ชื่อกระทู้: วิเคราะห์ ww

Travians

Red face วิเคราะห์ ww

พิกัด ww ออกแล้วคร้าบพี่น้อง
    สรุปแล้ว
    +/+ มี 3 พิกัด 17/78 , 146/127 , 15/291
    -/+ มี 3 พิกัด -82/9 , -78/175 , -270/93
    +/- มี 3 พิกัด 80/-4 , 117/-156 , 283/61
    -/- มี 4 พิกัด -15/-1 , -18/-78 , -163/-110 , -85/-279

การวิเคราะห์จากการดูตามพิกัดเมือง ww ตามความคิดผมน่ะ ถ้าสหภาพยังคงเหมือนเดิม
    เริ่มจาก +/+ มี 1 อัน อยู่ใกล้จุดชนของ 4 ทวีป มี 1 อัีนอยู่ใกล้ชายแดน -/+ ค่อนขึ้นไปทางเหนือ มี 1 อันอยู่ค่อนข้างกลางทวีป จะมี 1 อันที่ค่อนข้างเป็นเมืองเสี่ยง คือ 17/78

ต่อมา -/+ มี 1 อัน อยู่ใกล้จุดชนของ 4 ทวีป มี 1 อัน อยู่ใกล้ชายแดน -/- ค่อนไปทางทิศตะวันตก มี 1 อัน อยู่ใกล่ชายแดน +/+ ค่อนไปทางเหนือ ดังนั้นจะมีเมืองที่เสี่ยงอยู่ 2 เมือง คือ -82/9 , -270/93 (ถ้าหากทที่ผ่านมา PhX ไม่ได้จับกับ NE และ AsL จะกลายเป็น ทวีปที่มี ww อยู่ใกล้ชายแดนทั้ง 3 พิกัด

ต่อมา +/- มี 1 อัน อยู่ใกล้จุดชนของ 4 ทวีป มี 1 อัน อยู่ใกล้ชายแดน +/+ ค่อนไปทางทิศตะวันออก และ มีอีก 1 อันอยู่ค่อนข้างกลางทวีป
    ดังนั้นจะมีเมืองที่เสี่ยงอยู่ 1 เมือง คือ 80/-4

แดนสุดท้าย -/- เป็นแดนที่มี ww ออกมามากที่สุด คือ 4 พิกัด มี 1 อัน อยู่ใกล้จุดชนของ 4 ทวีป (อันนี้ถือว่าเป็น ww ที่ใกล้จุดชนของที่ 4 ทวีปมากที่สุด) มี 1 อัน อยู่ไม่ห่างจาก อยู่ใกล้จุดชนของ 4 ทวีป เท่าไหร่ มี 1 อัน อยู่ค่อนข้างกลางทวีป และ มี 1 อัน อยู่ไม่ไกลชายแดน +/- ค่อนไปทางทิศใต้ น่าจะเป็นจุดรับผิดชอบของ AsL ...อิิอิ

อันนี้สรุปตามความคิดของผมน่ะครับ....ย้ำ...ตามความค ิดของผมน่ะ
    -/+ เหนื่อยครับ เมื่อ ww ออกอยู่ใกล่ชายแดน ของคู่กรณี 2 อัน และ ถ้ามีเหตุการณืพลิกผันกับ +/+ ก็เหนือยหนัก....ผู้บริหารคงต้องทำงานกันหนักทีเดียว

-/- ถึงแม้จะมี ww 4 พิกัด แต่มี 1 พิกัด ที่ออยู่ใกล้ชายแดน คือ -15/-1 มี 2 พิกัด ที่อยู่ไม่ไกลจากชายแดนเท่าไหร่ คือ -18/-78 และ -85/-279 ดังนั้นก็ถือว่าไม่ใช่งานง่าย

+/- เมื่อดูจากความใกล้ไกล ของพิกัด และ ระยะการเดินทางของทัพ จะถือได้ว่าค่อนข้างดีกว่า 2 แดนข้างต้น

+/+ มี 1 พิกัดที่ค่อนข้างเสี่ยง ส่วนอีก 2 พิกัด ยังถือว่าพออุ่นใจ และมีระยะเวลาการวางแผนตั้งรับพอสมควร ( ใครบอกว่า +/+ ไม่มีโอกาส ผมว่าลองคิดใหม่น่ะครับ )

สรุปแล้วผมขอฟันธงว่า +/- และ +/+ มีโอกาสที่ดี เมื่อดูจากพิกัดและระยะเวลาเดินทัพ
    ส่วน -/+ และ -/- คงได้มะรุมมะตุ้มกันสนุก

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นใครจะประสบความสำเร็จก็ขึ้นอยู่กั บปัจจัยอื่นๆด้วยน่ะครับอันนี้แค่ปัจจัยเดียว รวมทั้งใครจะยึดแปลนได้มากกว่ากันดีไม่ดี แดนที่มี พิกัด ww ออกมากที่สุด อาจจะไม่มีแปลนอยู่ในมือหรือมีอยู่ในมือน้อยไม่พอ พิกัด ww ก็ถือว่าสูญเปล่าครับ

ผิดถูกยังไงก็ขออภัยด้วยครับ
    น้อมรับคำติทุกๆคำครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spy21 : 09-08-2011 เมื่อ 11:58 AM

ผมยังคิดเหมือนเดิมนะ ไม่ -/+ ก็ +/- อ่ะที่ชนะ - -"

Travians
    สถานที่
    Bangkok

ชื่อกระทู้คุ้นๆ นะ

ตัวเต็ง มองโดย A-Aumiko นะครับ
    ดูจากแผนที่แล้ว -82/9 คนอยู่ เยอะ ใช้ได้เลยครับ ผมมองว่าถ้าใช้พิกัดนี้สร้าง WW มีโอกาสสูง ที่จะชนะ (แต่ถ้าไม่สร้างก็ไม่ชนะ)

อันดับรองลงมา
    17/78 ถึงจะอยู่ติดชายแดน แต่จำนวนคนอยู่ ค่อนข้างมาก พิกัดนี้ จึงมีโอกาสที่จะชนะ เช่นกัน

อันดับต่อๆมา
    80/-4
    -18/-78
    .
    .
    คงไม่มีใครไปสร้างแถวๆ พิกัด 200+ หรอกมั้ง

ตอนนี้เหลือ ID อยู่ 1660 ID แม่เจ้าโว้ย

เรื่องการวิเคราะห์ แต่ละทวีป โดย A-Aumiko ไม่เกี่ยวกับใครทั้งนั้น

+/- ทวีปแรกก็ต้องขอวิเคราะห์ทวีปนี้แหละ เพราะน่าสนใจมากๆ วางเกมส์ ได้น่าสนใจและไม่มีอะไรผิดพลาดเลย เป็นเหมือนผู้นำแฟชั่น ที่งัด กลยุทธ์หลากหลายรูปแบบ มาใช้จนหลายทวีปทำตาม (คงไม่ต้องสาธยายเพราะสามารถค้นได้จากกระทู้ สงคราม S5) ด้วยเพราะการเตรียมการมาดีแบบไร้ที่ติ และมีผู้เล่น Active ค่อนข้างมาก ผมเชื่อว่า ทวีปนี้เป็นเต็งหนึ่ง ที่จะชนะ WW (s6 ผมก็แพ้ให้กับทวีปนี้ -*- สงสัยจะโดนอีกรอบ)

+/+ ทวีปที่ 2 ที่เหมือนอยู่กันคนละ Server เพราะแทบไม่ได้พูดคุยกัน ทำสงครามกันเลย จึงไม่รู้ว่า แผนการณ์ของพวกท่านเป็นอย่างไร
    จะเห็นก็ตอนท้ายๆ ที่พวกท่านเอาทหาร ของทัพขนาดเล็กที่เชื่อว่าไม่สามารถเป็นแฮมเมอร์ได้ม าละลาย เพื่อเปลี่ยน ID เหล่านั้นเป็นสายเรน แต่ดูเหมือนจะเริ่มช้าไปหรือเปล่า เพราะอีก 2 ทวีป เค้านำไปก่อนแล้ว ถ้าท่านเดินเกมส์ ตามแนวทางที่พวกท่านเขียนเอาไว้ตั้งแต่แรก (มหาเรน) เชื่อว่า ทวีปของท่านก็คือตัวเต็ง ที่จะชนะ WW เช่นกัน

-/+ ทวีปที่ 3 ทวีปนี้รวมผู้เล่นชั้นยอดไว้มากมาย แต่การเดินเกมส์ค่อนข้างแปลก คือเดาทางได้ยากมาก ถึงมากที่สุด จนถึงตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าจะเอายังไงแน่ แต่ที่แน่ๆ ทวีปนี้มีแฮมเมอร์ที่น่ากลัว ที่พร้อมจะทุบ WW ใครก็ได้ ให้พังลงในทัพเดียวอยู่หลาย ID ดังนั้นผมคิดว่า ทวีปนี้น่าจะเป็นเต็ง 2 เบียดกับเต็ง 1 ได้อย่างสูสี

-/- ทวีปที่ 4 ทวีปที่ผมอาศัยอยู่ คงวิจารณ์มากไม่ได้ เอาเป็นว่า ตกลงให้ได้ก่อนว่าใครจะถือ WW

ก็วิจารณ์ไปเรื่อยนะครับ ขออภัยด้วย ใครอยากจะแย้งอะไรก็แย้งไป ผมไม่ตอบโต้ละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย A-Aumiko : 09-08-2011 เมื่อ 01:31 PM
    ส่งเสริมการเล่นทราเวียน อย่างขาวสะอาด
    สนับสนุนโครงการ "โตไปไม่โกง"

"เตือนเพื่อนให้เตือนแรงๆ"
    เพื่อนที่กล้าด่าคุณตรงๆ คือเพื่อนที่จริงใจกับคุณที่สุด แต่มันอาจจะทำให้คุณเกลียดเค้ามากที่สุด

มาทำไมสี่อันอะเนี่ยทวีปเรา เฮ้อ

Saleng,Kobori-Eat วิ่งไม่เข้า

cows122-Am-SW แฮมตายก่อนวิ่ง

ผมขอใช้วิชาหมอเดาของผมว่า ww ที่อยู่ในพิกัดทวีป ++ จะเป็นผู้ชนะ s5 รอบนี้ครับ
    S6 r1, Black-I, Eagle-X
    MIA, Chon_Tor
    OS, X-FalcoN

TS4, 3-Kill™i, X-FalcoN

เพราะหลักการของผมคือเล่นด้วยทอง

ขอทำนายว่า อันไหน เวล 100 ก่อน ชนะ!!!!!!!!!!!!
    S.2>M2K WLP™AP
    S.5>ALP™AsL™

ผมขอเดาด้วยย ไม่ว่าจะโซน - + / + - / + + ถ้า ww ที่เลเวล 100 ชื่อ ALP ก็ชนะกันทั้ง สหภาพ นั่นแหละครับ

ใครชนะไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าไม่ว่าจะ ++ ; +- ; -+ ยังไงก็ ALP ครับ
    เพราะฉนั้น ไม่ ALP ชนะ ก็ Mia ชนะ

โห แปลว่าalpทั้งหมดจะถืออันเดียวเลยใช่ป่ะ ยอมแพ้เลยจร้า

ถ้าต่างคนต่างถือ ถึงจะพูดให้ดูดียังไงมันก็ไม่ใช่อะกิ๊ฟ :d