ชื่อกระทู้: สงคราม s5

แหม.....ฟังมาเยอะว่ามีคนว่าคนนู๊นตุ๊ดคนนี้ตุ๊ด.... .มาอ่านตุ๊ดแมนเกินร้อยของกิลผม
    Imperioต๊อบสุภาพตุ๊ดหัวใจสีม่วง
    ออกมาแสดงความเห็นแล้วคุณจะไปว่าเค้าว่าตุ๊ดเขาก็ไม่ โกรธหรอกครับเพราะ
    ต๊อบมันไม่แคร์สื่อต๊อบมันตุ๊ดจริงอะไรจริง
    แล้วหากมองในมุมของผู้ชนะย่อมถูกเสมอและเป็นธรรมะเสม อคุณแน่ใจแล้ว
    เหรอว่าชนะใจตัวเองและคนอื่นได้หากชนะน่ายกย่องชื่นช มคุณต้องให้แพ้
    แบบศิดรราบทั้งกายใจนั้นละครับคนจะนับถือและนี้คือเก มส์อย่าอ้างถึง
    สงครามโลกเลยเพราะหากคุณได้ทราบประวัติศาสตร์และศึกษ าอย่าง
    ถ่องแท้แล้วคุณจะไม่ออกมาพูดแบบนี้หรอกครับเพราะการส ูญเสียใน
    สงครามของจริงมันโหดร้าย มีทั้งเลือดและน้ำตา และไม่ควรอย่างยิ่ง
    ที่จะลบหลู่เกียติร์กันมันไม่เป็นสุภาพบรุษชนเขาทำกั นหากเป็นสุภาพ
    สตรีออกมาเล่นสงครามน้ำลายกันผมว่ามันไม่ใช่ทราเวียน นะแล้วที่มา
    เกทับกันคุณเองก็เป็นแค่ส่วนหนึ่งของเกมส์ไม่ใช่ว่าม ีคุณคนเดียวแล้ว
    ถึงทำให้เป็นผู้ชนะขอร้องอย่าทำให้ เลดี๊เบอร์รี่ เสื่อมเสียภาพลักษณ์
    เลยดีกว่าไหมหากคนคุณเปิ้ล เลดี๊ออกมาพูดเองเขาเองก้ย่อมรู้ว่าที่
    เขามาถึงวันนี้ได้ก็ไม่ใช่เพราะเขาคนเดียวเพราะฉะนั้ นอย่าลืมตัวก้ม
    ลงมองเงาด้วยนะครับแม้แต่คนเล่นเรนนั้นคือผู้เสียสละ แท้จริงเพราะ
    พวกเขาเหล่านั้นเป็นอะไรที่น่ายกย่องมากเพราะทำเพื่อ ผู้อื่นไหนจะ
    เสียทั้งทอง เวลา ทรัพยากร เพื่อผู้อื่นเบื้องหลังผู้ชนะคุณหลงลืมไป
    หรือเปล่าขอชื่นชมทหารเรนทั้งสองฝ่ายนะครับคุณเป็นผู ้ชนะจริงๆ
    ชนะใจตัวเองเสียสละเพื่อผู้อื่นปกป้องและคอยป้อนข้าว น้ำเพื่อผู้อื่น
    ให้อยู่รอดปลอดภัย เหล่าเรนคงไม่กล้าผยองออกมาพูดหรอกเพราะ
    เขาไม่ใช่ฝ่ายไปรุกรานใครเขาแค่ต้องการปกป้องผ่องเพื ่อนเท่านั้น
    แล้วคุณเคยนึกถึงจิตใจที่บริสุทธิ์งดงามของเรนผู้แพ้ ไหมเขาผิดหรือ
    ที่ปกป้องเพื่อนเขาแล้วเขาผิดอะไรที่ต้องมาโดนประฌาม หยามเหยียด
    เพื่อให้อีกฝ่ายเจ็บใจเล่นหรือผมเข้าใจอารมณ์คนเล่นส ายตีนะแต่คุณ
    ต้องคำนึงด้วยว่าที่คุณอยู่รอดมาถึงวันนี้ได้ก็เพราะ หัวใจพิสุทธิ์ของเรนน
    หากไม่มีเรนไม่ว่าของฝ่ายแพ้หรือชนะ สายตีจะอยู่มาแสดงอิทธิฤทธิ์
    ได้ึถึงตอนนี้หรือ ผมมองแบบเป็นกลางนะ ผมว่าคนที่มาเล่นเกมส์นี้
    ก็มีการศึกษา มีวุฒิภาวะ พอนะโดยมารยาทผมว่าอย่าหยาบคายกัน
    เลยไม่อย่างนั้นเหมือนกับว่าการศึกษาไม่ได้ช่วยให้คน เป็นดีมีศีลธรรม
    เลยที่สังคมเราวุ่นวายทุกวันนี้เพราะอะไรย่อมเห็นๆกั นอยู่ล้มเหลวใน
    ชีวิตจริงไม่พอแล้วมาระบายถ่ายทุกข์ทางอารมณ์ในเกมส์ ผ่านคำพูด
    หรือครับไม่ยอมใช้มธุรสวาจากันบ้างหรือ

คุณเป็นผู้มีเกียติร์ต่อเมื่อรู้จักให้ผู้อื่นก่อนแล ้วคุณคิดว่ามีสิ่งนั้นไหม

เปิ้ล Wizard
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gimini : 12-04-2011 เมื่อ 11:46 AM

ด้านบนนี้ บ่นถึงใครนี้ ใครไปว่า คุณต๊อบละนั้น

ควรจะเจาะจงเล็งเป้า ผมคิดว่าจะแมนพอ

หรือพูดลอยๆหว่า งง
    S.6 >>> Query [GU]IF™ - The End

S.1 >>> Query CR™ - The End

S.5 >>> Query Phoenix™ - The End

งงกะมัน มีใครไปว่าเรนไม่สำคัญหว่า

เกมนี้แพ้ชนะอยู่ที่เรน ใครเค้าก้อรุ้กัน
    หุหุ

ต๊อบมันน้องผมเป็นตุ๊ดของจริงครับเห็นหลายคนบ่นเรื่อ งตุ๊ดกันเลยว่าให้อ่านของต๊อบ
    ว่าตุ๊ดอย่างต๊อบมันแมนอย่างไร...แล้วที่ยกเรื่องเรน มาพูดเพราะเห็นๆกันว่าข่มกันจัง
    เรื่องกำลังเลย นึกถึงเรนเขาที่ไม่สามารถไปตีใครได้หรือจะแสดงพลังไป ลบไปตีใคร
    ไม่ได้ได้แต่ทำเพื่อเพื่อนเลยออกมากล่าวชื่นชมเรนผิด ด้วยหรือครับทำไมชมยกย่อง
    เรนไม่ว่าฝ่ายแพ้หรือชนะนี้มันไม่ดีหรือไม่ได้กล่าวห ยาบคายหรือแสดงความเห็นไม่ดี
    นะแค่มองว่าควรชื่นชมและปรบมือให้เรนคนใจถึงทั้งสองฝ ่ายเท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องตุ๊ดนั้นลองกลับไปย้อนอ่านกันนะผมว่าผมเห็ นแต่ไม่ทราบว่าใครเลย
    ไม่อยากพาดพิงแต่ต๊อบมันน้องผมเรื่องจริงว่ามันได้มั นไม่โกรธเพราะต๊อบ
    มันเป็นจริงรอคุณจอมไปขออยู่...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gimini : 12-04-2011 เมื่อ 12:28 PM

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HaruKiss อ่านข้อความ
    ด้านบนนี้ บ่นถึงใครนี้ ใครไปว่า คุณต๊อบละนั้น

ควรจะเจาะจงเล็งเป้า ผมคิดว่าจะแมนพอ

หรือพูดลอยๆหว่า งง
    ไอดีนี้ของคิวหรือเปล่าเอ่ย คิวก็รู้ สมัย S6 พี่เปิ้ล เกรียนแค่ไหน นี่ถ้าพี่ไม่ใจดีมากพอ(มากๆ) คงไม่รับพี่เปิ้ลไว้อยู่ร่วมกับ Wiz เหรอก คงขับไล่ ให้พี่เปิ้ลไปอยู่รวมกับ หนู หมี เสือ งู จรเข้ ในโอเอซิสแล้ว 5 5 5+ ปากแบบนี้ มันน่าส่งไปให้นักเลงคีย์ บอร์ดเขารุมยำนัก 5 5 5+

ตกลงตอนจบ

คุณจอมขวัญจะไปขอคุณต๊อบหรอคับ

แล้วไหนเห็นบอกเมียที่บ้านดุ

= ="
    เล่นไปเรื่อย ไม่ได้สนใจอะไร

Seraphlover : AsL~S >>>> ALP™AsL™

Travians

เอ๋...แล้วตกลงคุณต๊อบนี่เป็น ช เหรอ
    ไอ้เราก็หลงนึกว่าเป็น ญ มาตลอด.....กำ

Travians
    สถานที่
    Extreme

ไม่เฉลยว่าใครเป็นสปายได้นะ เฉลยทีเจ็บอะ !

แต่ละไอดี ใช่ย่อยนะ มี ตน. ทั้งนั้น ฮ่าๆๆ
    Ts3.travian.asia

Raid

Delay no more , Time to fight

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Spy21 อ่านข้อความ
    เอ๋...แล้วตกลงคุณต๊อบนี่เป็น ช เหรอ
    ไอ้เราก็หลงนึกว่าเป็น ญ มาตลอด.....กำ
    >_< ไม่ใช่ผู้ชาย ครับ (เอ๊ะ ยังไง 5 5 5+)

Travians
    สถานที่
    Sweden

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tepangy อ่านข้อความ
    มาเล่นทราเวียน tournament กันครับ

http://tournament2012.travian.com/

อยู่หวีปไหนบอกหน่อยครับ
    ลบ บวก จ้าาาเห็นว่างั้น พวกทีมงาน .asia ไปลงเยอะมากๆ

http://forum.travian.asia/showthread...464#post365464
    " ไม่อยากจะย้อนเวลาเหล่านั้นให้หวนกลับมา แต่พอฉันเห็นเทอเดินกลับเข้ามาในชีวิตอย่างไม่เหลือใ ครคงทนไม่ได้ที่จะปล่อยเทอให้อยู่ลำพัง "

In Game Only

S2.asia : Advisor by Fux ES[R] Round 1
    s6.asia : mATe- Mons III Round 1
    s7.asia : KOokna LIGHT@LL Round 1
    s7.asia : KOokna 1-piece Round 2

หน้าที่ 419 จากทั้งหมด 431 หน้า แรกแรก ... 319369409417418419420421429 ... LastLast