ชื่อกระทู้: วิเคราะห์ เจาะแบบตื้นๆ ทุกพันธมิตร ในดินแดนที่ โหดร้าย!! ป่าเถื่อน!! ในโซน -/-

ระวังยุงกัดนะ
    oxidize s4 Im 2010
    oxidize s3 Trust 2011
    Help Thx 5 8|Z 2011
    oxidize comx 2011/2012 National Championship(comx)
    oxidize s4 UN-Ar 2012
    Mysteltainn Ts6 2013 Myth O Attack & Hero Rank 1
    Indestructible Ts1 2013 Banana WW & Attack & Defense & Hero Rank 1
    Chameleon Ts6 2014 TL-Z
    Feel The Light Ts5 2015 FTL
    oxidize TT 2015 Group A GG™ HS
    OXIDIZE 2016 ?

Travians
    สถานที่
    N/A

ฮะ ผู้ตั้งเดินแล้วหรอ
    S6 = FK-

ผมให้เวลาอีก1เดือนบ้านผมก็ปลิวและครับ
    ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หน่วยสอดแนม อ่านข้อความ
    ผมให้เวลาอีก1เดือนบ้านผมก็ปลิวและครับ
    ถ้าบ้านคุณปลิว บ้านกิ๊ฟ คงลอยหลุดจากโคจร อวกาศ ค่ะ
    องค์หญิง
    สนามรบเปรียบเสมือนเส้นทางเดินที่ขีดไว้ของ
    เทพเจ้า แม้การฟาดฟัน กันในทวีป จะไม่ใช่เรื่องที่ควร
    แต่ก็นำมา ซึ่งสันติภาพ หากมอง สงครามเป็นเส้นทาง
    สู่แสงสว่าง คนเรา ต่างถิ่น ต่างทวีป ก็ถวิลหา หนทางนั้น
    เช่นเดียวกัน แม้จะต้องมีฝ่ายพ่ายแพ้ แต่ก็จะเป็นการพ่ายแพ้
    อย่างสมความตั้งใจของทวีปนั้นนั้น มีเพียง 1 เดียวที่จะได้
    ครอบครองแสงสว่างอย่างแท้จริง พลังนั้นมันคือ
    พลัง แห่ง ไลท์อีเนอร์จี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [t]he_classi[c] อ่านข้อความ
    มา แอบแซ่บ กับผมไหมครับ (รับกิลหันโต้งๆ เลย)
    ลงไปแล้ว มีกิลแล้วครับ ครั้งนี้ขอซิมเงียบๆไม่สุงสิงใครดีกว่าครับ 555
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ omyimz อ่านข้อความ
    มาลงเลยครับ ผมยังประทับใจคุณabskตอนที่เล่น s2 แรกอยู่เลย อิอิ
    ขอบคุณครับ ร้างมือไปนานมาก มาอีกที 4.4 เหอะๆ

ปล. ไอคนชวนมานี้มันน่าเตะจริงๆเด๋วเถอะๆ
    ปล2. รอบนี้มะเติมตัง ปั้มเงินแลกทองกินดีกว่า 5555
    ปล3. ไม่ต้องหาไอดีผมนะครับ เด๋วจะโดนเละอีก t^t

ABSK
    Balling
    BreezeOcean
    Smage
    TheBapTer
    DAMN
    Vform
    MR.8
    Pebber
    nunew

s6.Armadillo

ts65 ทัวรอบก่อน final

Zaleng

อีกเยอะเยะจำไม่ได้แล้ววะ นานเกิน และที่เพื่อนชวนไปสิงอีกมากมาย

ที่จริงจังหน่อยก็คงเป็นสีแดงหล๊ะมั่งนะ

ไม้ตียุง ภาอังกฤษ สะกดไงฮะ
    S.3 MoG

ts.6 Myth

ts.1 The Minions

S.6 TL

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ alsamoud อ่านข้อความ
    ไม้ตียุง ภาอังกฤษ สะกดไงฮะ
    flyswatter เจ้าค่า หรือแปลว่า ไม้ตีแมลงวัน ก็ได้เช่นกัน
    องค์หญิง
    สนามรบเปรียบเสมือนเส้นทางเดินที่ขีดไว้ของ
    เทพเจ้า แม้การฟาดฟัน กันในทวีป จะไม่ใช่เรื่องที่ควร
    แต่ก็นำมา ซึ่งสันติภาพ หากมอง สงครามเป็นเส้นทาง
    สู่แสงสว่าง คนเรา ต่างถิ่น ต่างทวีป ก็ถวิลหา หนทางนั้น
    เช่นเดียวกัน แม้จะต้องมีฝ่ายพ่ายแพ้ แต่ก็จะเป็นการพ่ายแพ้
    อย่างสมความตั้งใจของทวีปนั้นนั้น มีเพียง 1 เดียวที่จะได้
    ครอบครองแสงสว่างอย่างแท้จริง พลังนั้นมันคือ
    พลัง แห่ง ไลท์อีเนอร์จี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dadata อ่านข้อความ
    คุงหยวนกับต้นแอบไปลง -/- ถิ่นเดิมเหรอเนี่ย
    ไหนว่าเชิฟ 1 เชิฟสุดท้าย อดใจไม่ได้ใช่มั้ยคับ ฮ่าๆ
    ลงมาซิมๆ ไม่ลงกลัวคุยกับเขาไม่รู้เรื่อง!!! ครับ:d
    My name is Yhaun
    All about Man_U42

ออกเมือง 2 กันแล้ว เชื่อเลยอะ -*-

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ABSK อ่านข้อความ
    ลงไปแล้ว มีกิลแล้วครับ ครั้งนี้ขอซิมเงียบๆไม่สุงสิงใครดีกว่าครับ 555

ขอบคุณครับ ร้างมือไปนานมาก มาอีกที 4.4 เหอะๆ

ปล. ไอคนชวนมานี้มันน่าเตะจริงๆเด๋วเถอะๆ
    ปล2. รอบนี้มะเติมตัง ปั้มเงินแลกทองกินดีกว่า 5555
    ปล3. ไม่ต้องหาไอดีผมนะครับ เด๋วจะโดนเละอีก t^t
    ตำนาน
    Thx1 Meteo Mz™-OJ
    Thx2 Dress •DF
    Thx3 U-P-N , HelechoDulce (เกรียนช่วยน้อง)
    Thx4 Meteo BT-SP
    Thx5 USTK 8lG & Lollipop OJ - TEAM
    Thx6 7up OJ - TEAM
    Thx7 Go Mi Nam OJ™Error
    Thx8 Uncenser_ & Bad ass InZ|Oj™
    Thx9 ชุกวู่ OJ™
    Thx10 หมูกาต่าย X3 ATK
    Thx17 Vher PK
    Thx18 หมูกระต่าย Diamond