดีครับ โดยเซ็ตเป็น ใช้คอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกัน และห้ามแลกเปลี่ยนแร่กันเกินอัตรา 1 ต่อ 1
    หากจะเล่นมากกว่านั้น ใช้เราน์เตอร์ แยกสั**าณ และเพิ่มคอม อีกชุดจะดีกว่านะครับ -0-
    เพราะคงมาเล่นทีละ 4 ไอดีเครื่องเดียวยากครับ เพราะตอนท้ายๆ คุณแค่เปิดไอดีเดียว ก็แทบแย่แล้วละครับ -0-
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน
    เกิดมาด้อยกำลัง อย่าคลานแคลน
    เจ็บจำแค้นให้ฝังไว้ ได้เอาคืน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ThunderStorm อ่านข้อความ
    อย่างนี้เราก็ให้ น้องเรา พี่เรา แล้วก็พ่อเรากะแม่เราสมัคร แล้วเล่นคนละเครื่องกันในบ้านที่ใช้ router ตัวเดียวกันได้สิคะ
    แล้วต่างคนก็ต่างช่วยเหลือกันได้แลกเปลี่ยนกันได้ไม่ เกิน 1:1 ต่อวัน อย่างนี้ก็ไม่ผิดสิคะ
    ไม่ผิดครับ เพราะคอมคนละเครื่อง
    แม้แรกเริ่มยังเดินยาก แล้วจะกลัวความลำบากให้มากแสน

เล่นลำบากจังแฮะ ครอบครัวสุขสันต์พ่อแม่ลูกเล่นด้วยกัน ฮี่ฮี่

ดีเลยครับ จีบลูกสาวเสร็จ เข้าทางพ่อกับแม่ได้เลย ด้วยการส่งแร่เป็นบรรณาการ ฮะๆ *0*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sanooktou อ่านข้อความ
    ดีเลยครับ จีบลูกสาวเสร็จ เข้าทางพ่อกับแม่ได้เลย ด้วยการส่งแร่เป็นบรรณาการ ฮะๆ *0*
    ต๊าย ความคิดเข้าท่านะเนี้ย คิดนานมะคะ

ไม่นานครับ ฮะๆ

อยากรบกวนถามเกี่ยวกับการใช้โปรแกรมคำนวณต่าง ๆ ครับ เช่น โปรแกรมคำนวณระยะเวลาการเดินทางของทหาร ถือว่าผิดกฎไหมครับ แล้วผู้ดูแลจะมีวิธีการตรวจสอบอย่างไรครับ (เพราะสงสัยว่าจะเพิ่งโดนโปรแกรมนี้เข้าไปน่ะครับ) ถ้าไม่ผิดจะได้ใช้บ้าง แต่ถ้าผิด จะได้แจ้งน่ะครับ

เห็นว่าผิดนะครับ เพราะบอกโปรแกรมช่วยเล่น
    ซึ่งไม่แน่ใจว่าจำกัดถึงโปรแกรมระดับไหน แต่ถึงจะใช้เวบก็จัดเป็นโปรแกรมอย่างหนึ่งน่ะ ส่วนรายละเอียด คงต้อง mh มาเฉลยครับ
    เพราะผมไม่แน่ใจว่าโปรแกรมไหนบ้างที่จัดเข้าข่าย

Travians
    สถานที่
    Thailand

โปรแกรมคำนวนเวลา มันก็ไม่ได้ช่วยมากมายนะ เพราะไม่ได้ส่งให้ คำนวนได้เราก็ต้องส่งเองอยู่ดี และไม่ได้คำนวนทั้งหมด ถ้ามีเวลาคำนวนเองก็ยังได้ อันนี้รอ ทางมัลติมายืนยันอีก งี้ใครมีโปรแกรมคิดเลขจะโดนแบนป่าวครับมันแถมมาในวิน โดว์ ผมใฃ้โปรแกรมนี้ช่วย บวกลบเวลา กะNotepad อีก
    เซิฟ 1 รอบที่ 1 ชัยชนะ สุดท้าย
    ที่เหลือเข้ากิลใครนี่แพ้ยับ