ชื่อกระทู้: สงคราม s5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tonvig39 อ่านข้อความ
    อิอิอิหิวเอ๋ย เป็นพวกๆไปสิคับนั่นฟินิกนะ ครบทุกทวีปแล้ว
    เข้าใจไรผิดป่าว หว่า อ่านหนึ่งสือเยอะ ทานนมอุ่นๆก่อนนอนนะ
    หุหุ

ดูดูยังไม่รู้ตัวอีกอิอิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หิวจัง อ่านข้อความ
    ท่าทางอาการจะหนัก นะเนี่ย เป้นเอามาก อยากรู้จักก้อไม่บอกสงสัยจะรักเค้ามาก
    เมียประเถท2 เรามิสนหรอกนะ
    เป็นหมาหัวเน่า ไม่มีใครอยู่ด้วยก็บอกมาเหอะ อย่าว่าแต่เมียประเภทสองเลย นิสัยแบบนี้ไม่มีใครสนหรอก
    คนที่เล่นเกมนี้โดยมากมักจะแยกแยะ ถูก-ผิด จากคำว่าพรรคพวก
    โดยหลักของความไร้เหตุผล พวกของตัวเองถูกเสมอ
    ฉะนั้นอย่าพยายามเรียกร้องหาความถูกต้องจากฝ่ายตรงข้ าม
    ถ้าเขาไม่ได้มองว่าคุณเป็นพรรคพวก ไม่ว่าจะทำอะไรคุณจะผิดเสมอ
    ***หลักการของผมคือเล่นด้วยใจ***

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jomkhwun อ่านข้อความ
    อู้ หลายหน้าเลย มั่วแต่แทรกเรน อ่านไม่ทันแล้ว จะคุ้มไหมเนี๊ยะทุบยุ้งสร้างที่ซ่อนเสบียง กลัวเมืองหาย 555+

อ่านผ่าน ๆ ก็นะ รุมสับน้องต้นของผมจัง ที่ว่าหยาบคายนี่ก็มีต้องหลายคนนะ ทำไมต้องลงกันแค่คนเดียว ต้น ส่วนเรื่องที่ว่าจะต่อความกันทำไม ก็ถ้ามันไม่เข้าตัวก็ไม่ออกมาพูดให้เสียเวลาหรอกครับ อยู่ ๆ มาบอกว่าผมปากไม่ดีทำให้สหภาพต้องขาดกันจะให้ผมอยู่เ ฉย ๆ รับบาปไปเต็มๆ มันก็กระไรอยู่ จุดประสงค์หลักไม่ได้ต้องการโต้เถียงอะไรกันหรอก ผมอยากชี้แจงในส่วนของผมให้คนในสหภาพเดียวกันได้เข้า ใจ เห็นแว๊ป ๆ เรื่องประวัติในไอดี jomkhwun- เคยบอกไปแล้วว่าเพื่อนผมเป็นคนลงประวัติ อ่านดูดี ๆ ครับ

แล้วก็ที่บอกว่า MIA ปากเสียจนต้องโดนรุม 3-1 ก็เกินไปหน่อยไหม กับ AsL ก็ไม่ได้ไปด่าจนเกินสงครามสักหน่อย แต่ไม่ค่อยพอใจกันเรื่องแอบส่งเรนเข้าเมืองฟาร์ม แล้วก็ตีกันเพื่อแย่งสิ่งประดิษฐ์เป็นสงคราม หลังจากนั้นถึงได้เริ่มพูดหยอกล้อกันไป ตีกันมาก็นานอยู่ก็ไม่เห็นว่าจะมี ดราม่า อะไรมากมาย คุยหยอกล้อเล่นกันสนุกเสียอีก ตีกันจนเมืองหายยังไม่มีอะไรขนาดนี้เลย กับ NE นี่ก็แทบจะไม่ได้เกี่ยวข้องกัน ที่มีปัญหาจริง ๆ ก็แค่กับ ฟินิกซ์ เท่านั้นแหละครับ

เบื่อแล้วเหมือนกันครับประเด็นนี้ ถ้าไม่มีประเด็นอื่นมาคุยกันผมไม่คุยด้วยแล้วนะ

อีกนิด เรื่อง 3-1 จะรุมหรือไม่รุมไม่สำคัญหรอกครับ ถ้าผมแพ้ผมก็จะยอมรับว่าแพ้ โดยไม่มีข้ออ้างใด ๆ ทั้งสิ้น และก็จะยินดีกับคนที่ชนะด้วย แต่มิตติ้งจบเซิฟไม่ไปนะครับ ขี้เกียจลากใครบางคนไปด้วย เดี๋ยวคนเข้าจะรู้ว่าผมกลัว ...

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าเปิดเผยตัวต้นในฟอรั่ม
    อันนี้ผมจำได้ เพราะอะไรไอดีนั้นถึงต้องส่งเรนเข้าฟาร์ม อยู่ดีๆคงไม่ทำใช่มั้ยครับ ^^

อยากทราบว่าเรนของ MIA ไปอยู่ที่ใครครับอยู่ที่ คุณ tonvig39 หรือ คุณ Jomkhwun รึป่าว
    S.2 WLP™AP จบไปแล้ว ....
    S.5 ALP™AsL กำลังเล่น ....

ผมถึงบอกครับ ต่อให้น้ำท่วมทราเวียนคงไม่มีวันจับกับเมียได้(รอบนี ้) แค้นผมฝังลึก 555+

ไม่ได้เรนกันหรอก ยิงเลยยย ตามสบาย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jomkhwun อ่านข้อความ
    อู้ หลายหน้าเลย มั่วแต่แทรกเรน อ่านไม่ทันแล้ว จะคุ้มไหมเนี๊ยะทุบยุ้งสร้างที่ซ่อนเสบียง กลัวเมืองหาย 555+

อ่านผ่าน ๆ ก็นะ รุมสับน้องต้นของผมจัง ที่ว่าหยาบคายนี่ก็มีต้องหลายคนนะ ทำไมต้องลงกันแค่คนเดียว ต้น ส่วนเรื่องที่ว่าจะต่อความกันทำไม ก็ถ้ามันไม่เข้าตัวก็ไม่ออกมาพูดให้เสียเวลาหรอกครับ อยู่ ๆ มาบอกว่าผมปากไม่ดีทำให้สหภาพต้องขาดกันจะให้ผมอยู่เ ฉย ๆ รับบาปไปเต็มๆ มันก็กระไรอยู่ จุดประสงค์หลักไม่ได้ต้องการโต้เถียงอะไรกันหรอก ผมอยากชี้แจงในส่วนของผมให้คนในสหภาพเดียวกันได้เข้า ใจ เห็นแว๊ป ๆ เรื่องประวัติในไอดี jomkhwun- เคยบอกไปแล้วว่าเพื่อนผมเป็นคนลงประวัติ อ่านดูดี ๆ ครับ

แล้วก็ที่บอกว่า MIA ปากเสียจนต้องโดนรุม 3-1 ก็เกินไปหน่อยไหม กับ AsL ก็ไม่ได้ไปด่าจนเกินสงครามสักหน่อย แต่ไม่ค่อยพอใจกันเรื่องแอบส่งเรนเข้าเมืองฟาร์ม แล้วก็ตีกันเพื่อแย่งสิ่งประดิษฐ์เป็นสงคราม หลังจากนั้นถึงได้เริ่มพูดหยอกล้อกันไป ตีกันมาก็นานอยู่ก็ไม่เห็นว่าจะมี ดราม่า อะไรมากมาย คุยหยอกล้อเล่นกันสนุกเสียอีก ตีกันจนเมืองหายยังไม่มีอะไรขนาดนี้เลย กับ NE นี่ก็แทบจะไม่ได้เกี่ยวข้องกัน ที่มีปัญหาจริง ๆ ก็แค่กับ ฟินิกซ์ เท่านั้นแหละครับ

เบื่อแล้วเหมือนกันครับประเด็นนี้ ถ้าไม่มีประเด็นอื่นมาคุยกันผมไม่คุยด้วยแล้วนะ

อีกนิด เรื่อง 3-1 จะรุมหรือไม่รุมไม่สำคัญหรอกครับ ถ้าผมแพ้ผมก็จะยอมรับว่าแพ้ โดยไม่มีข้ออ้างใด ๆ ทั้งสิ้น และก็จะยินดีกับคนที่ชนะด้วย แต่มิตติ้งจบเซิฟไม่ไปนะครับ ขี้เกียจลากใครบางคนไปด้วย เดี๋ยวคนเข้าจะรู้ว่าผมกลัว ...

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า อย่าเปิดเผยตัวต้นในฟอรั่ม
    ทำไมไม่ย้อนไปมองตัวเองบ้างคนอื่นก็อยู่กันได้ แต่ทำไมถึงมีปัญหาอยู่คนเดียวละนี้

หลายๆคนก็เปิดตัวในฟอรั่ม ไม่เห็นมีปัญหานี้

ผมว่านิทาน มันสอนผิดไปป่าว น่าจะสอนให้รู้ว่า ความรับผิดชอบต่อการกระทำนั้น สำคัญยิ่งกว่าศักศรีดิ์ตัวเองซะอีก!
    S.6 >>> Query [GU]IF™ - The End

S.1 >>> Query CR™ - The End

S.5 >>> Query Phoenix™ - The End

บอร์ดเซิฟอื่นเงียบเหงา ก็เลยต้องมาหาอ่านเอาบอร์ดเซิฟห้าครับ

รอบเช้าตื่นมาแวะอ่าน ได้คนที่โพสไม่สุภาพอีกคนนะเนี่ย คุณ"หิวจัง"
    Archa

นู่ ปากเสียเฉยๆ ไม่ได้ ไม่สุภาพนะ
    หุหุ

หน้าที่ 310 จากทั้งหมด 431 หน้า แรกแรก ... 210260300308309310311312320360410 ... LastLast